Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 21

Thread: xin ACe ai biết giúp với.

xin ACe ai biết giúp với.

xin lỗi admin mình đã post nội dung này rồi nhưng chắc nhầm chỗ nên lập topic để xin ACe tư vấn.
    mình biết và đọc diễn đàn này lâu rùi nhưng do chủ quan và ko muốn thấy 2 chữ MT nữa lên ko tham gia nhưng cứ cai rồi lại tái diễn ra từ 2002 đến h , hôm qua và hôm nay nằm nhà cai vào dd và lấy nick zero ( chắc mọi người hiểu hoàn cảnh tôi lúc này tại sao lấy nick tên vậy ) tôi đã đọc tất cả các post của sean ngưỡng mộ , rồi lại thấy thất vọng khi sean tái và mất tất cả nhanh quá gia đình ly dị , bạn gái bỏ và lại mừng khi thấy sean quyết tâm làm lại , rồi lại sock khi biết tin sean qua đời, tại sao vậy....? sao nhanh quá vậy . ngẫm đến bản thân mình khi đã từng có tất cả ( công việc ,thu nhập cao vợ trẻ hơn tới 10 t cùng cô con gái xinh xắn )sau khi cai và thay đổi môi trường vậy mà lại trót ngã ở chính môi trường cũ để rồi lại mất hết và rồi sau 10 năm về nằm lại ở chính căn phòng ở nhà môi trường cũ sau 10 năm phiêu bạt để cai , để rơi nước mắt một mình và giờ là nỗi sợ sau câu chuyện của sean , mình tái cách nhật 5 và nặng đô 2 năm nhưng chưa bao giờ chích chung đầu năm ngoái đi thử máu HIV âm tính nhưng ko biết bây giờ ntn dù vẫn hay chích một mình và cẩn thận dùng riêng kim với bạn , chắc sean cũng cẩn thận thôi vì sean hiểu biết nhiều mà vậy sao lại có kết cục này vậy , có ai giúp tôi thắc mắc với

Hãy để người đã khuất được yên nghỉ

Mỗi thánh nhân đều có một quá khứ. Mỗi tội đồ đều có một tương lai

sao vậy nhỉ.

Quote Originally Posted by Men7x.Pro View Post
    Hãy để người đã khuất được yên nghỉ
    Sean đã làm tôi cảnh tỉnh , thấy sợ khi đã mất hết mà không chịu đứng lên,tôi đang cố đứng lên....vì đọc nhiều trong dđ tôi mới hiểu , đã cai đc thì cố gắng đi vì nếu cứ cai-tái mỗi lần như thế lại làm cho mình mất nhiều hơn , bào mòn ý chí , qt , nhân cách đi và điều gì đến cũng sẽ đến..tôi tôn trọng và sẽ nhớ đến sean ( cái chết ko đáng sợ bằng sự lãng quên ) em xin lỗi anh.

Ừm. Tưởng nhớ đến cậu ấy thôi nhé, còn mọi chuyện đã qua thì hãy để quá khứ ngủ yên. Nghe câu này chưa: " Người nghiện MT không bao giờ sợ chết, mà chỉ sợ...thiếu thuốc"

Mỗi thánh nhân đều có một quá khứ. Mỗi tội đồ đều có một tương lai

vâng.vậy như trường hợp của em ai cho em biết nguy cơ lây nhiễm H với ah.

Quote Originally Posted by Men7x.Pro View Post
    Ừm. Tưởng nhớ đến cậu ấy thôi nhé, còn mọi chuyện đã qua thì hãy để quá khứ ngủ yên. Nghe câu này chưa: " Người nghiện MT không bao giờ sợ chết, mà chỉ sợ...thiếu thuốc"
    Vâng.em thế hệ đầu 8x nên em phải gọi anh bằng anh rùi , em cũng ngâm cứu gần như tất cả bài post của anh và thích câu " sống là chiến đấu " của anh lắm.em sẵn sàng rùi nhưng ko biết có giết được....ko anh ah

Quote Originally Posted by zero View Post
    Vâng.em thế hệ đầu 8x nên em phải gọi anh bằng anh rùi , em cũng ngâm cứu gần như tất cả bài post của anh và thích câu " sống là chiến đấu " của anh lắm.em sẵn sàng rùi nhưng ko biết có giết được....ko anh ah
    sống là chiến đấu chính xác ,nhưng chiến đấu với cai gì.nếu trong ma túy.chiến đấu của nó bao gốm nhiều thứ lắm(nghi lực,quyết tâm và cả môi trường nữa).bạn muốn thành công.nên bỏ đi đâu thật xa.ở nơi đó co niềm vui.cai xong rồi về.Mình thấy việc cai nghiện và tài nghiện "MÔI TRƯỜNG" lầ yếu tố quyết định thành công,nếu làm được diều này những thứ khác sẽ dễ dàng hơn.

