Page 14 of 34 FirstFirst ... 4121314151624 ... LastLast
Results 131 to 140 of 337

Thread: Nhật ký cai nghiện ma túy lần N.

Quote Originally Posted by bacninh View Post
    Theo quan điểm bác thì đúng là có hại. Nhưng có thể uống vài loại thảo dược hỗ trợ Gan. Và điều quan trọng nhất đối với a e mìh là ko còn cảm giác phê.
    Còn metha thì ko hại thì e cũng chả biết, nhưng cái hại của meth là a e mình vẫn có thể dùng luôn cả 2 thứ để tạo cảm giác phê hơn,
    Tùy quan điểm từng người, nếu ai thấy tốt cho bản thân mình thì dùng theo cách nào thì tùy, miễn sao ko lậm nữa là ổn.
    Nhiều người nghĩ như bạn là dùng cả 2 thứ Meth và Heroin để tạo cảm giác phê hơn, nhưng đó là nghĩ còn sự thực lại ko phải như vậy

Quote Originally Posted by escape9669 View Post
    E bỏ được 6 năm rồi . 2 tháng trước gặp lai ông anh nối khố , tặc lưỡi nghĩ 1 lần kg sao thế là dính lại . biết là gia đình và xã hội kg chấp nhận mà lại lao dầu vào thật hận bản thân . Được a Song Khoa nhận lời động viên tinh thần vào đây xin tham gia cùng AE để cùng chia xẻ . thank gia đình niềm tin
    6 năm nghĩa là hơn 2.000 ngày mà vẫn tái lại, thật tiếc cho bác. Nhìn bác mà nghĩ lại bản thân chưa dc tròn tháng mà thấy sợ cho chính mình. Phải chăng mt la ko thể bỏ dc hay sao....nản quá, ko lẽ phải đầu hàng hay sao?????
    Ôi trót nghẹo ko còn đườnh lui hay sao......

đã xin được 1 suất uống methadone ,tạ ơn trời đất ,thế là xong , từ giờ có thể yen ổn làm ăn rồi

Quote Originally Posted by xxvuaxx
    đã xin được 1 suất uống methadone ,tạ ơn trời đất ,thế là xong , từ giờ có thể yen ổn làm ăn rồi
    Thật sự chúc mừng bạn, Mình có quen mấy người mà đăng ký hoài mà vẫn không được uống. Lần nữa, thành thật chúc mừng.
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có quá khứ một thời lầm lỡ

Quote Originally Posted by bacninh View Post
    Theo quan điểm bác thì đúng là có hại. Nhưng có thể uống vài loại thảo dược hỗ trợ Gan. Và điều quan trọng nhất đối với a e mìh là ko còn cảm giác phê.
    Còn metha thì ko hại thì e cũng chả biết, nhưng cái hại của meth là a e mình vẫn có thể dùng luôn cả 2 thứ để tạo cảm giác phê hơn,
    Tùy quan điểm từng người, nếu ai thấy tốt cho bản thân mình thì dùng theo cách nào thì tùy, miễn sao ko lậm nữa là ổn.
    dùng methadone trong giai đoạn đầu khoàng 2 tuần đến 3 tuần thì có thể dùng thêm heroin, nhưng khi methadone đã thấm đều vào các mô của cơ thể rồi thì nó chiếm chỗ của heroin luôn bác ạ, lúc này dùng heroin vào như dùng nước lã , nó khiến cho mình cảm thấy chán vì dùng heroin vào cũng chẳng có tác dụng gì . vì vậy nếu ai dùng meth hàng ngày liên tục 3 tháng thì chắc chắn ko dùng heroin nữa trừ khi người này bị khùng, vì nếu dùng meth đến lúc này mà dùng he vào thì cũng như không à, cái này bác cứ hỏi những ai uống meth sẽ rõ , và thêm 1 điều cực kì quan trọng nũa là dùng meth đều đặn thì ko còn thèm dùng he , cái này khác với natrex..

nhược điểm của meth là người dùng thay vì lệ thuộc vào he thì sẽ phụ thuộc vào meth , và nghe đồn cai meth còn khó hơn cai he ,

nhưng đứng trên quan điểm là đã ko cai được he rồi thì thà rằng nghiện meth 1 loại ma túy hợp pháp , và ít tác hại hơn he nhiều cũng tốt hơn dùng he nhiều lắm bạn vẫn có thể lao động đóng góp lợi ích cho xã hội bình thường ko như dính vào he rồi thì chỉ có nước ăn hại cho xh.

thật ra mình cũng suy nghĩ rất nhiều khi uống meth , mình cũng muốn cai he như bình thường nhưng thực sự đối với mình cai ko được nữa các bác ạ .nghiện từ năm 97 , cai đi cai lại , lúc nhiều cũng được 3 năm nhưng cuối cùng vẫn ko thoát được anh he,
    thôi thì đành chọn meth , chọn cho mình 1 con đường ít hại nhất , vì mình nghĩ trong 17 năm qua nếu cai được thì mình cũng cai được rồi .
    coi như mình có bệnh , mà có bệnh thì phải uống thuốc mỗi ngày , xem ra mình con hạnh phúc hơn các bạn khác bị suy thận phải chạy thận cả đời chẳng hạn , hay như các bác bị cao huyết áp , tiểu đường cũng phải uống thuốc cả đời .
    mình phải lựa chọn hướng giải quyết tốt nhất trng hoàn cảnh của mình mà lúc này đối với mình methadone là tối ưu

