Results 1 to 9 of 9

Thread: Lời xin lỗi gửi mẹ đã khuất

Lời xin lỗi gửi mẹ đã khuất

<span style="color: rgb(105, 103, 93); font-family: Verdana; font-size: 11px; line-height: 16px; background-color: rgb(250, 250, 250); ">Mẹ thân yêu của con, đây là lần đầu tiên con viết lên tâm trạng của mình,hôm nay con nhớ mẹ nhiều lắm. Con không biết phải bắt đầu từ đâu? Nhưng con viết bởi tấm lòng của con dành cho mẹ đang trỗi dậy trong người. Con muốn mình phải thật lòng viết nên những suy nghĩ, hành động, việc làm &nbsp;mà con thấy mình có lỗi và cần được mẹ tha thứ. Con không thể trực tiếp nói với mẹ vì con không thể nào được ngồi cạnh mẹ mà tâm sự nữa,vì mẹ đã xa con mãi mãi rồi. Mẹ àh khi mẹ hiểu được những lời con muốn nói này thì 2 tuần trôi qua 3 đêm con thức trắng không ngủ được vì cơn thèm thuốc và nhớ thuốc còn,con ko thẻ ngủ được quá 2 tiếng mẹ à, và đêm nay là đêm thứ 4 còn thức trắng nhưng mẹ đừng sợ mẹ nhé bởi vì đêm nay con mất ngủ không phải vì lên cơn hay thèm nhớ thuốc nữa đâu mặc dù trong tâm trí còn bây giờ con cũng đang rất nhớ nhưng nỗi nhớ đó là nỗi nhớ mẹ nhớ nhà nhớ những cảnh vật xung quanh gắn bó với con từ khi con chào đời cho đến khi con không bao giờ được nhìn thấy mẹ của con nữa.Đi đến cuối con đường của cuộc sống, đi đến những bon chen của xã hội, tiếp xúc những mệt mỏi của muôn vàn lý do, con mới hiểu gia đình mình là những người quan trọng như thế nào , không ai có thể tốt bằng những thành viên trong gia đình mình và ở đó có mẹ người đã dìu dắt con khôn lớn.Mẹ àh ! giá như những câu chuyện cổ tích mà có thật con cũng muốn ước được chạy ngay về nhà khấu đầu trước vong hồn của mẹ và quỳ lạy trước mẹ để nói những từ con xin lỗi con xin lỗi vì tất cả những lỗi lầm mà con đã gây ra,tất cả những nỗi đau con đã gây ra cho gia đình.Trong mắt bạn bè con con luôn tỏ ra mình là 1 thằng cứng rắn không bao giờ chịu khuất phục nhưng có lẽ &nbsp;chỉ có mẹ, mẹ là người biết và hiểu rõ về con người con nhất, con không bao giờ khóc trứoc mặt người khác nhưng con luôn khóc trước mẹ, &nbsp;viết những dòng này lên đây gửi mẹ con lại khóc mất rồi mẹ ơi con khóc vì con nhớ mẹ nhớ mẹ nhiều lắm con khóc vì bấy lâu nay con đã sai lầm để mẹ &nbsp;dù đã xa con mãi mãi mà vẫn phải buồn vì con.Nghĩ tới cảnh Mẹ phải buồn vì con, khóc vì con..Con hận bản thân mình quá.. Cuộc sống của con dường như không bao giờ tốt đẹp, bạn bè xa lánh con, ngay cả người con yêu cũng xa lánh con, tất cả mọi thứ điều xa lánh con... Con đã mất tất cả, Chính vì lẽ đó mà con buông xuôi tất cả, lao đầu vào chốn đầy rẫy xấu xa, lao đầu vào nhậu nhẹt chơi bời mà quên đi tình cảm Mẹ dành cho con,nhiều người đã dành cho con,con đã quá sai lầm mẹ ơi.Hằng ngày con muốn thấy mẹ cười,dù là ở nơi chín suối, là câu mà con muốn nói ra nhất. Mỗi lần lên mộ mẹ mẹ có nhìn thấy con khóc ko hả mẹ,con quỳ ở đó mà không nói lên lời mặc dù con có rất nhiều điều muốn nói.Con không phủ nhận là mình không tốt nhưng con không phải là một thằng bất hiếu. Nhiều lúc con lớn tiếng với bố,hay trước đây với mẹ, đó chỉ là sự bồng bột thiếu suy nghĩ của con thoi.nhưng trong lòng con đau lắm mẹ ạ. Xin mẹ hãy tha thứ cho con mẹ nhé !Chưa bao giờ con cảm thấy cô đơn như lúc này mẹ ah !Mẹ yêu con, mẹ chăm con từ ngày con thơ bé và con lớn lên trong hạnh phúc và tình thương của mẹ.Nhưng sao mẹ lại nỡ bỏ con đi như thế. Từ khi mẹ mất con thật hư đốn và khó bảo. con biết những lời nói của con sai , làm cho mẹ đau buồn nhưng ,lúc đó con chỉ biết suy nghĩ nói như vậy để mẹ hiểu .con ăn nói không hay như mọi người và lúc nào con cũng bướng .bản tính con thật khó sữa mẹ ạ .nhìu lúc con muốn im lặng ,mà lòng con lúc nào cũng mún nói .mong mẹ sẽ hiểu cho con .thật sự con rất thương mẹ!Mẹ àh !tất cả là do con gây ra, nên con phải gánh chịu hậu quả mà thôi. Tiếc là con chẳng làm được gì mà điều con làm được là làm khổ mẹ và mọi người trong nhà mà thôi... Đời mẹ đã khổ quá nhiều rồi, có những lúc con nghĩ, thời gian để mẹ có nụ cười trên môi là quá ít mà thay vào đó chỉ là nỗi buồn và những cơn đau tim hành hạ mẹ bao năm trời.con... Giờ con đã lớn, đã vượt qua được sự cám dỗ ,nghĩ đến mẹ và nghĩ đến những hành động lúc trước của mình con thấy chẳng thể tha thứ được. Dẫu có hối tiếc hay ăn năn thì giờ con cũng chẳng thể làm được gì. Con chỉ cầu mong ông trời cho mẹ được về lại bên con,con đã mong là ước gì con có thể chịu mọi đau đớn thay cho mẹ. &nbsp;để mẹ là chỗ dựa cho anh em con... thôi mặc dù còn rất rất nhiều điều ấp ủ trong lòng con chưa thể nói hết thành lời cho mẹ biết được nhưng trời cũng đã gần sáng rồi con không muốn tiếng lách cách của bàn phím máy vi tính làm ảnh hưởng đến giấc ngủ của anh và của bố. &nbsp;nên con xin dừng tại đây 1 lần cuối con muốn xin mẹ hãy tha thứ cho những lỗi lầm mà con đã gây ra để con mãi mãi được là con trai của mẹ.Mẹ đừng lo nghĩ nhiều cho con mẹ nhé &nbsp;con sẽ cố gắng cố gắng làm tất cả để đổi lại những giọt nước mắt mẹ đã rơi vì con.bây giờ con không muốn hứa trước điều gì cả mà con muốn để tương lai chứng minh tất cả mẹ ạh ! con yêu và nhớ mẹ nhiều lắm.Tuy mẹ không còn bên con nhưng con mong được gặp mẹ trong giấc mơ mẹ nhé.</span>

