Results 1 to 4 of 4

Thread: Có lẽ con gái cũng đọc truyện sex

Hybrid View

Có lẽ con gái cũng đọc truyện sex

Tiin.vn - Có không ít bạn gái đã tìm đến phim người lớn vì tò mò. Liệu có phải con gái xem phim này đã là hư hỏng?

Vì sao con gái xem "phim đen"?

Trong khi rất nhiều teengirl còn ngại ngùng khi nói đến "phim đen" và đỏ mặt khi xem nhầm phải "cảnh nóng" thì có không ít bạn gái đã tìm đến phim đen vì những lý do khác nhau.

Không muốn mất thời gian tìm hiểu trên sách báo, lại rất ngại ngùng khi tâm sự với phụ huynh nên không ít bạn nữ tìm đến những lý giải này bằng cách xem phim. Lê Duyên (19 tuổi) tâm sự: "Mình tò mò không biết người lớn làm chuyện ấy như thế nào nên thỉnh thoảng mình vào mạng xem, nhưng chỉ xem vào lúc cả bố mẹ đi vắng hoặc đi ngủ rồi thôi. Mình không dám hỏi mẹ những "chuyện ấy" vì mẹ mình khó tính và không tâm lý nên nếu mình hỏi kiểu gì cũng bị la, nên mình chọn cách xem phim để hiểu rõ hơn". - Ảnh sex

Còn Ngọc Tân (SV trường Sư phạm Hà Tĩnh) thì lại bị bạn bè cùng phòng rủ rê và tuyên truyền: "Hồi còn sinh viên mình cùng mấy bạn trong ký túc xá xem phim tâm lý tình cảm, trong phim có rất nhiều những 'cảnh nóng'. Dĩ nhiên là lúc ấy chúng tớ chẳng biết làm gì hơn ngoài việc cho qua đoạn phim đấy đi, nhưng đứa nào cũng tò mò. Vì lớn rồi mà cũng chưa biết chuyện ấy như thế nào cả. Thế là một bạn mới tìm phim cho cả phòng xem. Sau lần đấy chúng mình thỉnh thoảng có xem, nhưng chỉ quy định là xem cho biết thôi".

Tuy nhiên, có bạn còn xem phim vì muốn chứng tỏ ta đây người lớn. Cô bạn Kiều Oanh (18 tuổi, Hà Nội) còn mạnh mồm tuyên bố trước đám bạn thân: "Từng này tuổi mà chưa xem phim đấy thì quá ngây thơ, lạc hậu". Và tất nhiên, rất nhiều bạn không dám nói chuyện với Oanh vì cứ đến chủ đề này là cô nàng lại tuôn ra một list danh sách những bộ phim nên xem.

Xem "phim đen" không hẳn là xấu nhưng không phải như vậy là phái đẹp có thể xêm nó một cách công khai và lộ liễu về truyen sex. Sẽ rất nguy hiểm nếu như những bạn gái tìm đến "phim đen" nhiều đến nỗi "mắc nghiện".

Teenboy đọc truyện sex nghĩ gì khi con gái xem phim đen

Và các teenboy nghĩ gì?

Lứa tuổi dậy thì là lứa tuổi phát triển cả về tâm sinh lý, các bạn gái cũng cần trang bị cho mình những kiến thức hiểu biết nhất định. Với quan niệm bình đẳng giới, có khá nhiều bạn trai có quan niệm thoáng hơn về việc con gái xem phim đen.

Trần Hải (18 tuổi, Đà Năng) chia sẻ: "Người ta thấy con trai uống bia, rượu thì chẳng có ý kiến, còn thấy con gái uống thì lại lên án. Cũng như chuyện xem 'phim đen' vậy, đấy là nhu cầu của mỗi người, giải quyết được tâm sinh lý. Mình nghĩ con gái xem thì cũng chẳng sao, xem chỉ để tìm hiểu rõ hơn về những kiến thức đã được học hay tìm hiểu trước đó còn hơn là cứ tò mò mãi rồi dẫn đến những việc không lường trước được hậu quả của nó".

Đồng ý kiến với Hải, bạn Đinh Công Đông (Hà Nam) cũng nói: “Mình cảm thấy cũng bình thường thôi, vì ở tuổi đang lớn như chúng mình thì rất tò mò về chuyện tình cảm nam nữ. Nó có hai chiều hướng, một là tốt thì qua đấy mình có thể tìm hiểu, biết được chuyện đấy như thế nào. Nhưng nếu chưa đến tuổi thì mình không đồng ý vì nó ảnh hưởng chi phối đến rất nhiều điều, đặc biệt vấn đề tâm lý…”.

Bạn Đinh Công Đông chia sẻ ý kiến

Trái lại, Tiến Đạt (Hải Dương) lại rất phản cảm với những người xem phim sex: “Mình rất phản cảm với những bạn gái nào mà mình bắt gặp đang xem phim sex. Nếu xem phim một cách lộ liễu quá hay lén lút quá thì không nên, bởi vì là ở lứa tuổi các bạn vẫn còn quá trẻ để tìm hiểu chuyện ấy, nó sẽ ảnh hưởng đến tâm lý và việc học tập của các bạn".

Tiến Đạt rất phảm cảm với những bạn gái xem phim đen

Thay lời kết

Có thể khẳng định không phải ai xem "phim đen" cũng có những suy nghĩ và hành động lệch lạc nhưng ít nhiều nó tác động đến tâm sinh lý của bản thân mỗi người. Từ việc tò mò, xem và đi đến thực hành là một chặng đường rất ngắn mà bạn trẻ rất dễ rơi vào. Và kết quả bạn nhận lại cực kỳ nghiêm trọng, đặc biệt là các bạn gái. Vì thế, bạn phải suy nghĩ chín chắn trước những hành động của mình nhé!

Haaaiiiiiiiizzzzzzzz!!!!

Thiên niên kỉ thứ 3 rồi mà vẫn còn có đứa ko hiểu được câu "sex...1 phần tất yếu của cuộc sống". Tự bồi đắp kiến thức cho mình thì làm sao gọi là "hư hỏng" đc....Haaaaaiiiiiizzzz
    Tuan_2.0<=== KHÔNG DÙNG CHO TRẺ EM CÓ THAI VÀ PHỤ NỮ DƯỚI 2 TUỔI.
    برای فروش نیستم

vừa xem cái clip của du học sinh mỹ nói về sex khá hay: https://www.youtube.com/watch?v=CPQuUaRlwu0
    Last edited by haonamdaica; 05-08-16 at 09:59 PM.