Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
Results 11 to 20 of 22

Thread: Xin hãy giúp em

Guest_toi_va_doi
    Guest

Sống và chết một lần là hết
    Định mệnh chung cho cả một kiếp người
    Sống và chết chỉ có một lần thôi
    Nên còn sống phải tìm ra lẽ sống

Con người ai cũng vậy em ạ rồi phải thất bại, rồi phải lầm lỗi, phải có tội, nhưng em hãy nhớ rằng có sai mà biết sửa mới là điều đáng quý em ạ. Anh rất xúc động và cảm phục về nhữnng gì mà người bạn trai của em đã hành động, em hãy lấy niềm tin từ tình yêu của em và tình thương từ những người thân mà hãy sống cho tốt, sống bằng tình cảm chân thành với tình cảm của mọi người dành cho em. Hãy lấy tiếng nói từ tình yêu của em và tình cảm thân thương của gia đình làm nên tảng cho cuộc đời mình em nhé!

Wink

" Sống và chết một lần là hết
    Định mệnh chung cho cả một kiếp người
    Sống và chết chỉ có một lần thôi
    Nên còn sống phải tìm ra lẽ sống "

....... ÔI ! Chân lý của bạn "Toi_va_doi" thật là sâu sắc ...!!
    ----> " Hãy lấy tiếng nói từ tình yêu của em và tình cảm thân thương của gia đình làm nên tảng cho cuộc đời mình em nhé! "

RO cũng cảm thấy như vâỵ đó ...nếu chúng ta biết nhận ra sai lầm của mình và tìm ra được giải pháp để giải quyết thỏa đáng thì ..không có gì là muộn cả ....!! RO hy vọng bạn và người bạn của bạn có thể giữ vững được lập trường của mình để giúp "người" đang lầm lỡ âý ..

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

Wink

Originally posted by Romeo@Jan 2 2003, 04:44 PM
    " Hãy lấy tiếng nói từ tình yêu của em và tình cảm thân thương của gia đình làm nên tảng cho cuộc đời mình em nhé! "

RO cũng cảm thấy như vâỵ đó ...nếu chúng ta biết nhận ra sai lầm của mình và tìm ra được giải pháp để giải quyết thỏa đáng thì ..không có gì là muộn cả ....!!
    RO nói đúng lém ,chẳng có gì là muộn nếu chúng ta đã nhận ra sai lầm của mình ,đời còn dài ,tương lai còn rộng mà :lol:
    <marquee behavior='alternate'> <span style=\'color:blue\'>Hãy Nói Không Với Ma Túy&#33; </span></marquee>
    &#036;&#036;&#036; %%% ^^^ &&&***--------------------------------

Wink

trùi, rúc cục thì nhân vật chính Crazy biến đâu mất tiu gòi, để các anh chàng trên diễn đàn ngẩn ngơ làm thơ hoài nè?
    Bạn Crazy ạ, bạn đã có 1 người yêu thật tuyệt vời đấy, hiếm có lắm&#33;
    Hãy cố gắng làm sao để những năm tháng cuối cùng, bạn và anh ấy được hạnh phúc, đừng làm khổ cả 2 như thế nữa, bạn tự hành hạ mình sẽ làm anh ấy đau lòng đó&#33;

I don&#39;t believe what people say.
    I believe what they do.

Tuong Vi
    Guest

có được người bạn trai như vậy thì quá tuyệt rồi, mình thành tâm chúc mừng bạn và cũng chúc bạn được hạnh phúc&#33;

five's Avatar

ồ. có một người như vậy thì hãy cố giử thật chắt nhé bạn
    hoquyphung84@yahoo.com
    Ta đây tên là Five, nên bà con hay gọi chú Five... chú Five... Xin mới đến với quầy xem bói của chú Five... để được nghe qua vài câu phán xét về tính cách qua Tên của bạn nhằm lấy hên đầu năm mới... Xin mời&#33;

