Page 1 of 5 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 42

Thread: NIEMTIN và nhok! ^^

NIEMTIN và nhok! ^^

Vậy là đã 2 năm.. 2 năm từ ngày mình trở thành 1 nhóc phù thủy của diễn đàn NIEMTIN. 2 năm không đủ để hiểu hết được tất cả, nhưng cũng đủ để cảm nhận phần nào nỗi niềm của những người trong cuộc, đủ để có thêm những người bạn tưởng chừng như rất xa lạ, và đủ để gắn bó đến tận ngày hôm nay.

Nhiều người thắc mắc tại sao mình lại tham gia diễn đàn này, còn mình thì lại thắc mắc mình có thể làm được gì cho gia đình NIEMTIN? Câu trả lời cho cả 2 chỉ có một: đó là sự SẺ CHIA. Đơn giản chỉ có thế. Mình đọc ở đâu đó 1 câu nói rằng: “Một ánh lửa chia sẻ là một ánh lửa lan tỏa. Một đồng tiền kinh doanh là một đồng tiền sinh lợi. Đôi môi có hé mở mới thu nhận được nụ cười. Bàn tay có mở rộng trao ban, tâm hồn mới tràn ngập vui sướng.”

NIEMTIN đối với mình 2 năm về trước không như bây giờ.. hơi xa lạ và nhiều bỡ ngỡ… Rồi thì shoutbox xuất hiện cùng với sự hồi sinh của diễn đàn đã giúp mình đến gần với mọi người hơn. Bao nhiêu con người là bấy nhiêu câu chuyện về cuộc đời, số phận và hoàn cảnh của riêng mỗi người. Song song đó lại là những cảm xúc đan xen trong mình.

Có những lúc tràn đầy niềm hy vọng khi nhìn thấy quyết tâm của một người.. hay đơn giản chỉ một câu trả lời: “Uhm, mình vẫn ổn” lại làm mình nhẹ bẵng người.

Nhớ lúc lo âu chờ đợi xét nghiệm từ một người bạn để rồi cảm thấy xót xa khi biết một kết quả được cho là hiển nhiên. Và mình biết bao nhiêu lời động viên an ủi lúc đó cũng chẳng làm vơi đi được nỗi đau ấy vì mình không phải người trong cuộc.

Cảm thông cho nỗi hoang mang lo lắng của những người có người thân hoặc người yêu dính vào cái thứ ấy. Càng trò chuyện càng khâm phục hơn bởi chính tình yêu thương và lòng vị tha vô bờ bến của họ..

Cả những hôm gần như thức trắng đêm cùng một người, chỉ nói vài lời bâng quơ để người ta không cảm thấy đơn độc và mệt mỏi trong lúc cắt cơn, để rồi sáng hôm sau vui mừng khi nhìn thấy dòng offline: “… đã qua được 1 ngày nữa”.

Nhưng cũng có lúc cảm thấy bất lực khi cố níu chân một người trong cơn đói thuốc nhưng đành để người ấy chạy đi, chỉ vì những dòng chữ trên YM chẳng thể làm được gì trước sức mạnh ghê gớm của nó.

Cảm thấy thương cho những con người đang quay đầu làm lại nhưng dường như rất khó khăn vì niềm tin từ chính những người thân yêu đã không còn được bao nhiêu...

Rồi chẳng biết chia sẻ như thế nào khi người ta rơi vào bế tắc, tâm trạng bất ổn – điều mà mình được biết như một hội chứng trầm cảm sau cai.. không thể làm gì hơn được nữa.

Nhưng đau xót hơn cả có lẽ là khi một người bạn thân thiết rời xa cuộc đời này cũng vì cái thứ ấy, tất cả niềm tin dường như sụp đổ, không dễ dàng để có thể kéo nó quay trở lại...

Đã có lúc tưởng chừng như mình không đủ kiên nhẫn và không đủ niềm tin để ở lại nơi đây được nữa... nhưng hình như ở NIEMTIN có một sức mạnh vô hình khiến con người ta "nghiện" nó - như một người bạn đã từng nói. Có thể với một vài người, đây chỉ là một nơi giải trí bình thường như bao diễn đàn mạng khác, đến rồi đi, nhiều không kể hết, nhưng với mình nơi đây là gia đình, từ "cả nhà" không đơn thuần là một từ để gọi mà bao hàm trong đó là lòng yêu thương và sự gắn bó. Dù là đã tham gia rất nhiều diễn đàn trong các lĩnh vực khác nhau nhưng chỉ khi trở về NIEMTIN mình mới có cảm giác như được trở về nhà. Thân quen lắm lắm!

