Hồi bữa tình cờ bắt được 2 cậu nhóc sử dụng ma túy ,dứa 14t,đứa 15t.bắt về đưa vào làm việc
ĐOẠN ĐỐI THOẠI

cậu đâu tiên 15t
tôi:hỏi?tên ,ngày tháng năm sinh
nhóc:trả lời đấy đủ..
tôi:mày sử dụng lâu chưa
nhóc:ấp úng vùng vằng không muốn trả lời
tôi:bực mình.đập bàn,đùng đùng.trả lời không mày.hay muốn ăn đập hả mạy.
nhóc .tỏa ra sợ sệt(đúng là mềm mỏng không muốn mà)
tôi;mày có biết người ta sử dụng cái này là khó bỏ được không.biết không
nhóc:dạ,anh nói sai rồi.em thấy bình thường mà ,muốn chơi thì chơi.muốn bỏ thì bỏ.thời đại bây giờ đây là mốt mà anh.chơi cái này ai thấy cũng nễ sợ mình hết
tôi;tức muốn điên lên.muon bay lại cho vài cú đá(nhưng thôi,thấy còn nhỏ quá).ai nói em những điều này
nhóc:trong lớp em ,mấy đứa bạn em ai cũng chơi .mỗi lần tụi em đi quính lộn,ai cũng sợ
tôi:thôi được rồi,sử dụng lâu chưa
nhóc :dạ,khoảng gần 1 năm.khoảng 1 tuần chơi 1 lấn
tôi:vậy ba mẹ biết không,gia đình có ai biết không
nhóc:dạ không,mà biết chắc chửi vài câu là xong thôi anh ơi.
tôi:diện thoại về nhà kêu bố mẹ lên bão lãnh về.đừng sử dụng nữa,nếu làm hoài sẽ không bỏ được do.anh khuyên mình thật lòng đó.lo học hành đi
nhóc:tỏ ra ngi ngờ,nhưng vẫn dạ.em biết rồi

cậu thứ 2 mình cũng hỏi tương tự,nhưng lý do cậu ấy chơi vì buồn gia đình chơi cho gia đình khổ

qua những lời lẽ như trên,khiến mọi người trong chúng ta cảm thấy chạnh lòng.chơi để chứng tỏ,dể trả thù mọi người .đúng là thời đại này khó suy nghĩ quá.hồi thời tôi đi học thì bằng xe buýt,quậy thì chỉ nhậu nhẹt,đánh bida an tiền,thậm chí hay đánh nhau mà thôi.thời bây giờ không còn vậy nữa chơi game bạo lực,ma túy,đua xe,chém lộn .