Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 27

Thread: Truyện vui vợ chồng....nhà RO

Question

Nhớ kiu anh dzậy

Hai vợ chồng ROMEO & JULIET cãi cọ rồi giận nhau, không ai thèm nói lời nào. ROMEO cần phải dậy sớm đi làm mà nhà lại không có đồng hồ báo thức. Anh ta liền viết cho JULIET một mẩu giấy nhỏ: "Hãy đánh thức tôi dậy vào 7 giờ sáng, kẻo tôi đi làm muộn"

Nhưng khi RO tỉnh giấc thì đã trể cả tiếng đồng hồ rồi. Trên mẩu giấy có hàng chữ thêm: "Hãy dậy đi ! Đã 7 giờ sáng rồi"

Cơm trưa và tối ở...

Ngày hôm đó RO và JUL vẫn chưa chịu làm huề nhau . Khi RO tan sở về nhà thì phát hiện JUL đã bỏ đi đâu không biết, chỉ để lại một mảnh giấy trên bàn. Mảnh giấy viết như sau: "Cơm trưa ở trang 215 tập bách khoa nấu nướng còn cơm tối thì ở trang 317" :ph34r:

à.... nãy giờ quên nói nguyên nhân 2 vợ chồng này gây lộn Chuyện là dzầy :

Một hôm dzì wé cao hứng nên RO đã đi uống "pia ôm" với BT , CBTD , TTN , HNKVMT , TKT ,QH....( mấy ổng rủ tui mè tui ko đi ) Thế là khi về nhà bị JUL phát hiện có vết son trên môi ! Hix hix JUL cũng biết thông cẻm cho chồng mình dzì dzại dzột bị mí thèn kia xúi bậy ! JUL đã nói dzới RO chỉ cần RO hứa sẽ ko đi nữa thì coi như ko có chuyện gì xảy ra !!! Thế nhưng RO lại phán 1 câu rất ư là thản nhiên : Chòai !!! Seo kì dzậy...Em ra đường thì em son môi đỏ chét , còn anh ra đường dzìa môi cũng đỏ như em thôi ! Seo em son môi được mè anh lại ko à !!!" Thế là...các bạn biết kết wả rùi đó.....

Haaaaaaaaaaaaa không ngờ ông lại sáng tác truyện hay quá trời vậy , có lẽ tui phải nhường "tám" lại cho ông thôi haaaaaaaaaaaaaaaaaaa

Tôi không là anh , không là chị , không là ai bởi vì tôi chính là tôi .Tôi không cần bạn xem trọng tôi nhưng điều đó không có nghĩa là bạn có thể xem thường tôi .

Chòai...ko cần khách séo dzậy !!! Tui hổng dém nhận danh dự đó đâu !!! Lâu lâu ceo hứng thôi

Một hôm , BT(Tổng chỉ huy lực lượng...) đến nhà RO kiu hén ta nhập ngũ Sau 1 tháng gia nhập quân ngũ thì RO viết thư dzìa cho JULIET :

"Em yêu! Anh mới vào quân ngũ, tiền trợ cấp thì ít mà những nhu cầu cá nhân như thuốc lá, cà phê, vân vân thì nhiều. Hãy gửi cho anh 300.000 đồng để anh tiêu vặt".

Chẳng bao lâu, RO nhận được tiền của vợ nhưng chỉ có 100.000 đồng, kèm theo đó là một bức thư viết: “Anh yêu, em hiểu nỗi vất vả của anh. Em gửi cho anh 100.000 để uống cà phê, hút thuốc . Còn cái “vân vân” thì khi nào anh về nhà là có ngay mà đâu có tốn đồng nào !”.

hay! hehe.. cái nì đọc thư giãn được àh.. chỉ tội nghiệp cho anh RO nhà ta thôi.. hehe.. vì không ai khác mà là Ro mới nói.
    <font style=&#39;width=80%; filter:glow(color=yellow)&#39;>Muốn nói ai kia thương rất nhiều
    Trong đêm lạnh lẽo với cô liêu
    Ước mong năm tháng cùng chung bước
    Và tỏ nỗi lòng người dấu yêu</font>

Wink

HIc..tại sao ai cũng đem RO ra kể chuyện thể nhỉ..hic thiên tình sử ROMEO và JULIET đẹp biết bao , sao hong ai kể vậy..chỉ thấy mấy người đem chuyện xấu ra hong àh....

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

chùi ui...tội nghiệp Ro nhà ta ghê dzậy đó...........nhưng mè hổng có lửa làm sao có khói....
    BE A GOOD FRIEND&#33;

Ro ơi sao lão lại làm hết chuyệ xấu này đến chuyện xấu khác thế?Dù sao Ro cũng là admin mà phải làm gương cho mọi người chứ,1 mình lão BT là đủ rùi bi giờ lại còn thêm Ro nữa
    Này bạn ơi xin nhớ cho rằng
    Dù đường đời vạn nẻo về đâu
    Cuộc đời mình là bụi cát xa xôi
    Thế gian này chẳng phải riêng ta

Page 1 of 3 123 LastLast