Results 1 to 7 of 7

Thread: Người vợ trinh trắng

Người vợ trinh trắng

Đọc thấy hay và ý nghĩa nên share cho cả nhà nhé!

* Người vợ trinh trắng

Ngân vẫn còn trinh sau 3 năm lấy chồng. Mỉa mai thay, đó là sự thật, vì Minh - chồng cô, là mối tình duy nhất, chẳng thèm động đến cô, dù đêm nào cũng nằm bên cạnh. Năm ngày trước khi cưới, anh quỳ xuống chân cô bật khóc:

"Anh là gay. Ngân ạh..... anh là gay. Anh không thể lấy em."

Ngân tím tái mặt mày, thiệp cưới đã gửi. Đành thế, cô vẫn quyết định lấy anh - chàng gay mà cô đã yêu suốt 2 năm nay. Cô vẫn lấy anh bởi cô hận anh. Cô không hận vì kẻ mà cô yêu tha thiết là gay. Cô hận vì anh rắp tâm lừa dối cô đến phút cuối cùng. Anh đã làm tất cả để cô nghĩ rằng anh và cô sinh ra là dành cho nhau. Và phút cuối, anh làm tâm hồn cô tan nát chỉ bằng sự thừa nhận trắng trợn.Ngay đêm đầu tiên, Ngân đã uống say mèm, nước mắt cô chảy ướt gối. Minh chờ vợ nằm ngay ngắn trên giường rồi lặng lẽ nằm kế bên. Nửa đêm, tỉnh giấc, Ngân quờ quạng tìm kiếm trên thân thể kẻ đã trở thành chồng mình. Toàn thân Minh nóng hổi, anh cố gắng chịu đựng không một cảm xúc. Chẳng thể hiểu nổi, một khoảng lặng sau đó, Ngân mệt nhoài, nằm lặng im rơi nước mắt. Bất giác, Minh vùng dậy, môi anh tìm môi cô nồng nhiệt. Nóng sực. Cảm giác yêu đương xuất hiện cùng lúc với sự ghê tởm. Nước mắt chồng làm ướt rượt khuôn mặt cô. Ngân cười mỉa mai:
    - Thằng gay nào cũng giống anh thì hời quá nhỉ?
    Ngay lập tức, Minh buống cánh tay rệu rã.
    Như một trò chơi dành riêng cho những kẻ không bình thường, mỗi ngày qua đi, Ngân luôn dành cho Minh những lời cay nghiệt khi lòng rạo rực yêu đương nhất. Hàng trăm lần cô tự nhủ phải bỏ anh ngay, nhưng bỏ anh thì cô sống với ai. Chỉ duy nhất với gã gay ấy cô mới tìm được cảm xúc yêu đương. Cô yêu anh, yêu điên cuồng và bất chấp tất cả. Kẻ cả khi biết rõ anh là kẻ đồng tính, thì cô vẫn muốn anh làm tình với cô một lần. Vợ chồng thì phải có ân ái, vậy mà anh không thể nhắm mắt làm tròn trách nhiệm như bao gã đàn ông khác. Trên đời này, đâu chỉ mình cô lấy phải chồng gay. Sao anh lại đối xử với cô như thế, nào có ai ép uổng gì cho cam. Đến giờ, Ngân vẫn cảm nhận được tình yêu mà anh dành cho cô, vậy hóa ra cảm giác đã phản bội cô sao? Chồng cô đấy, mỗi đêm vẫn trơ mắt nhìn cô bực dọc, đau đớn, thì cô vẫn không thể đưa tay ké vào tờ đơn ly hôn đã có sẵn chữ kí của anh.
    Cô hận đến bầm gan tím ruốt, nhưng cô chẳng đủ can đảm để quyết định rời xa chồng. Cũng giống như việc, chỉ nhìn thấy thân thể chồng, cô đã mụ mị trong ám ảnh và tức tối. Thân thể ấy, cô có cảm tưởng quen thuộc như chính da thịt mình. Chẳng điều gì ngăn cản được cô yêu anh.

