e đã đọc bài của chị " lan73 " từ đầu đến cuối chị ạ . Bản thân e cũng nghiện như chồng chị , và nói thật e rất ngưỡng mộ a ấy khi có 1 người vợ như chị , đầy ý chí và nghị lực , trên hết đó là tình yêu mà chị dành cho chồng mình . E cũng có vợ , nhưng vợ e thì ko như chị , chắc có lẽ vì lý do nào đấy , trước khi lấy nhau vợ e cũng biết e nghiện , lúc đó e bỏ đã đc 3 năm ( nhờ uống Nal ) . 4 tháng sau khi cưới , vợ e có mang , con trai chị ạ , lúc đó đối với e cuộc sống như trong mơ . Mọi thứ mất đi trước đây mình đều có lại từ a -> z . Hạnh phúc , tiền bạc , tình yêu , gia đình .... rồi dòng đời số phận đưa đẩy , e làm ăn thất bại , vợ chồng lại mang nợ . 1 món tiền khá lớn , kinh tế khá eo hẹp , vợ e lúc này đã có mang 6 tháng . 1 tháng tiền uống Nal khoảng 1tr1 , vị chi 1 ngày / 30ng . Lúc đó suy nghĩ uống đc 3 năm rồi chắc có thể đoạn tuyệt với nó , khoảng tiền dư ra có thể tẩm bổ cho vợ để con mình sinh ra mạnh khỏe thông minh , ko thua thiệt ai cả . Nhưng phải chăng đó là 1 quyết định sai lầm , dứt Nal ra chỉ gần 1 tháng em tái nghiện , như 1 con thiêu thân chơi đến ko biết điểm dừng mức độ là gì . Nói thật nghề của e làm rất có tiền , 1 ngày chơi ko kiểm soát có khi đến ngưỡng 3tr VND/ ngày . Rồi cái gì đến nó cũng đến , vợ e rời xa e khi e nghiện lại , ai cũng biết lúc này .... mình cần người thân đến nhường nào ? cần sự đồng cảm , động viên , chăm sóc an ủi , để 1 lần nữa có thể vượt qua đc ma túy . Con ma của chính bản thân mình . Đến giờ con e đã đc gần 4 tháng , e ko hề đc biết cảm giác làm cha như thế nào ? Chưa từng đc gặp con , bế con , hôn con hay biết đc cái gọi là tình phụ tử . Nói đến đây chắc có lẽ mọi người đã hiểu đc phần nào câu chuyện . Gia đình vợ cấm cản , mưa dầm thì thấm đất mà , câu nói đó rất đúng .... chính vợ e chủ động đến với e , rồi cũng chính cô ấy chủ động rời xa e ( nói cho rõ , thời gian e quen hay sống với vợ e , lần này là lần đầu tiên e nghiện lại ) . Đau như cắt từng khúc ruột , chỉ đc thấy con mình qua Facebook .... e sẽ tiếp tục câu chuyện 1 ngày gần đây , kể ra chỉ để tâm sự , và để chị có thêm ý chí , cùng chồng vượt qua , đừng để a ấy phải như e , đừng để những đứa nhỏ sống lớn lên mà thiếu đi tình thương của người cha hay người mẹ . Thân .