Results 1 to 10 of 10

Thread: lai nghiện-cuộc đời thật đáng buồn

lai nghiện-cuộc đời thật đáng buồn

tôi không nhớ mình đã cai bao nhiêu lần,đã tự hứa bao nhiêu lần nhưng đến giờ tôi vẫn ko thoát khỏi vòng tay của " cô ba" cạc bạn ạ
    cứ sau mỗi lần cai rồi lại nghiện .ý chí trong tôi như cạn dần,tôi như đang bơi trong tuyệt vọng ,niềm tin của cha mẹ .anh em cứ vơi đi sau mỗi lần tôi tái nghiện
    16 năm nghiện,7 năm tôi đi trường cứ mỗi lần hồi gia tôi lại hun đúc cho mình 1 niềm tin cuộc sống,rằng mình phải vươn lên,phải làm lại cuộc đòi.nhưng khi trở về cuộc sống tôi lại trở nên ươn hèn,dễ dãi,yếu đuối,tôi ko thể từ chối những lời mời của nhưng chiến hữu, anh em đã lâu ngày ko găp.tôi ko thể gác qua 1 bên nhưng lời nói đôi khi chỉ là vô tình của nhưng người xung quanh,tôi bi quan chán nản vì nhưng chuyện ko đâu,tôi cảm thấy mình lạc lõng giữa những con người hết sức bình thường . để rồi tôi lại đi tìm cho mình 1 cõi riêng nơi có nhưng người bạn đồng cảm, nơi mà tâm hồn tôi có thể bay bổng vơi những niềm vui ko có thật trong đời.tôi lại ngiện...dẫu trong tôi luôn biết rằng cuộc đời mình sắp chìm vào địa ngục 1 lần nữa.
    phải chăng ma túy là ko thể bỏ,là lệ thuộc suôt đời,tôi ko muốn tin vì tôi vẫn muốn cai thêm 1 lần nữa
    xin anh em hãy tiếp thêm cho tôi chút niềm tin để tôi biết rằng xung quanh vẫn còn đó những con người cảm thông với mình
    thôi chúc anh em 1 ngày vui vẻ tôi phải đi nằm đây type có mấy dòng mà mệt wa' rồi
    hix... chẳng biết đêm nay có vượt qua được ko nữa

Quote Originally Posted by lovesong_blue View Post
    tôi không nhớ mình đã cai bao nhiêu lần,đã tự hứa bao nhiêu lần nhưng đến giờ tôi vẫn ko thoát khỏi vòng tay của " cô ba" cạc bạn ạ
    cứ sau mỗi lần cai rồi lại nghiện .ý chí trong tôi như cạn dần,tôi như đang bơi trong tuyệt vọng ,niềm tin của cha mẹ .anh em cứ vơi đi sau mỗi lần tôi tái nghiện
    16 năm nghiện,7 năm tôi đi trường cứ mỗi lần hồi gia tôi lại hun đúc cho mình 1 niềm tin cuộc sống,rằng mình phải vươn lên,phải làm lại cuộc đòi.nhưng khi trở về cuộc sống tôi lại trở nên ươn hèn,dễ dãi,yếu đuối,tôi ko thể từ chối những lời mời của nhưng chiến hữu, anh em đã lâu ngày ko găp.tôi ko thể gác qua 1 bên nhưng lời nói đôi khi chỉ là vô tình của nhưng người xung quanh,tôi bi quan chán nản vì nhưng chuyện ko đâu,tôi cảm thấy mình lạc lõng giữa những con người hết sức bình thường . để rồi tôi lại đi tìm cho mình 1 cõi riêng nơi có nhưng người bạn đồng cảm, nơi mà tâm hồn tôi có thể bay bổng vơi những niềm vui ko có thật trong đời.tôi lại ngiện...dẫu trong tôi luôn biết rằng cuộc đời mình sắp chìm vào địa ngục 1 lần nữa.
    phải chăng ma túy là ko thể bỏ,là lệ thuộc suôt đời,tôi ko muốn tin vì tôi vẫn muốn cai thêm 1 lần nữa
    xin anh em hãy tiếp thêm cho tôi chút niềm tin để tôi biết rằng xung quanh vẫn còn đó những con người cảm thông với mình
    thôi chúc anh em 1 ngày vui vẻ tôi phải đi nằm đây type có mấy dòng mà mệt wa' rồi
    hix... chẳng biết đêm nay có vượt qua được ko nữa
    thienlong kg biết nói gì ngoài 2 từ cố gắng. Để bỏ được hẳn thì thienlong cũng kg dám nói háy vì thienlong mới được hơn 2 năm thôi kg nói trước được gì nhưng cố gắng nên bạn.
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