Bac si quai di
    Guest
    Bạn crazy oi, bạn còn mai mắn hơn rất nhiều người. Đứng về mặt "chiên môn" tôi cho bạn biết rằng trong đời còn có rất nhiều mảnh đời bất hạnh. Không nói về mặt nghèo khó, tôi chỉ nói về mặt sức khỏe và bệnh tật thôi. Bạn mới nhiễm HIV thì bạn biết cuộc sống của bạn còn 5 - 10 năm nữa thậm chí là 15 - 20 năm níu bạn sống lành mạnh và tích cực chữa trị. Có những căn bệnh quái ác hơn có thể cướp đi sinh mạng con người trong phút chốc. ví dụ như bệnh ung thư, bệnh tim mạch, tai biến mạch máu não, bệnh nhiễm virus lạ, ... Có người khi mới sinh ra đã mang trong người căn bệnh hiểm nghèo, cái chết luôn rình rập họ bất kể lúc nào. Kể cả những người khỏe mạnh như tôi, như thamtunet, nhu banthan, ... thì cũng không biết mình "theo ông bà" lúc nào, vì cuộc sống này có quá nhiều hiểm nguy như tai nạn giao thông chẳng hạn. (không dám liệt kê nhiều vì ...sợ).
    Vậy thì hãy sống sao cho có ý nghĩa trong quãng đời còn lại của mình.
    Tôi kể cho các bạn nghe câu chuyện về cô giáo của tôi, một tấm gương về nghị lực.
    Cô năm nay 36 tuổi, là giáo viên dạy văn. Gần 10 năm nay cô phải mang trong người căn bệnh ung thư thanh quản quái ác. Nó đã cướp đi giọng nói trong trẻo của cô 8 năm rồi và từng ấy năm cô phải ăn bằng ống sond dạ dày. Cô chưa có gia đình, quanh cô chỉ có đám học trò nheo nhóc. Vậy mà cô vẫn tự tin với chính mình. Cô vẫn giúp đỡ được mẹ già và các cháu, cô vẫn giúp cho bao nhiêu đứa học trò thành đạt. Mỗi khi có bạn nào gặp khó khăn trong cuộc sống cô đều giúp, cô giúp bằng tất cả tình thương của mình và bằng tấm gương nghị lực của mình.
    Bạn ơi, bạn còn tất cả tại sao bạn muốn hủy hoại đi??? :angry:

Ôi &#33; Cuộc sống thật đáng quí và tươi đẹp biết bao &#33;&#33;&#33; Hãy cố gắng trân trọng nó nhé bạn

Đúng đấy cuộc sống tươi đẹp biết bao nếu chúng ta biết hưởng thụ nó
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

Jap4viet
    Guest
    Crazy ạ&#33;&#33;&#33; mình nghĩ nếu bạn đã nghĩ về bản thân và gia đình thì mình nghĩ chắc bạn đã có câu trả lời cho bạn rồi phải không&#33;&#33;&#33; Mình thấy nếu bạn đã biết nhìn nhận bản thân 1 cách khách wan như thế thì không lí do gì có thể ngăn cản bạn tự hòan thiện bản thân. Mình tin bạn có thể thay đổi cuộc sống của mình sao cho có ích cho bản thân, gia đình và xã hội.
    Bạn biết không các bậc cha mẹ không mong muốn gì hơn là mang lại sự vui vẻ và hạnh phúc cho con mình, vì vậy, để thể hiện sự trân trọng hay nôm na là báo hiếu cho ơn nghĩa sinh thành của cha mẹ bạn thì không có gì hơn là bạn hãy tự yêu quí lấy bản thân mình, đó chính là điều có ý nghĩa nhất đối với cha mẹ của bạn. Bạn yêu quí bản thân mình, sống vui vẻ là cha mẹ và gia đình bạn đã mãn nguyện rồi&#33;&#33;&#33;
    Gia đình mình cũng đã một lần trong hòan cảnh như bạn. nhưng chính câu nói: "Con thương bản thân con nghĩa là con đã báo hiếu cho cha mẹ rồi&#33;&#33;&#33;".
    Còn chuyện tình cảm của bạn thì có lẽ BT đã nói hết rồi&#33;&#33; nhưng mình muốn góp thêm tí í kiến nữa thôi: Hai người nếu không thể là người yêu thì vẫn có thể là bạn thân mà&#33;&#33;&#33; điều đó có thể giải wuyết cả hai mâu thuẫn trong bạn. mặc khác hãy coi nhau là những người bạn thân, tâm sự với nhau thật chân thành, bạn ấy sẽ hiểu và thông cảm cho bạn&#33;&#33;&#33;&#33; cũng như bạn ấy vẫn đang ở bên bạn vậy&#33;&#33;&#33; Đó là điều đáng quí.... Bạn ạ&#33;&#33;&#33; hãy vui sống nhé bạn&#33;&#33;&#33;&#33;

Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast