Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 18

Thread: Cai nghiện làm gì?

Cai nghiện làm gì?

Nghiện thì có sao đâu? Nghiện cũng biết ăn, biết ngủ, biết làm mọi việc như người bình thường đấy thôi. Làm gì mà phải xa lánh, phải kì thị chứ nhỉ? Có một đứa con nghiện thì cũng bình thường thôi, có gì mà nghiêm trọng đâu nhỉ? Nó vẫn ăn vẫn ngủ, vẫn biết gọi “mẹ ơi” và vẫn biết “thương mẹ lắm” đấy thôi. Có lấy đi tí (hay là hết sạch) tài sản trong nhà cũng có sao đâu. Đằng nào thì cũng là “của con” mà.
    Có một anh chồng nghiện thì cũng vậy thôi. Có sao đâu. Nghiện cũng biết đi làm đó thôi, cũng biết “yêu em” “thương con” đấy thôi. Lại còn biết cả bồ bịch gái gú, về nhà còn biết ghen tuông nữa chứ. Hỉ nộ ái ố - có cái gì mà nghiện ko biết đâu . Vậy thì có gì mà phải kỳ thị nhỉ?
    Yêu một người nghiện, sống với một người nghiện thì có khác gì yêu và sống với người không nghiện đâu nhỉ? Nó đi làm đó dù chẳng được đồng bạc cắc nào về nhưng cũng còn hơn mấy loại chẳng biết làm gì lại còn nghiện nhỉ? Mà nghiện cũng thú lắm chứ. “Chơi” xong người khỏe như voi, tinh thần phấn chấn, làm việc vô cùng hiệu quả, lại còn có thể “hót” rất hay nữa chứ. Mà nhất là chuyện vợ chồng, “ko có nó là bị vợ bỏ như chơi” đấy chứ. Mà nhé, nó có ngjhiện thì nó cũng là chồng mà, có người để gọi là chồng còn hơn là bị gọi là “bà tổ cô” ấy nhỉ?
    … Thôi túm lại thế thì tại sao phải cai nhỉ? Cứ chơi đi, chơi cho sướng đi. Đằng nào cũng chết thì sao phải cai nhỉ? Cứ nghiện đi cho SƯỚNG “có chết cũng chẳng có gì phải tiếc cả”.
    ĐẰNG NÀO CŨNG CHẾT MÀ NHỈ??????????
    Last edited by ninhtroc_7x; 08-06-11 at 10:26 AM.
    Mệt quá thân ta này, nằm xuống cỏ đất muôn đời...