chuyện của sean , mình tái cách nhật 5 và nặng đô 2 năm nhưng chưa bao giờ chích chung đầu năm ngoái đi thử máu HIV âm tính nhưng ko biết bây giờ ntn dù vẫn hay chích một mình và cẩn thận dùng riêng kim với bạn , chắc sean cũng cẩn thận thôi vì sean hiểu biết nhiều mà vậy sao lại có kết cục này vậy , có ai giúp tôi thắc mắc với
    hãy để người ra đi đươc yên nghĩ.nhưng thắc của bạn .theo mình suy nghĩ.tại sao một người có kinh
    nghiệm lại bị như vậy.mình chỉ lấy trường hợp mình ra dể trả lời ."'những lúc tỉnh táo thì quyết tâm lắm,nhằm khi thấy không nhỏm,cho không chơi,nhưng khi nhậu xỉn vô'bó tay'lại đi tìm.khi say tới chỉ còn suuy nghĩ đâu về liều lượng nữa.nếu có suy nghĩ "thì liều của mình như ngày xưa thôi' vậy là..nhưng không biết rằng bỏ lâu liều lượng dẽ giảm xuống.thế là kết quả như trên thôi.

cảm ơn anh cand.

Quote Originally Posted by cand View Post
    hãy để người ra đi đươc yên nghĩ.nhưng thắc của bạn .theo mình suy nghĩ.tại sao một người có kinh
    nghiệm lại bị như vậy.mình chỉ lấy trường hợp mình ra dể trả lời ."'những lúc tỉnh táo thì quyết tâm lắm,nhằm khi thấy không nhỏm,cho không chơi,nhưng khi nhậu xỉn vô'bó tay'lại đi tìm.khi say tới chỉ còn suuy nghĩ đâu về liều lượng nữa.nếu có suy nghĩ "thì liều của mình như ngày xưa thôi' vậy là..nhưng không biết rằng bỏ lâu liều lượng dẽ giảm xuống.thế là kết quả như trên thôi.
    vâng, em cảm ơn anh , tại trong những ngày đầu tâm trạng em hơi bất ổn với muôn nghìn suy nghĩ , hoảng loạn và " điên " nên mới post vậy, bây giờ sau một thời gian em ổn rồi MT đã cho em quay về zero và tìm hiểu thì thấy tất cả ,tất cả , tất cả " ko ngoại trừ một ai " chơi thân với " cô " đều có kết quả thảm hại nhiều cái thảm hại hơn cả cái chết, may quá khi mất hết tất cả em lại có dd NT để mà tự sự. cảm ơn anh đã reply em , và em cũng rất vui nếu còn tiếp tục giữ liên lạc với anh và các ACe trong dd
    p/s em cũng đọc các post của anh rồi , " Môi Trường " của anh tiếp xúc với " CÔ " vậy mà anh làm đc thì sao em thể , cứ coi như mình đang làm " nhiệm vụ " nếu có lỡ đi qua những chỗ quen đi , theo anh thấy có đc ko ah

lại làm em suy nghĩ rùi.

Quote Originally Posted by cand View Post
    sống là chiến đấu chính xác ,nhưng chiến đấu với cai gì.nếu trong ma túy.chiến đấu của nó bao gốm nhiều thứ lắm(nghi lực,quyết tâm và cả môi trường nữa).bạn muốn thành công.nên bỏ đi đâu thật xa.ở nơi đó co niềm vui.cai xong rồi về.Mình thấy việc cai nghiện và tài nghiện "MÔI TRƯỜNG" lầ yếu tố quyết định thành công,nếu làm được diều này những thứ khác sẽ dễ dàng hơn.
    em tìm hiểu ở dd thì Cai là việc của cả đời, anh bảo em đi đến Môi Trường mới cai xong rồi về , vậy bao giờ mới là cai xong đây 1 năm - 10 năm , thường thì tâm lý chủ quan khi quay về nơi kỷ niệm sâu sắc với " cô " như vậy thì mong gặp cô lắm, các anh xã hội của em sau 2 năm đi trường về hôm trước thì hôm sau bem luôn , (nghi lực,quyết tâm và cả môi trường nữa) bỏ môi trường đc ko anh ? vì bây h ở đâu mà chẳng có " cô " em đi công tác nhiều tỉnh sang cả TQ và Lào khi hết chỗ cầm theo cũng là lúc em nhờ đc người mua cho..hic hic , sao các anh ko bắt hết nó đi , ở QN chúng nó bán ngay cạnh C.A thành phố anh ơi.

em tìm hiểu ở dd thì Cai là việc của cả đời, anh bảo em đi đến Môi Trường mới cai xong rồi về , vậy bao giờ mới là cai xong đây 1 năm - 10 năm , thường thì tâm lý chủ quan khi quay về nơi kỷ niệm sâu sắc với " cô " như vậy thì mong gặp cô lắm, các anh xã hội của em sau 2 năm đi trường về hôm trước thì hôm sau bem luôn , (nghi lực,quyết tâm và cả môi trường nữa) bỏ môi trường đc ko anh ? vì bây h ở đâu mà chẳng có " cô " em đi công tác nhiều tỉnh sang cả TQ và Lào khi hết chỗ cầm theo cũng là lúc em nhờ đc người mua cho..hic hic , sao các anh ko bắt hết nó đi , ở QN chúng nó bán ngay cạnh C.A thành phố anh ơi.
    Vẫn chưa có chatbox chán nhỉ? Nghiện là đề tài muôn thủa ! Đời là mấy tí , cứ chơi tẹt tèn ten đi bạn...

Page 1 of 3 123 LastLast