Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
Results 11 to 20 of 26

Thread: tôi đã đẩy anh mình vào TÙ

Một con người bãn lĩnh. Rồi bạn sẽ có đủ bản lĩnh để vượt qua được tất cã mọi chuyện. Trong cuộc sống, ai dám nói mình không có một sai lầm nào chứ, quan trong là sau sai lầm đó , mình phải biết làm gì tiếp theo , sa đoạ hay là quay đầu. Đó là điều quan trọng. Rồi mai này hi vọng với sự chân thành của bạn , sẽ giúp anh bạn trở lại với cuộc đời.
    Đó là điều quan trong nhất.
    Đừng nhìn về quá khứ một khi nó có những u nhọt. Hướng đến 1 ngày mai tươi đẹp hơn. Khi ta đến được tương lai đó rồi. Ta sẽ nhìn lại quá khứ đó như một giấc mơ vừa qua thôi bạn à.
    Ví thử đường đời bằng phẳng cả
    Anh hùng hào kiệt có hơn ai

mọi người trong diễn đàn thất tuyệt phải không bạn !
    Chỉ là một lời động viên nhưng đó là những gì mà người bạn chúng ta đang cần. Bạn ơi ,hãy vững tin lên nhé !
    Chúng tôi ủng hộ bạn !
    <marquee behavior='alternate'> <span style=\'color:blue\'>Hãy Nói Không Với Ma Túy&#33; </span></marquee>
    &#036;&#036;&#036; %%% ^^^ &&&***--------------------------------

chúc hai người sớm được đoàn tụ. mình nghĩ khi bạn đã hiểu ra được thứ chết người đó và quay trở về làm lại từ đầu.....dzậy là đúng
    Định mệnh mang chúng ta đến với nhau nhưng chính chúng ta làm cho định mệnh thành sự thật</marquee>

Thật sự thì tất cả là do bạn gây nên điều này . bạn đã nghiện , nghĩa là bạn hiểu quá rõ về sự cuốn hút ghê người của ma tuý và tất nhiên là sự nguy hiễm của nó nữa . Thế nhưng bạn lại "rủ rê" thêm người thân , là anh trai của mình vào con đường mà bạn muốn rứtra cũng không được nữa. Theo bạn thì anh trai bạn mới có 18 tuổi , có thâm niên nghiện 2 năm , bạn lại là người rủ rê , vậy bạn chơi cái thứ chết người đó từ năm bao nhiêu tuổi ????
    Thật ra trường hợp của bạn không phải là hiếm . Đã nghiện rồi thì ai không muốn có bạn cùng "chích" chung . vừa là để đỡ tốn thuốc , vừa có "bạn cùng cảnh" . Nhưng mà bạn nói bạn bỏ được rồi , phải không đó , khoảng cách giữa nghiện và tái nghiện mong manh lắm . Minh biết có người đã từng "tái" tới 9 lần mà vẫn nghiện lại. Và mỗi lần như thế họ lại kiếm thêm ma mới để có bạn .....
    Anh bạn đã vào tù rồi . mọi sự hối hận của bạn bây giờ cũng chỉ có thể làm là gắng thăm nuôi ảnh cho tốt . Và chăm sóc gia đình anh ấy . Khi đó có lẽ bạn sẽ thấy thoải mái hơn.

