Page 2 of 8 FirstFirst 1234 ... LastLast
Results 11 to 20 of 76

Thread: Thế nào là một người con gái đẹp

Originally posted by Trái tim vô tình+Apr 14 2003, 11:26 PM--></span><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Trái tim vô tình @ Apr 14 2003, 11:26 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteBegin--Guest@Apr 14 2003, 10:57 PM
    wow &#33; nhieu y kien hay ghe ta , moi ban deu co 1 suy nghi rieng cua ban than minh , nhung theo minh nhung suy nghi cua admin va nhung ban co suy nghi tuong tu thi rat giong voi suy nghi cua minh do , cnnn noi cung rat co ly , nhung nhung cai ly do no wa&#39; tam thuong .
    Theo bạn, những lí do của CNNN tầm thường sao? Ừa, có lẽ tầm thường thật đó nhưng mà có mấy ai nghiệm ra? Ngay cả bạn, biết được những "lí thuyết đơn giản, tầm thường" đó, bạn có tránh khỏi là 1 người TRỌNG SẮC KHINH TÀI ko? Bởi vậy, TTVT nghĩ nó tầm thường nhưng thật sự ko tầm thường đâu&#33; Bạn nên khiêm nhưởng 1 chút nha&#33;[/b][/quote]
    TTVT a`&#33; chỉ co&#39; bạn là dam&#39; noi&#39; lên đieu` đo&#39; thôi . Con trai la` vâỵ đo&#39;. họ chẳng bao giơ` dam&#39; đôi&#39; diện vơi&#39; những suy nghĩ của chính bản thân ???...

Dĩ nhiên ai cũng nói lên được một điều đó là "cái nết đánh chết cái đẹp" nhưng thử hỏi.. có ai dám nói thấy người đẹp mà không dòm không.. hehe.. (con gái như tui còn dòm huống hồ chi mấy anh).
    Nhưng điều chúng ta thường thấy phổ biến là khi còn trẻ, những người con trai thường thích những cô gái đẹp, và nếu có cơ hội, thì tất nhiên là phải kiếm người yêu đẹp, ít nhất thì cũng dễ thương coi được chứ xấu quá thì sao đây. Nhưng khi đến tuổi lập gia đình thì khuynh hướng đó hầu như thay đổi, đó là họ chọn những người phụ nữ đảm đang, biết chăm lo cho gia đình, có nét đẹp tâm hồn chứ không phải cô gái chỉ biết phấn son và danh sách các đuôi dài thườn thượt..
    NNT em nói đúng phải không quý ông?
    <font style=&#39;width=80%; filter:glow(color=yellow)&#39;>Muốn nói ai kia thương rất nhiều
    Trong đêm lạnh lẽo với cô liêu
    Ước mong năm tháng cùng chung bước
    Và tỏ nỗi lòng người dấu yêu</font>

đúng wé kô có gì để tranh cải nữa
    Này bạn ơi xin nhớ cho rằng
    Dù đường đời vạn nẻo về đâu
    Cuộc đời mình là bụi cát xa xôi
    Thế gian này chẳng phải riêng ta

Arrow

theo mình nghĩ 1 người đẹp là đẹp từ tâm hồn đến bề ngoài nhưng mình thấy thời đại này con người đua nhau làm đẹp 1 cách khác thường nhiều cô gái trang điẻm như mặt nạ(có thể cạo lớp phấn ra làm kem đánh răng cũng được nữa,khó tin như là sự thật đó hò hò)đúng là cái nết đánh chết cái đẹp nhưng bây giờ cái đẹp đánh xẹp cái nết rùi (ví dụ em nè hehe)nhưng mình nghĩ cái đẹp tâm hồn thì đẹp hơn tất cả.
    <marquee>Em không phải là sân ga bé nhỏ
    Để những con tàu đến rồi lại di.
    </marquee>

Theo TTN nghĩ thì đẹp từ trong con người phụ nữ ra bề ngoài thì hấp dẫn hơn
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

KST có 1 câu hay lắm nè: Gái đẹp là gái ở trong mơ
    Gái ngoan là gái trong nhà trẻ
    Này bạn ơi xin nhớ cho rằng
    Dù đường đời vạn nẻo về đâu
    Cuộc đời mình là bụi cát xa xôi
    Thế gian này chẳng phải riêng ta

àh.. thế thì anh đang muốn kiếm một cô gái ngoan phải không CB? Vì gái đẹp chỉ ở trong mơ thôi mà.
    <font style=&#39;width=80%; filter:glow(color=yellow)&#39;>Muốn nói ai kia thương rất nhiều
    Trong đêm lạnh lẽo với cô liêu
    Ước mong năm tháng cùng chung bước
    Và tỏ nỗi lòng người dấu yêu</font>

Wink

Originally posted by nhocthuytien@Apr 15 2003, 12:19 PM
    Dĩ nhiên ai cũng nói lên được một điều đó là "cái nết đánh chết cái đẹp" nhưng thử hỏi.. có ai dám nói thấy người đẹp mà không dòm không.. hehe.. (con gái như tui còn dòm huống hồ chi mấy anh).

Trăm năm trong cõi người ta
    Muốn tìm người đẹp thì ra diễn đàn

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

ê tui nhớ là hồi trước RO nói như vậy nè:
    Trăm năm trong cõi ngừơi ta
    Muốn tìm gái xấu thì re dĩên đàn
    Cb mà nói xạo là chết lìn đó,kô tin hỏi BT với KST đi