Page 2 of 9 FirstFirst 1234 ... LastLast
Results 11 to 20 of 87

Thread: Nhật ký Niềm tin hy vọng (2013)

Quote Originally Posted by VUNG_THAN View Post
    gần tết rồi mà sao chán thế , tưởng mọi chuyện ngon lành ai ngờ lại không như mình mong đợi, giờ thì tự thân vận động chẳng ai giúp , đến người thân nhất cũng ko giup gì được dù không phải to tát, thôi kệ đi đến đâu tính đến đấy, tết năm nay chắc quy ẩn cho lành , ủ mưu lên kế hoạch chiến lược cho 1 năm mới hy vọng thành công
    Nhiều người gặp tình trạng này mà, còn 1 tuần nữa mới đến 30 Tết cơ mà, giờ các nơi còn đang làm việc bận rộn vất vả, hy vọng bạn sẽ sớm gặp may mắn.

Công việc thì bận quanh năm, chẳng bao giờ hết việc. Người thân quen có khi ở rất gần mà chẳng gặp được nhau, toàn gặp trên ĐT, có cái Tết thì mới dứt được công việc ra để gặp mặt nhau. Cũng là dịp để nhìn lại sau 1 năm ai thành công, thất bại, ai còn, ai mất, thời gian trôi qua nhanh quá.
    Mong tất cả ace vui khỏe.

03.02.2013
    Hôm nay là 23 âm, ông Công ông Táo, 1 ngày bận rộn. Cuộc sống không bằng phẳng, nhiều khi lực bất tòng tâm.

Tặng các ace bài hát này làm kỷ niệm và bạn ơi cố lên nhé.

NICOLAS de ANGELIS - Romantic guitar

Quote Originally Posted by VUNG_THAN View Post
    gần tết rồi mà sao chán thế , tưởng mọi chuyện ngon lành ai ngờ lại không như mình mong đợi, giờ thì tự thân vận động chẳng ai giúp , đến người thân nhất cũng ko giup gì được dù không phải to tát, thôi kệ đi đến đâu tính đến đấy, tết năm nay chắc quy ẩn cho lành , ủ mưu lên kế hoạch chiến lược cho 1 năm mới hy vọng thành công
    chúc bạn thành công nhé. Năm mới thắng lợi mới bạn nhé

05.02.2013
    Hôm nay là 25/12 âm rồi
    Nghĩ đến ngày Tết thật đáng sợ, đàn ông thì phải uống biết bao bia rượu, quá độc hại, các gđ no dồn đói góp mấy ngày, mấy ngày Tết đi đến đâu cũng phải nhìn thấy toàn món ăn giống nhau, thà ăn rau muống luộc như ngày thường khỏe hơn, rau muống luộc chấm mắm cáy, là món mình thích ăn, à cả nem thính quấn lá sung nữa bạn nhé, xưa đi nghỉ mát năm nào cũng mua can mắm cáy xách về. Và quan trọng hơn nữa là bữa cơm đó do người mình yêu thương nấu, 1 bữa cơm giản dị nhưng mình sẽ nhớ suốt đời, đáng quý, trân trọng hơn đi ăn nhà hàng đặc sản.

Hôm nay thực sự mệt, vì những ngày cuối năm này làm việc hay vui chơi tổng kết thì cũng đều là quá bận, quá sức. Mình cần phải đi ngủ để sáng còn đi làm nhưng quá mệt cũng chẳng ngủ được, muốn tâm sự chút.
    Trước đây đi làm CQ cũ toàn dân trí thức, sang trọng hơn, lịch sự hơn, và cả đểu hơn, giờ đi làm cho chủ tư nhân, linh hoạt hơn, chủ thích thế nào thì quy định là như thế, ốm tha già thải, cũng đầy chuyện vui, buồn, ức chế, như chục năm nay vẫn thế.
    Người ta lúc có điều kiện thì làm nhiều trò phù phiếm, ngoại giao, thể hiện cái tôi, lúc khó khăn "nhiều no ít đủ" rồi cũng qua hết, cuộc sống thực chất hơn, gạt bỏ phù phiếm, thấy niềm vui nhẹ nhàng thanh thản hơn.
    Đành phải nghĩ là giữa lúc XH khó khăn thế này có việc làm là tốt hơn thất nghiệp, tháng vẫn lĩnh được lương, chủ chưa bỏ trốn là mừng .
    Giống như tiêu đề của topic này - "NIỀM TIN & HY VỌNG" - mong tất cả mọi người sau cơn mưa trời lại sáng.