P.s: Hình như nhok không có thói quen viết thành lời những suy nghĩ và cảm xúc của mình như thế này. Và cũng lâu lắm rồi chẳng viết được gì cho NIEMTIN... nhưng hôm nay có thời gian ngồi ngẫm lại vài điều trong 2 năm vừa qua nên viết vội vài dòng đây. Chỉ muốn nói rằng: Nhok thương nhà mình nhiều lắm... Mọi người cố gắng lên... cùng nắm chặt tay và đứng vững, nhé nhé nhé!

[29-04-2011]
    Last edited by nhóc phù thủy; 29-04-11 at 10:04 PM.
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Dạo này chữ nghĩa đi đâu hết rồi nhok ợ , chỉ biết nói ngắn gọn 1 câu " Cảm ơn nhok rất nhiều! " và một câu nữa ...sao ế lâu thế?
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

NÚP LÙM & CHÉM GIÓ
    ltvt's Avatar

Cảm ơn một người đã nhiệt huyết với NT, một người đã giúp đỡ rất nhiều người vượt qua những lúc khó khăn (có cả ltvt). Mong rằng nhok sẽ giữ mãi đc tấm lòng đó, giúp NT luôn hoạt động và những người sau này.

Một lần nữa cám ơn nhok đã giúp và khuyên ltvt nhiều điều cho đến giờ ko phải hối tiếc.

chẳng thấy Nhok viết là không biết bao đêm nửa tỉnh nửa mê để nghe NT tán tỉnh và nói những lời yêu thương nhỉ?
    Tôi vẫn đi tìm một con đường sáng...!

Nhok iu, lần đầu tiên gặp Nhok chồng chị đã hỏi "Nhà Nhok có ai dính vào MT thế?" chị đã phải vội vàng cắt ngang lời xã.
    Có thể với mọi người họ đã cố định nghĩ rằng phải nghiện hay có vấn đề liên quan đến MT thì mới làm mem của cái DĐ này.
    Hoặc ít ra là có người thân dính vào MT như chị và một số người khác.

Quả đúng thật, nếu chồng chị ko dính vào cái thứ quái quỷ đấy thì chẳng bao giờ chị mò vào đây làm gì. Thành kiến với người nghiện còn quá nặng nề, nếu bản thân không va vấp phải nó dễ gì họ đã có cái nhìn bao dung với Niềm Tin của mình.

Chị chỉ để ý đến Nhok sau sự ra đi của S vì đợt trước đó Nhok lặn đi đâu không thấy mặt. Càng tìm hiểu Nhok C càng khâm phục Nhok ghê. Nếu là C có thể C sẽ chẳng bao giờ dám reg nick ở đây cả. C đã có lần ví Nhok là nơi mà mọi người ở đây có thể tìm thấy Niềm tin, một Niềm tin đơn giản với cuộc sống này nhưng Niềm tin đó không hề giản đơn với những con người lầm lỡ kia.

Chị rất trân trọng tình cảm của Nhok dành cho Niềm tin. Có thể những dòng chữ trên Y!M của Nhok chẳng đủ mạnh để giữ chân một ai đó. Hoặc Nhok chẳng phải là chính ai để có thể cảm nhận hết được chính nỗi đau khi nhận kết quả xét nghiệm không như mong muốn. Hoặc Nhok cũng có thể mất Niềm tin khi ai đó ra đi, ra đi vì chính cái "Niềm tin" bị "đánh cắp"... Nhưng Nhok có biết không, dù thế nào với họ Nhok cũng là một NIỀM TIN mãnh liệt rồi. Hãy mãi nhé!

Nhẹ nhàng thật khi được nhìn thấy dòng chữ "Uhm, mình ổn" hay "... đã qua được một ngày nữa" Nhok nhỉ? Nhưng cũng thật đau đớn khi thấy những câu đại loại như "Sao mình nói hay vậy mà chẳng làm được gì..."

