Page 2 of 6 FirstFirst 1234 ... LastLast
Results 11 to 20 of 55

Thread: tác dụng thật của nataxone

Quote Originally Posted by kyniem_boquen2016 View Post
    anh cho em hỏi em mới bị ngien gần 1 năm em có sử dụng đc methadol ko hả anh em thấy bảo Methadol chỉ dùng cho người ngien từ 3 năm trở lên nếu mới ngien uống methadol thì ngien luôn methadol nên em cũng chưa dám có quyết định mua thuốc methadol cám ơn anh đã cho em biết nhé chúc anh 1 ngày vui vẻ và thành công !
    nếu bạn bỏ không được thì nên dùng methadol .nó là chất cai nghiện thay thế mà

vâng cám ơn anh đã nói cho em 1 lời khuyên anh ninhtroc_7x cũng khuyên em nên dùng Methadol nhưng em muốn hỏi các anh chị là em mới ngiện gần 1 năm nay vậy uống thuốc Methadol có bị ngiện luôn Methadol ko ạ .Vì thấy nhiều thông tin nói rằng uống Methadol chỉ phù hợp cho những người ngiên từ 3 năm trở lên còn mới bị ngiện thì ko lên uống mong các ACE cho em 1 lời khuyên.Chân thành cám ơn chúc tất cả các ACE trong NT luon mạnh khỏe vui vẻ và thành công

Methadone chủ trương là ưu tiên cho người nghiện lâu năm không bỏ được và là tối tượng chích đi cai theo nghị định 135 về mà tái nghiện ngay và ưu tiên cho người nhiễm HIV.

Ở Khu vực phía bắc mình không biết sao chứ ở HCM thì để được vào chương trình Methadone thì rất và rất khó vì số lượng cung cấp ít và đã ổn định.

Mình nghĩ tùy vào trường hợp cụ thể mà nên dùng Methadone hay Naltrexone. Dùng Methadone bạn không đi đâu ra khỏi địa phương và nếu không có Methadone thì vẫn lên hội chứng cai như cai heroin vì methadone là một loại ma túy thay thế. Nal cũng đối kháng với Methadone. Mong bạn chọn được cho mình con đường để từ bỏ heroin
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có quá khứ một thời lầm lỡ

vâng cám ơn anh đã nói cho em 1 lời khuyên anh ninhtroc_7x cũng khuyên em nên dùng Methadol nhưng em muốn hỏi các anh chị là em mới ngiện gần 1 năm nay vậy uống thuốc Methadol có bị ngiện luôn Methadol ko ạ .Vì thấy nhiều thông tin nói rằng uống Methadol chỉ phù hợp cho những người ngiên từ 3 năm trở lên còn mới bị ngiện thì ko lên uống mong các ACE cho em 1 lời khuyên.Chân thành cám ơn chúc tất cả các ACE trong NT luon mạnh khỏe vui vẻ và thành công
    chao` em .Đã từng chơi ma tuý trong time một năm nhu em thì không cần uồng Methadol hay Nal làm j hết. vì time chỉ có một năm.tất cả những thứ đó chỉ là bất đắc dĩ và cách lựa chọn tạm thời mà thôi.Em nên nhớ và xác định ttư tưởng một cách rất nghiêm túc rằng tất cả những loại thuốc chỉ mang tính chất hỗ trợ mà thôi,và lúc cần hỗ trợ nhất là time cắt cơn khoảng 15 ngày.Lưu ý với em ràng hãy quên ngay Nal đi.đừng nghĩ đến
    nó nữa còn Methadol nếu em tiếp cận đc nó thì chỉ nên dùng nó làm công cụ để giúp mình cắt cơn một cách ko đau đớn trong khoảng 7 đến 15 ngày.sau 15 ngaỳ thì tất cả phụ thuộc vào ý chí của em cho đến lúc em nhắm mắt xuôi tay.( những j anh nói chỉ la với ngưòi dung ma tuý mới khoảng một năm như em )
    một điều nữa anh muốn em lưu tâm là đừng bao h coi ma tuý nó đơn giản khi chưa trải nghiệm với nó và vẫn tự tin rằng bản thân mình có thể kiểm soát đc.đó là sai lầm của những ai mới chơi ma tuý trong khoảng một năm quay lại.một mình em ko làm j nổi nó đâu .Sự hỗ trợ của gia đình là tối quan trọng em nhé.tất cả thành hay bại là do em quyết định. chúc em thành công. có j mọi người sẽ gúp em .đừng để như anh bây h và như một số người trên đây.hy vọng em chỉ phải cai một lần thôi.

cám ơn anh caydangtinhdoi nhiều!