ờ nghiện cai làm gì nhỉ ... gia đình pháp luật cho đi bóc lịch vài năm, rồi trong đó đó nó hành hạ về cả thể xác lẫn tinh thần thik nhỉ , người bình thường sao có cảm giác như thế ...nghiện thích nhể , ngày mưa cũng như ngày nắng , ngày rét cũng như ngày ấm , phải mò đi lấy thuốc về chơi .... nghiện thik nhỉ ...vợ con gia đình ly tán gia đình ruồng bỏ , nghiện chơi cho thích đi đằng nào cũng chết thì cứ chơi ...chết rồi gia đình chịu tai tiếng muôn đời , con sinh ra không có cha ...đi học phải trốn nơi GÓC lớp xấu hổ với bạn ... nếu lương tâm của một con người không còn thì cai làm gì nhỉ
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Quote Originally Posted by Alone View Post
    Nghiện thì có sao đâu? Nghiện cũng biết ăn, biết ngủ, biết làm mọi việc như người bình thường đấy thôi. Làm gì mà phải xa lánh, phải kì thị chứ nhỉ? Có một đứa con nghiện thì cũng bình thường thôi, có gì mà nghiêm trọng đâu nhỉ? Nó vẫn ăn vẫn ngủ, vẫn biết gọi “mẹ ơi” và vẫn biết “thương mẹ lắm” đấy thôi. Có lấy đi tí (hay là hết sạch) tài sản trong nhà cũng có sao đâu. Đằng nào thì cũng là “của con” mà.
    Có một anh chồng nghiện thì cũng vậy thôi. Có sao đâu. Nghiện cũng biết đi làm đó thôi, cũng biết “yêu em” “thương con” đấy thôi. Lại còn biết cả bồ bịch gái gú, về nhà còn biết ghen tuông nữa chứ. Hỉ nộ ái ố - có cái gì mà nghiện ko biết đâu . Vậy thì có gì mà phải kỳ thị nhỉ?
    Yêu một người nghiện, sống với một người nghiện thì có khác gì yêu và sống với người không nghiện đâu nhỉ? Nó đi làm đó dù chẳng được đồng bạc cắc nào về nhưng cũng còn hơn mấy loại chẳng biết làm gì lại còn nghiện nhỉ? Mà nghiện cũng thú lắm chứ. “Chơi” xong người khỏe như voi, tinh thần phấn chấn, làm việc vô cùng hiệu quả, lại còn có thể “hót” rất hay nữa chứ. Mà nhất là chuyện vợ chồng, “ko có nó là bị vợ bỏ như chơi” đấy chứ. Mà nhé, nó có ngjhiện thì nó cũng là chồng mà, có người để gọi là chồng còn hơn là bị gọi là “bà tổ cô” ấy nhỉ?
    … Thôi túm lại thế thì tại sao phải cai nhỉ? Cứ chơi đi, chơi cho sướng đi. Đằng nào cũng chết thì sao phải cai nhỉ? Cứ nghiện đi cho SƯỚNG “có chết cũng chẳng có gì phải tiếc cả”.
    Đến lúc nhà chẳng còn lấy gì mà chơi.... cầm cử qua ngày thì còn cày được chứ chơi đúng tới mở mắt hết lên cầm cây chổi còn không nổi chú ở đó mà đi làm.xui cờ đang mua bi tóm cái 2 năm là giá mềm vô đó sống tốt thì về mà lam gì ma có đươc dễ vây , môi trường tâp thể mà làm gi mà không va trạm thế là kỷ luật rồi tự cộng thêm cho mình là người có nguy cơ tái nghiên cao vì vi phạm ky luật ....thế là + và + ngày về sao xa lắm......
    chơi đi chơi mạnh đi bạn !

Quote Originally Posted by ninhtroc_7x View Post
    ờ nghiện cai làm gì nhỉ ... gia đình pháp luật cho đi bóc lịch vài năm, rồi trong đó đó nó hành hạ về cả thể xác lẫn tinh thần thik nhỉ , người bình thường sao có cảm giác như thế ...nghiện thích nhể , ngày mưa cũng như ngày nắng , ngày rét cũng như ngày ấm , phải mò đi lấy thuốc về chơi .... nghiện thik nhỉ ...vợ con gia đình ly tán gia đình ruồng bỏ , nghiện chơi cho thích đi đằng nào cũng chết thì cứ chơi ...chết rồi gia đình chịu tai tiếng muôn đời , con sinh ra không có cha ...đi học phải trốn nơi GÓC lớp xấu hổ với bạn ... nếu lương tâm của một con người không còn thì cai làm gì nhỉ
    Ôi zào, nắng mưa có xá gì. Cứ có hàng chơi là trên hết. Vợ con à? Ko có cũng có sao đâu. Có hàng vào là có thể tán được ối em, chơi được ối em đấy chứ. Vợ với con - lằng nhằng. Tai tiếng à? Chết rồi thì còn biết cái quái gì chứ? Mà lúc chưa chết thì còn mải phê thì tai hay tiếng cũng ... vô tư. Lương tâm hả? Nó là cái gì? Có ăn được ko? Có SƯỚNG bằng nàng Hê xinh đẹp quyến rũ ko? Mà cai xong dễ gì ko tái. Vậy thì cai làm gì cho mất công, lại bị gián đoạn cái sự SƯỚNG kia nữa chứ. Vậy thì sao phải cai?

