Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 11

Thread: văn minh nơi công cộng

Smile

không biết là nói chủ đề này ở đây là có ổn ko nữa nhưng mè tui ko biết nên nói ở rum nèo mới đúng nữa..thui thì nói đại ở đây dzậy..........
    các bạn có thấy là người Việt Nam chúng ta vẫn chưa có ý thức lắm nơi công cộng?........mình ko mún quơ đũa cả nắm nhưng hình như đi tới đâu tui cũng thấy những cảnh thật là......ví dụ : khi đèn đỏ thì đứng lại đúng ko?.....nhưng chỉ khi nào có CSGT còn nếu ở những con đường hơi nhỏ và ko có CSGT thì miễn bàn......
    còn nữa.....chùi ui , tui chạy đúng luật hẵng hoi , thấy đèn đỏ tui dừng xe đúng vạch ko dám đè lên vạch nữa , dzậy mà cũng có người xớn xác đụng vào xe của tui nữa chứ ,nhưng cũng ko sao , tui chỉ bực mình là đó lại là hai người thanh niên , ko có được một phép lịch sự tối thiểu là xin lỗi dù chỉ là một cái gật đầu xin lỗi, họ còn tỏ vẻ khó chịu đối với tui nữa chứ , hic , tức chít........
    còn nhiều nữa nhưng tui hổng có thời gian...để bữa khác dzậy...
    có ai có ý kiến gí hông dzậy?......
    BE A GOOD FRIEND!

shoo2006
    Guest
    hi..hi..CG binh tinh di, chuyen nay o VN la binh thuong thoi, co le là do thói quen roi. Tui nghi là tu tu roi moi nguoi se y thuc duoc thoi....

Đó là do ý thức Chấp Hành Luật Lệ của người VN chúng ta chưa được nghiêm túc , mặc dù đó chỉ là số ít nhưng nếu không chịu sửa chửa sẽ gây ra bao điều thương tâm như Gây Tai Nạn khiến người khác phải vào bệnh viện chẳng hạn.

Tôi không là anh , không là chị , không là ai bởi vì tôi chính là tôi .Tôi không cần bạn xem trọng tôi nhưng điều đó không có nghĩa là bạn có thể xem thường tôi .

tantalus
    Guest
    Hình như hỏng phải là số ít đâu hv_lb chắc không ở tp.HCM nên mới nói dậy.

ừ , "tám" ở Huế mà , chắc ở trong đó có nhiều vụ này lắm hả , hèn gì khách du lịch đến Huế đều bảo rằng Huế là nơi có an ninh tốt nhất kể cũng phải .

Tôi không là anh , không là chị , không là ai bởi vì tôi chính là tôi .Tôi không cần bạn xem trọng tôi nhưng điều đó không có nghĩa là bạn có thể xem thường tôi .

Wink

Originally posted by coolgirl@Apr 16 2003, 02:59 PM
    còn nữa.....chùi ui , tui chạy đúng luật hẵng hoi , thấy đèn đỏ tui dừng xe đúng vạch ko dám đè lên vạch nữa , dzậy mà cũng có người xớn xác đụng vào xe của tui nữa chứ ,nhưng cũng ko sao , tui chỉ bực mình là đó lại là hai người thanh niên , ko có được một phép lịch sự tối thiểu là xin lỗi dù chỉ là một cái gật đầu xin lỗi, họ còn tỏ vẻ khó chịu đối với tui nữa chứ , hic , tức chít........
    RO cũng hơi bất bình dùn cho COOL đấy, đúng là chúng ta còn thiếu một chút văn minh lịch sự ở những nơi công cộng cũng như ở những nơi trang trọng...một lời xin lỗi nếu được thốt lên dzĩ nhiên là sẽ làm cho một con người đang bực tức vơi bớt đi phần nào.
    Thôi đừng giận nữa COOL àh....cứ coi như là mình gặp sui đi....he he..
    Lời nói hong mất tiền mua
    Biết nói lời lịch sự mới là người thông minh

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

chui` ui.mọi người an ủi làm tui đỡ tức rùi......
    BE A GOOD FRIEND!

tiếp tục ........các bạn thấy sao khi đi xem ca nhạc , các bạn có cảm tưởng như thế nào về các bạn gái ôm hôn các ca sĩ nam?.........
    ca sĩ đang hát,đang tập trung vào bài hát, đang dốc hết tình cảm vào bài hát tự nhiên có người lên tặng hoa.......hết mún hát.......
    :angry:
    BE A GOOD FRIEND!

Hành động theo tui thấy là khiếm nhã , ko tốt <_< Tui ko thích như thế ... có ái mộ gì dữ lém thì đợi người ta biểu diễn xong rồi thì biểu hiện . Ok ?

Talking

còn tui thì thấy ....dù sao mình cũng là người phương đông,dù biết rằng bây giờ đã hiện đại rồi nhưng con gái phương đông thì nên ý tứ hơn chứ đặc biệt là con gái Việt Nam........
    Tui là con gái mà tui còn thấy chướng mắt thì người khác phái sẽ nghĩ gì chứ?.....
    :angry: :angry: :angry:
    BE A GOOD FRIEND&#33;

Page 1 of 2 12 LastLast