Results 1 to 2 of 2

Thread: quyet tâm tim lai minh

quyet tâm tim lai minh

Chào các bạn, có lẽ các bạn đang mong tin tức của mình, không biết mình ra sao rồi có phải không. Cũng có thể có bạn nghĩ là mình sẽ chơi lại đó. hiii. Nhưng không các bạn à, mình đã có các bạn giúp sức tạo niềm tin rồi, lại có thêm quyết tâm phải đứng dậy nữa. Mình xin kể cho các bạn nghe hôm thứ 2 mình phải trải qua nhưng ji, còn khổ hơn ngày đầu tiên nhiều các bạn à.!!!

Hôm qua khi mình viết bài xong, mình rất mệt và đói nhưng mà mồm thì khô khan đắng ngắt không muốn ăn ji cả. Mình uống 1 viên giảm đau rồi vào nằm, mắt thâm quầng vì ngủ ít, người thì sốt toát mồ hôi lạnh, nhưng mà nào có dám tắm vì sức khoẻ không còn nữa. Mình vào nằm được khoảng gần 1 tiếng, vật vã đau đớn nhưng vẫn cắn răng chịu đựng. Lúc đó trong đầu chỉ nghĩ đến thuóc mà thôi, tiền trong túi thì vẫn còn.11h trưa bố gọi dậy ăn cơm." con đang bị đau bụng, bố ăn trước đi, mình không muốn bố mình nhìn thấy mình lúc đó.rồi vật vã, trong người thì đau đớn như bị nhưng con ròi quậy phá trong từng khớp xương vậy. lăn lộn,bóp tay bóp chân, đấm vào người, rồi lại chống đẩy, vẫn không có tác dụng. Tay không còn chút sức nào . Nằm vật quá lồm cồm bò dậy ra ngoài bắn lien 3 điếu thuốc lá, buồn nôn kinh khủng, vào nôn nhưing không có ji. vặn vòi nước ra rửa mặt, từng dòng nước lạnh chảy trên mặt làm tôi nổi da gà và ớn lạnh.
    lê bước chân ra cửa thì gặp anh hàng xóm. anh hỏi: mày làm sao mà mặt mũi tái mét thế kia, trông như thằng sắp chết vậy.. tôi miễn cưỡng trả lời.. vâng em hơi mệt thôi em vào nghỉ đây. thế là lại vào nằm cứ vật vã như thế mãi đến chiều. ôi! khhông thể chịu được nữa rồi, mình không chịu được nữa rồi, đau quá, mệt quá, phải chơi thôi. không thì mình chết mất.trong đầu lúc đó đang đấu tranh..nhưng ngườ làm ji còn sức nữa chứ. thế rồi lại lên cơn, đau đớn vật vã lại đến lần này còn nhiều hơn. tôi không thể chịu được nữa, nước mắt cứ chảy ròng ròng ra, sổ mũi toát mồ hôi lạnh, người thì run lẩy bẩy.lúc đó thật sự muốn chết quá. tôi liền bảo anh tôi lấy cho tôi 3 viên sủi giảm đau nhah và 4 viên thuốc ngủ seduxen. Tôi uống liền 1 mạch, trong bụng từ hôm trước chưa có ji cả. Thôi kệ, chết còn tốt hơn như thế này. uống thuốc xong tôi nằm khoảng gần nửa tiếng thì thiếp đi.lúc mở mắt ra thấy im lặng quá, khônng biết mấy giờ rồi. bụng bắt đầu đau, đau quá làm sao bây giờ, cố ngồi dậy ra ngoài, mở tủ lạnh uống 1 cốc nước nhìn đồng hồ đã 9h tối. Ôi sướng quá ngủ được mấy tiếng. anh trai bảo bạn gái về rồi, anh trai tôi hỏi có ăn uống ji không, tôi nói không.mệt và đau thế thì ăn kiểu gì chứ.Tôi lên mạng đọc các bài viết, xem lại bài viết của