Page 9 of 11 FirstFirst ... 7891011 LastLast
Results 81 to 90 of 110

Thread: mình thật sự tuyệt vọng, mất lòng tin và nản chí

e đã đọc bài của chị " lan73 " từ đầu đến cuối chị ạ . Bản thân e cũng nghiện như chồng chị , và nói thật e rất ngưỡng mộ a ấy khi có 1 người vợ như chị , đầy ý chí và nghị lực , trên hết đó là tình yêu mà chị dành cho chồng mình . E cũng có vợ , nhưng vợ e thì ko như chị , chắc có lẽ vì lý do nào đấy , trước khi lấy nhau vợ e cũng biết e nghiện , lúc đó e bỏ đã đc 3 năm ( nhờ uống Nal ) . 4 tháng sau khi cưới , vợ e có mang , con trai chị ạ , lúc đó đối với e cuộc sống như trong mơ . Mọi thứ mất đi trước đây mình đều có lại từ a -> z . Hạnh phúc , tiền bạc , tình yêu , gia đình .... rồi dòng đời số phận đưa đẩy , e làm ăn thất bại , vợ chồng lại mang nợ . 1 món tiền khá lớn , kinh tế khá eo hẹp , vợ e lúc này đã có mang 6 tháng . 1 tháng tiền uống Nal khoảng 1tr1 , vị chi 1 ngày / 30ng . Lúc đó suy nghĩ uống đc 3 năm rồi chắc có thể đoạn tuyệt với nó , khoảng tiền dư ra có thể tẩm bổ cho vợ để con mình sinh ra mạnh khỏe thông minh , ko thua thiệt ai cả . Nhưng phải chăng đó là 1 quyết định sai lầm , dứt Nal ra chỉ gần 1 tháng em tái nghiện , như 1 con thiêu thân chơi đến ko biết điểm dừng mức độ là gì . Nói thật nghề của e làm rất có tiền , 1 ngày chơi ko kiểm soát có khi đến ngưỡng 3tr VND/ ngày . Rồi cái gì đến nó cũng đến , vợ e rời xa e khi e nghiện lại , ai cũng biết lúc này .... mình cần người thân đến nhường nào ? cần sự đồng cảm , động viên , chăm sóc an ủi , để 1 lần nữa có thể vượt qua đc ma túy . Con ma của chính bản thân mình . Đến giờ con e đã đc gần 4 tháng , e ko hề đc biết cảm giác làm cha như thế nào ? Chưa từng đc gặp con , bế con , hôn con hay biết đc cái gọi là tình phụ tử . Nói đến đây chắc có lẽ mọi người đã hiểu đc phần nào câu chuyện . Gia đình vợ cấm cản , mưa dầm thì thấm đất mà , câu nói đó rất đúng .... chính vợ e chủ động đến với e , rồi cũng chính cô ấy chủ động rời xa e ( nói cho rõ , thời gian e quen hay sống với vợ e , lần này là lần đầu tiên e nghiện lại ) . Đau như cắt từng khúc ruột , chỉ đc thấy con mình qua Facebook .... e sẽ tiếp tục câu chuyện 1 ngày gần đây , kể ra chỉ để tâm sự , và để chị có thêm ý chí , cùng chồng vượt qua , đừng để a ấy phải như e , đừng để những đứa nhỏ sống lớn lên mà thiếu đi tình thương của người cha hay người mẹ . Thân .

