Results 1 to 4 of 4

Thread: Câu hỏi về Natrexol - Chống tái

Question Câu hỏi về Natrexol - Chống tái

Mình qua đc 7 hôm (thanks về bài thuốc Terpin - Codein đầu diễn đàn). Phải công nhận bài thuốc này hay, uống ko vật vả, chỉ hơi mệt khoảng 1,2 hôm đầu tý. Hiện nay mình sắp sang ngày thứ 8 nhưng vẫn còn uống liều 2 viên codein (2 cữ 1 ngày) .

1. Đây là lần thứ 2 uống bài thuốc này. Kinh nghiệm cho thấy 7 ngày thuốc ko đủ, (lần trước uống 5,6 ngày, mình bị tái, ko phải vật vả gì nhưng cái đầu bắt nhớ kinh khủng) mình dự đinh lần này kéo dài khoảng 10 ngày - Mọi ng ai đã uống 10 ngày thì cho mình ý kiến cái, uống 10 ngaỳ hoặc dài hơn có bị ảnh hưởng thuốc (side affect) về lâu dài ko ? (liều lượng terpin và codein ngày càng giảm)

2. Natrexol - mình có mua - nhưng chưa dám uống. Cho mình hỏi , khi uống Natrexol thì có cần phải ngưng terpin và codein trong bao lâu ko ? (mình ko uống Tata Provon vì chóng mặt wa mà thay bằng Tata Codein)

3. Natrexol khi hấp thụ vào cơ thể , mình đọc thấy nó sẽ khoá hết tác dụng của Heroin. Cho mình hỏi khoá tác dụng là gì ? có phải là sẻ ko có cảm giác khi dùng ? Thành phần gây nghiện ko thâm nhập vào cơ thể - não mà tất cả đào thải qua bài tiết ?

4. Khi uống Nal mà dùng Heroin thì có bị sock thuốc hay ko - mức độ nặng nhẹ thế nào (d/v ng hút)
    5. Có ai có bài thuốc tẩy não nào cho bớt nhớ ko ? Thằng hút nghiện cảm giác giấy bạc và cái tẩu (quấn tờ tiền) quá giúp với

Quote Originally Posted by marcng View Post
    Mình qua đc 7 hôm (thanks về bài thuốc Terpin - Codein đầu diễn đàn). Phải công nhận bài thuốc này hay, uống ko vật vả, chỉ hơi mệt khoảng 1,2 hôm đầu tý. Hiện nay mình sắp sang ngày thứ 8 nhưng vẫn còn uống liều 2 viên codein (2 cữ 1 ngày) .

1. Đây là lần thứ 2 uống bài thuốc này. Kinh nghiệm cho thấy 7 ngày thuốc ko đủ, (lần trước uống 5,6 ngày, mình bị tái, ko phải vật vả gì nhưng cái đầu bắt nhớ kinh khủng) mình dự đinh lần này kéo dài khoảng 10 ngày - Mọi ng ai đã uống 10 ngày thì cho mình ý kiến cái, uống 10 ngaỳ hoặc dài hơn có bị ảnh hưởng thuốc (side affect) về lâu dài ko ? (liều lượng terpin và codein ngày càng giảm)

2. Natrexol - mình có mua - nhưng chưa dám uống. Cho mình hỏi , khi uống Natrexol thì có cần phải ngưng terpin và codein trong bao lâu ko ? (mình ko uống Tata Provon vì chóng mặt wa mà thay bằng Tata Codein)

3. Natrexol khi hấp thụ vào cơ thể , mình đọc thấy nó sẽ khoá hết tác dụng của Heroin. Cho mình hỏi khoá tác dụng là gì ? có phải là sẻ ko có cảm giác khi dùng ? Thành phần gây nghiện ko thâm nhập vào cơ thể - não mà tất cả đào thải qua bài tiết ?

4. Khi uống Nal mà dùng Heroin thì có bị sock thuốc hay ko - mức độ nặng nhẹ thế nào (d/v ng hút)
    5. Có ai có bài thuốc tẩy não nào cho bớt nhớ ko ? Thằng hút nghiện cảm giác giấy bạc và cái tẩu (quấn tờ tiền) quá giúp với
    Trả lời :
    2. Khi uống codein không được uống Naltrexone. Khi nào test nước tiểu âm tính và các xét nghiệm chức năng gan thận cho phép thì mới được uống Nal

3. Khóa chức năng phê khi sử dụng ma túy, không cho heroin phát huy tác dụng "phê" mặc dù vẫn có heroin trong cơ thể. Chức năng đào thải heroin của cơ thể đối với việc không uống Nal vẫn bình thường như có uống

4. Quá liều vẫn sock như thường vì lượng ma túy vào cơ thể sẽ tác dụng lên các hệ cơ quan khác như hô hấp, tuần hoàn .....

5. Nỗi nhớ không phai mờ được do thuốc mà chỉ phai mờ được theo thời gian
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có quá khứ một thời lầm lỡ

Quote Originally Posted by marcng View Post

quyết tâm lên bạn đừng uống thuốc gì nữa và kg nên đi ra ngoài vài ngày(3 đến 5 ngày) rồi thử nước tiểu nếu âm tính thì bạn nên uống ngay thuốc chống tái. thuốc chống tái chính là câu trả lời mà bạn đang tìm, sau vài tháng uống thuốc đều là đỡ cảm giác thèm với nhớ matuy thôi.
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

Nguyên văn là chơi vào thì chân tay lạnh toát, mồ hôi đầm đìa và bụng đau dữ dội. Cảm giác lạnh và khó chịu như kiểu chơi phải hàng giả ý. Nói chung xác định rõ nếu muốn thật sự dứt ra thì hẵng uống