Quote Originally Posted by caydangtinhdoi View Post
    chao` em .Đã từng chơi ma tuý trong time một năm nhu em thì không cần uồng Methadol hay Nal làm j hết. vì time chỉ có một năm.tất cả những thứ đó chỉ là bất đắc dĩ và cách lựa chọn tạm thời mà thôi.Em nên nhớ và xác định ttư tưởng một cách rất nghiêm túc rằng tất cả những loại thuốc chỉ mang tính chất hỗ trợ mà thôi,và lúc cần hỗ trợ nhất là time cắt cơn khoảng 15 ngày.Lưu ý với em ràng hãy quên ngay Nal đi.đừng nghĩ đến
    nó nữa còn Methadol nếu em tiếp cận đc nó thì chỉ nên dùng nó làm công cụ để giúp mình cắt cơn một cách ko đau đớn trong khoảng 7 đến 15 ngày.sau 15 ngaỳ thì tất cả phụ thuộc vào ý chí của em cho đến lúc em nhắm mắt xuôi tay.( những j anh nói chỉ la với ngưòi dung ma tuý mới khoảng một năm như em )
    một điều nữa anh muốn em lưu tâm là đừng bao h coi ma tuý nó đơn giản khi chưa trải nghiệm với nó và vẫn tự tin rằng bản thân mình có thể kiểm soát đc.đó là sai lầm của những ai mới chơi ma tuý trong khoảng một năm quay lại.một mình em ko làm j nổi nó đâu .Sự hỗ trợ của gia đình là tối quan trọng em nhé.tất cả thành hay bại là do em quyết định. chúc em thành công. có j mọi người sẽ gúp em .đừng để như anh bây h và như một số người trên đây.hy vọng em chỉ phải cai một lần thôi.
    Chào anh cám ơn anh đã có những lời khuyên chân thành cũng như những kinh ngiem mà anh đã và đang trải qua để chia sẻ cho em. hiện giờ e vẫn chưa dùng loại thuốc gì để hỗ trợ cả anh ah vẫn đang cai bo và hiện giờ em vẫn ăn ngủ tốt mặc dù hôm kia em có lấy 200k MT về chơi nhưng hôm nay em thấy người cũng ko mệt lắm cảm giác thèm thì ít chỉ là con số % nhỏ thôi anh ah ( đó là em ko có tiền còn có tiền chắc đầu em nó lại nảy số anh ah) chính vì vậy em mới khó bỏ cho dù cũng mới bị ngien gần 1 năm nay thôi nhưng thật sự quá khó khăn đối với 1 người như em.em cũng mới lấy vợ đầu năm nay nhưng vợ em cũng mới bỏ nên em chán và cũng định buông xuôi tất cả,nhưng nhìn mẹ em thương em mà khóc bao nhiêu niềm tin hy vọng rằng em là chỗ dựa cho gd em đều tan thành mây khói.vì gd em có 3 anh chị em anh trai em có vợ và 2 con cũng đang sống cùng với em và bố mẹ,anh ấy bị bệnh phổi mãn tính từ nhỏ lên mẹ em đặt hết niềm tin vào em ,còn em là con thứ khỏe mạnh bình thường anh ah.sau em là 1 đứa em gái đang học lớp 10.gia đình sống bình thường dản dị thôi mẹ em thì suốt ngày đi chợ bán hàng kiếm tiền còn bố em bị bệnh thì suốt ngày đi sang hàng xóm ngồi 8 chuyện còn em và ông anh trai ở nhà trông cháu.em biết mẹ em thương em lắm nhưng đi làm về mệt nhọc là mẹ lại lên giường ngủ nên em cũng chẳng còn ai để mà tâm sự cả.c/s của em hiện giờ rất khép kín nếu đi chợ vs mẹ về là em lên trên phòng em ngủ hoặc xem phim hay lên mạng và chẳng bao giờ đi đâu cả (ngoài những lúc có tiền lại nảy số) vì vậy em rất chán nản time này.nhưng em cũng phải cố gắng để làm lại cuộc đời này để là chỗ dựa cho mẹ em và cho chính bản thân mình và những người yêu thương mình.nhưng em thật sự ko thể nào kiếm chế đc những lúc có tiền vi vậy ý chí và quyết tâm của em có hạn lắm anh ợ.em cũng đã cai mấy lần nhưng chưa lần nào đc 1 tháng anh ah cao nhất là đc 3 tuần là em lại tìm đến nó rồi.em cũng đang muốn đi thay đổi môi trường sống nhưng mà chưa có chỗ nào đi vì vậy lần này em cũng cố gắng quyết tâm lắm nhưng ko biết thế nào vẫn chưa có gì để chiến thắng đc niềm vui từ cô Ba.nếu có vợ em bên cạnh em chắc em sẽ vượt qua đc nhưng số phận em nó vậy rồi đành phải cố gắng tự mình đứng lên vậy.cám ơn anh nhiều nha cho em hỏi anh dạo này thế nào rồi bon chưa anh.Chúc anh luôn vui vẻ mạnh khỏe và thành công anh na