Quote Originally Posted by nguoilamlo View Post
    e đã đọc bài của chị " lan73 " từ đầu đến cuối chị ạ . Bản thân e cũng nghiện như chồng chị , và nói thật e rất ngưỡng mộ a ấy khi có 1 người vợ như chị , đầy ý chí và nghị lực , trên hết đó là tình yêu mà chị dành cho chồng mình . E cũng có vợ , nhưng vợ e thì ko như chị , chắc có lẽ vì lý do nào đấy , trước khi lấy nhau vợ e cũng biết e nghiện , lúc đó e bỏ đã đc 3 năm ( nhờ uống Nal ) . 4 tháng sau khi cưới , vợ e có mang , con trai chị ạ , lúc đó đối với e cuộc sống như trong mơ . Mọi thứ mất đi trước đây mình đều có lại từ a -> z . Hạnh phúc , tiền bạc , tình yêu , gia đình .... rồi dòng đời số phận đưa đẩy , e làm ăn thất bại , vợ chồng lại mang nợ . 1 món tiền khá lớn , kinh tế khá eo hẹp , vợ e lúc này đã có mang 6 tháng . 1 tháng tiền uống Nal khoảng 1tr1 , vị chi 1 ngày / 30ng . Lúc đó suy nghĩ uống đc 3 năm rồi chắc có thể đoạn tuyệt với nó , khoảng tiền dư ra có thể tẩm bổ cho vợ để con mình sinh ra mạnh khỏe thông minh , ko thua thiệt ai cả . Nhưng phải chăng đó là 1 quyết định sai lầm , dứt Nal ra chỉ gần 1 tháng em tái nghiện , như 1 con thiêu thân chơi đến ko biết điểm dừng mức độ là gì . Nói thật nghề của e làm rất có tiền , 1 ngày chơi ko kiểm soát có khi đến ngưỡng 3tr VND/ ngày . Rồi cái gì đến nó cũng đến , vợ e rời xa e khi e nghiện lại , ai cũng biết lúc này .... mình cần người thân đến nhường nào ? cần sự đồng cảm , động viên , chăm sóc an ủi , để 1 lần nữa có thể vượt qua đc ma túy . Con ma của chính bản thân mình . Đến giờ con e đã đc gần 4 tháng , e ko hề đc biết cảm giác làm cha như thế nào ? Chưa từng đc gặp con , bế con , hôn con hay biết đc cái gọi là tình phụ tử . Nói đến đây chắc có lẽ mọi người đã hiểu đc phần nào câu chuyện . Gia đình vợ cấm cản , mưa dầm thì thấm đất mà , câu nói đó rất đúng .... chính vợ e chủ động đến với e , rồi cũng chính cô ấy chủ động rời xa e ( nói cho rõ , thời gian e quen hay sống với vợ e , lần này là lần đầu tiên e nghiện lại ) . Đau như cắt từng khúc ruột , chỉ đc thấy con mình qua Facebook .... e sẽ tiếp tục câu chuyện 1 ngày gần đây , kể ra chỉ để tâm sự , và để chị có thêm ý chí , cùng chồng vượt qua , đừng để a ấy phải như e , đừng để những đứa nhỏ sống lớn lên mà thiếu đi tình thương của người cha hay người mẹ . Thân .
    mình đã theo dõi diễn đàn niềm tin này rất lâu từ khi phát hiện ra chồng mình bị nghiện. đọc hết những dòng tâm sự của các bạn mình chỉ có thể khóc bạn ạ. hoàn cảnh của mình quá giống những người vợ trên diễn đàn này. Cũng khóc lóc cũng van xin cũng dằn vặt chồng những lúc lực bất tòng tâm, cũng có những lúc chỉ ước sao thoát khỏi địa ngục trần gian kiểu này.

. Nói thật nghề của e làm rất có tiền , 1 ngày chơi ko kiểm soát có khi đến ngưỡng 3tr VND/ ngày .
    Bác nguoilamlo chơi phũ thật ! Em đã từng thử ngồi chơi kịch kim 24 tiếng đồng hồ mà cũng chỉ bem đc 6 cái 100. Em đã từng thấy có người hút bằng coóng như chơi đá nhưng hình như phá lắm cũng chỉ bằng nửa như bác nguoilamlo. Bác nguoilamlo chơi kiểu gì hết 3tr/ngày bày cho em chơi thử 1 lần với.

Ở đâu đó cũng sẽ có những người tốt với mình hơn người vợ/người chồng đang chung sống với chúng ta, chỉ là có gặp không và khi nào gặp.

Không có người nào xấu tuyệt đối hay tốt tuyệt đối, chẳng có ai hoàn hảo. Khi bản thân mình cố gắng vượt qua khó khăn cũng chẳng phải để mình được ngưỡng mộ, khâm phục gì. Cũng chẳng có tình yêu nam nữ gì thắm thiết đến mức độ phải hy sinh hết tất cả, vứt bỏ cả chính mình.

Chỉ là phần lớn mọi người khi yêu, hoặc khi lấy nhau, dù tình yêu đã rạn nứt nhiều lần, nếu gặp khó khăn thì cũng cố gắng, không bỏ cuộc ngay.
    Cuộc sống hàng ngày có ức chế, tủi nhục , vất vả nhưng nóng nảy cũng không được, nhất là khi đã có với nhau vài đứa con.

Có người khó nhưng gia đình khá giả còn yên tâm có chỗ dựa.
    Còn những người khó khăn hơn, đáp ứng ổn định được cuộc sống bình thường cũng không dễ.
    Vẫn biết là đóng lại 1 cánh cửa thì sẽ có cơ hội mở ra cánh cửa khác. Đi đâu về đâu khi đằng trước chẳng có ai, sau lưng cũng chẳng có ai, bước đi cũng ko thể nhắm mắt mà bước bừa để cho cuộc sống muốn đến đâu thì đến được, còn cái gì đến thì sẽ đến, cố cũng ko được.

