Page 3 of 11 FirstFirst 12345 ... LastLast
Results 21 to 30 of 110

Thread: mình thật sự tuyệt vọng, mất lòng tin và nản chí

Quote Originally Posted by khanhdq09 View Post
    Đâu xa xôi gì Men ơi, ko nhớ hai năm trước à? Đến cái cậu gì 26T ( Nhưng lại những..20 năm trong nghề CNMT ấy). Cậu ấy kì thị ra mặt tớ ấy chứ,nhưng thôi mình cũng lớn rồi, chả chấp làm gì.
    Diễn đàn này là một diễn đàn tốt về mục đích, ý nghĩa chỉ tiếc một điều là ngoảnh đi ngoảnh lại cũng chỉ ngần ấy thành viên,rơi rụng cũng nhiều,thành viên lúc ẩn lúc hiện..
    Cũng khó có thể đòi hỏi hơn, khi hầu hết mọi người giống ta còn đang ngụp lặn ngoài kia để sống sót. Làm gì còn có thời giờ để lên mạng, tham gia dd. Nhiều người khổ lắm, cái máy tính, cái đt sd mạng còn chả có ( Bán rồi, hoặc chưa bao giờ có ) thì nói gì đến.Ngày 24h thì 20h chạy nháo nhác kiếm tiền, xoay sở vá víu kiếm cái xxx cho qua ngày. Được như anh em mình hiện giờ là cũng quá hạnh phúc rồi, phải ko Men ? Nhưng thâm tâm, vẫn ước làm sao dd đến với được nhiều anh chị em hơn nữa, có vậy mới sẻ chia hay giúp đỡ mọi người được.Ai có gì giúp đấy,miễn có cái tâm và sự chân thành là quí rồi, đôi khi vài lời động viên nghe sáo rỗng nhưng biết sao được? đâu thể làm khác.
    Men có bao giờ lẩn thẩn nghĩ như vậy chưa???
    Báo chí còn định hướng cho người dân kỳ thị đây nè bác :link chả hiểu sao báo chí lại nhấn mạnh vào tình tiết mới đi cai nghiện về. Để làm gì? Câu khách một cách hèn hạ & rẻ tiền

Mỗi thánh nhân đều có một quá khứ. Mỗi tội đồ đều có một tương lai

Bận bịu với cuộc sống chính là một cách khiến bạn bớt suy nghĩ những điều tiêu cực

Quote Originally Posted by ninhtroc_7x View Post
    thật sự không có nỗi khổ nào khổ bằng chẳng may lấy phải chồng nghiện, nhưng có lẽ đó là số phận rồi bạn ợ, thân gái 12 bến nước đục hay trong đa số họ phải chấp nhận, có người thì bỏ ngay khi biết chồng nghiện, đó là phụ thuộc vào hoàn cảnh từng người, có người vì quá yêu chồng nghĩ còn nước còn tát, nhưng tát mãi vẫn đầy, chịu bao nhiêu áp lực, rồi kinh tế , nói chung là vất vả, chỉ khuyên bạn , đó là số phận, mà số phận thì tránh cũng không được, bạn hãy có lựa chọn cho riêng mình , chứ sức chịu đựng của con người có hạn, chúc bạn sớm tìm được phương pháp để giúp chồng ra khỏi vũng lầy matuy nếu cần giúp đỡ hãy pm cho mình , mình sẽ hướng dẫn sau quá trình trải nghiệm 15 năm
    Cảm ơn sự chân tình của các ace chia sẻ, tôi cũng bớt tuyệt vọng trong vấn đề cai nghiện của chồng tôi. Tôi cũng đang tìm cách thuyết phục chồng, vì tôi nghĩ rằng là có bệnh thì cần chữa bệnh, nhưng anh ấy chưa nghĩ như vậy, có vẻ còn chủ quan.
    Bản thân tôi ko nghiện ngập chơi bời gì, nhưng đối với 1 số người tôi cũng bị kỳ thị. Đối diện với chuyện đó tôi cũng chỉ có cách là mỉm cười. Có 1 bài viết tôi sưu tầm được trên Internet, chia sẻ cùng các ACE để nhắc nhở mỗi người cố gắng và cũng nhắc nhở chính bản thân tôi khi có lúc muốn gục ngã:

Chúng ta không ai có thể thay đổi quá khứ, dù quá khứ có đen tối đến nhường nào, có đáng xấu hổ ra sao nhưng chính bạn đã làm nên nó. Vậy nên, nếu đã quyết tâm thay đổi thì đừng quan tâm đến nó nữa. Hướng đến tương lai bằng cách sống ngày hôm nay thật trọn vẹn.
    Dù người khác có nói gì đi chăng nữa, hãy giữ một thái độ điềm tĩnh, đừng gục ngã bởi những lời nhận xét nanh nọc, ác ý của người đời.”

“Đừng làm mòn giá trị của bản thân bằng việc so sánh bạn với người khác. Bởi vì mỗi
    người trong chúng ta đều là những người đặc biệt.”

“Các cuộc nghiên cứu đã chỉ ra rằng những người có cuộc đời hạnh phúc là những người luôn có nhiều việc để làm cùng một lúc: công việc, các mối quan hệ, sở thích, hoạt động xã hội, nuôi thú hay các hoạt động thể dục.
    Nếu chuyện này buồn họ sẽ có những niềm vui từ những chuyện khác để giúp họ không bị gục ngã, và đương đầu với khó khăn.
    Bận bịu với cuộc sống chính là một cách khiến bạn bớt suy nghĩ những điều tiêu cực”

Internet-Sưu tầm

Quote Originally Posted by khanhdq09 View Post
    Chồng bạn, có thể là một người rất tốt, yêu bạn, yêu gia đình hơn tất cả mọi điều trên thế gian này,vướng vào MT cũng chỉ là sự vô tình, rồi anh ấy phải theo nó mà thôi.Nói vậy để thấy ko phải người nghiện nào cũng xấu xa hết.Họ cũng là con người biết sống, biết yêu thương,biết có trách nhiệm với GĐ.
    Thân
    [QUOTE=ninhtroc_7x;48428]Vết thương lòng tưởng như bắt đầu lành ... nhưng người khác vô tình làm nó đau thêm.
    Quote Originally Posted by ninhtroc_7x View Post
    có thể nói là chúng ta cùng cảnh cũng được , vì bạn chịu dán tiếp từ matuy còn mình chịu trực tiếp, dù trực tiếp hay dán tiếp đều bị sự tàn phá của matuy

Là con người, ai cũng có lúc mạnh mẽ hoặc yếu đuối, nhiều khi thức đọc những bài viết trong forum tôi cũng vô cùng cảm động và tôi thấy mình cũng được động viên nhiều, nghĩ lại trong cuộc sống, có lúc tôi cũng ko có ý gì xấu, nhưng có thể vì không hiểu cảm giác của người khác mà vô tình làm tổn thương họ, cũng chỉ vì MT là 1 vấn đề khó.

Chia sẻ với các anh chị bài này tôi sưu tầm được để chúng ta cùng nâng đỡ nhau trong lúc khó khăn:

“Hạnh phúc do mình tạo ra. Vui sướng là mục tiêu cuối cùng của đời người, niềm vui ẩn chứa trong những sự việc vụn vặt nhất trong đời sống, mình phải tự tìm lấy. Hạnh phúc là cảm giác, cảm nhận, điều quan trọng là ở tâm trạng”.

“Cái được, người ta chẳng hay để ý; cái không được thì nghĩ nó to lắm, nó đẹp lắm. Thực ra sự sung sướng và hạnh phúc trong cuộc đời tùy thuộc vào sự thưởng thức nó ra sao. Người hiểu đời rất quý trọng và biết thưởng thức những gì mình đã có, và không ngừng phát hiện thêm ý nghĩa của nó, làm cho cuộc sống vui hơn, giàu ý nghĩa hơn”.

“Sống ở trên đời không thể nào vạn sự như ý, có khiếm khuyết là lẽ thường tình ở đời, nếu cứ chăm chăm cầu toàn thì sẽ bị cái cầu toàn làm cho khổ sở”

“Con người ta chịu đựng, hóa giải và xua tan nỗi đau đều chỉ có thể dựa vào chính mình. Thời gian là vị thầy thuốc giỏi nhất. Quan trọng là khi đau buồn bạn chọn cách sống thế nào”
    Internet-Sưu tầm

Tuy có chồng nghiện nhưng tôi chỉ biết quanh quẩn với gđ và công việc ở CQ, tôi ko phải người va chạm nhiều với cuộc sống ăn chơi ở ngoài. Đôi khi tôi cũng băn khoăn 1 điều. Khi chồng tôi còn đang dùng MT, có lẽ cũng ko phải là rất năng, nhưng tôi nghĩ nó cũng khá tốn kém.
    Trong thời gian mấy năm đó, chồng tôi ko có công việc, thu nhập gì, gđ anh không giàu có gì, bố mẹ cho ko đáng kể, tôi cũng ko có nhiều tiền để cho. Vậy ko hiểu anh ấy xoay xở bằng cách nào để có tiền dùng MT. Từ khi sử dụng MT, anh ấy cũng ko mang bạn bè về nhà nên tôi cũng chẳng biết họ là những loại người như thế nào.

