Page 5 of 11 FirstFirst ... 34567 ... LastLast
Results 41 to 50 of 110

Thread: mình thật sự tuyệt vọng, mất lòng tin và nản chí

Quote Originally Posted by lan73 View Post

Câu hỏi này hhìn như không có lời giải đáp
    Nếu như bạn là em gái tôi ... tôi sẽ bắt bỏ, một lối thoát hay cứ chịu vòng luẩn quẩn đều do bạn quyết định, cái nghĩa cái tình khiến con người ta khổ, thực ra để quyết định khó lắm , tình vợ chồng đâu phải nói bỏ là bỏ , nó còn liên quan tới con cái và một số thứ, có 3 điều này khiến cho người phụ nữ không thể bỏ và khó quyết định này
    1. TÌNH NGHĨA VÀ CON CÁI
    2.GIA ĐÌNH KHÓ KHĂN PHỤ THUỘC VÀO NHÀ CHỒNG NHIỀU
    3.MANG TIẾNG LÀ VỢ NGHẸO THÌ BỎ CHỒNG RỒI AI LẤY LẤY AI
    xin lỗi các bà vợ nhé đay là câu nói thẳng thắn nhất đấy, phụ nữ xưa và nay họ vẫn chịu thiệt thòi, vẫn phải sống nhịn nhục , thử hỏi đời này có mấy ông đàn ông tử tế mà đi lấy một cô vợ nghiện
    Chú ý

Quote Originally Posted by VUNG_THAN View Post
    Nếu như bạn là em gái tôi ... tôi sẽ bắt bỏ, một lối thoát hay cứ chịu vòng luẩn quẩn đều do bạn quyết định, cái nghĩa cái tình khiến con người ta khổ, thực ra để quyết định khó lắm , tình vợ chồng đâu phải nói bỏ là bỏ , nó còn liên quan tới con cái và một số thứ, có 3 điều này khiến cho người phụ nữ không thể bỏ và khó quyết định này
    1. TÌNH NGHĨA VÀ CON CÁI
    xin lỗi các bà vợ nhé đay là câu nói thẳng thắn nhất đấy, phụ nữ xưa và nay họ vẫn chịu thiệt thòi, vẫn phải sống nhịn nhục , thử hỏi đời này có mấy ông đàn ông tử tế mà đi lấy một cô vợ nghiện
    Cảm ơn bạn rất nhiều

quả thật "có mấy ông đàn ông tử tế mà đi lấy một cô vợ nghiện",

nếu nói tôi tử tế người ta cũng chẳng tin, vợ chắc cũng có vấn đề gì đó mới là vợ 1 người nghiện, nếu có nói tư cách đạo đức người vợ tốt cũng ít người tin. Thực ra tôi chỉ là vì ko thực tế, lấy nhau vì tình yêu, vì thiếu hiểu biết về MT, cứ nghĩ là vượt qua MT đơn giản thôi, chỉ cần bản lĩnh, nghèo cũng được chỉ cần chân thành.

Tôi lại là người nhạy cảm, có người thì họ nói sau lưng, có lúc chỉ là ánh mắt, tôi cũng hiểu.
    Tôi chẳng nghiện ngập, chơi bời , vay mượn, trộm cắp nợ nần gì ai mà còn nhận được những ánh mắt như vậy.

Nhưng cũng chẳng sao, mọi chuyện đều bình thường, cuộc sống là như thế. Cuộc sống không công bằng, cuộc sống là bất toại nguyện. Sống là luôn phải cố gắng. Vì thời gian trôi qua rất nhanh và cũng chẳng có ai sống hai lần. Hãy là chính mình, hãy trưởng thành và ko đổ lỗi cho người khác.

Chỉ thương cho những đứa con. "Con ko chê cha mẹ khó, chó ko chê chủ nghèo", Trẻ con vô tội.

Tất nhiên cái gì đến cũng sẽ đến thôi.

Quote Originally Posted by lan73 View Post
    Cảm ơn bạn rất nhiều

quả thật "có mấy ông đàn ông tử tế mà đi lấy một cô vợ nghiện",

nếu nói tôi tử tế người ta cũng chẳng tin, vợ chắc cũng có vấn đề gì đó mới là vợ 1 người nghiện, nếu có nói tư cách đạo đức người vợ tốt cũng ít người tin. Thực ra tôi chỉ là vì ko thực tế, lấy nhau vì tình yêu, vì thiếu hiểu biết về MT, cứ nghĩ là vượt qua MT đơn giản thôi, chỉ cần bản lĩnh, nghèo cũng được chỉ cần chân thành.

Tôi lại là người nhạy cảm, có người thì họ nói sau lưng, có lúc chỉ là ánh mắt, tôi cũng hiểu.
    Tôi chẳng nghiện ngập, chơi bời , vay mượn, trộm cắp nợ nần gì ai mà còn nhận được những ánh mắt như vậy.

Nhưng cũng chẳng sao, mọi chuyện đều bình thường, cuộc sống là như thế. Cuộc sống không công bằng, cuộc sống là bất toại nguyện. Sống là luôn phải cố gắng. Vì thời gian trôi qua rất nhanh và cũng chẳng có ai sống hai lần. Hãy là chính mình, hãy trưởng thành và ko đổ lỗi cho người khác.