Thường thì Ngân trở về nhà muộn hơn Minh. Bởi lẽ, cô sợ cảm giác trở về nhà trống trải để rồi tự hỏi: Bây giờ chồng mình đang ở đâu? Với ai? Có trở về nhà hay không? Vì vậy, Ngân luôn luôn liếc nhìn đôi giày của chồng ngay khi bước qua cánh cửa. Rất nhẹ, cô thở phào và buông mình xuống chiếc xô-pha màu trắng khi nhìn thấy đôi giày quen thuộc nằm gọn nơi xó nhà. Chồng cô đang nấu ăn dưới bếp, một cách chăm chỉ và tận tụy. Hàng trăm lần cô nhìn hình ảnh ấy mà nước mắt ràn rụa. Ngân thèm được ôm chồng từ sau, được lăng xăng phụ anh, được nghe và được kể chuyện với anh. Nhưng Minh chẳng muốn cô phụ giúp điều gì, càng không khiến cô đụng vào thân thể anh. Mộg sự trừng phạt khốn khổ nhất mà người đàn ông dành cho người đàn bà yêu họ. Ngân mỉm cười chua chát, toàn thân cô mỏi mệt đến rã rời. Ý định tìm lọ dầu nóng để xoa bóp vừa lóe lên thì vai Ngân được đỡ dậy bằng một cánh tay rắn rỏi. Mình lặng im nhúng hai bàn chân cô vào chậu nước ấm. Anh là người duy nhất, sau mẹ Ngân, biết rằng cô rất thích cảm giác được vuốt ve bàn chân khi mỏi mệt. Lòng Ngân lại trĩu nặng và đau nhói, cô đạp tung tóe chậu nước:
    - Này, anh là thằng gay đầy tớ đấy hả?

Minh sững sờ nhìn vợ. nhưng rất nhanh sau đó, anh cúi xuống nắn bóp những ngón chân cô một cách trìu mến, lau chùi sạch sẽ rồi mới thu gọn mọi thức. Minh không bao giờ qua đêm ở ngoài, nhưng điều ấy chẳng làm vơi đi sự ghen tuông hằn học trong lòng Ngân. Có thể anh ta đã tranh thủ buổi trưa cũng nên. Trong đầu cô không bao giờ thôi ám ảnh về hình ảnh một gã trai ẻo lả nào đó đuowjc chồng cô ôm ấp mỗi buổi trưa hay mơ tưởng mỗi đêm. Cô đay nghiến trong tâm tưởng, ghen tuông trong trái tim và hằn học trong từng hành động. Nhưng cô không rình mò hay thúc ép chồng phải nói ra điều gì. Thà cứ sống trong những giả thuyết do cô đặt ra còn dễ chịu hơn nhiều việc phải chứng kiến tận mắt. Ngân thì không nền nếp như thế. Thật ra là cô cố tình không nền nếp. Thỉnh thoảng cô uống say và ngủ lại đâu đó. Không bao giờ có đàn ông như cô lại thường gọi về trêu ngươi kiểu:

