Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 26

Thread: Buồn nhỉ....

Buồn nhỉ....

Chào cả nhà,

Mình thì vào điễn đàn này đọc lâu rồi,hình như 1 lần nào đó trong năm 2005.Lần đó đang bị mẹ nhốt ở nhà cai,mệt wa không biết làm gì.Lên mạng search cái chữ MT để hy vọng tìm coi có ai bán trên mạng khong để mua đó mà.Tại vì trong lúc mẹ nhốt ở nhà cũng có máy thằng bạn nó đem tới nhà dùm,nhưng được mấy bữa thì tui nó không tới nữa.... haizz...sự tích biết website này là vậy.Mới đó mà đã 6 năm rồi nhanh thật.

Biết thì lâu vậy đó nhưng chưa bao giờ mình post bài hay ý kiến ý cò j hết,chỉ đọc của mọi người thôi.Nhưng hình như dạo này không thấy ai post bài mới nữa.Mình thích đọc những tâm sự của anh em trên này,thấy đôi khi cũng đồng cảm.Mà thật sự thì cũng chỉ có những người trong giới này mới hiểu được tâm trạng của nhau thôi.Vì hầu như tất cả đều giống nhau.

Mình ở SG,chơi cũng lâu rồi,từ hồi 1999 lúc còn đi học phổ thông.Ở SG nếu ai có lại Trần Bình Trọng nhà thằng Phương chơi thì chắc biết mình.Cũng như mọi người,cai nhiều mà tái cũng thật nhiều ^^!Đi ra tới Côn Đảo trốn mà tưởng thoát,ai ngờ ngoài đó cũng có,pó tay.Rồi bây giờ về đây,cứ tiếp tục....nản quá.Mới ngậm Su được hôm qua tới hôm nay,hồi trước ngậm Su thấy khỏe lắm,mà sao h thấy mệt không như lúc trước nữa...

Từ ngày biết web này là lúc mẹ còn sống,canh chừng,chăm sóc...đến bây giờ mẹ mất rồi,mình cũng có GĐ rồi,bx đang có em bé 1-2 tuần nữa là sinh rồi mà vẫn phải chăm sóc mình.Chẳng lo được cho ai hết,ngược lại ai cũng phải lo.Sắp làm cha rồi...mình muốn ra lắm....muốn lắm...không muốn trong cái vòng lẩn quẩn này nữa....

Lên NT chém gió với tui . Ol liên tục hoặc cần thì cứ pm nick yahoo của mình nhé . Mong là mình giúp đc tí gì cho bạn . Nick tvc_vt

Quote Originally Posted by zhanhgu View Post
    Chào cả nhà,

Mình thì vào điễn đàn này đọc lâu rồi,hình như 1 lần nào đó trong năm 2005.Lần đó đang bị mẹ nhốt ở nhà cai,mệt wa không biết làm gì.Lên mạng search cái chữ MT để hy vọng tìm coi có ai bán trên mạng khong để mua đó mà.Tại vì trong lúc mẹ nhốt ở nhà cũng có máy thằng bạn nó đem tới nhà dùm,nhưng được mấy bữa thì tui nó không tới nữa.... haizz...sự tích biết website này là vậy.Mới đó mà đã 6 năm rồi nhanh thật.

Biết thì lâu vậy đó nhưng chưa bao giờ mình post bài hay ý kiến ý cò j hết,chỉ đọc của mọi người thôi.Nhưng hình như dạo này không thấy ai post bài mới nữa.Mình thích đọc những tâm sự của anh em trên này,thấy đôi khi cũng đồng cảm.Mà thật sự thì cũng chỉ có những người trong giới này mới hiểu được tâm trạng của nhau thôi.Vì hầu như tất cả đều giống nhau.

Mình ở SG,chơi cũng lâu rồi,từ hồi 1999 lúc còn đi học phổ thông.Ở SG nếu ai có lại Trần Bình Trọng nhà thằng Phương chơi thì chắc biết mình.Cũng như mọi người,cai nhiều mà tái cũng thật nhiều ^^!Đi ra tới Côn Đảo trốn mà tưởng thoát,ai ngờ ngoài đó cũng có,pó tay.Rồi bây giờ về đây,cứ tiếp tục....nản quá.Mới ngậm Su được hôm qua tới hôm nay,hồi trước ngậm Su thấy khỏe lắm,mà sao h thấy mệt không như lúc trước nữa...

