Page 3 of 5 FirstFirst 12345 LastLast
Results 21 to 30 of 42

Thread: NIEMTIN và nhok! ^^

Quote Originally Posted by nhóc phù thủy View Post
    Híc.. nhớ NIEMTIN quá.. cả nhà vẫn ổn chứ ạ?
    cám ơn vẫn bình thường. còn nhóc dạo này thế nào.
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

@thienlong: phải tốt hơn bình thường mới được chứ tl cùi mía.. hehe!

P.s: Đợi mãi mới thấy có người trả lời
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Lau lam' lam' roi moi ghe tham lai nha m .nho' moi ng qua,nhung van nho huni nhat ^^.k biet ae bh the nao roi,hy vong la moi ng deu on ca?E tu hoi y den h chac cung phai dc gan 2 nam roi k dung cham den cai day' nua~ ngay ca trong suy nghi cung k nho den.hehe.moi ng thong cam nhe may nha e k co vietkey ^^!
    Mỗi Ngày Tôi Chọn Một Niềm Vui,Chọn Tới Chọn Lui Hết Một Ngày......

@MrBem: Hehe.. Bem nhà mình là nhất rồi đó nha!

Ah mà có tin vui gì đấy là phải "báo cáo" NIEMTIN ngay nhé!

Nhà mình ơi nhok đã chính thức lên xe hoa rồi nhé
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Quote Originally Posted by ninhtroc_7x View Post
    Nhà mình ơi nhok đã chính thức lên xe hoa rồi nhé
    Humh.. chắc nhok đập cho một trận vì cái tội "biết rồi còn la lớn" quá..

Ngày NIEMTIN :)

Không biết từ bao giờ ngày 29-04 lại được mình đánh một dấu stick trong sổ tay với tên gọi Ngày NIEMTIN. Đó là cái ngày mình reg nick ở NIEMTIN, bắt đầu đến một nơi mà mọi người cho là “không phù hợp với mình” trong thế giới ảo của Internet. Bốn năm trôi qua, với chừng ấy thời gian đủ để chứng minh rằng, mình đến với diễn đàn không phải là một cuộc dạo chơi, cũng chẳng vì một chút hiếu kỳ mà đó là một tấm lòng, dành trọn những gì chân thành nhất, tin yêu nhất cho mọi người ở đây. Nếu nhok của 4 năm trước sôi nổi, nhiệt tình, hay đùa, hay giỡn với mọi người thì nhok của bây giờ (hình như cũng không còn “nhóc” nữa rồi… hihi) trưởng thành hơn, sâu sắc hơn và thương mọi người nhiều hơn.

Đã gọi là yêu thương thì chẳng cần một lý do nào cả. Một lúc nào đó diễn đàn sẽ lắng xuống vì người người dần rời xa nó bởi ai cũng có cuộc sống cho riêng mình, có thể cái nhiệt tình của bản thân mình hay của những ai đó sẽ ít lại, nhưng yêu thương thì vẫn còn đó, ngay trong tim đây thôi. Vậy nên, mình vẫn sẽ mãi dõi theo.

NIEMTIN những năm gần đây vắng lặng hơn trước rất nhiều, thỉnh thoảng cũng có người vào, người ra, có người quay lại rồi cũng quay đi. Những thành viên mới có tâm sự thì cũng chẳng còn nhận được nhiều sẻ chia như trước nữa. Chính mình cũng phải thừa nhận rằng nhiệt huyết trong mình cũng đã vơi mất phần nào rồi. Nhưng dù gì đi nữa, mình cũng hy vọng các bạn ấy hãy cứ sẻ chia, để từng lời từng lời post trên diễn đàn có chút màu sắc tươi sáng hơn, để những mảng màu u ám kia phai dần đi, để cho NIEMTIN mãi được thắp sáng bằng những tin tức tốt lành từ các bạn. Vì đâu đó ở NIEMTIN vẫn còn những người quan tâm và dõi theo các bạn. Cùng cố gắng nhé! “Don’t give up. Again and again…!”

