Page 1 of 5 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 46

Thread: Mình ơi...

Wink

"Nhớ em nhiều, nhưng chẳng nói, nói ra rồi, cũng vậy thôi..." ! Em có biết bản nhạc này không nhỏ, nếu như em không biết thì cứ coi như là của anh muốn dành riêng tặng cho em. Xa nhau, thế là chúng ta đã thật sự xa nhau hơn 3 tháng rồi. Từng đêm vắng một mình anh trăn trở với màn đềm. Từng giọt cafê trở mặn và anh có cảm giác chát chúa nơi đầu môi. Em đã xa, xa cái thời anh và em cùng thề nguyện. Biết bao lần nhìn em trong vòng tay người khác. Anh lặng lẽ cúi đầu nghe chất chứa một niềm đau. Em xa anh ! Một điều tất yếu ! anh hiểu được vì sao em rời xa anh. thế mà ngày đó anh tin ở tình em thật nhiều. Anh tin rằng em yêu anh bằng bằng một tình yêu trinh bạch. Cũng như anh dành cho em cả trái tim nồng, thanh khiết của buổi ban sơ. Tại sao, tại sao em quên đi tất cả. Ba tháng xa nhau. Gặp lại em vừa quen vừa lạ. Ta nhìn nhau mà không nói nên câu. Anh cúi đầu lặng lẽ. Em ngạo mạn nói đùa với người yêu mới qua điện thọai di động. Có phải chăng vì anh nghèo không tiền mua hạnh phúc, nên em rời xa anh chăng. Chẳng lẽ tình yêu của chúng mình ngày nào chỉ đánh đổi bằng một cái điện thọai di động và chiếc xe ViVa sao em ?! Chẳng lẽ trong thời buổi ngày nay, con người chỉ đến với nhau bằng vật chất, và tình cảm cũng thể cân đong đo đếm như vậy... sao em.
    Thôi còn gì nữa đâu ! Thôi thì coi đó cứ như bài học đầu đời mà anh được em dạy cho anh biết được "thế nào là một tình yêu". Có lần trong cơn say anh đã khóc hu hu và gọi tên em như đứa trẻ đang thèm sữa mẹ. Thằng bạn của anh đã đánh vào mặt anh nói rằng "Đồ hèn - Nó không xứng đáng với tình yêu của mày đâu...". Nhưng có lẽ thằng bạn anh không hiểu, không hiểu được cái tình yêu anh dành cho em. Không ai có thể thay thế được em trong anh....
    Thời gian qua đi ! Liệu thời gian có trả lại cho anh một em thơ ngây thuở nào. Một cô bé ngoan hiền, thường nũng nịu mỗi lần giận dỗi. Thời gian có trả lại cho anh cái kỷ niệm anh đợi chờ mỗi khi em tan trường.... Hay thời gian chỉ có thể lấy của anh tất cả, tất cả những gì trong trắng nhất của riêng anh ?!
    Có bao giờ em buồn mà nghĩ lại rằng, có lần anh chạy theo em và người bạn trai mới trên con phố vắng người. Rất tiếc chiếc DH cà tàng của anh không thể nào theo kịp chiếc Viva mới cáu cạnh kia. Anh đã thua người ấy trong cuộc đua đơn giản, anh đã thua người ấy về vật chất khi không lo cho em được như người ấy, và đau đớn nhất anh đã thua người ấy khi đã không giữ được tình em,
    Cho anh gọi lại hai tiếng "mình ơi", để rồi chẳng bao giờ còn có cơ hội để được lại một lần nữa. Thương gởi về em những tháng ngày êm ái đầy hoa mộng và cũng thương trả lại em câu nói hứa ngàn đời chung thủy với nhau. Bây giờ anh mới biết câu nói đó chỉ có thể đúng một nữa, một nữa là anh ngàn đời chung thủy với tình em. Còn em thì ...

