Page 1 of 11 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 110

Thread: mình thật sự tuyệt vọng, mất lòng tin và nản chí

mình thật sự tuyệt vọng, mất lòng tin và nản chí

Chồng mình hít heroin, nhưng cũng đã từng chích rồi, anh ấy đã đi cai tập trung nhiều lần rồi.
    Những lần đầu mình cũng tưởng cứ đi cai thế về là không bao giờ nghiện MT nữa
    Mình vẫn yêu thương, 1 lòng 1 dạ với anh ấy, cố gắng theo đuổi động viên suốt thời gian qua, nhưng đến nay thì mình thật sự tuyệt vọng, mất lòng tin và nản chí, mình cảm thấy kiệt quệ ko tý sức khỏe tinh thần gì để theo đuổi chuyện này nữa
    Mình tuyệt vọng lắm, dạo này đêm nào cũng mất ngủ, thần kinh căng thẳng, nửa muốn bỏ ra ở riêng, nửa muốn cố theo chồng. Muốn theo vì 2 vợ chồng mình tính rất hòa hợp rất yêu nhau và mong cho con được sống có đủ bố mẹ. Nhưng bao nhiêu năm nay anh ấy cũng chưa bao giờ có công việc gì ổn định, kinh tế mình cũng ko gánh vác nổi nữa, đi làm chỉ có 3-4tr/tháng và bấy nhiêu năm 1 mình nuôi con vất vả cơ cực quá, thực tế anh ấy về ít có cơ hội xin được việc làm ổn định, mình ko gánh vác nổi thì sợ anh ấy lại buồn chán mà chơi lại, anh ấy có tính cứ về là tìm gặp bạn cai nghiện cũ, gđ ko cấm nổi.
    Last edited by lan73; 25-09-13 at 08:24 PM.

Quote Originally Posted by lan73 View Post
    Chồng mình hít heroin, nhưng cũng đã từng chích rồi, anh ấy đã đi cai 2 lần, tổng cộng là hơn 6 năm rồi, 18 tháng nữa anh ấy sẽ về.
    Anh ấy nghiện trước khi quen mình, khi quen mình anh ấy làm cùng cơ quan và cũng nói thật với mình là đã bỏ được vài năm, mình cũng nghĩ là nhờ tình yêu anh ấy sẽ vượt qua được nhưng không mình đã nhầm, sau đó anh lại tái nghiện.
    Mình vẫn yêu thương, 1 lòng 1 dạ với anh ấy, cố gắng theo đuổi động viên suốt thời gian qua, nhưng đến nay khi anh ấy sắp về thì mình thật sự tuyệt vọng, mất lòng tin và nản chí, mình cảm thấy kiệt quệ ko tý sức khỏe tinh thần gì để theo đuổi chuyện này nữa, chờ 18 tháng nữa ko phải là chuyện khó nhưng sao đến giờ mình ko có tý hy vọng nào vào chuyện anh ấy sẽ ko bị tái nghiện.
    Mình tuyệt vọng lắm, dạo này đêm nào cũng mất ngủ, thần kinh căng thẳng, nửa muốn bỏ ra ở riêng, nửa muốn cố theo chồng. Muốn theo vì 2 vợ chồng mình tính rất hòa hợp rất yêu nhau và mong cho con được sống có đủ bố mẹ. Nhưng bao nhiêu năm nay anh ấy cũng chưa bao giờ có công việc gì ổn định, kinh tế mình cũng ko gánh vác nổi nữa, đi làm chỉ có 3-4tr/tháng và bấy nhiêu năm 1 mình nuôi con vất vả cơ cực quá, thực tế anh ấy về ít có cơ hội xin được việc làm ổn định, mình ko gánh vác nổi thì sợ anh ấy lại buồn chán mà chơi lại, anh ấy có tính cứ về là tìm gặp bạn cai nghiện cũ, gđ ko cấm nổi.
    vấn đề việc làm sau cai thật sự rất khó , người lãnh đạo hoặc cơ quan không biết thì sao nếu họ biết thì lúc nào cũng bị soi mói, mặc dù chẳng trộm cắp hay lừa gạt ai, nhưng họ cho tất cả vào một câu"thằng nghiện" mà đã là người đã từng có tiểu sử nghiện thì họ hoàn toàn mất lòng tin, cũng chỉ vì điều đó mà bao nhiêu người nghiện muốn làm lại từ đầu nhưng rào cản của chữ kỳ thị làm họ luẩn quẩn trong vòng tái lại cai,
    chồng bạn sắp về thì để cho anh ấy một thời gian nghỉ ngơi, tránh tiếp xúc với bạn nghiện, sống trong môi trường trong sạch, thường sau khi cai hay có tư tưởng chủ quan, thèm muốn đi làm, nhưng chỉ cần 1 lần tặc lưỡi không làm chủ bản thân là đi, tư tưởng làm 1 phát không sao thì lần sau trời đỡ, thời gian đầu ra khỏi trại là thời gian dễ bị tái nhất, lại xa vợ lau ngày thì càng dễ tái hơn, hãy động viên chồng trong cuộc sống TD một trong những nguy cơ tái nghiện rất cao
    mình chỉ chia sẻ với bạn chút thế thôi, chỉ mong sao chồng bạn về không phải tái nghiện thêm lần nữa , hãy động viên an ủi anh ấy , tạo tư tưởng thoải mái , và hãy nói không với bạn đang nghiện
    chúc gia đình cùng bé của 2 bạn mạnh khoẻ học giỏi
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Cảm ơn bạn rất nhiều