[29-04-2013]

Trong một cuộc hội ngộ hiếm hoi gần đây, giữa những con người quen biết nhau trên internet, giữa những con người cách xa nhau cả ngàn cây số, giữa những con người của 2 thế giới gần như là khác biệt nhau hoàn toàn. Một người anh đã hỏi đùa: “Nhok đi xa 1 mình, gặp bọn anh như thế này, ko sợ bị bắt cóc bán sang Trung Quốc à? Cũng bạo đấy chứ?” Em nhanh miệng trả lời ngay: “Vậy theo anh thì em có bạo không?” Anh gật đầu, cười hiền. Thật sự, phía sau câu trả lời kia là rất nhiều điều em muốn nói, muốn trải hết lòng mình với “những người anh”.

“Em cũng chỉ là 1 đứa bình thường thôi anh à, không bạo gan mà cũng chẳng ngây ngô đến mức không suy nghĩ đến những điều không hay có thể xảy ra cho mình đâu. Từ thế giới ảo bước ra hiện thực đã là một điều gì đó phức tạp rồi, đằng này thế giới ảo đó lại là một diễn đàn mạng về ma túy. Ở đâu cũng có người này người kia, không hẳn ai cũng xấu, nhưng chưa chắc tất cả đều là người tốt. Em có đủ kinh nghiệm sống để nhận biết điều đó. Thế nhưng, anh có biết em lấy niềm tin từ đâu không? Em đặt niềm tin vào cảm nhận của chính bản thân mình sau khoảng thời gian quen biết, trò chuyện cùng mọi người trên diễn đàn, đặt niềm tin vào nhân cách của những con người bước sai đường đang quay đầu. Em đã lấy sự an toàn của bản thân mình mang đi đặt cược (nghe có vẻ nghiêm trọng quá, nhưng thực sự là như vậy), và cuối cùng, em đã thắng. Một cô em gái từ phương nam xa xôi, được những người anh của miền bắc tiếp đón vô cùng thân thiện và ấm áp. Cái “tình” ấy đã xua tan hết cái lạnh của những cơn mưa phùn ngày ấy và làm em cảm thấy ấm lòng biết bao. Cảm ơn vì đã cho em những buổi trò chuyện ngắn ngủi nhưng đầy ắp tiếng cười, đầy ắp sự chân thành như thế. Cảm ơn vì đã dạo bước cùng em giữa phố biển Hạ Long như thế, để em được nghe biển hát, để thỏa cái sở thích đi chân trần trên cát biển mát lạnh. Cảm ơn vì đã cho em mượn áo khoác trong những ngày HN trở lạnh, cảm ơn vì đã làm “hướng dẫn viên” nhiệt tình chở em đi vòng quanh phố phường Hà Nội như thế! Và cảm ơn vì đã cho em được làm một cô em gái bé nhỏ như thế giữa những người anh lớn”.

Nghĩ, nếu ngày ấy em không đến với NIEMTIN, thì giờ đây em đã chẳng có được những thứ tình cảm đáng trân trọng và cũng chẳng có những cuộc gặp gỡ đáng nhớ như vậy. Khởi đầu bằng một tấm lòng muốn sẻ chia và kết quả cho đến bây giờ là nhận lại được nhiều hơn những gì đã cho đi. Cái chân lý ấy muôn đời vẫn đúng… “Những gì xuất phát từ trái tim sẽ đi đến trái tim”. Cảm ơn NIEMTIN, cảm ơn mọi người nhiều lắm!

