Page 1 of 9 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 87

Thread: Nhật ký Niềm tin hy vọng (2013)

Nhật ký Niềm tin hy vọng (2013)

Vậy là năm cũ đã qua năm mới đã đến , tự hỏi năm cũ ta đã làm được gì cho bản thân và gia đình,nếu như năm cũ ta làm chưa tốt thì sang năm mới chúng ta cố gắng hơn, năm cũ bao nhiêu lần tái và bao nhiêu lần cai , chúng ta sẽ cố gắng lập đi lập lại điều đó ít hơn...hơn ai hết anh em nghẹo chúng ta rất rất hiểu về tác hại của matuy, sự lệ thuộc của chúng ta với matuy làm cho chúng ta phải tan cửa nát nhà, hạnh phúc đáng ra chúng ta được hưởng, nhưng sự cám dỗ của matuy hình như chẳng có giới hạn, chúng ta chỉ là người trần mắt thịt, chứ không phải thần thánh, muốn bỏ được matuy không phải nói 1 lần là bỏ ngay được , nhưng để bỏ nó dù ta phải cai đến hàng ngàn lần ta vẫn pải cai, năm nay ta chưa bỏ được thì năm tới cùng nhau phấn đấu để từ bỏ... tôi các bạn, gia đình của chúng ta chẳng vui vẻ gì, khi phải làm nạn nhân của matuy, 1 phút không làm chủ được bản thân mà xa ngã, chúng ta đều biết cái sai của mình , hầu như ai cũng có hơn 1 lần cai, nhưng mà cứ loanh quanh với vòng luẩn quẩn , ừ tái ta lại cai, trong tiềm thức của mỗi anh em ta đều chứa đựng những sự sảng khoái của mỗi khi sử dụng matuy, khi đã cai được rồi , nhưng chỉ cần nghĩ tới nó lại muốn chơi, bởi trong người có cái gọi là cái "cốt" hay cái móng , ta đặt 1 viên gạch , và cứ thế nó cao dần, thôi chẳng nói dài nữa , sang năm mới này anh em ta cùng nhau cố gắng từ bỏ , vẫn biết rằng bỏ matuy còn khó hơn cả lên trời , nhưng vì cuộc sống , vì bản thân và cả những người thân của anh em chúng ta , tôi và các bạn cố gắng làm lại, dù còn một tia hy vọng mỏng manh chúng ta cũng phải hoàn thành sứ mênh đó là "từ bỏ matuy" để đem lại niềm vui cho gia đình, chúc các bạn và gia đình một năm mới mạnh khỏe an khang
    Chú ý

Cảm ơn bạn và cũng xin chúc các anh chị em mạnh khỏe và dũng cảm để vượt qua mọi khó khăn.
    Hãy yêu thương, trân trọng, biết chăm sóc chính bản thân và chia sẻ với mọi người.

Mong một năm mới đến với tình yêu, sự chân thành và nhiều niềm vui.

Vợ yêu của mình ngày càng phát tướng, nhưng điều đó ko quan trọng bằng vợ yêu thương mình , vợ yêu ăn hết 1 bát bún tôm 40k trong khi đó ăn 1 bát chỉ 25 k...
    Chú ý

nk mới

Mở hàng Nhật ký mới cho đăk khách nào , chúc cả nhà năm mới mạnh khỏe an lành

HÃY CƯỜI LÊN, BẠN NHÉ!

"Một ngày nào đó, khi tâm hồn tĩnh lặng, bạn bất chợt nhận ra rằng tình yêu, niềm hạnh phúc trong cuộc đời này chính là những nụ cười"...

Khi bạn cười, bạn thể hiện trên khuôn mặt những niềm vui. Khi bạn vui, bạn làm cho người xung quanh cười. Khi những người xung quanh cười, bạn thấy mình hạnh phúc...

Khi những con đường ta đi quá gồ ghề, khi mỗi bước ta đi không phải là trên thảm đỏ, khi những mây mù phủ kín lối tương lai, khi ta vấp ngã, và khi ta khóc...

Ta đau đớn và xót xa, ta u sầu và ảo não, ta muộn phiền và nghĩ suy, ta âu lo và thất vọng,...

Nhưng tất cả những điều đó, những thứ đó đều có thể xóa nhòa và rơi vào lãng quên chỉ bằng một nụ cười. Bởi nụ cười mang lại niềm hạnh phúc.

Nếu có một ngày, ta rơi xuống hố sâu, ta bên bờ vực thẳm, ta lún sâu trong bùn lầy, ta xẩy bước trước đường đời,... ta hãy cười.