caydangtinhdoi nói rất đúng.ma tuy không đơn giản như bạn nghĩ đâu.như mình nè.khi mình tiếp xúc với nó,ngay từ đầu mình đã xác định đó là công việc,là nhiệm vụ khi hoàn thành sẽ có thưởng .mà mình còn bị hạ ngục nữa nè.mình thì khác bạn mình chơi 2 năm đầu.không chơi thường xuyên mình cảm thấy nó không diều khiển được mình,cho dù có những lúc vật vã(mệt mỏi,nhức tay chân) nhưng mình không biết ,tương đâu mình làm việc quá sức nên mệt mỏi thôi.cho đến khi mình cai 6thang về vì lúc này nv hoàn thành.khi cai xong trở lại công việc bt ,tiếp xúc với nó ,mới biết nó là bạn thân của mình từ lâu,giai đoạn này nghiện nặng hơn.cũng quyết tâm lắm,nhưng cũng mấy tháng mới dứt ra được và người giúp tôi lúc này là gia đình.lúc này mình mới hiểu gia đình quan trong như thế nào.hy vọng bạn làm được như mình.

Quote Originally Posted by cand View Post
    caydangtinhdoi nói rất đúng.ma tuy không đơn giản như bạn nghĩ đâu.như mình nè.khi mình tiếp xúc với nó,ngay từ đầu mình đã xác định đó là công việc,là nhiệm vụ khi hoàn thành sẽ có thưởng .mà mình còn bị hạ ngục nữa nè.mình thì khác bạn mình chơi 2 năm đầu.không chơi thường xuyên mình cảm thấy nó không diều khiển được mình,cho dù có những lúc vật vã(mệt mỏi,nhức tay chân) nhưng mình không biết ,tương đâu mình làm việc quá sức nên mệt mỏi thôi.cho đến khi mình cai 6thang về vì lúc này nv hoàn thành.khi cai xong trở lại công việc bt ,tiếp xúc với nó ,mới biết nó là bạn thân của mình từ lâu,giai đoạn này nghiện nặng hơn.cũng quyết tâm lắm,nhưng cũng mấy tháng mới dứt ra được và người giúp tôi lúc này là gia đình.lúc này mình mới hiểu gia đình quan trong như thế nào.hy vọng bạn làm được như mình.
    cám ơn anh đã chia sẻ cho em.nhưng anh ko hiểu ý em nói rồi.cho dù em mới ngien hay đối với những người ngien lâu rồi em cũng như bao nhiêu con người đều có thể hiểu đc tác hại ghê ghớm mà nó gây ra tuy em mới ngien nhưng sự mất mát của em chắc cũng tàn phai theo làn khói trắng rồi anh ah.vợ chồng ly hôn bố mẹ đau khổ vì con rồi ánh mắt ngoài XH họ nhìn mình nhìn gia đình mình 1 cách soi mói,bạn bè không dám chơi vs mình rồi mình bị quản lý mất tự do.....những người ngien hiểu điều này hơn ai hết và em cũng vậy.em cũng như mọi người thôi biết tác hại của nó và cũng muốn từ bỏ nó để lấy lại tất cả những gì đã mất từ làn khói trắng nhưng có bao nhiêu % có thể chiến thắng đc hả anh thật sự khó khăn đối vs những người trong cuộc như A E mình.khi có tiền hoặc khi có chút ruou bia thì ko thể nào kiềm chế đc mình nữa anh ạ.lúc đó mình cần phải chiến thắng chính bản thân mình lúc đó mình như là 2 con người rồi 1 tốt 1 xấu.vì vậy rất khó thắng đc cái mặt xấu đó vì nó xúi giục và điều khiển mình mà theo em tỷ lệ chiến thắng đc chỉ là 10% thôi anh ah.10% đó là đối vs những ngừoi có quyết tâm vững vàng lắm mới chiến thắng đc.còn rất nhiều người như em có nhiều anh chị trong diễn đàn này bỏ đc 2,3,4,5 năm rồi nhưng cũng muốn thử tìm lại cái khoái cảm đó mà lại đi vào con đường đen tối này đấy anh ah.thôi chỉ biết mong chờ vài năm nữa có thuốc vắcxin gì đó chống tái ngien thì mong còn khả quan hơn thôi anh ah.còn bây giờ em cũng đang cố gắng chiến đấu với cái tôi ở trong con người em đc ngày nào thì vui ngày ấy thôi anh ợ.Buồn cho cái số phận lâm ly không nhà không cửa không gì quanh ta.à ko biết anh zero thế nào rồi nhỉ đã bon chưa đc gần 20 hôm rồi mà ít thấy lên online quá chúc anh zero cùng ACE trong dd NT luôn vui vẻ và cố gắng để chiến thắng cái tôi trong mình nhé .THÂN!

.thôi chỉ biết mong chờ vài năm nữa có thuốc vắcxin gì đó chống tái ngien thì mong còn khả quan hơn thôi anh ah.còn bây giờ em cũng đang cố gắng chiến đấu với cái tôi ở trong con người em đc ngày nào thì vui ngày ấy thôi anh ợ.Buồn cho cái số phận lâm ly không nhà không cửa không gì quanh ta.à ko biết anh zero thế nào rồi nhỉ đã bon chưa đc gần 20 hôm rồi mà ít thấy lên online quá chúc anh zero cùng ACE trong dd NT luôn vui vẻ và cố gắng để chiến thắng cái tôi trong mình nhé .THÂN!
    đợi tới đó sợ sức khỏe bạn có chịu đựng nỗi không.

lạy " CÔ" ..

cám ơn anh đã chia sẻ cho em.nhưng anh ko hiểu ý em nói rồi.cho dù em mới ngien hay đối với những người ngien lâu rồi em cũng như bao nhiêu con người đều có thể hiểu đc tác hại ghê ghớm mà nó gây ra tuy em mới ngien nhưng sự mất mát của em chắc cũng tàn phai theo làn khói trắng rồi anh ah.vợ chồng ly hôn bố mẹ đau khổ vì con rồi ánh mắt ngoài XH họ nhìn mình nhìn gia đình mình 1 cách soi mói,bạn bè không dám chơi vs mình rồi mình bị quản lý mất tự do.....những người ngien hiểu điều này hơn ai hết và em cũng vậy.em cũng như mọi người thôi biết tác hại của nó và cũng muốn từ bỏ nó để lấy lại tất cả những gì đã mất từ làn khói trắng nhưng có bao nhiêu % có thể chiến thắng đc hả anh thật sự khó khăn đối vs những người trong cuộc như A E mình.khi có tiền hoặc khi có chút ruou bia thì ko thể nào kiềm chế đc mình nữa anh ạ.lúc đó mình cần phải chiến thắng chính bản thân mình lúc đó mình như là 2 con người rồi 1 tốt 1 xấu.vì vậy rất khó thắng đc cái mặt xấu đó vì nó xúi giục và điều khiển mình mà theo em tỷ lệ chiến thắng đc chỉ là 10% thôi anh ah.10% đó là đối vs những ngừoi có quyết tâm vững vàng lắm mới chiến thắng đc.còn rất nhiều người như em có nhiều anh chị trong diễn đàn này bỏ đc 2,3,4,5 năm rồi nhưng cũng muốn thử tìm lại cái khoái cảm đó mà lại đi vào con đường đen tối này đấy anh ah.thôi chỉ biết mong chờ vài năm nữa có thuốc vắcxin gì đó chống tái ngien thì mong còn khả quan hơn thôi anh ah.còn bây giờ em cũng đang cố gắng chiến đấu với cái tôi ở trong con người em đc ngày nào thì vui ngày ấy thôi anh ợ.Buồn cho cái số phận lâm ly không nhà không cửa không gì quanh ta.à ko biết anh zero thế nào rồi nhỉ đã bon chưa đc gần 20 hôm rồi mà ít thấy lên online quá chúc anh zero cùng ACE trong dd NT luôn vui vẻ và cố gắng để chiến thắng cái tôi trong mình nhé .THÂN!