.
    em đến từ đâu thế hỡi người?
    /bao nhiêu câu hỏi chất trong tôi
    /không hút chẳng tiêm hay nghiện ngập
    /mà sao em lại lạc bước tới nơi đây?
    /
    /em ở nơi đâu đến thế hởi người?
    /nơi mà nhắc đến toát mồ hôi
    /chẳng nghĩ chẳng suy không toan tính
    /mang đến tình thương với tiếng cười
    //
    em đến từ đâu thế hỡi người
    /nơi mà chỉ có những giọt lệ rơi
    /ngày đêm sớm tối mang tâm huyết
    /ước mơ hướng thiện những mảnh đời
    //
    .
    tại sao em ở mãi chẳng dời
    bao nhiêu số phận vẫn chơi vơi
    /vẫn cần bàn tay em nắm lấy
    /một ...chút...một ...chút thôi...chẳng xa khơi
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Quote Originally Posted by nhóc phù thủy View Post
    Trong một cuộc hội ngộ hiếm hoi gần đây, giữa những con người quen biết nhau trên internet, giữa những con người cách xa nhau cả ngàn cây số, giữa những con người của 2 thế giới gần như là khác biệt nhau hoàn toàn. Một người anh đã hỏi đùa: “Nhok đi xa 1 mình, gặp bọn anh như thế này, ko sợ bị bắt cóc bán sang Trung Quốc à? Cũng bạo đấy chứ?” Em nhanh miệng trả lời ngay: “Vậy theo anh thì em có bạo không?” Anh gật đầu, cười hiền. Thật sự, phía sau câu trả lời kia là rất nhiều điều em muốn nói, muốn trải hết lòng mình với “những người anh”.“Em cũng chỉ là 1 đứa bình thường thôi anh à, không bạo gan mà cũng chẳng ngây ngô đến mức không suy nghĩ đến những điều không hay có thể xảy ra cho mình đâu. Từ thế giới ảo bước ra hiện thực đã là một điều gì đó phức tạp rồi, đằng này thế giới ảo đó lại là một diễn đàn mạng về ma túy. Ở đâu cũng có người này người kia, không hẳn ai cũng xấu, nhưng chưa chắc tất cả đều là người tốt. Em có đủ kinh nghiệm sống để nhận biết điều đó. Thế nhưng, anh có biết em lấy niềm tin từ đâu không? Em đặt niềm tin vào cảm nhận của chính bản thân mình sau khoảng thời gian quen biết, trò chuyện cùng mọi người trên diễn đàn, đặt niềm tin vào nhân cách của những con người bước sai đường đang quay đầu. Em đã lấy sự an toàn của bản thân mình mang đi đặt cược (nghe có vẻ nghiêm trọng quá, nhưng thực sự là như vậy), và cuối cùng, em đã thắng. Một cô em gái từ phương nam xa xôi, được những người anh của miền bắc tiếp đón vô cùng thân thiện và ấm áp. Cái “tình” ấy đã xua tan hết cái lạnh của những cơn mưa phùn ngày ấy và làm em cảm thấy ấm lòng biết bao. Cảm ơn vì đã cho em những buổi trò chuyện ngắn ngủi nhưng đầy ắp tiếng cười, đầy ắp sự chân thành như thế. Cảm ơn vì đã dạo bước cùng em giữa phố biển Hạ Long như thế, để em được nghe biển hát, để thỏa cái sở thích đi chân trần trên cát biển mát lạnh. Cảm ơn vì đã cho em mượn áo khoác trong những ngày HN trở lạnh, cảm ơn vì đã làm “hướng dẫn viên” nhiệt tình chở em đi vòng quanh phố phường Hà Nội như thế! Và cảm ơn vì đã cho em được làm một cô em gái bé nhỏ như thế giữa những người anh lớn”.Nghĩ, nếu ngày ấy em không đến với NIEMTIN, thì giờ đây em đã chẳng có được những thứ tình cảm đáng trân trọng và cũng chẳng có những cuộc gặp gỡ đáng nhớ như vậy. Khởi đầu bằng một tấm lòng muốn sẻ chia và kết quả cho đến bây giờ là nhận lại được nhiều hơn những gì đã cho đi. Cái chân lý ấy muôn đời vẫn đúng… “Những gì xuất phát từ trái tim sẽ đi đến trái tim”. Cảm ơn NIEMTIN, cảm ơn mọi người nhiều lắm!
    Ra HN bao h thế cưng? Gặp những ai thế ? Khai ra mau...
    Người cứu bạn khỏi cảnh sắp hết hơi chưa chắc là 1 bác sĩ, có thể là 1 tay vá xe

Page 3 of 5 FirstFirst 12345 LastLast