Page 5 of 5 FirstFirst ... 345
Results 41 to 42 of 42

Thread: NIEMTIN và nhok! ^^

Tết 2015 cùng NIEMTIN

Mùa xuân của tuổi 20... tôi đã đón một cái Tết ý nghĩa trong cuộc đời mình khi có quyết định táo bạo ấy. Đến với Xuyên Mộc xa xôi trong những ngày mà lẽ ra người ta phải trở về sum họp bên gia đình, trở thành một chiến sĩ tình nguyện trên mặt trận cai nghiện - một mặt trận được xem là khó khăn và kỷ luật thì vô cùng nghiêm ngặt. Để từ đó, tôi thấu hiểu hơn và cảm thông hơn với một khía cạnh khác của cuộc sống. Bắt đầu làm quen với thế giới của họ, gần có, xa lạ cũng có... lắng nghe câu chuyện của họ, thật có, không thật cũng có... sẻ chia cùng họ trên con đường tìm lại chính mình, ít có, nhiều cũng có... Dù bằng cách này hay cách khác thì tôi luôn tin vào những gì mình đang làm. Bởi những gì đã cho đi, chắc chắn một điều rằng, sẽ nhận lại được nhiều hơn thế. Với tôi, giờ đây, "họ" trở thành "những người anh" thân thuộc. Tôi vui khi nhìn thấy sự cố gắng của các anh chiến đấu từng ngày để tìm lại bản thân mình sau những va vấp của cuộc đời, tôi xót xa khi nhìn anh cũng vì nó mà ra đi. Và tôi cảm thấy tràn trề hy vọng khi các anh tìm được hạnh phúc cho mình, dù cho đã từng có những tháng ngày lầm lỡ trong quá khứ, hay thậm chí là con virus quái ác kia đang ẩn nấp trong con người anh thì ít ra vẫn còn có người đồng hành cùng anh. Đấy, người dù cho có toan tính, đời dù cho có u ám đến đâu thì vẫn còn những gam màu tươi tắn đấy thôi! Hãy cứ tin như thế, cuộc sống chẳng đối tệ với ai bao giờ!

Công việc hiện tại bận rộn đã lấy đi của tôi khá nhiều thời gian, chẳng còn những giây phút trò chuyện với các anh như trước đây đã từng... Nhưng thỉnh thoảng vẫn thấy an lòng khi nghe các anh nói "Anh vẫn ổn" sau vài ba dòng tin hỏi thăm.

Năm mới, chúc các anh trai đủ niềm tin, đủ ý chí để bước tiếp. Em vẫn sẽ luôn dõi theo, vẫn sẵn sàng lắng nghe đây! Hãy tin nhé!

P.s: Đến với NIEMTIN đã lâu, và cũng không ít người thắc mắc vì sao nhok lại có mặt ở diễn đàn này mà không phải là bất kỳ một diễn đàn mạng nào khác. Nhok ko phải người đã từng nghiện, gia đình cũng chẳng ai nghiện, người yêu nghiện lại càng không, liên quan đến công việc cũng không, tò mò hiếu kỳ cũng chẳng nhiều đến mức gắn bó với NIEMTIN ngần ấy năm. Tất cả đều theo lẽ tự nhiên mọi người ạ, sau một chuyến đi tình nguyện, sau những câu chuyện ngắn ngủi ấy, tự nhiên muốn tìm hiểu, để rồi bản thân nghĩ mình phải làm một điều gì đó. Vì trái tim muốn đến với NIEMTIN, muốn đồng hành cùng NIEMTIN thì cứ vậy mà làm thôi, chẳng muốn thể hiện gì, cũng chẳng cần đáp trả gì, có chăng là sự cố gắng của mọi người. Vậy nhé! Hiểu rồi nhé! Năm mới an lành nhé! Hihi!
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Page 5 of 5 FirstFirst ... 345