- Đêm nay tôi ở khách sạn với một kẻ được gọi là đàn ông, ok?
    Minh không lồng lộn bắt cô về như mong đợi của cô. Anh im lặng, nhưng nếu đêm ấy, 3h sáng Ngân trở về thì vẫn thấy anh ngồi đợi. Nhiều lần cô tức điên, chỉ cần nhìn thấy thế, cô lại lao ra cửa. Nhưng những lúc như thế, anh sẽ ôm chặt lấy cô, nhấc bổng vợ đặt lên giường và khóa chặt cửa. Phòng ngủ chẳng có quá nhiều đồ dùng như ngày mới lấy nhau để cô được đập phá. Minh nằm im nhìn vợ lồng lộn, lôi toạc quần áo trên người chồng. Những lúc ấy, Ngân thường nhìn vào thân hình vạm vỡ của anh, cười khùng khục và vuốt ve một cách thô bạo. Sao đời cô khốn nạn như thế? Đàn ông yêu thương cô đâu ít. Vậy mà cô chẳng bao giờ để tâm đến, hờ hững chối từ để hằng đêm khao khát chồng mình. Minh dửng dưng lắm, nhưng anh không bao giờ thô bạo với cô. Vì lẽ đó mà cô thường không cần phải kìm nén sự hung hãn. Và khi đã thấm mệt, cô lại lặng im nằm gọn trong lòng chồng ngủ lịm. Cô cũng biết, rất nhiều lần, Minh tưởng cô đã ngủ, anh hôn lên trán cô, ôm cô thật chặt và lồng ngực anh hổn hển như bị ai bóp nghẹt. Đôi khi cô không chịu nổi cái bóng người lặng lẽ cam chịu của Minh, nhưng cũng không thể chịu đựng nếu buổi sáng ngủ dậy, sờ soạng mà không thấy chồng. Nhiều lần Minh dậy sớm để chuẩn bị bữa sáng, cô tỉnh giấc và hoảng loạn tìm kiếm. Khi mắt họ gặp nhau, cả 2 cùng lặng im quay đi. Ngân vẫn tin Minh còn yêu cô, yêu theo cách nào đó của riêng anh mà cô không biết được.
    Chỉ một lần, Minh nổi nóng và hất Ngân ra khỏi anh. Đấy là khi Ngân cất lời cay đắng:
    - Chúng ta sẽ có một đứa con.
    Vậy mà anh chồm dậy một cách hoảng loạn và dữ dội. Ngân chỉ biết nhìn chồng mà cười ra nước mắt:
    - Ôi! Một thằng gay đạo đức..... Người yêu anh cấm không cho anh ngủ với vợ dù chỉ một lần àh?
    Minh chẳng nói gì, anh đứng phắt dậy, gần như chạy ra khỏi phòng. Nhưng Ngân biết, mắt anh vừa trào ra một giọt nước mắt. Anh khóc vì ai? Vì anh, vì cô hay vì gã người tình đáng nguyền rủa nào đó?
    Ngân biết, rồi một ngày, Minh sẽ bỏ đi. Chính anh đã nói như vậy:
    - Nếu một lúc nào đó anh đi tìm cuộc sống riêng, xin em hãy chấp nhận điều ấy.
    Ngân gật đầu lạnh giá. Sẽ thế thôi. Chả lẽ lại lôi anh vào giường và ôm chặt mà khóc, mà chửi đến suốt đời. Ngân mơ hồ biết rằng, ngoài giờ làm việc ở công ty, Minh còn làm việc trong một tổ chức từ thiện phi chính phủ. MỘt lần, khi đang ngồi ăn cơm, anh đã nhắc đến việc sẽ làm thủ tục để sang làm việc lâu dài ở Châu Phi. Ngân thấy mắt anh nhìn cô tha thiết, chăm chú và đầy lo lắng. Cô thản nhiên vừa ăn, vừa nhìn vào chiếc tivi ngoài phòng khách, vẻ hờ hững cố tình. Lòng cô đau đớn nhưng đâu thể nào ngăn cản ý muốn ấy. Chẳng phải lâu nay cô đã biết rất rõ một ngày nào đó anh sẽ ra đi hay sao? Từ hôm đó, gương mặt anh thường u buồn và chăm sóc cô kĩ hơn bao giờ hết. Ngân biết, thời gian mình sống với chồng chỉ được tính từng ngày và cái ngày cuối cùng chẳng hể nào cô biết được. Cô hối hả, hoảng loạn trong vỏ bọc của sự dửng dưng, đến quặn thắt.

Nhưng Ngân không biết rằng anh lại bỏ đi vào ngay hôm nay - kỷ niệm 2 năm ngày cưới. Ngân mở cửa, chẳng thấy đôi giày của chồng, cô hoảng loạn tìm kiếm. Ánh mắt cô dừng lại trên mặt bàn, nơi có mảnh giấy là kết quả xét nghiệm và một lá thư anh dể lại.

"Vợ thương yêu! Anh muốn sống những ngày cuối cùng có ý nghĩa. Hai năm quá, dù đau khổ và nhiều nước mắt, nhưng anh đã thật sự hạnh phúc. Anh biết em sẽ rất đau khổ khi em đọc lá thư này, nhưng anh vẫn ước ao giữ cho vợ mình trong trắng để bước tiếp cuộc đời khi vắng anh. Người đàn ông sau này đến với em, sẽ thực sự tôn trọng vợ anh. Và anh đã rất cố gắng để bảo vệ em, bởi vì anh quá yêu em. Cảm ơn em vì đã luôn bên cạnh anh, chỉ mong em tìm được sự bình yên trong lòng. Anh yêu em, mãi mãi......"
    Minh bị AIDS
    ....... Kết quả này có trước ngày cưới đúng năm ngày. CHồng cô không phải là gay. Anh tìm mọi cách để bảo vệ cô, nhưng anh không biết rằng cô căm thù sự bảo vệ ấy biết chừng nào. ANh để lại cho cô tất cả, trừ anh. Có hàng trăm cách để bảo vệ cô, sao anh lại chọn cách đau đớn thế? NGân khuỵu xuống, vì biết ràng sẽ thật khó tìm thấy chồng. Nhưng không phải là không thể. Cô biết tổ chức từ thiện mà Minh tham gia. Cô sẽ không ngồi yên để gặm nhấm sự đơn độc và rời xa chồng vĩnh viễn. Ngân khóc tức tưởi:

-
    Tại sao anh không phải là gay.......
    Thà rằng Minh phản bội cô, thà anh là gay và bỏ rơi cô vì một người nào đó. Hai năm trời cô sống trong sự hoài nghi. Sẽ thế thôi, cô sẽ theo anh đến bất cứ đâu. Còn bây giờ........ phải tìm ra anh đã.......

Tình yêu vẫn còn, vẫn còn những nỗi đau lặng lẽ để người mình yêu được hạnh phúc...

câu chuyện cảm động thật nhưng đọc xong em chẳng thích. Nếu từ đầu anh chàng này nói cho người vợ mình biết sự thật thì cả anh và cô ấy có thể ko phải đau khổ suốt 2 năm như vậy. Anh ấy thật ích kỉ, đau khổ chịu đựng nhưng rất hạnh phúc trong khi đó người vợ anh lúc nào cũng buồn bực ,đau đớn suốt 2 năm.

.Một câu chuyện rất buồn,rất có ý nghĩa nhưng về cách xử sự của các nhân vật thì...mình ko có ý kiến vì phải ở trong hoàn cảnh đó mới biết nên làm hay phải làm thế nào,theo mình nghĩ thì người vợ trong câu chuyện vẫn là 1 người rất may mắn và hạnh phúc vì đã tìm đc 1 người yêu mình đến thế cho dù có hay ko có chuyện tình dục
    Tuan_2.0<=== KHÔNG DÙNG CHO TRẺ EM CÓ THAI VÀ PHỤ NỮ DƯỚI 2 TUỔI.
    برای فروش نیستم

Quote Originally Posted by Tuan_2.0 View Post
    .Một câu chuyện rất buồn,rất có ý nghĩa nhưng về cách xử sự của các nhân vật thì...mình ko có ý kiến vì phải ở trong hoàn cảnh đó mới biết nên làm hay phải làm thế nào,theo mình nghĩ thì người vợ trong câu chuyện vẫn là 1 người rất may mắn và hạnh phúc vì đã tìm đc 1 người yêu mình đến thế cho dù có hay ko có chuyện tình dục

Đúng vậy, HVN cũng nghĩ như vậy. Có thể trong thời gian ở bên người chồng đã ko cho ng vợ đc HP (theo suy nghĩ của cô vợ) nhưng phải nói cô vợ đó đã rất HP đó nhỉ. Ai cũng nghĩ giá như ng chồng nói ra sự thật sớm hơn thì câu chuyện sẽ bớt buồn hơn nhưng nếu như ng chồng nói ra sự thật. và TY của ng vợ chưa đủ mạnh mẽ để chiến thắng sự thật đó thì liệu câu chuyện có bớt buồn ko hơn?
    Share với các bạn câu chuyện này chỉ hi vọng các bạn hãy biết trân trọng những gì mình đang có. Mọi đau khổ hay hạnh phúc đều do mình mà ra cả phải ko các bạn?