Khi bạn tặng nụ cười cho người khác, bạn có thể sẽ cảm nhận được niềm vui chân chính, người khác có được sự cổ vũ khích lệ của bạn, tâm tình của họ cũng có thể vì thế mà phấn chấn. Bạn hãy nhanh chóng tìm niềm vui đến cho người khác vì một thế giới thêm tươi đẹp, vì một trái tim muốn biểu lộ niềm vui, khi chúng ta mỉm cười!.

Ta cười để vơi bớt đi nỗi đau, ta cười để xóa nỗi muộn phiền, ta cười để ta có thể cố gắng, ta cười để ta có thể tiếp tục bước đi, ta cười để lấy lại tự tin và niềm kiêu hãnh, ta cười vì mỗi lần vấp ngã là một lần thành công, và ta cười vì ta không nên khóc...

Có những vết thương vẫn chưa thể lành lặn, có những nỗi đau chưa hẳn đã nguôi ngoai, có những nẻo đường vẫn mịt mù xa xăm,... Song ta nên biết rằng cuộc đời là như vậy.

Ta chìm đắm trong những giọt lệ đó, rơi rớt mãi, để có thể vui lên sao, và có thể hạnh phúc hơn sao? Không ! Không phải vậy. Tất cả vẫn chỉ là những nụ cười, và chỉ những nụ cười mới là tất cả.

Bên ta, vẫn có những người làm ta đớn đau, vẫn có những người cào xé trái tim ta, xô ngã và dìm ta dưới hố cát bùn lầy,... Ta hãy vẫn cứ cười.

Cười để biết rằng đối với ta, họ chẳng là gì.

Cười để cho họ thấy rằng, sự ích kỷ xấu xa nơi con người họ chẳng thể làm gì nổi ta.

Cười để cho họ thấy rằng, dù ta có vấp ngã, ta vẫn có thể vững vàng đứng dậy và bước tiếp.

Và khi gặp họ, ta hãy cười thật lớn.

" Cuộc đời là một chặng đường dài để đi, có những bước đường thật thẳng và dễ đi, nhưng cũng có bước đường thật gập ghềnh, khấp khuỷu, quanh co...Hãy cười và bước thật tự tin để đi đến tận cuối cùng ".

Nụ cười, cũng làm cho cuộc sống của mỗi người tốt đẹp hơn. Hãy cười lên, bạn nhé!

ps: của nhoc phu thuy hehe
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

năm mới mà ko bít có gì mới ko đây...haizzzzzz
    Tuan_2.0<=== KHÔNG DÙNG CHO TRẺ EM CÓ THAI VÀ PHỤ NỮ DƯỚI 2 TUỔI.
    برای فروش نیستم

Tôi không dùng thứ này nên không hiểu cảm giác sung sướng và đau khổ vật vã khó khăn thế nào. Tôi nghĩ rằng người ta chỉ chết vì dùng MT, còn số người chết vì những đau đớn khi cai nghiện chắc là rất ít, nên dù khó đến đâu, chỉ mong rằng các anh chị em cố gắng mối ngày để từng ngày trôi qua dù cơ thể có thể mệt mỏi, đau đớn nhưng tâm hồn bình an, cuộc sống dù rau cháo nhưng tự do tự tại không bị lệ thuộc.
    Forum này là nơi tôi đã tìm thấy sự thông cảm và động viên. Rất mong các ace vững vàng vượt qua khó khăn mỗi ngày.

Cuộc sống không êm đềm, lãng mạn, luôn có trở ngại, giải quyết xong khó khăn này thì lại có khó khăn khác.
    Tết sắp đến rồi, mong các anh chị em khỏe & nhiều niềm vui.

gần tết rồi mà sao chán thế , tưởng mọi chuyện ngon lành ai ngờ lại không như mình mong đợi, giờ thì tự thân vận động chẳng ai giúp , đến người thân nhất cũng ko giup gì được dù không phải to tát, thôi kệ đi đến đâu tính đến đấy, tết năm nay chắc quy ẩn cho lành , ủ mưu lên kế hoạch chiến lược cho 1 năm mới hy vọng thành công
    Chú ý

31/01/2013, hôm nay đã là 20 âm lịch, chủ nhật là ông Công ông Táo rồi, đi làm bận rộn quá chỉ được nghỉ ngày 29-30 âm, biết bao việc nhà, đền ơn đáp nghĩa, thăm hỏi các nơi cần phải đi trước Tết mà chưa đi được, nóng ruột quá, chẳng biết ngoài phố chợ Tết đông vui có gì đặc sắc không, toàn du lịch trên net.

Page 1 of 9 123 ... LastLast