Quote Originally Posted by xxvuaxx View Post
    uống naltrex tác hại rất nhiều , naltrexone là thuốc được xếp vào thuốc độc bảng A, mà chung qui ra là uống naltrex vô để tự mình nhắc mình là chơi ma túy vô cũng ko phê mà thôi ,

vô hình chung tạo nên tâm lí cứ phải uống naltrex mới ko chơi ma túy , ngưng naltrex thì lại chơi , như vậy hóa ra lại nghiện naltrex sao.
    naltrex gây tăng men gan rất cao , và vô cùng nhiều tấc dụngn phụ , nói chung natrex là thuốc vô duyên nhất mà mình từng biết . bỏ ma túy thì cứ bỏ , tại sao phải uống nal mới bỏ ?????????
    Đừng nghỉ vậy bạn ơi nghiện là 1 căn bệnh rất khó chữa cho đến thời điểm này. Anh em mình có bệnh thì phải uống thuốc để chữa nghĩ đơn giản như vậy thôi. thiênlong thấy naltrex cũng ổn mà bạn.
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

Quote Originally Posted by escape9669 View Post
    E bỏ được 6 năm rồi . 2 tháng trước gặp lai ông anh nối khố , tặc lưỡi nghĩ 1 lần kg sao thế là dính lại . biết là gia đình và xã hội kg chấp nhận mà lại lao dầu vào thật hận bản thân . Được a Song Khoa nhận lời động viên tinh thần vào đây xin tham gia cùng AE để cùng chia xẻ . thank gia đình niềm tin
    6 nắm là sự cố gắng kg mệt mỏi mình rất phuc bạn. bạn đã bỏ được 6 năm giờ làm lại 1 lần nữa bạn mình tin bạn sẽ cai hết đời luôn. Tự tin lên bạn đừng đâu hàng vì đâu hàng đồng nghĩa cả cuộc đời phía sau kg còn gì.
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

Quote Originally Posted by xxvuaxx View Post
    dùng methadone trong giai đoạn đầu khoàng 2 tuần đến 3 tuần thì có thể dùng thêm heroin, nhưng khi methadone đã thấm đều vào các mô của cơ thể rồi thì nó chiếm chỗ của heroin luôn bác ạ, lúc này dùng heroin vào như dùng nước lã , nó khiến cho mình cảm thấy chán vì dùng heroin vào cũng chẳng có tác dụng gì . vì vậy nếu ai dùng meth hàng ngày liên tục 3 tháng thì chắc chắn ko dùng heroin nữa trừ khi người này bị khùng, vì nếu dùng meth đến lúc này mà dùng he vào thì cũng như không à, cái này bác cứ hỏi những ai uống meth sẽ rõ , và thêm 1 điều cực kì quan trọng nũa là dùng meth đều đặn thì ko còn thèm dùng he , cái này khác với natrex..

nhược điểm của meth là người dùng thay vì lệ thuộc vào he thì sẽ phụ thuộc vào meth , và nghe đồn cai meth còn khó hơn cai he ,

nhưng đứng trên quan điểm là đã ko cai được he rồi thì thà rằng nghiện meth 1 loại ma túy hợp pháp , và ít tác hại hơn he nhiều cũng tốt hơn dùng he nhiều lắm bạn vẫn có thể lao động đóng góp lợi ích cho xã hội bình thường ko như dính vào he rồi thì chỉ có nước ăn hại cho xh.

thật ra mình cũng suy nghĩ rất nhiều khi uống meth , mình cũng muốn cai he như bình thường nhưng thực sự đối với mình cai ko được nữa các bác ạ .nghiện từ năm 97 , cai đi cai lại , lúc nhiều cũng được 3 năm nhưng cuối cùng vẫn ko thoát được anh he,
    thôi thì đành chọn meth , chọn cho mình 1 con đường ít hại nhất , vì mình nghĩ trong 17 năm qua nếu cai được thì mình cũng cai được rồi .
    coi như mình có bệnh , mà có bệnh thì phải uống thuốc mỗi ngày , xem ra mình con hạnh phúc hơn các bạn khác bị suy thận phải chạy thận cả đời chẳng hạn , hay như các bác bị cao huyết áp , tiểu đường cũng phải uống thuốc cả đời .
    mình phải lựa chọn hướng giải quyết tốt nhất trng hoàn cảnh của mình mà lúc này đối với mình methadone là tối ưu
    Quan trọng la nhà nuoc có bao cấp meth cho chủng ta cả đời hay ko. Cho dùng 1,2 năm xong đùng cái cắt ngang lại phải cai meth nửa thì trời cứu. Tùy suy nghĩ mỗi ng. Còn theo mình thì tốt nhất là cắt cơn xong, tống nal vào. Dùng 1, 2 năm r thôi nal. V cho lành

Quote Originally Posted by thienlong View Post
    6 nắm là sự cố gắng kg mệt mỏi mình rất phuc bạn. bạn đã bỏ được 6 năm giờ làm lại 1 lần nữa bạn mình tin bạn sẽ cai hết đời luôn. Tự tin lên bạn đừng đâu hàng vì đâu hàng đồng nghĩa cả cuộc đời phía sau kg còn gì.
    Thanks Bác nhiều vì lời động viên . hôm nay được 17 ngày rồi Bác ạ . Cai sống bằng nước nhanh hồi phục và tỉnh táo hơn nhiều Bác ơi . Chúc sức khỏe Bác và gia đình niềm tin !

Thật sự ko bit có ai giống minh ko. Cứ cai dc chừng tuần lả lại nhảy dù. Để r cứ fai đấu tranh tư tưởng. Ko lẽ fai nang kiếp nghẹo mãi s
    Cứ vài ngày lại fai chơi 1 ngay, ng ko met mọii nhung cứ fai choi. Ae trong nt co cách ji giup minh với

Page 14 of 34 FirstFirst ... 4121314151624 ... LastLast