Page 21 of 34 FirstFirst ... 11192021222331 ... LastLast
Results 201 to 210 of 337

Thread: Nhật ký cai nghiện ma túy lần N.

NguyenVNN's Avatar

nói thẳng ra là ai mà ko muốn chơi, chẳng ai muốn bỏ, do cái này cái nọ mà buộc lòng phải bỏ thôi, uống methadone mà test dương tính 2 lần là loại ra khỏi chương trình nên ko ai dám chơi, ko bị loại ra khỏi chương trình xem có ai ko chơi ! thôi thì cố gắng mà chống mà chèo thôi, cứ bỏ đc thì càng tốt, ko thì cố gắng giữ cho bản thân !

Quote Originally Posted by nguyenvnn View Post
    nói thẳng ra là ai mà ko muốn chơi, chẳng ai muốn bỏ, do cái này cái nọ mà buộc lòng phải bỏ thôi, uống methadone mà test dương tính 2 lần là loại ra khỏi chương trình nên ko ai dám chơi, ko bị loại ra khỏi chương trình xem có ai ko chơi ! thôi thì cố gắng mà chống mà chèo thôi, cứ bỏ đc thì càng tốt, ko thì cố gắng giữ cho bản thân !
    Đồng quan điểm với bạn , bỏ để cho bản thân mà thôi chứ cái tầm có thâm niên trên chục năm như ae mình rồi thì xã hội nghĩ gì kệ bố nó chứ sao phải quan tâm và cũng bởi suy nghĩ này nên gd cũng nhiều lần hỏi mình có đi uống Me ko và mình đều từ chối .
    Xác định chơi thì cũng chẳng xoắn chuyện bị bắt đi cai nhưng đi rồi khổ vợ , khổ con mà phải dừng và dừng đc đến bao lâu thì cố gắng dừng

Chuẩn! E cũng thấy là có diễn đàn niềm tin này thì ae có động lực cai với lại khi cai lên dd tìm hiểu những kiến thức về cai và khi đêm về mất ngủ mà có ae cai chung 8 thì thời gian cũng trôi qua nhanh hơn. Còn theo quan điểm của e thì đã xác định bỏ He mà có được uống Me thì quá tốt rồi, mặc dù vẫn là nghiện như được cho phép, e ở miền núi nên chẳng có mấy cài chương trình đó đâu, pác nào được uống thì tốt cho bác đó. Còn e chắc không uống đâu để lâu lâu nhảy 1 phát cho đỡ nhớ. Dừng càng lâu càng tốt vì cuộc sống không cho phép chơi mãi.

NguyenVNN's Avatar

Quote Originally Posted by mugia_dien View Post
    Nói thẳng ra 1 câu thì dùng Me cũng vẫn cứ là nghiện nhưng là 1 hình thức nghiện nhẹ nhàng , được cho phép trong sự quản lý mà thôi chứ có phải là 1 người hoàn toàn bt đâu . ừ thì đành rằng xã hội sẽ nhìn mình khác khi " nghiện Me " nhưng đã xác định là vẫn nghiện thì sao phải Me , He mà táng cho đã tất nhiên trong điều kiện cho phép , chơi được thì phải chịu được ... xác định còn nghiện thì sẽ còn có ngày CA phường sở tại sờ gáy chứ sao phải lăn tăn , có cái là tùy từng địa phương , quận , huyện mà CA làm căng hay không căng mà thôi
    Nghe có lý quá hehe với lại chưa chắc nghiện mà xóm làng hoặc mọi người biết, vì nhiều gia đình có con nghiện mà dễ gì biết đc , chỉ có khi bị bắt hay gì đó thì mọi người mới biết ! còn uống Me thì 100% phải lên phường chứng giấy thì khác gì nói con em mình nghiện xã hội này vẫn còn cái gì đó cổ hũ lắm ! Nhiều gia đình có con cái nghiện sốc chết mà vẩn bảo nó đi du học đó kakaka ! rồi bán nhà đi nơi khác luôn !

Quote Originally Posted by nguyenvnn View Post
    Nghe có lý quá hehe với lại chưa chắc nghiện mà xóm làng hoặc mọi người biết, vì nhiều gia đình có con nghiện mà dễ gì biết đc , chỉ có khi bị bắt hay gì đó thì mọi người mới biết ! còn uống Me thì 100% phải lên phường chứng giấy thì khác gì nói con em mình nghiện xã hội này vẫn còn cái gì đó cổ hũ lắm ! Nhiều gia đình có con cái nghiện sốc chết mà vẩn bảo nó đi du học đó kakaka ! rồi bán nhà đi nơi khác luôn !
    Không nói gì ngoài 1 câu: CHUẨN!