Dù chưa giúp được ai, không đi lễ chùa, ít khi đi từ thiện, nhưng không bắt các trại bảo trợ xã hội phải nuôi mình hoặc con mình thì cũng là may mắn hơn nhiều người, cũng là sống có trách nhiệm rồi.

Kinh tế quyết định ý thức, có thực mới vực được đạo. Sống với nhau nghèo khổ lại dễ cãi nhau oán trách nhau, làm gì có 1 túp lều tranh 2 trái tim vàng. Cũng chẳng còn thấy vẻ đẹp trai, xinh gái khi không có tiền mua sữa cho con. Nói được thì lại còn phải làm được. Chẳng cần làm gì cao sang. ít nhất cũng phải đáp ứng những nhu cầu tối thiểu giản dị của cuộc sống bình thường. Mà điều đó cũng chẳng dễ.

Tâm sự chút để tự động viên bản thân vượt qua sóng gió mỗi ngày và mong cho những người cùng cảnh ngộ sẽ gặp mọi điều tốt lành.

Hôm qua là một ngày khó khăn và đau lòng, bất lực.
    28.02.2013 Hôm nay cũng là một ngày đầy khó khăn và đau lòng, bất lực.
    Khi nào mới có bình yên.

Quote Originally Posted by lan73 View Post
    Hôm qua là một ngày khó khăn và đau lòng, bất lực.
    28.02.2013 Hôm nay cũng là một ngày đầy khó khăn và đau lòng, bất lực.
    Khi nào mới có bình yên.
    ngày gi vậy chị.chị không vượt qua được hả.chồng chị sao rồi.lâu rồi em ko vào rum.chúc chị khỏe

không có tình yêu nào vĩnh cửu cả, chỉ có cái nghĩa ở lại được với ta lâu, quen biết hay yêu đương thì cũng chỉ mong sao sau này không còn yêu , không còn vợ chồng cố gắng làm sao không phải ân hận vì những ngày tháng bên nhau, chẳng ai muốn cảnh ly tan nhưng số phận đã an bài cho mỗi con người từ trong trứng nước, tình nghĩa vợ chồng tình bạn tình yêu nó cũng phải có duyên, bây giờ đã là 2h đêm thấy khó ngủ quá vào chia sẻ với bạn một chút, mong bạn vui vẻ và chúc bạn luôn có niềm tin trong cuộc sống
    Chú ý

Sách hướng dẫn làm sao để sống đẹp, yêu đẹp, làm giàu, dạy con, v.v..... chỗ nào cũng có.
    Chép, đọc, hiểu, làm theo là những việc khác hẳn nhau. Nói hay rồi lại cố gắng thực hiện được. Trải nghiệm mới thấy có khi những việc tưởng như rất đơn giản, tầm thường, có làm mới thấy cũng phải chú tâm, cũng phải mất công, mất sức.
    Thực ra cuộc sống cũng đơn giản thôi. Ngoài những bức tranh hoa mỹ, lãng mạn, sang trọng ra, còn có những người lao động bình dị xe ôm, bán xôi, bán nước,... đó cũng là cuộc sống, vì trách nhiệm với bản thân, vì mưu sinh, vì vợ, vì con, vì gia đình, dẹp bỏ tự ái, dẹp bỏ sĩ diện, có lúc cũng phải hy sinh 1 số thú vui cá nhân để vì hạnh phúc gia đình.
    Hình như đó cũng là 1 phần của sự trưởng thành, sống đẹp, yêu đẹp.

Quote Originally Posted by cand View Post
    ngày gi vậy chị.chị không vượt qua được hả.chồng chị sao rồi.lâu rồi em ko vào rum.chúc chị khỏe
    Đã từng yêu nhau, tự nguyện gắn bó với nhau, khi gặp khó khăn trắc trở mình cũng cố làm hết khả năng đến 1 giới hạn nhất định.
    Phụ nữ lấy chồng là gắn bó với toàn bộ gia đình, họ hàng, bạn bè, nếp sống, sinh hoạt của chồng, chứ không phải chỉ lãng mạn 2 người với nhau. Thời gian và sự quan tâm đến nhau cũng bị chia sẻ ảnh hưởng bởi công việc, miếng cơm manh áo, con cái ăn học,... nên yêu thương nhau phải thực sự hiểu, thông cảm, giúp đỡ nhau.
    Chồng nghiện đã không tự lập được kinh tế, đã phải phụ thuộc vào bố mẹ mà bố mẹ lại không cùng quan điểm, không ủng hộ, không giúp đỡ thì quả thực rất vất vả. Phụ nữ không thể bắt chồng lựa chọn giữa mẹ chồng và vợ. Tất cả sẽ cùng tồn tại. Có gia đình tìm mọi cách hỗ trợ con cháu, nếu nghèo không có tiền bạc thì cũng có tình cảm, động viên tinh thần, dạy dỗ uốn nắn con cháu, nhưng gia đình chồng mình buông xuôi luôn, coi như vứt bỏ, họ quan niệm con họ đã hư hỏng thì cháu cũng chẳng hy vọng gì, cháu cũng chẳng quan tâm chăm sóc dạy dỗ. Chẳng ưa con trai, con dâu thì thôi, cháu là máu mủ mà cũng không xót xa, thế đấy, cũng là 1 cách sống.
    Có những trường hợp chờ nhau 10 năm nhưng sống chung chỉ 3 tháng là không chịu nổi.
    Khi yêu thì rất yêu, nhưng mỗi người đều đã cố gắng cuộc sống chung vẫn không phù hợp, vẫn không hạnh phúc thì chẳng níu kéo, cố chấp, sĩ diện, ai nói lời chia tay trước cũng đâu có gì là quan trọng, chẳng sợ ai trách, chẳng sợ tai tiếng, bản chất là trả tự do cho nhau.
    Hôm nay là 1 ngày bận rộn nhiều việc phải làm.
    Sống là phải luôn cố gắng. Mình đã gặp nhiều chuyện buồn, chỉ mong mọi người được hạnh phúc .

Quote Originally Posted by lan73 View Post
    đã từng yêu nhau, tự nguyện gắn bó với nhau, khi gặp khó khăn trắc trở mình cũng cố làm hết khả năng đến 1 giới hạn nhất định.
    Phụ nữ lấy chồng là gắn bó với toàn bộ gia đình, họ hàng, bạn bè, nếp sống, sinh hoạt của chồng, chứ không phải chỉ lãng mạn 2 người với nhau. Thời gian và sự quan tâm đến nhau cũng bị chia sẻ ảnh hưởng bởi công việc, miếng cơm manh áo, con cái ăn học,... Nên yêu thương nhau phải thực sự hiểu, thông cảm, giúp đỡ nhau.
    Chồng nghiện đã không tự lập được kinh tế, đã phải phụ thuộc vào bố mẹ mà bố mẹ lại không cùng quan điểm, không ủng hộ, không giúp đỡ thì quả thực rất vất vả. Phụ nữ không thể bắt chồng lựa chọn giữa mẹ chồng và vợ. Tất cả sẽ cùng tồn tại. Có gia đình tìm mọi cách hỗ trợ con cháu, nếu nghèo không có tiền bạc thì cũng có tình cảm, động viên tinh thần, dạy dỗ uốn nắn con cháu, nhưng gia đình chồng mình buông xuôi luôn, coi như vứt bỏ, họ quan niệm con họ đã hư hỏng thì cháu cũng chẳng hy vọng gì, cháu cũng chẳng quan tâm chăm sóc dạy dỗ. Chẳng ưa con trai, con dâu thì thôi, cháu là máu mủ mà cũng không xót xa, thế đấy, cũng là 1 cách sống.
    Có những trường hợp chờ nhau 10 năm nhưng sống chung chỉ 3 tháng là không chịu nổi.
    Khi yêu thì rất yêu, nhưng mỗi người đều đã cố gắng cuộc sống chung vẫn không phù hợp, vẫn không hạnh phúc thì chẳng níu kéo, cố chấp, sĩ diện, ai nói lời chia tay trước cũng đâu có gì là quan trọng, chẳng sợ ai trách, chẳng sợ tai tiếng, bản chất là trả tự do cho nhau.
    Hôm nay là 1 ngày bận rộn nhiều việc phải làm.
    Sống là phải luôn cố gắng. Mình đã gặp nhiều chuyện buồn, chỉ mong mọi người được hạnh phúc .
    /
    /đây
    là rum để chúng ta cùng chia sẻ về matuy , bạn cứ nói ra những gì bạn nghĩ để cho nhẹ lòng , tuy rằng mọi người không chia sẻ được cho bạn nhiều , nhưng chúng tôi luôn lắng nghe những gì bạn nói bạn viết, cố gắng bạn nhé , chúng tôi luôn mong cuộc sống của bạn được cải thiện theo hướng tích cực, và cầu chúc cho gia đình bạn ấm êm hạnh phúc
    Chú ý

Page 9 of 11 FirstFirst ... 7891011 LastLast