P/S : Thương tặng một bạn trong diễn đàn :lol: :o
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có một thời lầm lỡ

đâu phải TY lúc nào cũng dễ bị chôn vùi bởi vật chất tầm thường . Chắc gì người con gái đó đã nói hai tiếng CHIA TAY chỉ vì " chiếc DH cà tàng " không háo nhoáng như VIVA , di động . tại sao bạn không nghĩ cô âý và bạn không còn hợp nhau ? Đó có hay hơn không ?! dù chia tay nhưng hãy luôn để người iu ...xưa đẹp mãi trong tim mình!

hixhixhix.....Seo nghe bùn não ruột wé ! Tặng người bài hát "Thân phận nghèo" nà...đúng tâm trạng ko
    Click vào đây để nghe ! Nếu ko nghe được thì load cái nì về nghe

"Anh nghèo tay trắng bao năm
    Yêu không dám ngỏ âm thầm đắng cay
    Anh về trông những cơn say
    Lênh đênh trọn kiếp trắng tay trọn đời... "

Một đời lênh đênh trắng tay
    Yêu em nhiều bao năm ngại cưới
    Sợ tình vây kín thương đau
    Khi đời mình nghèo khó mai sau
    Để rồi hôm nay xót xa
    Khi nhình người yêu mê kiếp sa hoa
    Ngậm ngùi thương tiếc riêng ta
    Tìm đâu giây phút mặn mà.

Phân nghèo như con nước trôi
    Đưa con thuyền rời đâu là bến
    Bồng bềnh duyên kiếp mong manh
    Bao ngày sầu ngặp mãi xuân xanh
    Đường về hôm nay vắng tanh
    Mưa lạnh lùng qua mái tranh sơ
    Chạnh lòng thương nhớ bơ vơ
    Nhân thế ơi sao mà hững hờ.
    ĐK:
    Từ lâu âm thầm sống kiếp nghèo nàn
    Bao cuộc tình bao lần gian dở trong tôi
    Bởi trắng tay nên người ta mới phụ mình
    Thân phận nghèo nên lòng dám trách chi ai.

Làm người không ai ước cao
    Mơ sang giàu lợi danh quyền quý
    Mà trời cho tôi trắng tay
    Nên một đời ôm lấy chua cay
    Nhìn đời bon chen đổi thay
    Bao cuộc tình mua bán trao tay
    Lạy Trời thương xót thân con
    Cho kiếp sau không là kẻ nghèo... !!!

Wink

Khi những kỷ niệm về em hiện về trong anh, anh lại chỉ biết tìm lại em qua những góc phố cũ, con đường thân quen.Nơi chúng ta hò hẹn, nơi chúng ta quen nhau ....
    Biết làm gì được khi chúng ta không thể nào là của nhau em nhỉ, thôi đành chia tay khi giấc mộng yêu đương kia trọn vẹn, giữ chút kỹ niệm trong lòng cho đỡ nỗi buồn cô đơn
    Biết xa nhau là ta sẽ đau buồn thế sao không chờ nhau cuối con đường, đường dài mãi xa, sao bóng em không quay lại. Tan nát tim anh em nào hay.
    Khi đi đến cuối con đường ấy, lời chia tay phải thốt ra thôi, dẫu em và nah không nói được. Nhưng qua đôi mắt em, anh đã hiểu, anh không biết nói gì cả, chỉ xin em , xin em :
    Hãy cho anh được một lần nữa thôi được nắm lấy tay em !

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

làm người ai kô ước cao,mơ sang giàu lợi danh quỳền quý
    mà trời cho con trắn tay nên 1 đời ôm lấy chua cay
    nhín đời bon chen đổi thay ,bao cuộc tình mua bán trao tay
    lạy trời thương xót thân con cho kiếp sau kô làm kẻ nghèo
    Này bạn ơi xin nhớ cho rằng
    Dù đường đời vạn nẻo về đâu
    Cuộc đời mình là bụi cát xa xôi
    Thế gian này chẳng phải riêng ta