mình, thấy các bạn ủng hộ và động viên mìnhnhieeuf mình cũng thấy trong lòng thất hp, mình thấy tự tin hơn nhiều, trong đầu tự nhủ rằng cố gắng lên nữa đi mày, sắp qua rồi. cố lên. ngồi đọc 1 lúc thì lại mệt và đau người, mồm đắng ngắt thèm thuốc, hút máy điếu thuốc lào rồi châm thêm điếu thuốc là nữa, ra ngồi xem tivi, mệt và lạnh lắm,thế rồi cứ nằm ở ghế, vật vã mãi, quay hết bên này bên kia, bắt đầu cảm giác thấy buồn người, hôm trước bị chân tay, người khó chịu và đau bên trong lắm các bạn ạ.lại uống thêm sủi và thuốc ngủ nhưng có vẻ không tác dụng nữa.tôi không tài nào chợp mắt được 1 phút. hết ngồi lại nằm, thời gian thì cứ chầm chậm trôi đi, mong sao trời mau sáng. màn đêm im lặng và lạnh nữa làm mình sợ, hoảng sợ tột độ và thèm thuốc dã man.không nghĩ nữa , cố lên, trong đầu chỉ nghĩ tới lúc mình hết vật vã, sẽ bình thuơng và như nhưng người khác. mình săp qua rồi, cứ nằm nghĩ linh tinh, nmieen man rồi chợp mắt 1 lúc lại tỉnh, Cứ thế cứ thế rôig cũng đến sáng hôm nay. Mình ngồi dậy, cảm giác đỡ mệt hơn nhiều, mình lên rửa mặt bằng nước nóng, gội qua cái đầu, thấy vẫn mệt nhưng đỡ hơng trước nhiều. Các bạn ơi, mình sắp vượt qua rồi, Mình đã qua 2 ngày khó khăn nhất rồi, mình mừng lắm, hôm nay gió bắc về lạnh quá, mình cảm thấy đỡ hơn rất nhiều. uoong 1 cốc sữa nóng rồi lên mạng đọc. Thấy thienlong nói chưa thấy mình lên. Mình vào viét bài luôn cho các bạn nè. Mình cảm ơn các bạn nhiều lắm, có lẽ chỉ vài hôm nưẫ là mình khoẻ hẳn và quan trong nhất mình qua 2 hôm sống trong địa ngục rồi các bạn ơi. Mình vui lắm. Minh kể cho cácbanj biết 2 ngày đó mình phải chịu những ji, thật như là địa ngục vậy. Các bạn không hình dung đc hết cái đau đớn đó đâu. bạn nào từng rồi thì có lẽ hiểu cho mình.

Hôm nay mình rất vui , mình thấy cuộc sống tươi đẹp hơn rồi, cảm ơn các bạn đã ủng hộ mình, cho mình niềm tin. mình cảm ơn tất cả mọi nguười những người đã sát cánh cùng mình qua những hôm sống không bằng chết đó.
    Hôm nay mình kể tới đây thôi. mình mong rằng qua hôm nay mình sẽ khoẻ ra nhiều và tắm thoải mái được, giờ vẫn chưa dám vì người mình vẫn yếu lắm. Chào các bạn ! chúc các bạn 1 ngày tót lành và gặp nhiều may mắn nhé. Những bạn nào có quyết tâm cai thi hãy như mình, cố gắng lên các bạn nhe, mình sẽ ơr bên các bạn như các bạn đã ở bên mình vậy. Tôi yêu các bạn nhiều lắm

Thân!!!

đồng chí này đến hôm nay chắc là ngon rồi , thật là khủng khiếp nhất lúc vã , ko có gì sợ bằng vã matuy, nó khổ cả về thể xác lẫn tinh thần , bao nhiêu lần như thế mà có sợ đâu , vẫn không qua cửa ải của cám giỗ... thôi qua giai đoạnkhó khăn rồi cố gắng thôi
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .