Page 10 of 11 FirstFirst ... 891011 LastLast
Results 91 to 100 of 110

Thread: mình thật sự tuyệt vọng, mất lòng tin và nản chí

Nhờ có diễn đàn này mình cũng hiểu biết thêm nhiều. Trong cuộc sống, công việc cũng như tình cảm, trăm sự là tại không rõ ràng, tại hiểu lầm.

Nói thế này hơi khập khiễng , nhưng phụ nữ khi sinh con, đau có khi đến mấy ngày vật vã mới sinh được đứa con, cắt sống khâu sống, cũng là da là thịt, đau kinh khủng luôn, chửa là cửa mả, cũng là sinh tử, mà hiếm có người chết vì sinh con, nhịn chè, nhịn thuốc, nhịn đủ thứ, đau đớn mệt mỏi, vì con cái, rồi cũng qua hết.

Còn với người nghiện, không hiểu vì yếu đuối, ích kỷ hay mức độ đau đớn vật vã khi không có ma túy thế nào mà 1 số người nghiện, giữa gia đình và ma túy, họ sẵn sàng buông tay với gia đình. Thật là đáng sợ.

Chỉ mong sao bản thân người nghiện nhận thức được và dám đối diện với tình trạng bệnh tật, khó khăn và sai lầm mình đang mắc phải để cùng với bố mẹ, gia đình có hướng hỗ trợ cùng vượt qua ảnh hưởng của ma túy.

Mong anh em cố gắng vượt qua ma túy thành công để các gia đình được hạnh phúc hơn.

Quote Originally Posted by lan73 View Post
    Nhờ có diễn đàn này mình cũng hiểu biết thêm nhiều. Trong cuộc sống, công việc cũng như tình cảm, trăm sự là tại không rõ ràng, tại hiểu lầm.

Nói thế này hơi khập khiễng , nhưng phụ nữ khi sinh con, đau có khi đến mấy ngày vật vã mới sinh được đứa con, cắt sống khâu sống, cũng là da là thịt, đau kinh khủng luôn, chửa là cửa mả, cũng là sinh tử, mà hiếm có người chết vì sinh con, nhịn chè, nhịn thuốc, nhịn đủ thứ, đau đớn mệt mỏi, vì con cái, rồi cũng qua hết.

Còn với người nghiện, không hiểu vì yếu đuối, ích kỷ hay mức độ đau đớn vật vã khi không có ma túy thế nào mà 1 số người nghiện, giữa gia đình và ma túy, họ sẵn sàng buông tay với gia đình. Thật là đáng sợ.

Chỉ mong sao bản thân người nghiện nhận thức được và dám đối diện với tình trạng bệnh tật, khó khăn và sai lầm mình đang mắc phải để cùng với bố mẹ, gia đình có hướng hỗ trợ cùng vượt qua ảnh hưởng của ma túy.

Mong anh em cố gắng vượt qua ma túy thành công để các gia đình được hạnh phúc hơn.
    /

/Lại
    thêm một lần nữa tớ nhai lại, bọn tớ ảnh hưởng trược tiếp, cồn cậu bị gián tiếp, lên đau về thể xác thì cậu không thể hiểu bằng chúng tôi, cảm giác nó khó chịu lắm, vì cai trong nhà , ngoài kia có bọn nó đang bán, chỉ cần ra ngoài được là hết đau, vì thế cơn đau dữ dội hơn, nhưng thực sự nội đau về tinh thần thì chắc chắn cậu đau hơn, so sánh với đau sinh nở,thì để thường hay đẻ mổ thì chắc là kiểu gì cũng đau,mình chưa sinh lần nào nhưng chắc đau lắm... nhưng sau cơn đau đó,có một hạnh phúc thiêng liêng nhất của người phụ nữ là được làm mẹ"tình mẫu tử"giúp cậu sẽ vượt qua mọi nỗi đau... còn nỗi đau của người vật matuy nhiều khi vượt xa tình thân ,tình mẫu tử và thế là "tẩu hỏa nhập ma, gọi tắt là matuy
    Chú ý

Những người không nghiện MT cũng đã từng có lúc đau đớn, mất ngủ,.... phải điều trị bằng các biện pháp y tế.

Việc thương yêu, chăm sóc, ngọt ngào với người cai nghiện là 1 việc tốt, động viên tinh thần, nên làm, nhưng nếu đòi hỏi về chuyện đó thì thật sự là biểu hiện của sự yếu đuối và ích kỷ. Cá nhân tôi khi yêu thì rất yêu, chồng nghiện không bao giờ kỳ thị, khinh rẻ, luôn cư xử tôn trọng, đối xử như 1 người đàn ông bình thường, ốm đau thì cơm cháo thuốc men, vợ chồng tôi chưa bao giờ đánh cãi chửi nhau, cuộc sống trong gia đình chúng tôi cư xử rất có văn hóa.

Nhưng mặt khác tôi cũng là người rất nghiêm túc với cuộc sống, phân biệt được cái đúng và cái sai lầm, không bao giờ dung túng, bênh vực cho tệ nạn. Nên có thể theo nhau 5 năm -10 năm, cũng có thể chia tay trong 1 ngày, mà không hề áy náy, vì những gì có thể làm cũng đã làm rồi.

Nếu là 1 người sống có trách nhiệm với bản thân và gia đình, thời gian sẽ dành để nghĩ hôm nay con mình ăn gì, học gì, sau này lớn lên làm nghề gì, lấy ai,… chứ không chỉ ngồi buồn, chán, nản, tiêu cực.

Nếu bản thân người cai nghiện MT yếu đau về thể chất, tinh thần, không làm việc lớn thì làm việc nhỏ, chỉ cần lành mạnh và hữu ích. Cuộc sống luôn khó khăn và không êm đềm.

Tại sao trước công an, cán bộ các trường trại, hoặc trước những thành phần đại ca, đại bàng mắng chửi đánh đập cho người nghiện biết sợ hãi, khúm núm, gọi dạ, bảo vâng, tự giác chấp hành kỷ luật, còn với gia đình, những người tốt với mình lại đòi hỏi này nọ, và viện ra nhiều lý do biện minh cho hành động của mình.

Bố mẹ không hợp thì tách ra ở riêng, vợ hoặc chồng không tốt, không hạnh phúc thì chia tay, trả tự do cho nhau, hãy sống tự lập, tự chịu trách nhiệm về cuộc sống của mình.

Tôi rất thông cảm với những đau đớn về thể chất của người nghiện MT khi cai, nhưng hãy cố gắng cư xử tốt với gia đình và thuyết phục gia đình giúp đỡ điều trị bằng những cách hợp pháp. Rất mong các anh chị em cố gắng vượt qua ma túy.

Quote Originally Posted by VUNG_THAN View Post
    /
    /đây
    là rum để chúng ta cùng chia sẻ về matuy , bạn cứ nói ra những gì bạn nghĩ để cho nhẹ lòng , tuy rằng mọi người không chia sẻ được cho bạn nhiều , nhưng chúng tôi luôn lắng nghe những gì bạn nói bạn viết, cố gắng bạn nhé , chúng tôi luôn mong cuộc sống của bạn được cải thiện theo hướng tích cực, và cầu chúc cho gia đình bạn ấm êm hạnh phúc
    Sức chịu đựng của mỗi người có hạn, tôi cũng chỉ biết thương, thông cảm, động viên, còn chẳng thể làm gì hơn, 1 mình tôi cố cũng không nổi, lực bất tòng tâm. Giờ tôi chỉ vận động chồng tôi đến với rum này để anh ấy tự nhận thức, mong bạn và anh chị em trong rum hỗ trợ giúp đỡ, mong anh ấy sẽ cố gắng không buông xuôi, sẽ tự chọn cho bản thân cách sống tích cực.
    Hôm nay là 1 ngày chẳng hiểu ra sao nữa. Mong mọi chuyện sẽ tốt.

Sức chịu đựng của mỗi người có hạn, tôi cũng chỉ biết thương, thông cảm, động viên, còn chẳng thể làm gì hơn, 1 mình tôi cố cũng không nổi, lực bất tòng tâm. Giờ tôi chỉ vận động chồng tôi đến với rum này để anh ấy tự nhận thức, mong bạn và anh chị em trong rum hỗ trợ giúp đỡ, mong anh ấy sẽ cố gắng không buông xuôi, sẽ tự chọn cho bản thân cách sống tích cực.
    Cùng trên 1 chiếc xe đạp, người ngồi sau mải miết đạp, trong khi chính người điều khiển ngồi phía trước cứ giữ phanh thì xe vẫn không thể tiến được. Cùng nhau cố gắng, cùng nhau quyết tâm để nhân đôi niềm tin, nhân đôi sức mạnh chị nhé! Chúc chị, ah không, chúc anh sớm vượt qua thử thách này, để cuộc sống của chị không còn những lo âu, trăn trở, mệt mỏi... như thế này nữa. [-O
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

/

.
    chỉ tại matuy làm cho anh ấy có chút biến dạng về mọi mặt một chút thôi, đó là do tác động của matuy, mình tin rằng ko có matuy anh ấy là người đàn ông tốt , tuy không dám nói tốt hơn tất cả đàn ông ở đất nước này , nhưng ít nhất anh ấy cũng tốt hơn mình, còn mấy tháng nữa thôi, đón nhận anh ấy trong tình yêu thương và sự cảm thông ...hãy cho anh ấy thêm cơ hội
    Chú ý

Quote Originally Posted by nhóc phù thủy View Post
    Cùng trên 1 chiếc xe đạp, người ngồi sau mải miết đạp, trong khi chính người điều khiển ngồi phía trước cứ giữ phanh thì xe vẫn không thể tiến được. Cùng nhau cố gắng, cùng nhau quyết tâm để nhân đôi niềm tin, nhân đôi sức mạnh chị nhé! Chúc chị, ah không, chúc anh sớm vượt qua thử thách này, để cuộc sống của chị không còn những lo âu, trăn trở, mệt mỏi... như thế này nữa. [-O
    Cảm ơn bạn nhé, mình nhấn vào chữ thank mà không được

Quote Originally Posted by VUNG_THAN View Post
    /

/Lại
    thêm một lần nữa tớ nhai lại, bọn tớ ảnh hưởng trược tiếp, cồn cậu bị gián tiếp, lên đau về thể xác thì cậu không thể hiểu bằng chúng tôi, cảm giác nó khó chịu lắm, vì cai trong nhà , ngoài kia có bọn nó đang bán, chỉ cần ra ngoài được là hết đau, vì thế cơn đau dữ dội hơn, nhưng thực sự nội đau về tinh thần thì chắc chắn cậu đau hơn, so sánh với đau sinh nở,thì để thường hay đẻ mổ thì chắc là kiểu gì cũng đau,mình chưa sinh lần nào nhưng chắc đau lắm... nhưng sau cơn đau đó,có một hạnh phúc thiêng liêng nhất của người phụ nữ là được làm mẹ"tình mẫu tử"giúp cậu sẽ vượt qua mọi nỗi đau... còn nỗi đau của người vật matuy nhiều khi vượt xa tình thân ,tình mẫu tử và thế là "tẩu hỏa nhập ma, gọi tắt là matuy
    Mình đọc rất nhiều bài trong rum này, đọc mãi mình cũng chỉ thấy người nghiện có thể hiểu là 1 người có bệnh mãn tính và phải duy trì nhiều yếu tố cùng với uống thuốc hỗ trợ, điều trị.

Vì 1 người dùng MT với 1 người chưa từng dùng MT, cảm giác sung sướng, đau đớn, không làm chủ được bản thân,....... có băn khoăn hỏi mãi cũng chẳng hiểu nó thế nào, mà trải nghiệm để biết thì không thể.

Nên bản thân anh chị em đang cố gắng cai nghiện thì cố cư xử tốt với gđ, người thân để gđ kiên trì thuốc men, uống thuốc cũng phải tốn tiền, với nhiều gđ lo con cái ăn học rồi, chi phí 30-50.000đ/viên thuốc uống mỗi ngày mà duy trì lâu dài cũng là 1 khó khăn, chưa kể những thứ bồi bổ, bồi dưỡng khác.

Nhiều người không nghiện ra xã hội cũng phải nhọc nhằn lắm vì mưu sinh, nhiều lúc phải dẹp bớt tự ái, tự trọng đi, cũng phải chịu đựng nhẫn nhục, qua sông thì phải lụy đò.

Tùy theo sức khỏe, dù nghiện hay không nghiện, chúng ta kiếm 1 việc gì đó vừa sức và lành mạnh làm, có cái để tâm vào, cuộc sống có ý nghĩa hơn, thanh thản hơn, chủ động uống thuốc điều trị những triệu chứng đau nhức, mất ngủ,...... nỗ lực thì người thân chắc sẽ thông cảm giúp đỡ.

Tháng này là tháng đặc biệt đối với mình.

Duyên phận có thể không theo ý mình, nhưng tình yêu này cả đời sẽ không thể quên.

Vào rum này cảm thấy ấm áp tình người.

Mong các anh chị em khỏe và vui

Page 10 of 11 FirstFirst ... 891011 LastLast