Cảm ơn bạn rất nhiều, mặc dù chưa biết mọi chuyện sẽ đi đến đâu nhưng đọc chia sẻ của bạn mình được động viên nhiều vì bạn là người hiểu được vấn đề của mình, chỉ có ở đây mình có thể cởi mở, còn với gđình, cơ quan,họ hàng..... thật sự rất ít người còn dành thời gian cho chuyện này. Bạn có thể cho nick chat, email hoặc ĐT ko

Cảm ơn bạn rất nhiều, mặc dù chưa biết mọi chuyện sẽ đi đến đâu nhưng đọc chia sẻ của bạn mình được động viên nhiều vì bạn là người hiểu được vấn đề của mình, chỉ có ở đây mình có thể cởi mở, còn với gđình, cơ quan,họ hàng..... thật sự rất ít người còn dành thời gian cho chuyện này. Bạn có thể cho nick chat, email hoặc ĐT ko
    có thể nói là chúng ta cùng cảnh cũng được , vì bạn chịu dán tiếp từ matuy còn mình chịu trực tiếp, dù trực tiếp hay dán tiếp đều bị sự tàn phá của matuy,rất nhiều lần cai rồi , chỉ mỗi lần này bỏ được 3 năm, và luôn có tư tưởng cả đời này phải cai, 5 năm hay 10năm chẳng nói được điều gì, vì sự cám dỗ của nó không tưởng , cố gắng lên bạn ợ, matuy mình thấy đang được đẩy lùi , giờ chỉ còn lác đác thôi, hy vọng sau khi chồng bạn trở lại xã hội không còn matuy nữa , chúng tôi cũng đau lòng lắm khi vợ phải xa chồng , con xa cha, nhưng không thể vượt qua được ma tuy còn bạn cần chia sẻ thì Y!M ninhtroc_7x....onl 18/24 nếu bạn cần chia sẻ pm
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Quote Originally Posted by ninhtroc_7x View Post
    có thể nói là chúng ta cùng cảnh cũng được , vì bạn chịu dán tiếp từ matuy còn mình chịu trực tiếp, dù trực tiếp hay dán tiếp đều bị sự tàn phá của matuy,rất nhiều lần cai rồi , chỉ mỗi lần này bỏ được 3 năm, và luôn có tư tưởng cả đời này phải cai, 5 năm hay 10năm chẳng nói được điều gì, vì sự cám dỗ của nó không tưởng , cố gắng lên bạn ợ, matuy mình thấy đang được đẩy lùi , giờ chỉ còn lác đác thôi, hy vọng sau khi chồng bạn trở lại xã hội không còn matuy nữa , chúng tôi cũng đau lòng lắm khi vợ phải xa chồng , con xa cha, nhưng không thể vượt qua được ma tuy còn bạn cần chia sẻ thì Y!M ninhtroc_7x....onl 18/24 nếu bạn cần chia sẻ pm
    Cảm ơn bạn, trước đây bố mẹ anh chị của anh ấy cứ đánh giá anh ấy là loại hư hỏng bỏ đi, chỉ mặc kệ mình với anh. MÌnh cũng đưa 1 số tài liệu về cho họ xem, mong gđình anh ấy có hiểu biết hơn, nhìn nhận anh ấy là 1 dạng người bệnh cần điều trị để họ còn thông cảm giúp đỡ anh ấy, nhưng họ chưa nhiệt tình lắm, tội nghiệp cho anh ấy