Đọc xong thấy buồn . hy vọng người mẹ thân yêu của bạn nghe và thấu hiểu lời xám hối của bạn,mong linh hồn của bà được siêu thoát đựoc nhìn thấy đứa con đang từng ngày vật lộn với khó khăn để trưởng thành
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Gần 1 tháng ko về nhà,đọc những dòng tâm sự của bạn mình cũng thấy lo sợ ko biết mình có dừng lại kịp để ko phải hối tiếc ko...hixx..
    Tặng bạn bài hát này mình thấy rất hay và hợp với tâm trạng của bạn

Tuan_2.0<=== KHÔNG DÙNG CHO TRẺ EM CÓ THAI VÀ PHỤ NỮ DƯỚI 2 TUỔI.
    برای فروش نیستم

Bạn quyết tâm như thế chắc mẹ bạn cũng mỉm cười ở nơi ấy...trên thiên đàng dù hàng ngày bạn không nhìn thấy Mẹ nữa nhưng mình tin Mẹ vẫn dõi theo từng nỗ lực của ban... gắng lên bạn nhé... vì những người thân yêu đã ngã xuống và vì tương lai của chính mình. Chúc bạn mau khỏe!
    ...Sự sống được nảy sinh từ trong cái chết, hạnh phúc được hiện hình từ những hy sinh gian khổ. Ở đời này không có con đường cùng chỉ có những ranh giới- điều cốt yếu là có đủ sức mạnh để bước qua những ranh giới ấy...

Đề nghị ông anh nhớ mẹ anh thế nào thì viết ra thế đó chứ đi copy bài của người khác để viết cho mẹ mình em nghĩ điều đó là xúc phạm mẹ anh chứ ko làm mẹ anh vui chút nào đâu....nếu mọi người ko hiểu hãy đọc bài " gửi mẹ người con yêu thương nhất " trong mục ơn nghĩa sinh thành...

Quote Originally Posted by man4love View Post
    Đề nghị ông anh nhớ mẹ anh thế nào thì viết ra thế đó chứ đi copy bài của người khác để viết cho mẹ mình em nghĩ điều đó là xúc phạm mẹ anh chứ ko làm mẹ anh vui chút nào đâu....nếu mọi người ko hiểu hãy đọc bài " gửi mẹ người con yêu thương nhất " trong mục ơn nghĩa sinh thành...
    Chắc tâm trạng và hoàn của bạn ý giống bạn kia , nhưng đáng ra bạn ấy phải viết tên tác giả hoặc bài sưu tầm để tôn trọng tác giả , tôn trọng người đọc , và tôn trọng chính bản thân
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Quote Originally Posted by ninhtroc_7x View Post
    Chắc tâm trạng và hoàn của bạn ý giống bạn kia , nhưng đáng ra bạn ấy phải viết tên tác giả hoặc bài sưu tầm để tôn trọng tác giả , tôn trọng người đọc , và tôn trọng chính bản thân
    hjx anh trọc ơi cái ông tác giả kia mà anh nói chính là em nên khi đọc bài viết của ông này em mới thấy bức xúc.cứ như kiểu tình cảm của mình bị đem ra làm trò đùa ấy....

Quote Originally Posted by man4love View Post
    hjx anh trọc ơi cái ông tác giả kia mà anh nói chính là em nên khi đọc bài viết của ông này em mới thấy bức xúc.cứ như kiểu tình cảm của mình bị đem ra làm trò đùa ấy....
    anh hiểu tâm trạng của em mà , thôi bỏ qua đi em ợ, dạo này khoẻ không mà thấy ít onl thế , hy vọng vẫn ổn hơn anh
    .