Quote Originally Posted by mugia_dien View Post
    Nói thẳng ra 1 câu thì dùng Me cũng vẫn cứ là nghiện nhưng là 1 hình thức nghiện nhẹ nhàng , được cho phép trong sự quản lý mà thôi chứ có phải là 1 người hoàn toàn bt đâu . ừ thì đành rằng xã hội sẽ nhìn mình khác khi " nghiện Me " nhưng đã xác định là vẫn nghiện thì sao phải Me , He mà táng cho đã tất nhiên trong điều kiện cho phép , chơi được thì phải chịu được ... xác định còn nghiện thì sẽ còn có ngày CA phường sở tại sờ gáy chứ sao phải lăn tăn , có cái là tùy từng địa phương , quận , huyện mà CA làm căng hay không căng mà thôi
    bác nói đằng nào cũng nghiện thì nghiện H cho đã là hoàn toàn sai nhé , mình ko đồng ý

i nghiện Me khác xa nghiện H , nghiện H bác tốn tiền kinh khủng , ko đủ sức làm việc , trong khi nghiện Me được nhà nước bao cấp ko tốn tiền hoặc tốn rất ít , vẫn có sức khỏe làm việc , cống hiến cho xh , là 1 người có ích chứ ko ăn hại như H,

NguyenVNN's Avatar

___ Thôi, mỗi người có 1 suy nghĩ, Bạn xxxvuaxxx biết H là xấu vậy là tốt rồi, mà cho mình hỏi biết H là xấu là ăn hại sao bạn chơi làm gì để phải uống Me nhỉ ?
    ___ Lúc trước bạn chưa đc uống Me thì thấy bạn còn thân thiện với AE lắm vì bạn muốn làm quen để đc giúp đỡ ... nghe nói bạn lúc đó phải nhờ người ta lấy nên bạn ức chế lắm mờ ... ! bây giờ có Me rồi thì quay ra coi thường anh em trên diễn đàn là những thằng ăn hại là sao ? BẠn nhận thức đc như vậy là tốt quá rồi, mà nên xem lời lẽ với anh em trên diễn đàn chút xíu nhé ! Bạn mugia_dien củng đang uống Me đó, ko phải chỉ có 1 mình bạn đc uống Me đâu ! những cái bạn nói là ko có 1 ai trên diễn đàn này ko biết và ko hiểu đâu ? Chính bạn củng có hiểu tại sao bạn ko bỏ đc mà phải uống Me ko ? Nhà bạn có điều kiện nhưng chưa chắc gì nhà người khác thua bạn đâu!
    Last edited by NguyenVNN; 27-04-14 at 12:10 PM.
    cảnh báo anh em trên diễn đàn Niềm Tin, ban quản trị diễn đàn ko có bán thuốc cai củng như quen biết và ủng hộ ai bán thuốc hết, anh em cảnh giác các trường hợp chào mời thuốc cai nhé!
    Diễn đàn Niềm Tin là nơi hoạt động phi lợi nhuận , nơi giúp đỡ cho snh em nghiện cần sự giúp đỡ và tư vấn các vấn đề về Ma Tuý

Quote Originally Posted by NguyenVNN View Post
    ___ Thôi, mỗi người có 1 suy nghĩ, Bạn xxxvuaxxx biết H là xấu vậy là tốt rồi, mà cho mình hỏi biết H là xấu là ăn hại sao bạn chơi làm gì để phải uống Me nhỉ ?
    phải nói anh em mình là nạn nhân của xã hội , ma túy bùng lên khoảng năm 96 ..97..98 năm đó anh em tụi mình đều nằm khoảng 15 - 20 tuổi , cái tuổi của sự bồng bột , non nớt , mà lại muốn chứng tỏ mình , nên rất dễ dính vào ma túy , lúc đó ma túy là hiện thân cho sự sành điệu , đẳng cấp , hồi đó gọi là hàng trắng mà phải là dân sành điệu lắm mới biết chơi , thế là mình dính vào từ lúc đó .