sorry, mắm tép hay mắm cáy nhỉ, đi nghỉ mát hay mua mắm tép.

HappyNewyear 2013

tạm biệt năm con rồng chào đón năm con rắn sắp tết rồi em cũng ko biết nói gì hơn là chúc cho tất cả ACE trên NT luôn mạnh khỏe vui vẻ và thành công.em chúc cho tất cả những ACE ngẹo có thêm ngị lức,quyết tâm phấn đấu từ bỏ cô Ba để làm lại cuộc đời để có thể bù đắp lại cho những người đã yêu thương mình bấy lâu nay họ đã khổ vì mình nhiều rồi.Chúc cho các chị em phụ nữ có người nhà ngiện sang năm 2013 này có nhiều niềm vui và ngị lực để đối mặt với tất cả mọi chuyện.năm 2012 là 1 năm em đã đánh mất tất cả vợ con,gia đình,bạn bè,công việc.... sang năm 2013 này em chỉ ước rằng em có thể bỏ đc cô bà để làm lại cuộc đời để lấy lại niềm tin của mọi người và lấy lại những gì đã mất,ước rằng em cũng như ACE NT trở thành 1 con người bình thường thật bình thường.cám ơn tất cả mọi người đã giúp đỡ động viên em trong thời gian qua.Thân!

Lâu lắm rồi mới lại ra quán net ngồi không phải là cầm máy để chơi mà là tại có nhà nhưng ko dám về nhìn xung quanh toàn stin chắc bọn trẻ nghĩ ôi lão già kia lẩm cẩm rồi mà còn ra quán net ngồi với trẻ con he he , chú vẫn trẻ đấy chứ , 4 năm gắn bó mới cái rum này lúc vui khi buồn , giờ bận công tác xã hội chẳng có thời gian chăm chút cho cái NT này nữa , cũng vì nó vắng vẻ chẳng khác gì cái chùa bà đanh, chợt thèm nghe bài hát có đoạn "ngày xưa biển chưa có cát như bây giờ . năm cũ sắp hết rồi mong sao cho anh em cũ mới của rum trừ những đồng chí vào đây quảng cáo năm mới sức khỏe vạn sự như ý, đạc biệt các đồng chí chơi he he ko phải vật vã thường xuyên
    Chú ý

Năm nay là đc tui có đc 2 tết vui trọn vẹn rồi. Ae chưa cai cố mà cai đi rồi ăn tết cho ngon. Tết cả nhà ăn uống, hát hò vui vẻ mà cứ một mình lủi thủi cắm đầu vào 1 góc mà chơi thì cũng chán

Mỗi thánh nhân đều có một quá khứ. Mỗi tội đồ đều có một tương lai

Quote Originally Posted by Men7x.Pro View Post
    Năm nay là đc tui có đc 2 tết vui trọn vẹn rồi. Ae chưa cai cố mà cai đi rồi ăn tết cho ngon. Tết cả nhà ăn uống, hát hò vui vẻ mà cứ một mình lủi thủi cắm đầu vào 1 góc mà chơi thì cũng chán
    thì rủ thêm một thằng bạn đỡ phải lủi thủi còn 5 ngày nữa mới được 2 cái tết cơ mà vì 30 chưa phải là tết
    Chú ý

Page 2 of 9 FirstFirst 1234 ... LastLast