Page 4 of 5 FirstFirst ... 2345 LastLast
Results 31 to 40 of 42

Thread: NIEMTIN và nhok! ^^

Quote Originally Posted by canabis View Post
    Ra HN bao h thế cưng? Gặp những ai thế ? Khai ra mau...
    Híc.. nhok khai!

Chuyện là cách đây 2 tháng, nhok quyết định "xách ba lô lên và đi", bất ngờ và không có sự chuẩn bị trước. Mỗi nơi ở lại vỏn vẹn có 1 ngày, và thời gian trống cũng chỉ có 1-2h thôi. Đi vội, về cũng vội, không thể liên lạc được với tất cả mọi người, hơn nữa, thời gian gặp mặt cũng không được bao nhiêu nên đành hẹn dịp khác có nhiều thời gian hơn vậy, mọi người đừng giận nhé, tội nghiệp nhok, híc!

Nhất định sẽ có ngày nhok trở lại, ung dung hơn, thư thả hơn, vì nhok vẫn còn luyến tiếc những cơn mưa phùn và cái lạnh miền bắc lắm, hihi
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Quote Originally Posted by ninhtroc_7x View Post
    .
    em đến từ đâu thế hỡi người?
    /bao nhiêu câu hỏi chất trong tôi
    /không hút chẳng tiêm hay nghiện ngập
    /mà sao em lại lạc bước tới nơi đây?
    /
    /em ở nơi đâu đến thế hởi người?
    /nơi mà nhắc đến toát mồ hôi
    /chẳng nghĩ chẳng suy không toan tính
    /mang đến tình thương với tiếng cười
    //
    em đến từ đâu thế hỡi người
    /nơi mà chỉ có những giọt lệ rơi
    /ngày đêm sớm tối mang tâm huyết
    /ước mơ hướng thiện những mảnh đời
    //
    .
    tại sao em ở mãi chẳng dời
    bao nhiêu số phận vẫn chơi vơi
    /vẫn cần bàn tay em nắm lấy
    /một ...chút...một ...chút thôi...chẳng xa khơi

Hơ... Cua già không bắt được sóng mà có cả 1 bài thơ hay vậy rồi. Ước gì nhok cũng có phần nhỏ tài năng này của Cua già thì nhok đã chẳng ế đến giờ.. hehe ^o^

Quote Originally Posted by nhóc phù thủy View Post
    Hơ... Cua già không bắt được sóng mà có cả 1 bài thơ hay vậy rồi. Ước gì nhok cũng có phần nhỏ tài năng này của Cua già thì nhok đã chẳng ế đến giờ.. hehe ^o^
    Cũng bắt được sóng nhưng sóng ngắn nhok ah, nhỏ nhắn xinh xắn thế sao lại ế nhở, chịu khó ra khu CN bình dương thế nào cũng lấy được anh phu hồ ... nhưng đừng lấy nghẹo nhớ đấy , nếu thik thì yêu thôi.. đọc trước hướng dẫn sử dụng trước khi dùng "nhớ đấy"
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Quote Originally Posted by ninhtroc_7x View Post
    Cũng bắt được sóng nhưng sóng ngắn nhok ah, nhỏ nhắn xinh xắn thế sao lại ế nhở, chịu khó ra khu CN bình dương thế nào cũng lấy được anh phu hồ ... nhưng đừng lấy nghẹo nhớ đấy , nếu thik thì yêu thôi.. đọc trước hướng dẫn sử dụng trước khi dùng "nhớ đấy"
    Ế.. hiện nay là một xu thế, của những người tinh tế, biết cách chống chế.. Vậy nên, nhok cứ để thế cho nó hiện đại Cua à! ^o^

Nhok xin "ghi lòng tạc dạ" lời dạy của Cua già, đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng, hê hê!

Lâu rồi không tham gia câu chuyện của các anh, bây giờ lại yên lặng ngồi nhìn qua 1 lượt... vẫn thấy xót xa cho những phận người. Tâm ý thì có đó, nhưng dòng đời cứ xô đẩy... Vấp ngã rồi đứng lên... liệu có suông sẻ như lời người ta hay nói không? Hay cứ cố, cứ gắng rồi lại thành áp lực... dẫn đến cuối cùng lại buông xuôi? Ai rồi cũng sẽ làm nên điều kỳ diệu cho riêng mình... tin tưởng và hy vọng...

Chúc NIEMTIN một buổi tối ngon giấc, sáng mai thức dậy đón một ngày mới "tự do - độc lập"... hi hi.. Gửi một chút niềm tin cho các thành viên mới, dù chưa có dịp trò chuyện với mọi người nhưng nhok vẫn luôn dõi theo! Good luck!

Có chút tâm trạng, định lang thang vào NIEMTIN lục lọi lại mấy bài viết để đọc. Tự nhiên "bắt" được Aji mập, ttb cùi dừa, thanhrona đệ tử, nói bâng quơ vài ba câu mà cười tít mắt. Cảm ơn mọi người nhiều lắm! Luôn vững vàng NIỀM TIN nhé cả nhà ^^

------------

MẠNH MẼ LÊN NÀO CÔ GÁI
    Mạnh mẽ lên nào cô gái, bởi cô vẫn cho mình giỏi giang, tự mình có thể làm tất cả mà. Cuộc sống này dù không đơn giản và màu hồng như cô vẫn thường mơ mộng. Con đường cô bước đi cũng không phải là con đường rãi đầy hoa hồng, nó đầy rẫy những chông gai và thử thách. Cô sẽ trải qua những thất bại, những hụt hẫng, rồi những thứ đó chính là may mắn để tạo nên những thành công của cô sau này. Và hãy tin rằng nỗ lực bằng chính khả năng của mình, cô sẽ làm được điều cô muốn thôi.