Chỉ thương cho những đứa con. "Con ko chê cha mẹ khó, chó ko chê chủ nghèo", Trẻ con vô tội.

Tất nhiên cái gì đến cũng sẽ đến thôi.
    chào chị.độc tâm sự của chị em thấy thương cho hoàn cảnh chị quá,em chỉ có chút góp ý cho chị
    -Dống ý ma túy nó rất gê góm khi dính vào rồi khó bỏ được lắm.nhưng không phải là không thể bỏ được.như em nè bỏ được 3 tháng mà ra nhậu vẫn bình thường không còn nghĩ tới nò nữa(vì cách ly môi trường cẩn thận mà).có những người chơi ma túy họ không chiu bỏ mà muốn chơi hoài.đối với loại này thì bó tay rồi chị ơi.còn về chồng chị.nếu anh ấy chịu cố gắng thì hãy cho a ấy cơ hội.nếu cố chấp thì nên bye để không phiền não nữa.cố gắng ở đây là gì là sự quyết tâm,đoạn tuyệt quan hệ bạn ghiện.việc đoạn tuyệt bạn nghiện cũ rất quan trọng.nếu mình không còn chơi nữa mà chơi chung với mấy người đó việc dính lại là sớm muộn thôi

xin chia sẻ

Không dám dậy đời ai nhưng theo ý kiến của mình thì vấn đề chi nằm ở quan niệm của mình thôi,chuyện gì mình cho là nhỏ thì nó là nhỏ và ngược lại. Chiều nay vừa ngồi với 1 ông anh bỏ Hê 10 năm rồi,mới lấy vợ và có con. Anh mình bảo "Romeo và Juliet còn đến đc với nhau nữa là". Thân!!!
    Tuan_2.0<=== KHÔNG DÙNG CHO TRẺ EM CÓ THAI VÀ PHỤ NỮ DƯỚI 2 TUỔI.
    برای فروش نیستم

Quote Originally Posted by Tuan_2.0 View Post
    "Romeo và Juliet còn đến đc với nhau nữa là". Thân!!!
    cái thèng Rô me ô ngày xửa nó có nghẹo éo âu ?

Quote Originally Posted by caydangtinhdoi View Post
    nó ko nghẹo nhưng nó nghèo a ợ

Quote Originally Posted by caydangtinhdoi View Post
    Thèng này ko bít thế nào là phép "ẩn dụ" ak???
    Tuan_2.0<=== KHÔNG DÙNG CHO TRẺ EM CÓ THAI VÀ PHỤ NỮ DƯỚI 2 TUỔI.
    برای فروش نیستم

Quote Originally Posted by Tuan_2.0 View Post
    Thèng này ko bít thế nào là phép "ẩn dụ" ak???
    em bít mỗi phép quay tiền mỗi lúc vật thôi thưa ngài "Nghẹo 2.0" ạ.
    lâu không gặp , em hỏi chí không phải rằng: ngài đã lên đời 4.5 chưa ạ ?

Quote Originally Posted by VUNG_THAN View Post
    1. TÌNH NGHĨA VÀ CON CÁI
    Cảm ơn bạn chia sẻ, cảm ơn bạn rất nhiều, rất rất nhiều, nhất là vì câu nói này:"thử hỏi đời này có mấy ông đàn ông tử tế mà đi lấy một cô vợ nghiện"

Tâm sự với bạn nhé, trong hoàn cảnh của tôi:

Điều 2 sai 100%, vì gia cảnh 2 bên như nhau, lấy nhau chỉ vì thiếu hiểu biết nghĩ là cứ yêu là vượt qua hết mọi chuyện, kể cả MT, chồng nghèo cũng được chỉ cần hiền lành, chịu khó, chân thành. Nhưng chỉ hiền chứ ko lành.

Điều 3 cũng ko phải

Điều thứ nhất đúng 50%

TÌNH: Vì tình yêu ko mua được MT, muốn mua MT phải dùng tiền, tình yêu mà ko đáp ứng được tiền thì tình yêu chỉ là tình yêu, cũng chẳng giải quyết điều gì.

NGHĨA: thì đúng rồi, tình cũng còn 1 phần, mà hết tình thì còn nghĩa, còn tình con người, còn là bố của con mình, bố của con mình bệ rạc quá nay mai lên báo về tội trộm cắp hay bán buôn bán lẻ thì con cũng khổ, sau này làm cái gì, lấy ai, cũng khó.

CON CÁI: XH vẫn có nhiều người tốt với con riêng, nhưng cũng thấy vô lý khi bố đẻ còn ko vì con mà cai được thì sao bắt bố dượng phải lo, nay bố đẻ đến đón , mai bố đẻ đến đón, bố dượng có khó chịu ko.

Đường nào cũng khổ, mà cũng chỉ người phụ nữ là khổ nhiều nhất.

Quote Originally Posted by eckcom View Post
    nó ko nghẹo nhưng nó nghèo a ợ
    Nghiện hay nghèo cũng ko phải là vấn đề.

Vấn đề là ROMEO và JULIET không có con chung, ko sinh con , ko phải nghĩ đến tương lai của con.

Một tương lai không biết đi đâu về đâu.

Page 5 of 11 FirstFirst ... 34567 ... LastLast