Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 26

Thread: tôi đã đẩy anh mình vào TÙ

Trung Huy
    Guest

tối rất là buồn "ai hiểu cho tôi" vì chính tôi đã đẩy anh mình vào tù .anh là người bạn thân của tôi cũng là anh bà con với tôi ,chúng tôi chơi với nhau từ nhỏ rất thân ,nhưng anh tôi tính rất trẻ con chúng tôi cùng lón lên với biết bao nhiêu kỷ niệm ,cho đến khi BA của anh tôi mất thì ko còn ai quan tâm anh ấy nữa ,tại sau tôi ko quan tam anh âý lúc đó tôi lại rủ anh ấy chơi cùng thứ chết trắng ấy ."lúc đàu anh ko chiu chơi " nhưng tôi đã dụ anh để bây giờ anh ko thể nào quay lại được nữa .chùng tôi đã cùng chơi thứ đó 2năm cho đến khi tôi quay lại được làm cuộc đời mới thì anh đã trượt dày trong nghiện ngập ,anh đã bị bắt với tội "cướp giật" và bị sử 5năm tù,"tôi là thằng tồi" anh tôi chỉ mới 18tuổi còn quá trẻ .rồi anh tôi sẻ ra sau khi ở trong tù và khi ra anh tôi sẻ ra sau ,mỗi khi nghỉ tới tôi ko sau ngủ được .tôi là người có lỗi ,"ANH ƠI HÃY THA LỖI CHO EM" tôi phải làm sau đây .

nha trang 83
    Guest
    hi hieu
    đọc bài viết của bạn vừa giận bạn nhưng cũng vừa thấy thông cảm với bạn. bạn là người đáng trách nhưng cũng vừa đáng thương . trách bạn vì sao lại đẩy anh mình vào con đường nghiện ngập. điều đáng nói ở đây là bạn đã biết hối hận với nhữn g việc làm của mình . cách để chuộc lại lỗi lầm mà bạn đã gây ra bây giờ là cố gắng tránh xa thứ bột trắng chết người kia (mà bạn đã làm được, đây là điều đáng khen), thứ hai là bạn hãy giúp anh của mình an tâm cải tạo cho thiệt tốt , hãy cố gắnng động viên anh nha bạn, sau 5 năm , anh bạn sẽ trở về với con người thiệt vốn có của mình. bạn hãy giúp anh tránh xa nàng tiên nâu. dừng để bạn bè lôi kéo vào con đưởng cũ,vì người sau khi cai nghiện rất dễ dàng quay lại con đường cũ
    chúc bạn thánh công trong mọi viêc nhất là giúp anh của bạn vượt qua thời kì khó khăn này nhé

Huy ơi! Tao bít mày bùn về thằng Phi lắm ,tao cũng như mày thui.Hồi đó khi tụi mình còn chơi chung nó là thằng thấy ghét và cũng là thằng dễ thương nhất,18t rùi mà cứ y như thằng con nít vậy.Tao với nó gây lộn hòai chỉ vì vài miếng bánh hay 1 cục xí muội. Bi giờ kô còn nó dành ăn với mình tai cũng bùn lắm. Ở trong đó chắc nó sẽ khổ lắm,nó sẽ kô còn được ăn chocolate như xưa nữa.Nó còn nhỏ wé làm sao có thể sống dc trong tù.Ngày trước sống với anh em mà còn kô dc nữa huống chi bi giờ.Nhưng tao nghĩ chuyện gì rùi cũng sẽ we,có thể đây là 1 bài học cho no chính chắn vá trưởng thành hơn.
    Anh em mình rùi cũng sẽ có dc tương lai tốt đẹp mà Huy
    Này bạn ơi xin nhớ cho rằng
    Dù đường đời vạn nẻo về đâu
    Cuộc đời mình là bụi cát xa xôi
    Thế gian này chẳng phải riêng ta

vũ hạ
    Guest
    chao huy.. trong doi ai ko co mot lan pham sai lam phai ko? minh cung vay ..minh da day em ho cua minh vao con duong sai lam do..ngay do khi biet em ay nghien minh da khuyen nhu..roi la mang nhung te hai nhat co le la do minh da noi voi em rang : da ko lam duoc gi thi thoi dung la ganh nang cho gia dinh muon hut hay tu minh di kiem ra tien ma hut" va huy biet sao ko..sau hom do em ay da bo nha ra di..da mot nam roi minh va gia dinh ko biet tin tuc gi ve em ay..minh hoi han lam ...nhung du sao thi bay gio minh cung phai co gang de tim em ay ve va minh se cung em ay vuot qua...minh se cho em ay thay rang minh luon o ben canh em ay....chung minh cung co gang vuot qua huy nhe....
    nao! tu tin va chien thang....yeah!!! :'f

duy_83
    Guest
    minh cam thay ban da biet hoi han la tot lam roi, ban dung tu trach minh nua ban a` tren doi nay ai ma chang co loi chu, cai wang trong la nguoi co loi co biet nhan loi cua minh hay ko kia,minh thi chua trai wa nhung thu do,nhung minh co rat nhieu ban be` bi nhu the minh da khuyen ho that nhieu nhung hieu wa thi chang duoc bao nhieu bay gio chi mot vai nguoi nghe loi khuyen cua minh thi van con song vui ve ben cong viec con nhung nguoi ko nghe loi khuyen cua minh thi da bi bat ve toi choi ma tuy, va dut do ,tham chi con ban ma tuy nua kia,ban dung buon nhe do la nhung hau wa ma ho da lam ra,thi ho phai ganh chiu chu minh chuc ban vui ve hon.

