Results 1 to 10 of 110

Thread: mình thật sự tuyệt vọng, mất lòng tin và nản chí

Threaded View

Quote Originally Posted by khanhdq09 View Post
    Nếu yêu chồng thì càng phải cố gắng bạn Lan ạ, rất kiên trì, mệt mỏi..đôi khi là vô vọng và thất bại. Con đường của bạn còn dài, thậm chí rất dài nhưng đừng để mất niềm tin. Chồng bạn, có thể là một người rất tốt, yêu bạn, yêu gia đình hơn tất cả mọi điều trên thế gian này,vướng vào MT cũng chỉ là sự vô tình, rồi anh ấy phải theo nó mà thôi.Nói vậy để thấy ko phải người nghiện nào cũng xấu xa hết.Họ cũng là con người biết sống, biết yêu thương,biết có trách nhiệm với GĐ.
    Tôi biết bạn rất thương chồng, yêu chồng nhiều. Có thế bạn mới ở đây tìm sự chia sẻ, giúp đỡ, phải ko bạn? Có lẽ bạn đã tìm đúng chỗ rồi đấy.
    Rất mong bạn tiếp tục sẻ chia những suy nghĩ của mình, may ra thấy "chúng tôi" ở đâu đó trong câu chuyện của bạn,có thế mới có thể giúp bạn được. Thân
    Cảm ơn bạn nhiều, những gì bạn đã viết cũng là suy nghĩ của mình. Khi đọc mình cũng rơi nước mắt.
    Cái khó của chồng mình là thế này. Mình nói 1 câu thế này cho ngắn gọn nhé. Cùng đọc báo xem tivi, nghe mọi người giải thích về MT, nhưng Bố mẹ anh chị của anh ấy đã ko coi anh ấy như 1 dạng người có bệnh cần điều trị bệnh, cần hỗ trợ kiếm việc làm ổn định, mà họ bỏ mặc anh ấy, sống chết thế nào giờ họ ko quan tâm, họ nói tự làm tự chịu, họ ko thăm hỏi động viên đâu, đi cai từng đấy năm mà bố và anh chị chẳng bao giờ đi thăm. Chỉ có mẹ anh ấy và mình thăm.
    Cách cư xử này là do nhận thức của mỗi gia đình. Mình thì ko có kinh tế, anh chị em anh ấy thì họ thờ ơ ko giúp đỡ. Chính vì thấy ruột thịt mà đối xử với nhau như vậy nên mấy lần mình cũng kiệt sức định chia tay nhưng nghĩ thương anh ấy lại thôi.
    Nên chồng mình sau này giữ được ko là do bản lĩnh của anh ấy thôi, tuổi cao rồi, cai về ko có người hỗ trợ giúp đỡ, tự lập 2 bàn tay trắng, làm sao có được việc làm tốt, môi trường tốt. Mình lo cho mình ko xong, lại còn con nữa, nên từ yêu thương đến thực hiện được quả là rất khó bạn thấy ko.
    Last edited by lan73; 25-09-13 at 08:16 PM.