Ôi zào, nắng mưa có xá gì. Cứ có hàng chơi là trên hết. Vợ con à? Ko có cũng có sao đâu. Có hàng vào là có thể tán được ối em, chơi được ối em đấy chứ. Vợ với con - lằng nhằng. Tai tiếng à? Chết rồi thì còn biết cái quái gì chứ? Mà lúc chưa chết thì còn mải phê thì tai hay tiếng cũng ... vô tư. Lương tâm hả? Nó là cái gì? Có ăn được ko? Có SƯỚNG bằng nàng Hê xinh đẹp quyến rũ ko? Mà cai xong dễ gì ko tái. Vậy thì cai làm gì cho mất công, lại bị gián đoạn cái sự SƯỚNG kia nữa chứ. Vậy thì sao phải cai?
    mưa gió có sao đâu có hàng chơi là dc.k đi mua thì lấy đâu ra hàng mà chơi.vợ con thì là cái gì đâu,đi cưa gái thiếu gì chứ nồi nào thì úp vung nấy mà gái nhà lành biết mình nghiện chắc là bỏ lại cả dép nhưng có sao đâu,k có gái nhà lành thì mình cặp kè với mấy con 4` cũng dc mà."Tai tiếng à? Chết rồi thì còn biết cái quái gì chứ? Mà lúc chưa chết thì còn mải phê thì tai hay tiếng cũng ... vô tư. Lương tâm hả? Nó là cái gì? Có ăn được ko? Có SƯỚNG bằng nàng Hê xinh đẹp quyến rũ ko? Mà cai xong dễ gì ko tái. Vậy thì cai làm gì cho mất công, lại bị gián đoạn cái sự SƯỚNG kia nữa chứ. Vậy thì sao phải cai?
    ĐẰNG NÀO CŨNG CHẾT MÀ NHỈ".bố mẹ và gia đình thì có là cái gì đâu.Đẻ ra những thằng ntn thì thật sự là mất máu đau L.
    Mỗi Ngày Tôi Chọn Một Niềm Vui,Chọn Tới Chọn Lui Hết Một Ngày......

Nếu cảm thấy mình có thể sống trên thế gian này mà chẳng cần ai.. thì cứ việc...
    Nếu cảm thấy mình không cần có tình yêu thương của gia đình... thì cứ việc...
    Nếu cảm thấy cuộc đời thật sự đáng sống và vui vẻ với có cái thứ đó... thì cứ việc...
    Nếu cảm thấy cai mà mất công quá.. thì cứ việc...

Nhưng xin hãy viết dòng này ở nơi khác... xin đừng làm ảnh hưởng đến những người đang muốn tìm lại cuộc sống của chính họ và tìm lại tình yêu thương từ những người quan tâm đến họ.

Cảm ơn rất nhiều...
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

NÚP LÙM & CHÉM GIÓ
    ltvt's Avatar

Ko chấp nhận được nữa thì li hôn đi, sao cứ phải suy nghĩ rồi tự tạo áp lực này nọ cho bản thân. Loại chồng mà ko giúp được gì cho gia đình, cho con cái thì cố níu kéo để làm gì? Để cho con mình có "Bố" ư? rồi chúng nó lớn lên biết là có 1 người bố nghiện ngập, bị bạn bè chỉ trích thì liệu chúng nó sống vui đc ko? chấp nhận đc ko? Mà "Nó" thích nghiện cứ cho "nó" nghiện đi...

P/S: Đừng có dằn vặt bản thân như vậy, còn nhiều việc phải lo hơn nhiều.

Ấy em Nhok ơi, có vẻ em nặng lời đấy. Đây là DĐ mở và mọi người có quyền tham luận theo suy nghĩ của riêng mình. Đây là những suy nghĩ mà Alone nghĩ ko có gì là sai với những người còn đang chìm trong vòng tay của MTthôi.