Muốn nói thật nhiều với Nhok mà sao cứ ứ nghẹn thế này. Mình đã ăn gì đâu mà nghẹn được nhỉ? Thôi đi uống nước cái đã cho đỡ mắc nghẹn vậy

"Sao mình nói hay vậy mà chẳng làm được gì..."

Quote Originally Posted by ninhtroc_7x View Post
    và một câu nữa ...sao ế lâu thế?
    Vì Cua trọc nhà ta vẫn còn ế.. haha

Quote Originally Posted by ltvt View Post
    Cảm ơn một người đã nhiệt huyết với NT, một người đã giúp đỡ rất nhiều người vượt qua những lúc khó khăn (có cả ltvt). Mong rằng nhok sẽ giữ mãi đc tấm lòng đó, giúp NT luôn hoạt động và những người sau này.

Một lần nữa cám ơn nhok đã giúp và khuyên ltvt nhiều điều cho đến giờ ko phải hối tiếc.
    Kủm ơn chi nhìu thía? Trả xiền trả công đây là ô kê à.. hehe!

Thật ra thì ltvt là một trong số những người bạn còn gắn bó với NIEMTIN cùng nhok, vẫn ngày ngày làm những việc "không tên" và cũng "không công" cho diễn đàn. Nhok thấy vui và cảm ơn ltvt vì điều đó. Bởi nhok biết rằng chẳng ai có thể làm được như thế nếu không có một "tấm lòng" với diễn đàn.

Quote Originally Posted by MagicianS View Post
    chẳng thấy Nhok viết là không biết bao đêm nửa tỉnh nửa mê để nghe NT tán tỉnh và nói những lời yêu thương nhỉ?
    Úi.. hóa ra là nhok sót mất cái này à? Thế thì viết tiếp nhé! ^^

Ghi chú: Cộng thêm đoạn này vào bài viết ở trên, hehe
    Có những lúc cố thức giấc giữa đêm để nghe điện thoại (dù cho mắt nhắm mắt mở mà nói chuyện), vì mình biết áp lực từ cuộc sống đang khiến một người mỏi mệt. Mất ngủ chút cũng chẳng sao nếu những mệt mỏi và khó khăn kia có thể vơi đi được phần nào sau vài lời khuyên nhỏ nhoi và sau những cuộc trò chuyện không đầu không cuối ấy...

Quote Originally Posted by hivongnhieu View Post
    Nhok iu, lần đầu tiên gặp Nhok chồng chị đã hỏi "Nhà Nhok có ai dính vào MT thế?" chị đã phải vội vàng cắt ngang lời xã.
    Có thể với mọi người họ đã cố định nghĩ rằng phải nghiện hay có vấn đề liên quan đến MT thì mới làm mem của cái DĐ này.
    Hoặc ít ra là có người thân dính vào MT như chị và một số người khác.

Quả đúng thật, nếu chồng chị ko dính vào cái thứ quái quỷ đấy thì chẳng bao giờ chị mò vào đây làm gì. Thành kiến với người nghiện còn quá nặng nề, nếu bản thân không va vấp phải nó dễ gì họ đã có cái nhìn bao dung với Niềm Tin của mình.

Chị chỉ để ý đến Nhok sau sự ra đi của S vì đợt trước đó Nhok lặn đi đâu không thấy mặt. Càng tìm hiểu Nhok C càng khâm phục Nhok ghê. Nếu là C có thể C sẽ chẳng bao giờ dám reg nick ở đây cả. C đã có lần ví Nhok là nơi mà mọi người ở đây có thể tìm thấy Niềm tin, một Niềm tin đơn giản với cuộc sống này nhưng Niềm tin đó không hề giản đơn với những con người lầm lỡ kia.

Chị rất trân trọng tình cảm của Nhok dành cho Niềm tin. Có thể những dòng chữ trên Y!M của Nhok chẳng đủ mạnh để giữ chân một ai đó. Hoặc Nhok chẳng phải là chính ai để có thể cảm nhận hết được chính nỗi đau khi nhận kết quả xét nghiệm không như mong muốn. Hoặc Nhok cũng có thể mất Niềm tin khi ai đó ra đi, ra đi vì chính cái "Niềm tin" bị "đánh cắp"... Nhưng Nhok có biết không, dù thế nào với họ Nhok cũng là một NIỀM TIN mãnh liệt rồi. Hãy mãi nhé!