bạn ơi đọc bài của bạn mình cũng hiểu được ít nhiều nỗi day dứt của bạn bây giờ, bạn biết mình nghĩ sao ko?1 con người ko ai là có lỗi cả nhưng ko fải ai cũng biét nhận ra lỗi lầm của mình cả vậy nên những người biết được mình sai la những người có khả năng sử chữa được lỗi lầm của họ và họ cũng đã bớt đi được fần nào lầm lỗi của mình ,vì vậy bạn cũng đừng tự trách mình nữa, bạn rủ rê anh bạn khi bạn cũng ko hiểu rõ tác hại vậy bạn đâu hề có lỗi?bạn chỉ vô tình thôi mà ,đừng tự dằn vặt mình nữa vì điều đó chănghr có thể giúp được bạn.còn anh của bạn ko hiểu mình có wa ác hay vô tâm hay ko nhưng...biết đâu đấy mắ fải lỗi lầm này,anh của bạn sẽ chính chắn hơn và có thể trách được biết bao cám dỗ khác,hãy dành tình cảm của ban cho anh ấy và cho anh ấy biết khi anh ấy ra tù bạn nhé, 5 năm sau anh ấy vẫn có thể cùng bạn làm lại cuộc đời mà&#33; mình tin là bạn làm được&#33;chúc bạn thành công&#33;&#33;&#33;

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy ,cho tôi ngày nữa để yêu thương&#33;&#33;&#33;

moi nguoi` a` toi nghi?? rang` moi nguoi` dung` quan tam qua&#39; dang&#39; den nhu vay. lam` the&#39; chi? lam` cho QUANG HUY thay buon` va` giăn` vat. hon thoi ,hay de? cho anh ay thay minh` duoc thoai? mai&#39; chu&#39; ko phai? luc&#39; nao` cung~ thay minh`co&#39; toi.
    nhoc ko dam&#39; mua&#39; ria` qua mat tho. nhung nhoc cunG~ thay vay do&#39;
    khi nhoc post ma` thay co&#39; nguoi` doc. minh` cunG~ thay vui nhung co&#39; nhieu` nguoi` ho quan tam qua&#39; lam cho nhoc thay so. ..........
    không học hôm nay_chết đói ngày mai

Originally posted by nhoc_thamtu@Jan 24 2004, 04:01 PM
    moi nguoi` a` toi nghi?? rang` moi nguoi` dung` quan tam qua&#39; dang&#39; den nhu vay. lam` the&#39; chi? lam` cho QUANG HUY thay buon` va` giăn` vat. hon thoi
    Là anh Trung Huy, không phải Quang Huy , nhóc à &#33;
    Một đời vô danh đá sống vẫn thờ ơ
    Nhọc nhằn năm tháng, tháng năm nhọc nhằn thêm
    Đá sống không thật gần ai và cách xa mọi người
    Dường như không biết yêu và dường như không biết nhớ
    Vì con tim giá băng nên tâm hồn vô nghĩa

vốn sống đời tha phương
    mòn gót bước mà thấy trong lòng
    như luôn luôn lẻ loi

Đừng sống giống như hòn đá, giống như hòn đá
    Sống không một tình yêu
    Sống chỉ biết thân mình
    Tâm hồn luôn luôn băng giá
    Đừng hóa thân thành đá
    Vì tâm hồn đá giá băng
    .................................................. .............
    .................................................. ................
    .................................................. .....................

http://www.nhacso.net/Music/Song/Rock%2DVi...05/10/05F5EA36/

choi` oiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiií
    sori ba` kon co bac&#39; nha tai nhoc suc&#39; dong qua&#39; nen ......nha^M`
    không học hôm nay_chết đói ngày mai

kô sao hết nhóc oi, Quang Huy voi Trung Huy bạn anh khác nhau 1 trời 1 vực mi mốt đừng có bất cẩn dzậy nhe, à nói thêm nữa thằng ab5n anh bi giờ vẫn sống khoẻ re kô có gì hết
    Này bạn ơi xin nhớ cho rằng
    Dù đường đời vạn nẻo về đâu
    Cuộc đời mình là bụi cát xa xôi
    Thế gian này chẳng phải riêng ta

hitokiri_apolo
    Guest
    choy` &#33; đọc bài này tôi thấy con người đôi lúc cũng thiệt dại dột . nhưng cái quan trọng hơn và biết hối hận và sửa chữa sai lầm . rồi thời gian sẽ dàn xếp mọi việc .

Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast