Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 13

Thread: đang tuyệt vọng mong muốn được chia sẻ

đang tuyệt vọng mong muốn được chia sẻ

Chào các bạn.
    Mình đã vào diễn đàn Niềm tin đọc nhiều, hôm nay mong muốn được chia sẻ vì mình cũng có chồng bị nghiện, mình đang tuyệt vọng lắm.

Quote Originally Posted by lan73 View Post
    Chào các bạn.
    Mình đã vào diễn đàn Niềm tin đọc nhiều, hôm nay mong muốn được chia sẻ vì mình cũng có chồng bị nghiện, mình đang tuyệt vọng lắm.
    thật sự không có nỗi khổ nào khổ bằng chẳng may lấy phải chồng nghiện, nhưng có lẽ đó là số phận rồi bạn ợ, thân gái 12 bến nước đục hay trong đa số họ phải chấp nhận, có người thì bỏ ngay khi biết chồng nghiện, đó là phụ thuộc vào hoàn cảnh từng người, có người vì quá yêu chồng nghĩ còn nước còn tát, nhưng tát mãi vẫn đầy, chịu bao nhiêu áp lực, rồi kinh tế , nói chung là vất vả, chỉ khuyên bạn , đó là số phận, mà số phận thì tránh cũng không được, bạn hãy có lựa chọn cho riêng mình , chứ sức chịu đựng của con người có hạn, chúc bạn sớm tìm được phương pháp để giúp chồng ra khỏi vũng lầy matuy nếu cần giúp đỡ hãy pm cho mình , mình sẽ hướng dẫn sau quá trình trải nghiệm 15 năm
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

mình cũng bị nghiện , và mình thật sự rất thường vợ mình , mình đã đề nghị cô ấy li dị , mình để cho co cô ấy tất cả tài sản và quyền nuôi con , nhưng cô ấy vẫn không chịu li dị .

mình hiện đã bỏ được 18 ngày rồi , nhưng mình thấy tương lai mù mịt lắm ,

mình đủ nhận thức để biết rõ tác hại của ma túy , mà sao vẫn không đủ nghị lực bỏ được nó , hiện giờ mình chỉ nghĩ có cơ hội là mình lập tức sử dụng lại, mỗi tháng mình thu nhập khoảng 12T suốt 17 năm nay mình nghiện ma túy , cứ chơi khoảng 2 tháng thì lại bỏ khoảng nữa tháng

khoảng thời gian bỏ lâu nhất của mình là 2 năm rưỡi cũng là dịp mình lấy vợ . bây giờ mình thật sự thấy lập gia đình là sai lầm lớn nhất của 1 thằng nghiện , tự nhiên làm khổ thêm vợ con .

giờ mình chỉ mong sao cô ấy đồng ý li dị mình để mình sống cuộc sống mà mình lựa chọn , mình sẽ sử dụng ma túy cho đến khi nào chết thì thôi , ôi sao mình muốn tự sát quá .

Mình thực sự khuyên bạn nên chia tay với chồng bạn đi , việc gì phải sống hết phần đời còn lại với 1 người nghiện .

hoặc là chấp nhận nó và vui vẻ với nó , chứ đừng băn khoăn tuyệt vọng làm gì.

như mình nè , sau nhiêu lần cai nghiện rồi lại tái nghiện , chắc lần này mình lật bài ngữa với gia đình luôn , mình sẽ nói mình ko muốn bỏ nữa , mình sẽ chơi tới cuối đời .

ôi chả biết sao nữa mình cũng tuyệt vọng quá bạn lan ơi . giờ làm sao ta ?

Quote Originally Posted by xxvuaxx View Post
    mình cũng bị nghiện , và mình thật sự rất thường vợ mình , mình đã đề nghị cô ấy li dị , mình để cho co cô ấy tất cả tài sản và quyền nuôi con , nhưng cô ấy vẫn không chịu li dị .

mình đủ nhận thức để biết rõ tác hại của ma túy , mà sao vẫn không đủ nghị lực bỏ được nó , hiện giờ mình chỉ nghĩ có cơ hội là mình lập tức sử dụng lại, mỗi tháng mình thu nhập khoảng 12T suốt 17 năm nay mình nghiện ma túy , cứ chơi khoảng 2 tháng thì lại bỏ khoảng nữa tháng

khoảng thời gian bỏ lâu nhất của mình là 2 năm rưỡi cũng là dịp mình lấy vợ . bây giờ mình thật sự thấy lập gia đình là sai lầm lớn nhất của 1 thằng nghiện , tự nhiên làm khổ thêm vợ con .

giờ mình chỉ mong sao cô ấy đồng ý li dị mình để mình sống cuộc sống mà mình lựa chọn , mình sẽ sử dụng ma túy cho đến khi nào chết thì thôi , ôi sao mình muốn tự sát quá .

Mình thực sự khuyên bạn nên chia tay với chồng bạn đi , việc gì phải sống hết phần đời còn lại với 1 người nghiện .

như mình nè , sau nhiêu lần cai nghiện rồi lại tái nghiện , chắc lần này mình lật bài ngữa với gia đình luôn , mình sẽ nói mình ko muốn bỏ nữa , mình sẽ chơi tới cuối đời .

Nếu có điều kiện chơi cả đời thì chẳng cần cai làm gì , vì matuy chứ ko phải điếu thuốc lào, còn ko thì cứ phải cai, cai được đến khi nào thì cai, đừng có ý nghĩ tiêu cực tự sátchẳng ai muốn chết đâu, còn sống chẳng đơn giản chút nào, còn sống thì ta phải có trách nhiệm với người thân chứ ko thể ích kỷ sống cho riêng mình
    Chú ý

Talking

thấy xxxvuaxx chém ở chatbox tưởng oai hùng lắm , không ngờ . suy nghĩ của ông giống như t 2 năm trước cậy có thu nhập cao ( 12t/t của xxxvuaxx ko to đâu chỉ = màu mè ngoài lương thôi ) nghĩ cũng cứ chơi rồi cũng gạ vợ ly dị cho vợ con đỡ mang tiếng nhưng rồi thì BÙM . mất việc về nhà dặt dẹo đi xin việc mới => đc một thời gian chẳng gạ vợ nó lại bỏ mình hiiiiiiiiii $ là một vấn đề còn sinh hoạt như con ma của mình , sức khoẻ ..... bây giờ ngồi cạnh cái máng lợn mà cai . Sướng rơi nc mắt . xxxvuaxx => xxxsưxx thôi.

tuyệt vong có nghĩa là tự chôn mình

còn cố gắng và còn niềm tin là còn lỗi thoát cho mình
    không biết nói thế nào vì tất cả dường như là vô ích

Quote Originally Posted by caydangtinhdoi View Post

Quote Originally Posted by ninhtroc_7x View Post
    Không lên tin vào một caí gì tuyệt đối , không lên đặt niềm tin vào một cái gì quá nhiều ...nếu một cái gì đó mất đi , niềm tin mất đi, thì cũng không bị hụt hẫng ...sống trên đời phải vậy
    Câu này thì chính xác rồi. Đôi khi vui - buồn - khóc - cười -lòng tin sụp đổ, rồi cũng phải tìm mọi cách cố gắng lấy lại cân bằng, cuộc sống vẫn phải tiếp diễn.

Quote Originally Posted by xxvuaxx View Post

Cả quyền nuôi con bạn cũng cho hả?

Tôi cũng mong bạn dũng cảm có lựa chọn phù hợp

Sống nghèo, rau cháo cũng được nhưng CUỘC SỐNG LỆ THUỘC thật sự là rất khổ, tôi thật sự thông cảm. Đã lệ thuộc thì làm gì còn TỰ DO.

Mong bạn khỏe & có con đường sáng.

Quote Originally Posted by caydangtinhdoi View Post

thienlong cũng nghĩ như caydangtinhdoi còn niềm tin còn cố gắng là còn có hy vọng. Những người từng dùng matuy như anh em mình phải có 1 thời gian thật dài (2 hay 3 năm) kg dùng matuy nữa rồi nhìn lại mọi thứ thì mới có suy nghĩ khác đi được. Cai matuy đã khó cai bệnh trầm cảm còn khó hơn nó ăn vào não của anh em mình rồi kg hiểu sao lúc nào cũng thấy buồn hix.
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

Quote Originally Posted by thienlong View Post
    thienlong cũng nghĩ như caydangtinhdoi còn niềm tin còn cố gắng là còn có hy vọng. Những người từng dùng matuy như anh em mình phải có 1 thời gian thật dài (2 hay 3 năm) kg dùng matuy nữa rồi nhìn lại mọi thứ thì mới có suy nghĩ khác đi được. Cai matuy đã khó cai bệnh trầm cảm còn khó hơn nó ăn vào não của anh em mình rồi kg hiểu sao lúc nào cũng thấy buồn hix.
    Chúc các anh chị em cố gắng vượt qua MT thành công.

Hàng ngày trong cuộc sống, bất kỳ ai cũng có những lúc căng thẳng, chán nản, buồn rầu, trầm cảm, phải cố gắng nhiều, nhất là trong cuộc sống có nhiều trách nhiệm phải làm, nhiều áp lực mà kinh tế, việc làm khó khăn như thế này.

Nếu cần thiết thì cũng nên theo những đợt điều trị của bác sĩ.
    Cứ nghĩ chuyện đó giống như sốt thì phải hạ sốt, nên dùng biện pháp lành mạnh, nhờ đến những người có chuyên môn, đừng dùng bia, rượu hoặc chất kích thích khác.... để giải sầu rồi càng hại thêm.

Page 1 of 2 12 LastLast