mặc dù biết là nó hại nhưng thú thật mình bỏ ko được , ko có nó minh cảm thấy cuộc sống đen kjt, ko có gì đáng sống , mình đã cố gắng bỏ nhiều lân , lần lâu nhất cũng được gần 3 năm chứ ít gì , nhưng rồi lại vẫn dính lại , ko thể bỏ hẳn , cho nên mình phải uống methadone ,

vậy đó mình dính vô , ko bỏ hẳn được nên uống methadone , còn nguyenvnn bạn sinh năm 87 mà dinh vô H kẻ cũng tiếc , vì thời của bạn đã biết H là thứ độc hại rồi , cả xã hội cảnh báo rồi mà sao bạn còn đâm đầu vô ,
    chẳng lẽ khi năm 97 bạn mói 10 tuồi mà đã chơi H rồi sao ?
    mình chỉ thấy dính vô H đại đa số sinh từ năm 75 đến 83 thôi , còn bạn 87 rồi mà còn dính vô H kể cũng hơi tiếc. thôi có gắng bỏ nhé , thua keo nà bày keo khác , đừng bỏ cuộc nhé

NguyenVNN's Avatar

Xin lỗi bạn mình chơi từ năm 2k4 đó, 2k3 là tụ tập mấy đứa trong trường dân lập hồng đức bập bẹ nhảy dù rồi , lúc đó do có sự kiềm cặp của nhà trường và gia đình nên chưa có sao, wa 2k4 bỏ học là dính luôn tới 2k6 mình bỏ và tới 2k9 chơi lại tới bây giờ ! Cái lúc mình bập bẹ là Q.8 có cái 30k đó ! Những thằng bạn chung lớp với mình mới lớp 10 là dính rồi đó , chứ ko phải mới biết vài năm nay đâu ! Mình chỉ hút thôi, hút từ đó tới giờ !
    Lúc đó mình mới 16t mà biết gì là độc hại? lúc đó đang rầm rộ, thấy mấy ông anh chơi nên củng bon chen thôi ! Ý bạn là bạn chơi từ năm 97 là do lúc đó bạn chưa biết gì về mt và độc hại của nó hả ? morphin là có trước năm 75 đó bạn à ? Heroin là 1 dạng của morphin đi ra thôi mà sao bạn nói là ko biết nó độc hại ? Thôi mình ko muốn hơn thua với bạn , vì bạn lớn tuổi đáng lẽ phải hiểu đời cách nói chuyện với ae trên diễn đàn củng nên nhẹ nhàng 1 chút, vì nhiều người lớn tuổi lắm chứ ko phải diễn đàn này chỉ có 1 mình bạn đâu !
    cảnh báo anh em trên diễn đàn Niềm Tin, ban quản trị diễn đàn ko có bán thuốc cai củng như quen biết và ủng hộ ai bán thuốc hết, anh em cảnh giác các trường hợp chào mời thuốc cai nhé!
    Diễn đàn Niềm Tin là nơi hoạt động phi lợi nhuận , nơi giúp đỡ cho snh em nghiện cần sự giúp đỡ và tư vấn các vấn đề về Ma Tuý

Quote Originally Posted by NguyenVNN View Post
    Xin lỗi bạn mình chơi từ năm 2k4 đó, 2k3 là tụ tập mấy đứa trong trường dân lập hồng đức bập bẹ nhảy dù rồi , lúc đó do có sự kiềm cặp của nhà trường và gia đình nên chưa có sao, wa 2k4 bỏ học là dính luôn tới 2k6 mình bỏ và tới 2k9 chơi lại tới bây giờ ! Cái lúc mình bập bẹ là Q.8 có cái 30k đó ! Những thằng bạn chung lớp với mình mới lớp 10 là dính rồi đó , chứ ko phải mới biết vài năm nay đâu ! Mình chỉ hút thôi, hút từ đó tới giờ !
    Lúc đó mình mới 16t mà biết gì là độc hại? lúc đó đang rầm rộ, thấy mấy ông anh chơi nên củng bon chen thôi ! Ý bạn là bạn chơi từ năm 97 là do lúc đó bạn chưa biết gì về mt và độc hại của nó hả ? morphin là có trước năm 75 đó bạn à ? Heroin là 1 dạng của morphin đi ra thôi mà sao bạn nói là ko biết nó độc hại ? Thôi mình ko muốn hơn thua với bạn , vì bạn lớn tuổi đáng lẽ phải hiểu đời cách nói chuyện với ae trên diễn đàn củng nên nhẹ nhàng 1 chút, vì nhiều người lớn tuổi lắm chứ ko phải diễn đàn này chỉ có 1 mình bạn đâu !
    thề có chúa , có trời phật , mình có nói gì quá đáng , xúc phạm anh em đâu , hay bạn quá nhạy cảm nên mới nghĩ mình có nói gì nặng lời với anh em , . Mình ko biêt nói sao nữa , nhưng mình mong bạn hiểu rằng mình ko bao giờ có ý định xúc phạm bất cứ 1 anh em nào . chúc bạn mạnh giỏi .

Page 21 of 34 FirstFirst ... 11192021222331 ... LastLast