Mỗi lần tái lại 1 lần cai mỗi lần cai là một lần mệt . vòng luẩn quẩn khó có thể thoát được , mặc dù rất cố gắng , gia đình cũng thế mà chúng ta cũng thế còn nước còn tát , còn sống còn chơi , còn chơi tất nhiên phải cai , tôi chỉ biết động viên bạn cố gắng lên , có thể không đoạn tuyệt được nhưng cai được ngày nào tốt ngày đấy , cai được ngày nào là bình yên đến với cả họ tộc , vậy cố lên nhé bạn
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

ai yêu thương mình, mình nên yêu thương ai, sống để làm gì để vui cho mình và mọi người...tội lỗi là làm cho người khác đau buồn..nhưng đau buồn nhất là người thân của mình vì mình mà đau khổ, xấu hổ...bạn và mình cùng cố gắng nha...mình đang chiến đấu từng ngày...hãy làm việc nhiều vào...làm việc mà người thân của mình hay làm, việc nhà, việc vặt...để họ được thảnh thơi nhìn mình và vui...THÂN ÁI!!!
    Có ai chơi mãi được đâu
    Dừng chân nghỉ bước cho sầu vơi đi
    Được gì cái kiếp lâm ly!?!
    Không nhà không cửa ko gì quanh ta!!!

Quote Originally Posted by CoDungDuocKhong View Post
    ai yêu thương mình, mình nên yêu thương ai, sống để làm gì để vui cho mình và mọi người...tội lỗi là làm cho người khác đau buồn..nhưng đau buồn nhất là người thân của mình vì mình mà đau khổ, xấu hổ...bạn và mình cùng cố gắng nha...mình đang chiến đấu từng ngày...hãy làm việc nhiều vào...làm việc mà người thân của mình hay làm, việc nhà, việc vặt...để họ được thảnh thơi nhìn mình và vui...THÂN ÁI!!!
    ngày 24 khuyên người ta thì ngày 30 lại bắt đầu, và hôm nay hối hận à!? Mình phải là con người không đây, chắc mất hết ...do mình mình phải chịu thôi..chán nản sao đâu...
    Có ai chơi mãi được đâu

ngày 24 khuyên người ta thì ngày 30 lại bắt đầu, và hôm nay hối hận à!? Mình phải là con người không đây, chắc mất hết ...do mình mình phải chịu thôi..chán nản sao đâu...
    Lại tuột à , lại vất vả ròi , thôi thì lại từ đầu bài ca muôn thủa không muốn ca nhưng vẫn phải cất tiếng hát:y63:
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Quote Originally Posted by ninhtroc_7x View Post
    Lại tuột à , lại vất vả ròi , thôi thì lại từ đầu bài ca muôn thủa không muốn ca nhưng vẫn phải cất tiếng hát:y63:
    ko hiểu sao biết vậy mà cứ đâm đầu vào...mịa, bà cô cứ hỏi...tại sao bỏ đc rồi mà khi tụi nó tới đưa đồ ra là lại...sao ko đuổi thẳng tụi nó đi...mình trả lời...con cũng ko hiểu nổi nữa...bã nói ko hiểu là sao, do mình ko chịu dứt khoát. Thì đúng là do mình, nhưng làm sao mà hiểu đc cái nỗi khổ của mấy thằng như chúng ta, người ko biết người ta nói nghe đơn giản quá. Nói thiệt, lần đầu thằng đó nó ghé rủ mình đã chửi và đuổi thẳng...nhưng lần sau..nó ghé nó đưa đồ ra luôn...ai đỡ nổi đây...anh em có chiêu gì xin chỉ giáo...chán sống thiệt!!!
    Có ai chơi mãi được đâu