Chuyện buồn quá! uh, thà anh là gay còn hơn...hiz hiz

Quote Originally Posted by sadlove View Post
    câu chuyện cảm động thật nhưng đọc xong em chẳng thích. Nếu từ đầu anh chàng này nói cho người vợ mình biết sự thật thì cả anh và cô ấy có thể ko phải đau khổ suốt 2 năm như vậy. Anh ấy thật ích kỉ, đau khổ chịu đựng nhưng rất hạnh phúc trong khi đó người vợ anh lúc nào cũng buồn bực ,đau đớn suốt 2 năm.
    Anh thy nghĩ khác : em phải đặt e vào vị trí của ng con trai đó thy e sẽ hiểu và cảm thông cho anh ấy !Có những sự việc CẦN PHẢI NÓI DỐI em gái ah...

Muốn nói với anh mà lại sợ anh suy nghĩ nhiều nên em mượn đất ở đây để "dạy đời" anh chút. Dù anh ko vào đọc với tư cách member thì là guest anh cũng sẽ đọc được. Và ít ra khi đọc đc cũng là khi anh "tự nguyện" chứ ko phải như bị em "dội bom" nhỉ!

Thật buồn khi cứ phải cố ép mình vào một khuôn phép nào đó, nhất lại là chuyện tình cảm. Em hiểu suy nghĩ cũng như những đắn đo của anh. Có thể anh cố tự lừa dối tình cảm của mình vì ko muốn làm ảnh hưởng đến người mình yêu. Mà ko, em nghĩ anh ko hề dối lừa, chỉ là anh ko muốn làm người anh yêu lại khổ vì anh. Anh sợ sự ngăn cản cũng như chối bỏ của mọi người đối với chuyện của anh... Anh sợ nhiều thứ khác nữa... Em ko dám khuyên anh phải làm gì vì chuyện của em cũng chẳng ra sao. Nhưng ít ra thì với cái nhìn của người ngoài cuộc em có chút tỉnh táo hơn anh (dù chỉ là chút thôi).

Chuyện tình cảm thì cứ để con tim lên tiếng. Nhưng nếu lý trí của anh còn đủ mạnh thì hãy vì người mình yêu thương một chút. Nếu anh lựa chọn cách như anh đang làm thì em thấy chỉ làm cả hai thêm đau khổ mà thôi. Em định "no comment" nhưng thấy anh tự hành hạ mình như vậy em ko đành. Nếu anh đã quyết định lựa chọn như vậy thì hãy bình thản mà đón nhận. Hãy coi như một cơn gió thoảng, thậm chí là cơn bão cấp mười mấy đi chăng nữa thì "sau cơn mưa trời lại sáng" mà anh.

Kinh nghiệm bản thân nhé: Cứ sẵn sàng đón nhận tất cả còn hơn cứ ngồi than thân trách phận hay tự hủy hoại mình như thế. Nếu đã quyết định như vậy thì hãy cố mà bình thường đi. Có thể thời gian đầu anh sẽ ko thể quên cũng như sẽ ko thôi đau đớn nhưng dần dần thời gian sẽ làm nguôi ngoai tất cả. Anh đã từng nói với em "chắc nó như một thói quen thôi" Vậy thì với chuyện của anh cũng vậy, hãy coi "như một thói quen" thôi nhé. (Tặng anh bài này lun:

Anh ơi anh ko vui, anh ko khỏe, anh đau buồn... Vậy người anh yêu có vui? có đau? có "cười nhiều" được nữa ko? Đừng ngu ngốc như vậy nữa nhé! (Sorry lại "chửi" anh nữa rùi )