Có ai biết bài này không ta
    "Ngày xưa em dịu hiền ! không má phấn môi son nên anh yêu em thật nhiều, như yêu một lòai hoa ! Một lòai hoa trắng trong như tình anh thật trong trăng. Nào ngờ hôm nay ! Em đã xa anh thật rồi ......
    Đ/K ....Thời nay con gái ! Mấy người mà chung tình ! bán rẻ hai chữ thủy chung. Nghèo mà trèo cao ! Em ham tiền ham xế em bán đi cả tình mình! MỘt chiều đi trên đường phố ! thấy em đi với người tình sao mà nghe chát đầu môi ! Bao nhiêu ước nguyện ! bấy nhiêu tình yêu xưa ! Ôi đồng dollar đả cướp đi cuộc đời em tôi..."
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có một thời lầm lỡ

Wink

Originally posted by admin@Apr 21 2003, 08:22 AM
    Có ai biết bài này không ta
    "Ngày xưa em dịu hiền ! không má phấn môi son nên anh yêu em thật nhiều, như yêu một lòai hoa ! Một lòai hoa trắng trong như tình anh thật trong trăng. Nào ngờ hôm nay ! Em đã xa anh thật rồi ......
    Đ/K ....Thời nay con gái ! Mấy người mà chung tình ! bán rẻ hai chữ thủy chung. Nghèo mà trèo cao ! Em ham tiền ham xế em bán đi cả tình mình! MỘt chiều đi trên đường phố ! thấy em đi với người tình sao mà nghe chát đầu môi ! Bao nhiêu ước nguyện ! bấy nhiêu tình yêu xưa ! Ôi đồng dollar đả cướp đi cuộc đời em tôi..."
    ...Cuộc tình thứ nhất em đã trót trao "Đài Loan", tình iu đầu tiên....

Cuộc đời muôn hình muôn vẻ, người chung tình cũng có, kẻ phụ tình cũng có, bất kể nam nữ gì cũng có thể lọt vào các trường hợp này. Ta may mắn gặp được người thương yêu mình thật sự thì hạnh phúc wá rồi, còn nếu ko đươc thì đừng nghĩ tới người ấy nữa, có như vậy thì mới đỡ đau buồn thôi.

Dù biết cố quên lại càng nhớ, vậy thì chỉ còn cách lao vào công việc nào đó để ko nghĩ tới thôi, có vậy ta mới dần nguôi ngoa. Đừng khơi nỗi đau làm vết thương lòng lại nhỏ máu!

I don't believe what people say.
    I believe what they do.

cuộc đời cao sang đưa bước em sang ngang wên lời hẹn ước năm nào
    nơi đây phố nghèo 1 mình anh đơn côi ngồi ôm thương nhớ trọn đời
    rồi từng đênm trăn sáng bên mái nhà cô liêu
    mình anh đơn bóng nghe buốt lạnh con tim
    nay đời anh thíu em như sân ga vắng còi tàu
    P/S:trích lời "Căn nhà mộng ước"
    Này bạn ơi xin nhớ cho rằng
    Dù đường đời vạn nẻo về đâu
    Cuộc đời mình là bụi cát xa xôi
    Thế gian này chẳng phải riêng ta

...Gởi lại em những tháng ngày êm đềm hoa mộng nhất của một thời con gái ! Quên đi giấc mơ xưa không thành ! Chúc an lành và hạnh phúc ...

P/s : Đọc chộm được nhật ký của romeo thấy có đọan này hay quá ! Post lên cho pà con coi !

NTT vô đây mà ngưỡng mộ mọi người hát hay quá trời àh..hìhì.. NTT chỉ biết ngồi dòm mà thôi.. chứ có biết hát hò chi.
    P/S: Ông BT này chơi xấu nghen! Vậy mà cũng được sao..đọc trộm nhật kí mà còn hê lên um sùm cho bà con biết... thiệt tình.
    <font style=&#39;width=80%; filter:glow(color=yellow)&#39;>Muốn nói ai kia thương rất nhiều
    Trong đêm lạnh lẽo với cô liêu
    Ước mong năm tháng cùng chung bước
    Và tỏ nỗi lòng người dấu yêu</font>

Page 1 of 5 123 ... LastLast