ko hiểu sao biết vậy mà cứ đâm đầu vào...mịa, bà cô cứ hỏi...tại sao bỏ đc rồi mà khi tụi nó tới đưa đồ ra là lại...sao ko đuổi thẳng tụi nó đi...mình trả lời...con cũng ko hiểu nổi nữa...bã nói ko hiểu là sao, do mình ko chịu dứt khoát. Thì đúng là do mình, nhưng làm sao mà hiểu đc cái nỗi khổ của mấy thằng như chúng ta, người ko biết người ta nói nghe đơn giản quá. Nói thiệt, lần đầu thằng đó nó ghé rủ mình đã chửi và đuổi thẳng...nhưng lần sau..nó ghé nó đưa đồ ra luôn...ai đỡ nổi đây...anh em có chiêu gì xin chỉ giáo...chán sống thiệt!!!
    Sự cám dỗ của matuy nó khủng khiếp thế nào tớ với cậu là những người hiểu hơn ai hết , nó còn lớn hơn cả tình thân
    Nếu ngày ngày ta đối mặt với nó mà không dùng lại thì chỉ có phép tiên , chỉ có cách là tránh xa môi trường của matuy , tự mình cứu mình thôi
    .

Quote Originally Posted by ninhtroc_7x View Post
    Sự cám dỗ của matuy nó khủng khiếp thế nào tớ với cậu là những người hiểu hơn ai hết , nó còn lớn hơn cả tình thân
    Nếu ngày ngày ta đối mặt với nó mà không dùng lại thì chỉ có phép tiên , chỉ có cách là tránh xa môi trường của matuy , tự mình cứu mình thôi
    Ông anh và thằng em là những người trong cuộc nên dễ thông cảm cho nhau. Hôm nay cả nhà vào nơi thằng em sống để vach tội thằng em và mắng nhiếc...im lặng chứ biết nói gì đây. Rồi nói là cho 1 cơ hội cuối cùng: " Mày hứa lần cuối đi...". Thằng em nói thật lòng mình rằng: " Dạ, con nói thiệt lời hứa của con chẳng có giá trị gì đâu, con chỉ biết nói là con sẽ cố gắng và rất cố gắng để ko quay lại nữa...con dính lại trong lòng cũng đau khổ lắm chứ có ai nào muốn nhưng lúc đó con ko biết tại sao lại như vậy"...ông anh chửi...mày đừng biện hộ..." Tui không biện hộ mà tui nói thật lòng đó". Rồi bà cô nói là chắc đưa nó vô trường cho an tâm...ông anh lại nói: "Vô đó nhưng quan trọng là khi ra ngoài lại nó có giữ đc ko mới quan trọng"...Và cuối cùng thằng em nói rằng: " Bây giờ nhà có làm cách gì đi nữa mà trong lòng con không biết suy nghĩ từ bỏ thì cũng như không, con biết lần này là lần thứ mấy rồi ko nhớ nhưng có thể lần này con sẽ ko làm mọi người thất vọng, nếu lần này mà con té lại nữa thì con chấp nhận hậu quả, con biết mọi người quan tâm con lắm...". Ôi buồn quá...ông anh ổng đem chuyện ổng nghiện đề đóm và banh bóng của ổng 1 thời ra so sánh với mt...ổng nói tao nghĩ nó cũng như nhau thôi..chỉ cần có quyết tâm là đc...
    Bó tay ổng luôn...hỏi lại ổng: ông bỏ đc rồi nhưng lâu lâu ống có chơi lại cho vui ko? Ổng nói là tao chấp nhận chuyện đó nhưng mà cái này ko chấp nhận đc...vậy sao thông cảm đây trời!!!
    Lần này phải cố gắng thôi huynh à, vì vợ vì con, vì người khác...đừng vì bản thân ích kỷ nữa...cám ơn huynh đã tâm sự với đệ trong giây phút sai lầm này...lần này chắc phải uống Nal cho an tâm...Thân ái đến huynh và tất cả anh em trong 4 rum!!!
    Có ai chơi mãi được đâu

với matuy câu trả lời chỉ có thời gian. bạn dữ được càng lâu thì khả năng tái nghiện càng thấp đi. chứ cắt cơn vài ngày hay vài tháng kg ăn thua. bản thân thienlong thấy vậy. uống thuốc chống taí đi bạn hiệu quả đây.
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.