Quote Originally Posted by lan73 View Post
    Tuy có chồng nghiện nhưng tôi chỉ biết quanh quẩn với gđ và công việc ở CQ, tôi ko phải người va chạm nhiều với cuộc sống ăn chơi ở ngoài. Đôi khi tôi cũng băn khoăn 1 điều. Khi chồng tôi còn đang dùng MT, có lẽ cũng ko phải là rất năng, nhưng tôi nghĩ nó cũng khá tốn kém.
    Trong thời gian mấy năm đó, chồng tôi ko có công việc, thu nhập gì, gđ anh không giàu có gì, bố mẹ cho ko đáng kể, tôi cũng ko có nhiều tiền để cho. Vậy ko hiểu anh ấy xoay xở bằng cách nào để có tiền dùng MT. Từ khi sử dụng MT, anh ấy cũng ko mang bạn bè về nhà nên tôi cũng chẳng biết họ là những loại người như thế nào.
    vấn đề này hơi căng nha.mình không mua nên không biết nhiều tiền hay ít tiền.nhưng theo minh được biết.nếu những người không có tiền họ sẽ trộm cắp này nọ.chứ không bạn bè nào bao hoài đâu.coi chừng chống bạn đi đêm có ngày gặp ma đó.

Quote Originally Posted by cand View Post
    vấn đề này hơi căng nha.mình không mua nên không biết nhiều tiền hay ít tiền.nhưng theo minh được biết.nếu những người không có tiền họ sẽ trộm cắp này nọ.chứ không bạn bè nào bao hoài đâu.coi chừng chống bạn đi đêm có ngày gặp ma đó.
    Cảm ơn bạn. Tôi cũng nghĩ nếu là bạn nghiện thì họ còn ko lo nổi cho thân họ thì làm sao còn bao người khác được.
    Có lẽ kiếm được đồng tiền nguồn gốc cũng bất chính thôi. Vì thu nhập của người đi làm bình thường cũng chẳng đủ chơi MT, mà anh ấy lại ko có việc làm ổn định, chủ yếu là thất nghiệp.
    Thật là phức tạp

Cùng cơ quan tôi có 1 chị có chồng đi cai nghiện tập trung về. Khi tôi hỏi thăm thì chị ấy bảo rằng chồng chị ấy từ ngày về cai được, ko tái nghiện, nói chung là rất ổn, chỉ có suốt ngày uống rượu, uống rất nhiều rượu. Và biết chồng tôi cũng đi cai nghiện thì chị ấy khuyên tôi ly dị ngay. Tôi thấy băn khoăn nếu quả thực chồng chị ý ổn thì sao chị ý lại không có 1% lòng tin nào cho người khác nhỉ, hay chồng chị ý cũng vẫn tái nghiện mà chị ý ko muốn nói ra.

Cùng cơ quan tôi có 1 chị có chồng đi cai nghiện tập trung về. Khi tôi hỏi thăm thì chị ấy bảo rằng chồng chị ấy từ ngày về cai được, ko tái nghiện, nói chung là rất ổn, chỉ có suốt ngày uống rượu, uống rất nhiều rượu. Và biết chồng tôi cũng đi cai nghiện thì chị ấy khuyên tôi ly dị ngay. Tôi thấy băn khoăn nếu quả thực chồng chị ý ổn thì sao chị ý lại không có 1% lòng tin nào cho người khác nhỉ, hay chồng chị ý cũng vẫn tái nghiện mà chị ý ko muốn nói ra.
    lúc trước ở gần nhà nội tôi.có một người nghiện ,cay bằng cách uống rượu.uống liên tục 1 tháng,ngày nào cũng uống.thế là nghiện rượu luôn.thật ra rượu ma túy đều là chất kích thích mà.khi nghiền rồi co dứt ra được lắm.mỗi khi thiếu rượu thì trong người cũng cảm thấy khó chịu lắm.thậm chí tay bị run run(đối với người nghiện nặng.làm cách này cũng không hay lắm.bỏ cái này vướng lại cái kia cũng như không

