Results 1 to 4 of 4

Thread: Em đã quên anh!?

Em đã quên anh!?

"Ngày hôm qua ta chợt nhận ra nhau

Anh lạc giọng gọi tên em òa vỡ

Chút tình xưa anh lỡ tay hất đổ

Sao giờ mới biết đau???"

Bình yên đã trở lại sau một thời gian dài day dứt. Đôi khi có những tin nhắn mà em không hề reply, đôi khi có những cuộc điện thoại mà em bắt buộc phải nghe và mau chóng, vội vàng kết thúc bằng một câu “Em đang bận!”. Rôi lại những tin nhắn, rồi không một lần reply… rồi lại những cuộc điện thoại, rồi lại uể oải nghe… rồi một ý muốn được gặp, rồi một lời từ chối… Rồi cứ thế, cứ thế… Chẳng biết sẽ tiếp tục thế nào nữa?

Lại dồn dập những tin nhắn: “T ơi! Thế là từ giờ anh lại ở gần em mất rồi, gần những nơi, những kỷ niệm. Thật buồn!”, “Thằng T cứ rủ anh về BT làm nhưng anh không về vì ở đó gần em quá, có khi hàng ngày lại thấy em mất, nhưng về chỗ này làm cũng chẳng hơn gì vì đi đâu anh cũng gặp lại những nơi có những kỷ niệm về em”, “Khi nào rảnh rỗi em dẫn người yêu của em qua chỗ anh làm chơi nhé!”… Và, vẫn không một tin nhắn lại… Giờ em vô cảm, không buồn cũng không vui trước mọi thứ liên quan tới anh. Như vậy có tuyệt tình lắm không? Những gì anh mang đến cho em chỉ toàn nỗi buồn và niềm đau, vậy em có nên nhớ về anh nữa hay không? Hẳn nhiên, giờ cuộc sống của em đã khác trước rất nhiều, em không còn tin tất cả những gì người ta nói với mình, em không còn ngơ ngác ngu ngơ dặn lòng mình cố gắng hết lần này đến lần khác vì một điều không bao giờ có thể đổi thay. Em những tưởng mình sẽ thay đổi được điều gì đó nhưng hoàn toàn không thể. Em thất bại!

Em không thể ngờ được mình quên anh nhanh đến vậy. Chính anh chứ không phải ai khác anh ạ, chính anh, chính những việc anh làm và lời nói của anh đã khiến em phải quên anh, quên thực sự. Giờ đến việc hình dung ra anh cũng thật là khó… Cuộc sống của em giờ thay đổi nhiều lắm, không còn buồn, không còn bồn chồn lo lắng khi yêu anh. Nhưng em chưa một lần hối hận vì đã yêu anh trong suốt hành trình hơn 3 năm đó, vì đó là lựa chọn của em. Giờ thực sự trong em trống rỗng, nhiều lúc tưởng như mình không hề suy nghĩ về bất kì điều gì. Mọi thứ cứ vậy trôi đi… và em cũng lặng lẽ… Trôi… và… Trôi… Bình yên… và… Bình yên… Em… và… Em… Vẫn vậy…

Em biết anh sẽ chẳng bao giờ đọc được những suy nghĩ này của em, cũng chẳng biết anh có buồn không khi em đã quên anh. Mọi chuyện đã qua, dù buồn – dù vui, dù ai đúng – ai sai thì đã qua rồi. Mọi trách móc, mọi dằn vặt cũng không còn nữa… Tuy thời gian qua chưa được bao lâu nhưng thực sự em đã trở lại là chính em, nghị lực hơn, bản lĩnh hơn… và em tin mình đủ sức vượt qua mọi chuyện, dù có thế nào đi chăng nữa…

Đây là những lời cuối cùng em muốn nói mà lại không thể nói cùng anh. Hãy sống thực sự vì gia đình mình, vì những gì anh đang có anh nhé! Em tin anh làm được! Đừng bao giờ để mất mình một lần nữa. Hạnh phúc sẽ đến và ở lại bên anh!

Và, mong rằng anh sẽ quên được em như em đã quên anh!
    Last edited by Bống; 02-06-11 at 10:29 PM.

Chị, viết ra điều này như vậy liệu chị đã thực quên chưa????...mắt không thấy thì tim sẽ không đau chị ạ......
    Cố gắng lên chị nhé, thời gian sẽ chữa lành mọi vết thương..em nghĩ vậy. Chúc bình yên sẽ về bên chị!!

Nếu không còn yêu thương thì đốt đi tất cả , để tàn tro năm cũ bay về nơi xa ....khởi đầu cuộc sống mới chẳng còn vướng bận chuyện tình xưa ,không ảnh hưởng đến những tình yêu mới
    Chúc em hạnh phúc!
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Quote Originally Posted by ninhtroc_7x View Post
    Nếu không còn yêu thương thì đốt đi tất cả , để tàn tro năm cũ bay về nơi xa ....khởi đầu cuộc sống mới chẳng còn vướng bận chuyện tình xưa ,không ảnh hưởng đến những tình yêu mới
    Chúc em hạnh phúc!
    Mang gì ra đốt đây? Chỉ buồn vì mình đã quá tin, tin cả những điều gian dối. Âu cũng là một bài học để từ đó sống ý trí hơn, bản lĩnh hơn...
    Cảm ơn lời chúc! Sẽ là như vậy!
    Chúc anh bình yên và đừng bao giờ đánh mất những gì quý giá mình đang có!

Quote Originally Posted by temmy View Post
    Chị, viết ra điều này như vậy liệu chị đã thực quên chưa????...mắt không thấy thì tim sẽ không đau chị ạ......
    Cố gắng lên chị nhé, thời gian sẽ chữa lành mọi vết thương..em nghĩ vậy. Chúc bình yên sẽ về bên chị!!
    Cảm ơn em nhiều lắm, chị đã cố gắng rất nhiều và đã làm được... Giờ bàng quan trước tất cả mọi chuyện để cuộc sống của mình thoải mái hơn, vui vẻ hơn và thật ý nghĩa...
    Mong rằng những điều tốt đẹp nhất sẽ luôn đến với chị em mình!