Nếu cảm thấy mình có thể sống trên thế gian này mà chẳng cần ai.. thì cứ việc...
    Nếu cảm thấy mình không cần có tình yêu thương của gia đình... thì cứ việc...
    Nếu cảm thấy cuộc đời thật sự đáng sống và vui vẻ với có cái thứ đó... thì cứ việc...
    Nếu cảm thấy cai mà mất công quá.. thì cứ việc...
    Cha mẹ vợ con bao nhiêu năm dang tay vậy mà nàng Hê kia lại chiến thắng. Cai được rồi, bảnh bao rồi tự dưng quên mất cha mẹ vợ con. Chỉ còn "...mong sớm gặp em...buồn chán vì ko gặp em..." - Đau đớn không khi "em" lại ko phải là cha mẹ vợ con

Nhưng xin hãy viết dòng này ở nơi khác... xin đừng làm ảnh hưởng đến những người đang muốn tìm lại cuộc sống của chính họ và tìm lại tình yêu thương từ những người quan tâm đến họ.
    Những người đang muốn tìm lại cuộc sống của chính họ, họ sẽ ko bị ảnh hưởng bởi những dòng này đâu Nhok ạ! Bằng chứng là những lời như của ninhtroc_7x, mensg7557, MrBem... kìa, có ảnh hưởng ko nhỉ?
    Last edited by Alone; 09-06-11 at 10:03 AM.

Sao mọi người phải căng thẳng như vậy nhỉ? Mỗi người một cách nghĩ, một cách cảm khác nhau mà. “Cai nghiện làm gì?”, B nghĩ tự mỗi người đều có câu trả lời cho riêng mình. Có thể người này cai nghiện vì bố mẹ, vì gia đình; người kia cai nghiện vì vợ con, vì người yêu; người khác thì cai nghiện vì tự thức tỉnh bản thân… Nói chung đều “VÌ” một cái gì đó.
    B có biết một người, anh ấy sống ở SG, cũng từng có một quá khứ “lẫy lừng”. Nghiện ma túy một thời gian dài, anh ấy quyết định bỏ ma túy bằng cách đi buôn hàng và cố tình để bị bắt (chắc chắn khi nói ra điều này mọi người sẽ cho là huyễn hoặc, sẽ không tin nhưng B hoàn toàn tin). Mức án 7 năm. Sau 5 năm anh ấy được trở về cuộc sống. 2 năm rồi chưa từng sử dụng lại ma túy. Một người mà coi ma túy như cuộc sống, từng đấy thời gian có thể đoạn tuyệt được B nghĩ đó cũng là kỳ tích (không biết có phải do môi trường không). Cuộc sống giờ đây của anh ấy tuy có khó khăn, bản thân lại là người có H… nhưng cuộc sống chẳng bao giờ lấy đi của ai tất cả, tình yêu đã đến với anh ấy, giờ anh chị ấy hạnh phúc vì có nhau. B vừa gặp người yêu anh ấy cách đây mấy hôm khi chị ra HN. Chị cũng kể nhiều về anh, về tình yêu của 2 người. Theo chị nói thì chị đang “bắt” anh đi học lớp Dinh dưỡng và tương lai anh sẽ có một công việc. B luôn cầu chúc cho anh chị luôn hạnh phúc và có một cuộc sống thật đủ đầy…
    B kể câu chuyện này ra, mọi người tự nghĩ nhé!!!
    Chúc những người đang “chiến đấu” với ma túy luôn có đủ nghị lực và niềm tin!

Ông bạn này ức chế cái gì mà có vẻ bức xúc nhể..hix...theo tôi nghĩ thì ông cứ chơi cho đến lúc ko thể chơi đc nữa,có sao đâu.Tất cả mọi điều chúng ta làm rồi cũng thành hư vô cả thôi mà.Mọi tội lỗi rồi cũng đc tha thứ thôi,đạo giáo nào chả nói đến chuyện thứ tha,an tâm nhé! ai rồi chả chết và chết thế nào cũng chả quan trọng vì chết rồi thì biết quái gì nữa điều quan trọng là sống thế nào thôi,nếu cuộc sống của ông đc như ông nói thì thật sự NẾU LÀ TÔI TÔI CŨNG Ứ CAI ĐÂU,THẬT ĐẤY.
    Tuan_2.0<=== KHÔNG DÙNG CHO TRẺ EM CÓ THAI VÀ PHỤ NỮ DƯỚI 2 TUỔI.
    برای فروش نیستم

Page 1 of 2 12 LastLast