cám ơn sự đồng tình chia sẽ của các bạn rất nhìu.
    Huy ơi 2 năm nữa thôi anh em mình sẽ lại đòan tụ bên nhau mà, cố gắng lên nhé anh em của tôi
    Này bạn ơi xin nhớ cho rằng
    Dù đường đời vạn nẻo về đâu
    Cuộc đời mình là bụi cát xa xôi
    Thế gian này chẳng phải riêng ta

chúc mừng các bạn ,mong rằng ngày đoàn tụ đó sẽ đến sớm ,và xin chúc huynh đệ các bạn mãi là anh em tốt của nhau !
    chuyện gì qua thì cũng đã qua rồi ,hãy cố gắng làm một chỗ dựa tinh thần cho người bạn ấy nhé :'i
    <marquee behavior='alternate'> <span style=\'color:blue\'>Hãy Nói Không Với Ma Túy&#33; </span></marquee>
    &#036;&#036;&#036; %%% ^^^ &&&***--------------------------------

Tôi thấy tình cảm anh em của Bạn thật bền chặt, hãy cố g8án giúp nhau vượt qua những khó khăn hiện tại và tôi tin rằng các Bạn sẽ có một tương lai tốt đẹp thôi.

Hãy giang rộng đôi tay đón chào anh của Bạn trở về, hãy chăm sóc động viên anh ấy để anh biết rằng bên cạnh mình luôn có những người thâm sẳn sàng chia sẽ những niềm vui, nỗi buồn. Giúp anh cố gắn hoà nhập với cuộc sống đời thường và tránh xa cái thứ bột chết người đó.

Bất cứ ai sống trên đời này cũng có những sai lầm đáng trách. Các Bạn đã thấy được những sai lầm đó và sử chữa nó thì các Bạn đã là người có nghị lực. Hãy truyền nghị lực đó cho anh Bạn và giúp anh ta trở về.

Tôi chúc các Bạn thành công.
    Chẳn biết ký gì cả.
    @@@#C#@@@
    Ai quan tâm đến lập trình xin mời ghé qua www.vncoder.com nhé.
    Mèo ơi ... chụp nó di ...

hic ...mình thiệt tình xúc động trước băn khoăn của ban ...nhưng mà bạn ơi ...cuộc sống của chúng ta là tương lai vì vậy hãy gác wá khứ 1 bên ...mở rộng vòng tay đón lấy tương lai ,đón lấy người anh thân thương của ba.n ...nhé...hãy wan tâm bằng cách có điều kiện hãy lui tới thường xuyên với anh bạn ...như vậy sẽ khiến bạn đỡ ray rứt hơn ....chúc bạn sẽ ngũ ngon với giấc mơ được ôm anh mình trong vòng tay thân thiết
    Những người giàu kiếm tiền chân chính bắng con tim khối óc
    Những người nghèo bán buôn tảo tần vất vã quanh năm
    Những người cha ngồi đàm đạo thường nói về con cái
    Những người mẹ họ thường ngồi để bàn chuyện tương lai
    Những đứa con đang ngồi ăn chơi , vui vẻ , no say...
    Nào hay biết phía sau đồng tiền là mồ hôi nước mắt...
    <~~ đố biết con gái con chai

Bạn đã biết quay lại khi còn chưa muộn , mình cảm thấy bạn là một người có bản lĩnh , bạn là người đã đưa anh mình vào con đường ấy nhưng cũng chính bạn quay lại khi nhận thấy cái chết trắng đang cận kề bên. Bạn đã cho là mình đáng trách nhưng ban ơi, những chuyện bạn làm cho anh của bạn cũng chứng tỏ là bạn biết quan tâm và lo lắng khi anh ấy không thể quay lại, bạn đã làm như một người em chân thật. Bạn không phải hối tiếc khi bạn đã hành động hết sức mình nhưng không ngăn được anh ấy. Hãy cho rằng bạn đã làm đúng với anh ấy những chuyện còn lại là do anh ấy có ngăn được chình mình hay không.
    Và giờ đây, bạn đã thoát khỏi và anh bãn đã vào tù, hãy hành động và chờ ngày anh ấy ra, 2 anh em bạn sẽ xây dựng lại một cuộc sống tốt hơn và loại nỏ hẳn cái chết trắng đo ra khỏi mình bạn nhé. Mình tin bạn sẽ làm được mà. Chúc bạn thành công.
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

Page 1 of 3 123 LastLast