    A vẫn lên dd hàng ngày nhưng MT ác quá , anh bon bon đc gần 20 ngày rồi , ăn khỏe , lên cân trông thấy Nhưng giờ lại bị mất ngủ để cả ngày mệt mỏi và đến cữ 3-4h p.m có cảm giác mệt hơi giống bị vật , tình hình là bây giờ đầu óc tỉnh táo quá nên suy nghĩ rất,rất nhiều luôn và có hiện tượng trầm cảm có tư tưởng buông xuôi .các ACe đi trước có vậy ko ...? thông cảm cho anh nhé vì chưa ổn định suy nghĩ về tương lai phía trước nên ko dám post nói gì với ACe trong dd , nhưng riêng trường hợp của em thì anh nghĩ là rất khó đấy vì xung quanh em còn nhiều người nghiện quá,nơi em ở lại đang là trung tâm của " bão hê.." vì vậy em phải làm sao để thiết lập hàng rào phòng thủ cho mình chứ a thấy em vẫn ra được ngoài ko ai cấm đoán ( anh C.A khu vực bằng tuổi với a gần như ngày nào cũng vào hỏi thăm đọng viên anh đấy ) đừng cho rằng em mới chơi 1 năm hay..v..v mà phải cố gắng ý thức rằng 1 lần cũng chết thì may ra em ah.

Quote Originally Posted by zero View Post
    A vẫn lên dd hàng ngày nhưng MT ác quá , anh bon bon đc gần 20 ngày rồi , ăn khỏe , lên cân trông thấy Nhưng giờ lại bị mất ngủ để cả ngày mệt mỏi và đến cữ 3-4h p.m có cảm giác mệt hơi giống bị vật , tình hình là bây giờ đầu óc tỉnh táo quá nên suy nghĩ rất,rất nhiều luôn và có hiện tượng trầm cảm có tư tưởng buông xuôi .các ACe đi trước có vậy ko ...? thông cảm cho anh nhé vì chưa ổn định suy nghĩ về tương lai phía trước nên ko dám post nói gì với ACe trong dd , nhưng riêng trường hợp của em thì anh nghĩ là rất khó đấy vì xung quanh em còn nhiều người nghiện quá,nơi em ở lại đang là trung tâm của " bão hê.." vì vậy em phải làm sao để thiết lập hàng rào phòng thủ cho mình chứ a thấy em vẫn ra được ngoài ko ai cấm đoán ( anh C.A khu vực bằng tuổi với a gần như ngày nào cũng vào hỏi thăm đọng viên anh đấy ) đừng cho rằng em mới chơi 1 năm hay..v..v mà phải cố gắng ý thức rằng 1 lần cũng chết thì may ra em ah.
    có chứ.đó là triệu chứng trầm cảm sao cai mà.ai cung vậy.khoảng thời gian này.nên tim người thân nói chuyện.hoặc bạn bè (bạn tốt nhé gặp bạn nghiện là bó tay luôn đó).khoảng chừng 1 tháng hoặc hơn tùy theo thể trạng mỗi người sẽ hết thôi.bởi vậy mới nói ma túy vất vả như thế nào.nếu rãnh vô vài chai nước biển cho khỏe người.Thân

Page 2 of 6 FirstFirst 1234 ... LastLast