Nhẹ nhàng thật khi được nhìn thấy dòng chữ "Uhm, mình ổn" hay "... đã qua được một ngày nữa" Nhok nhỉ? Nhưng cũng thật đau đớn khi thấy những câu đại loại như "Sao mình nói hay vậy mà chẳng làm được gì..."

Muốn nói thật nhiều với Nhok mà sao cứ ứ nghẹn thế này. Mình đã ăn gì đâu mà nghẹn được nhỉ? Thôi đi uống nước cái đã cho đỡ mắc nghẹn vậy

"Sao mình nói hay vậy mà chẳng làm được gì..."
    Hihi.. chị hvn nói cứ như nhok là siêu nhân ấy.. kaka :y164:
    Chị à.. bây giờ thì người cần NIEMTIN lại là chị đấy... Hãy vững tin và bước qua những ngày tháng khó khăn này nha chị... để rồi có thời gian mà "quậy" diễn đàn nữa chứ.. hehe! Chiaki.. chiaki :y39:

Yên ắng quá, NIEMTIN nhỉ? bi giờ chỉ còn mỗi ta với mi thôi đó. Ngày trước mỗi khi dd im lặng thế này mình thấy bình yên lắm, nhưng nay thì không như vậy nữa.. thấy dd cô độc quá...

Lâu nay xảy ra nhiều chuyện quá.. mình vào dd cũng chỉ đọc lướt qua rồi nói vài ba câu... chẳng muốn viết gì.. mà đúng hơn là chẳng có gì để viết... tại dd trầm lắng xuống? hay tại chính con người mình đang lặng đi?

Thôi thì hôm nay bỏ chút thời gian "tung hoành" một bữa... hy vọng mọi người vào dd có cái gì đó để đọc, để nghĩ.. để cười một chút... và để trò chuyện cùng nhau.

Vậy là hết một buổi tối thứ 7, dành cả cho NIEMTIN rồi... Đang còn một đống tài liệu chưa dịch xong cộng thêm mớ bài tập tuần sau thi nữa chứ.. híc.. hết đời

Ko còn ai.. lại lảm nhảm 1 mìn >"<

Nhok iu , nhok như một cô bé vô tư làm cho các mảnh đời đen bạc bớt đi chút màu sắc u ám . Uh , em vô tư ko một chút vụ lợi thế mà có kẻ dở hơi cứ suốt ngày tìm cách nói xấu , đâm ba bị thóc ... ( có nhớ ko nhok ? Anh hỏi tại sao mày lại thế , nó bảo thấy ghét nhok vì nhok đòi làm nick đỏ ??? rồi j j nữa ... ) Thế có oan cho em tôi ko cơ chứ ? Nhưng ròi quy luật thời gian sẽ chứng minh và đào thải những kẻ ko trong sáng , nhok nhỉ... Hãy chịu khó canh miếu quét nhà... để động viên mem NT em nhé !
    Người cứu bạn khỏi cảnh sắp hết hơi chưa chắc là 1 bác sĩ, có thể là 1 tay vá xe

Quote Originally Posted by canabis View Post
    Nhok iu , nhok như một cô bé vô tư làm cho các mảnh đời đen bạc bớt đi chút màu sắc u ám . Uh , em vô tư ko một chút vụ lợi thế mà có kẻ dở hơi cứ suốt ngày tìm cách nói xấu , đâm ba bị thóc ... ( có nhớ ko nhok ? Anh hỏi tại sao mày lại thế , nó bảo thấy ghét nhok vì nhok đòi làm nick đỏ ??? rồi j j nữa ... ) Thế có oan cho em tôi ko cơ chứ ? Nhưng ròi quy luật thời gian sẽ chứng minh và đào thải những kẻ ko trong sáng , nhok nhỉ... Hãy chịu khó canh miếu quét nhà... để động viên mem NT em nhé !
    nhok bị khìn đấy đại ka ợ,vô tư cái dề
    E ghét những thói hư tật xấu mà đại ka kể lể...nhưng thật lòng là rất thích những câu chuyện đại ka post cũng như những "reply"

Page 1 of 5 123 ... LastLast