Như mình nè hối đó nhậu gê lắm.nhưng không nghiện(uông bia mà,hihi).nhưng khi tiếp xúc với cái này nhậu không được như xưa nữa.uống ít lắm.mình thấy cảm giác khi say và khi chơi ma túy tựa tựa như nhau.nhưng ma tuý cho cảm giác mãnh liệt hơn.trường hợp chị nói trên theo em nghĩ chắc có lẽ như em nói,dùng rượu để quên ma túy.

chào chị lan73

Cảm ơn bạn. Tôi cũng nghĩ nếu là bạn nghiện thì họ còn ko lo nổi cho thân họ thì làm sao còn bao người khác được.
    Có lẽ kiếm được đồng tiền nguồn gốc cũng bất chính thôi. Vì thu nhập của người đi làm bình thường cũng chẳng đủ chơi MT, mà anh ấy lại ko có việc làm ổn định, chủ yếu là thất nghiệp.
    Thật là phức tạp
    em cũng đọc nhiều bài viết của chị rồi em cũng thấy rất thương hoàn cảnh của chị cũng như bao nhiêu số phận các chị em có chồng là 1 người ngien.nhưng mong rằng chị và bao nhiêu chị em phụ nữ hiểu cho những con người như chúng em.em cũng như bao nhiêu người ngien khác thôi đều muốn từ bỏ cô Ba nhưng thật sự khó khăn lắm nếu mình ko có quyết tâm và không có 1 tâm lý ổn định chị ạ.những người ngien như em cũng rất khổ chứ có sung sướng gì đâu đi lấy MT phải chờ đợi nhìn trước nhìn sau lén lén lút lút lúc ngồi chơi cũng vậy sợ bị bắt lên lúc nào cũng như thằng ăn trộm vậy chị ah khổ tâm lắm.còn chưa kể lúc lên cơn vật mà ko có tiền mua thuốc nó kinh khủng lắm chị ah.nói chung là ko gì khổ = ngien.nhưng tại sao biết như vậy mà bọn em vẫn cứ đâm đầu vào? đó mới là quan trọng cho đến bây giờ em cũng ko hiểu tại sao nữa chị ạ.còn đối với người như em 1 ngày 200k còn nếu mà ngien nặng thì 1 ngày có thể 500-1 triệu chị ạ.chơi MT thì ko biết như thế nào cho đủ đâu chị ạ.đó là em suy ra từ bản thân em.còn chồng chị thì theo em ngi là anh ấy chắc cũng kiếm tiền = nguồn gốc bất chính thôi,chứ ngien như bọn em ko có tiền để chơi chứ nói gì bao người khác mà có bao thì cũng chỉ 2,3 lần là cùng ngoại trừ trường hợp bán MT nhé.em nói sự thật thôi xin chị đừng có suy ngix khác nhé sự thật thì hay mất lòng lắm.Thân chào chị chúc chị luôn mạnh khỏe vui vẻ và hp.chúc chồng chị luôn cố gắng để vượt qua mọi thử thách cám dỗ trong cuộc đấu tranh này.THÂN!em thấy chị là 1 người vợ tuyệt vời đấy chồng chị thâth hp khi có người vợ như chị.hic còn em mới lấy vợ đc 5 tháng nó biết em ngien nó cũng bỏ em rồi chị ạ em thấy rất thương vợ em và luôn bị dằn vặt với bản thân của em là làm cho cô ấy phải bỏ đi nơi khác làm ăn không đc ở chung với bố mẹ đẻ nữa vì mọi người dị ngij nên em lúc nào cũng thương và lo cho cô ấy.em chỉ ước gì có 1 ngày nào đó em thành đạt có nhiều tiền và ko bị ngien nữa thì em sẽ đón cô ấy về chăm sóc cô ấy thật tốt.để khi ấy cô ấy nói lời xin lỗi vì đã bỏ mình mà đi.Buồn quá chị ah mong rằng ước mơ đó sẽ là hiện thực để em có thể chứng tỏ đc t/y em dành cho cô ấy nhiều biết nhường nào.

Page 3 of 11 FirstFirst 12345 ... LastLast