Cảm ơn bạn, trước đây bố mẹ anh chị của anh ấy cứ đánh giá anh ấy là loại hư hỏng bỏ đi, chỉ mặc kệ mình với anh. MÌnh cũng đưa 1 số tài liệu về cho họ xem, mong gđình anh ấy có hiểu biết hơn, nhìn nhận anh ấy là 1 dạng người bệnh cần điều trị để họ còn thông cảm giúp đỡ anh ấy, nhưng họ chưa nhiệt tình lắm, tội nghiệp cho anh ấy
    Những người đã từng nghiện thì nó đã có cái cốt rồi , danh giới của tái nghiện mong manh lắm , với gia đình họ như mất hết lòng tin, đó là trong gia đình, còn xã hội thì dài dòng lắm, người trong gia đình phải tạo cho người nghiện 1 lòng tin , nếu trong gia đình như thế hỏi xã hội thế nào, chúng tôi cũng mong gia đình và xã hội nhìn người nghiện với ánh mắt thiện cảm hơn, nếu gia đình đã coi mình như là kẻ bỏ đi thì tư tưởng chẳng còn gì để mấttôi cũng chẳng nguỵ biện cho mình , vì người nghiện như chúng tôi, nói thì cũng chẳng oan, bạn là người phụ nữ tuyệt vời đấy, chồng nghiện bao nhiêu năm mà vẫn không bỏ , những người nghiện chúng tôi, chồng bạn nữa cũng không ngoại lệ rất biết ơn bạn, không có những người vợ như bạn đường về của chúng tôi xa lắm ...cố gắng lên nhé và mình cũng luôn hy vọng tấm chân tình của bạn sẽ được đền đáp
    .

Nếu yêu chồng thì càng phải cố gắng bạn Lan ạ, rất kiên trì, mệt mỏi..đôi khi là vô vọng và thất bại. Con đường của bạn còn dài, thậm chí rất dài nhưng đừng để mất niềm tin. Chồng bạn, có thể là một người rất tốt, yêu bạn, yêu gia đình hơn tất cả mọi điều trên thế gian này,vướng vào MT cũng chỉ là sự vô tình, rồi anh ấy phải theo nó mà thôi.Nói vậy để thấy ko phải người nghiện nào cũng xấu xa hết.Họ cũng là con người biết sống, biết yêu thương,biết có trách nhiệm với GĐ.
    Tôi biết bạn rất thương chồng, yêu chồng nhiều. Có thế bạn mới ở đây tìm sự chia sẻ, giúp đỡ, phải ko bạn? Có lẽ bạn đã tìm đúng chỗ rồi đấy.
    Rất mong bạn tiếp tục sẻ chia những suy nghĩ của mình, may ra thấy "chúng tôi" ở đâu đó trong câu chuyện của bạn,có thế mới có thể giúp bạn được. Thân

Không có những người vợ như bạn, đường về chúng tôi còn xa lắm..
    Sếp Ninh trọc viết rất hay,phải dư lào mới ra được cái tứ này đấy. Tks sếp.

Không có những người vợ như bạn, đường về chúng tôi còn xa lắm..<br>Sếp Ninh trọc viết rất hay,phải dư lào mới ra được cái tứ này đấy. Tks sếp.

Quote Originally Posted by khanhdq09 View Post
    Không có những người vợ như bạn, đường về chúng tôi còn xa lắm..
    Sếp Ninh trọc viết rất hay,phải dư lào mới ra được cái tứ này đấy. Tks sếp.
    Lâu rồi mới thấy anh khánh,không biết anh thế nào,chắc vẫn khoẻ...em đi cai ở nhiều nơi em thấy những bà tận Lào cai Yên bái gì đấy đưa chồng về tận QN cai,khi cho chồng đến rồi ra nhà trọ ở, 6 ngày đợi chồng cai là 6ngày thấy bà ấy đứng từ xa ngóng,thật sự em thấy cảm động trước những người vợ như thế, nhưng rồi sự chịu đựng đó có được đền đáp hay không,hay rồi lại hoá vọng phu, mà trong cái đất nước này có nhiều bà vợ như thế lắm,họ dù có ở lại với chồng vì lý do nào thì những người đó thật đáng trân trọng, họ bỏ hay ở lại để chăm sóc một ông chồng nghiện thì cũng không trách họ được vì họ cứ luẩn quẩn với cai tái của chồng thì mệt lắm,các cụ có câu còn nước còn tát, như mẹ em cứ tát giếng nhà em càng đầy
    .

Page 1 of 11 123 ... LastLast