Mạnh mẽ lên nào cô gái, vì cô ghét việc phụ thuộc vào ai đó, dù có đôi lúc chạnh lòng khi thấy người khác luôn có một bờ vai để tựa, luôn có người sánh bước cùng. Nhưng sự độc lập với lòng tự tôn cao ngất ngưỡng, một cái tôi chẳng ai có thể sánh bằng thì cô cũng không dễ dàng chấp nhận để mình dựa vào một ai đó. Cho nên Cô – một mình nhưng mà vẫn ổn, đúng không?

Mạnh mẽ lên nào cô gái, dù những áp lực và trách nhiệm có làm cô mệt mỏi. Có những kỳ vọng to tát đặt lên đôi vai bé nhỏ của cô. Có đôi lúc cô nản lòng muốn buông xuôi tất cả, thì cứ hãy mỉm cười và tiếp tục vì đó là những thứ cô đã chọn và là mục đích sống của cô. Người con gái bản lĩnh như cô sẽ đủ tự tin để bước một mình, tự thân vượt qua được tất cả những khó khăn trong cuộc sống.

Mạnh mẽ lên nào cô gái, cho dù hàng ngày cô cảm giác bất lực trước những ước mơ và đam mê của mình chưa được thực hiện. Những guồng xoay của cuộc sống phức tạp cứ cuốn cô trôi đi vào những cơn lốc khác thì hãy luôn giữ niềm tin rằng “Rồi cô sẽ thành công, chỉ là sớm hay muộn“. Ước mơ của cô vẫn còn đó, niềm tin của cô vẫn còn đó.

Cuộc sống là những cung bậc cảm xúc, âm thanh và những hình ảnh khác nhau, cô cần phải trải nghiệm được tất cả những điều muôn màu muôn vẻ ấy. Cuộc sống có đôi khi là những vệt màu tươi sáng, cũng nhiều lúc là những vệt màu tối tăm. Trên con đường khám phá cuộc sống, cô sẽ học được cách trưởng thành hơn, chín chắn hơn và mạnh mẽ hơn. Chính cô cũng hãy tự vẽ nên bức tranh cuộc sống đa màu sắc của chính mình.

Cũng đừng để tự mình ngập ngụa mãi trong nỗi cô đơn cô gái à. Hãy cứ mở lòng đón nhận yêu thương và hãy yêu thương. Vì cho dù tự tin, đôi khi có một chút gì hơi ngạo mạn và ngang bướng, thì tận trong sâu thẳm vẫn là một tâm hồn mong manh, dễ bị tổn thương. Hãy cứ luôn vui vẻ, lạc quan và mỉm cười làm cô gái xinh đẹp. Học cách yêu thương bản thân và những người xung quanh.

Và hãy nhớ đừng bao giờ bỏ cuộc, hãy dứt khoát và buông bỏ những thứ không cần thiết. Cuộc sống có những thứ đáng giá để nắm giữ, nhưng cũng có nhiều không đáng để níu kéo. Hãy chọn lọc cho mình những điều tốt đẹp.
    Mỉm cười, nỗ lực và hy vọng, cô sẽ đạt được những điều cô muốn thôi – Cô gái à!

Nguồn: Triết học đường phố (Trang Nguyễn)

Mạnh mẽ lên nào cô gái. Hãy vượt qua nỗi sợ hãi của bản thân. Rồi cô sẽ thấy tình yêu cũng như bông hoa hồng, đẹp và say mê biết nhường nào...
    Tôi vẫn đi tìm một con đường sáng...!

hôm nay đứng trước biển trời mưa phùn lại nhớ tới kỷ niệm của một người bạn,một người em
    chúc bình an hanh phúc
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Năm thứ 5... NIEMTIN và nhok đã bước sang năm thứ 5, NIEMTIN bây giờ hình như... hơi lạ lẫm, có cố tìm mãi cũng chẳng thể thấy những điều thân thuộc, không phải tại NIEMTIN lạ mà do chính bản thân mình đã hao hụt nhiệt huyết với nó. Bởi cuộc sống tất bật có quá nhiều điều để quan tâm, nhưng dù có như thế nào, nhok vẫn sẽ dõi theo NIEMTIN, vẫn sẽ luôn nhớ và thương mọi người nhiều lắm!

Chúc các mem mới có đủ tự tin và ý chí để chiến thắng bản thân và vượt qua... con ma trong mình nhé! Hãy luôn nhớ rằng, chỉ cần có quyết tâm từ bỏ nghĩa là đã thành công được một phần rồi đấy ạ. Chúc cả nhà thành công! ^^

chúc nhok iu iu mãi mãi ế
    .

Page 4 of 5 FirstFirst ... 2345 LastLast