Từ ngày biết web này là lúc mẹ còn sống,canh chừng,chăm sóc...đến bây giờ mẹ mất rồi,mình cũng có GĐ rồi,bx đang có em bé 1-2 tuần nữa là sinh rồi mà vẫn phải chăm sóc mình.Chẳng lo được cho ai hết,ngược lại ai cũng phải lo.Sắp làm cha rồi...mình muốn ra lắm....muốn lắm...không muốn trong cái vòng lẩn quẩn này nữa....
    Ui, vậy cố lên đi zhanhgu. Sắp làm cha rùi phải lo nhìu thứ lắm. Đừng để vợ bùn sinh em bé ko tốt đâu. Cai dứt đi zhanggu nhé! Mình ủng hộ zhanhgu 2 tay lun đó. Cố lên nha

Zhanhgu thân mến!!! zhanhgu có hoàn cảnh giống mình quá, nhưng mình thì mẹ vẫn còn sống...mình cũng dinh vào khoảng thời gian đó, thời điểm hê rộ nhất...mình cũng đã từng cai và dính lại...bỏ được 5 tháng là khoảng thời gian lâu nhất của mình. Nhưng rồi mình cũng dinh lại, cứ lanh quanh lẩn quẩn cái vòng của MT. Bà xã mình khoảng tháng 8 này là sinh baby đầu lòng cho mình...Mình hiểu hoàn cảnh của zhanhgu lắm...thời gian gần đây mong nhờ gặp được các bạn trên 4rum này...mình cũng đã có được thêm quyết tâm rất nhiều. Zhanhgu cùng mình cố gắng vượt qua nha...mình thì qua cơn rồi, chỉ còn tâm lý đấu tranh với " cho ko lấy, thấy ko chơi"....Ngẫm lại mới thấy bản thân của mình quá ích kỷ, đê mê ham muốn cho bản thân mà trả giá biết bao nhiêu ko kể siết, tiền tài, danh dự, niềm tin...với biết bao nỗi đau cho người thân v.v...và cuối cùng, còn lại vẫn chỉ là người thân của mình. Zhanhgu nè, anh em mình cùng nhau vượt khó nha, mình cũng đang khuyên 1 người bạn thân của mình nhưng mình đang rất tuyệt vọng về bạn ấy...nó chưa nghĩ thông đc như Zhanhgu. Chúng mình hãy thức tỉnh khi chưa quá muộn ha, đừng để khi mất mát lớn lao tột cùng rồi hối hận lúc đó tự trách bản thân là muộn màng. Xin gửi lới thân ái chân tình đến Zhanhgu!!! Chúc bạn tìm lại được chính mình...mong rằng mình và bạn sẽ là người chồng, người cha tốt và được mọi người kính trọng!!! Xin gửi lời chúc sức khoẻ đến bạn!!! Thân ái!!!
    Có ai chơi mãi được đâu
    Dừng chân nghỉ bước cho sầu vơi đi
    Được gì cái kiếp lâm ly!?!
    Không nhà không cửa ko gì quanh ta!!!

cam ơn mọi người.Mới từ chiều đến giờ mà nhiều người an ủi mình ghê.thấy cung vui vui.cám ơn nhìu nha.

cam ơn mọi người.Mới từ chiều đến giờ mà nhiều người an ủi mình ghê.thấy cung vui vui.cám ơn nhìu nha.
    Cố gắng lên nhé ! cai được nghẹo thì có tất cả .... mà không cai được thì chẳng còn gì
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Chẳng lo được cho ai hết,ngược lại ai cũng phải lo.Sắp làm cha rồi...mình muốn ra lắm....muốn lắm...không muốn trong cái vòng lẩn quẩn này nữa....
    Thế zhanhgu ra được chưa nhỉ? Hì.. cố gắng lên! Cả nhà chờ tin tốt đấy nhé!
    Ah, chúc mừng gia đình zhanhgu sắp có baby nè
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Chán ghê...tiếp tục làm lại...

Chán ghê...tiếp tục làm lại...
    Làm lại đi ku khi chưa quá muộn , cai tái là chuyện bình thường của anh em ta ...cai được ngày nào thoát ngày đấy , nhưng mất công cai cố giữ cho dài dài không thì phí , mệt mỏi lắm
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

cố lến zhanhgu, em bé đang đợi mà, mình tin bạn sẽ vượt qua...cố nhé..cũng chỉ biết động viên bạn thế thôi
    ...Sự sống được nảy sinh từ trong cái chết, hạnh phúc được hiện hình từ những hy sinh gian khổ. Ở đời này không có con đường cùng chỉ có những ranh giới- điều cốt yếu là có đủ sức mạnh để bước qua những ranh giới ấy...

Page 1 of 3 123 LastLast