Page 2 of 34 FirstFirst 123412 ... LastLast
Results 11 to 20 of 337

Thread: Nhật ký cai nghiện ma túy lần N.

hôm nay tự nhiên toàn thân ê ẩm , nhức xương quá , không biết bỏ bao lâu mới như người bình thường .

hôm nay là chẳn 20 ngày , người khỏe lắm rồi gần như bình thường , tư tưởng thông rồi vì mình vi vu ngoài đường cả tuần nay , tiền đầy túi mà chẳng thèm nhảy dù nhảy dây gì ráo .

mình có đi bơi liên tục 5 ngày nay , thấy về dễ ngủ hơn ,

ko chơi ma túy tiết kiệm được nhiều tiền thật, bỏ 20 ngày xem như tiết kiệm được 8 triệu rồi , haha

cầu trời cho tinh thần con luôn vững vàng như thế này

Quote Originally Posted by xxvuaxx View Post
    hôm nay đã được 15 ngày , người đã nhẹ nhõm nhiều rồi , đã ngủ được rồi tuy còn hơi khó ngủ .

nghĩ lại quá trình cai mà nổi cả da gà , kinh khủng thật .

mình đã tạm gọi là thành công vì 5 hôm nay mình vi vu đi làm ngoài đường , tiền đầy túi , ko ai kiểm soát mà đầu óc ko nhảy số gì hết .

hy vọng bỏ được hẳn ,

bây giờ khỏe rồi lại mắc chứng mê gái , gặp em nào cũng thấy thích hết kakaka
    chúc anh cai thành công
    lâu lắm rồi mới quay lai forum cho em gửi lời hỏi thăm sức khỏe đến tất cả ace trong zum,nhờ có diễn đàn + thêm sự cố gắng em cũng đã vượt qua đc hơn 1 tháng rồi,bay giờ tinh thần cũng đang ổn định vẫn mất ngủ, đêm chơi ngày ngủ,ngày nào cũng vậy nhưng đc cái em bỏ đc hơn 1 tháng rồi và tinh thần cũng vững ,nếu có bạn mời chơi em he thì em cũng lắc đầu em ko biết mình có tinh thần này mãi ko nhưng hiện tại em sẽ lắc đầu với em he khi bạn bè mời,vì em vẫn đang ở môi trường cũ em cũng đã quyết định rằng mình vấp ngã ở đâu thì mình nên đứng dậy ở đó.và trong suy ngĩ luôn nhắc nhở bản thân mình rằng sung sướng đc 1 ngày để tìm lại cảm giác cũ nhưng ngược lại mình phải đánh mất cả 1 quãng đường để mình vượt qua để đc như bây giờ nên em cũng đã cố gắng lắm rồi.bây giờ em cũng đang cố gắng hòa nhập với mọi người cũng như cộng đồng và xã hội để tìm lại niềm vui ,niêm vui thật sự chứ ko phải do ảo giác mang lại,em cũng luôn ước rằng mình có thể làm lại cuộc đời để để bù đắp lại cho ng mẹ luôn quan tâm hết mình chăm sóc em những tháng ngày qua.mẹ là nguôn động lực là sự động viên lớn nhất của em để em có thể đứng dậy và em đi tiếp quãng đường còn lại.em mong rằng có 1 liều thuốc có thể tẩy não,tẩy em he đi thật xa xa khỏi cái đầu của mình để những a e ngiện như chúng ta ai cũng có thể đứng dậy đc sau những sai lầm và sự xa đọa bấy lâu nay của anh em mình,mong rằng đó có thể thành sự thật.em hiện tại vẫn đang cai bo ko dùng 1 loại thuốc nào,tính time em chơi cũng đc gần 2 năm nhưng năm 2012 em chơi nhiều vào tháng 1,2,3,4,5 còn tháng 6,7,8,9,10,11,12 em cứ chơi 1 ,2 ngày em lại cai nên bây giờ mọi người cũng động viên em nhiều vì vậy em cũng luôn an ủi bản thân mình luôn phải cố gắng vượt qua để đền đáp lại công ơn của mọi người.chúc anh chị em luôn vui vẻ tràn đầy niềm vui và hạnh phúc.THÂN!

Cố lên kyniem_boquen2016 với xxvuaxx nhé. Hay tin vào những điều kg thể mà lại có thể làm được thêm 1 ngày kg dùng matuy là thêm 1 ít hy vọng càng gom nhặt được nhiều hy vọng thì cơ hội làm lại cuộc đời càng nhiều...
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

Mới đi trại cai về 10 ngày , hên là nhờ có ông già đứng tên hợp đồng ko thì ngày thứ 4 đạp cửa về mẹ nó rồi . Cái kiếp này nó khổ ae mình biết thế mà vẫn đâm đầu vào . Có tất cả ->>> vướng vào lại mất --->>> lại cai lại có tất cả ->> chơi rồi lại mất hết . Cái vòng tròn đó luẩn quẩn ko biết đến khi nào . Mình thì muốn chắc cú hơn các bạn nên vừa cai xong là đấm lại Natrex vào luôn . Thôi thì làm người dù sao vẫn sướng hơn làm ma . Biết là thế mà cái đầu vẫn nhảy số đùng đùng. Hy vọng ae cố gắng .

hôm nay được 25 ngày rồi , đôi lúc cũng thèm nó lắm , nhưng nhìn lại quá trình cai thấy khủng quá nên ko dám chơi .

cứ nghĩ chơi vô phê được 1 ngày rồi ngủ dậy lại như con thú nên thôi .

mà chắc mình bị trầm cảm sau cai rồi , hàng ngày buồn lắm cơ.

cố lên tôi ơi , tuyệt đối ko chơi lại dù chỉ 1 lần .

Dạo 1 vòng quanh topic này trong lòng lại có chút niềm vui.. nhìn thấy từng sự cố gắng của mọi người mà như có thêm niềm tin, tin vào sức mạnh tinh thần, tin vào quyết tâm đứng lên làm lại, tin vào những nỗ lực.. rồi sẽ được đền đáp xứng đáng.

Nắm niềm tin trong tay và cùng cố gắng nhé, mọi người! Từng chút một thôi, nhưng rồi sẽ thành công, đừng nản lòng nhé!
    >
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Quote Originally Posted by thienlong View Post
    Cố lên kyniem_boquen2016 với xxvuaxx nhé. Hay tin vào những điều kg thể mà lại có thể làm được thêm 1 ngày kg dùng matuy là thêm 1 ít hy vọng càng gom nhặt được nhiều hy vọng thì cơ hội làm lại cuộc đời càng nhiều...
    thanks anh thienlong nhiều lắm nhé.em cũng như anh xxvuaxx thôi em cũng mới thân vơi cô ba đc gần 2 năm nếu tính chơi dền thì chưa đc 1 năm đâu ạ .nhưng mà em cũng đã có cái cốt rồi ,lần này là lần cai có thể nói là cao nhất trong những lần cai đc hơn 1 tháng vì mọi lần cai cao nhất em cũng chỉ dc 20 hôm nhưng tâm lý cũng không đc ổn định như bây giờ...ngày trc em cai cứ có tiền là nảy số nhưng lần này em có tiền em cũng có nảy số tý thôi nhưng mà cũng có suy ngĩ như anh xxvuaxx là sung sướng đc 1 ngày mai lại như con thú em lại thôi.em cũng đang cố gắng từng ngày đây mong rằng em sẽ vượt qua đc để lấy lại những gì đã mất ,anh xxvuaxx cũng cố gắng lên anh nhé anh em mình cùng sát cánh bên nhau nhé vì a e mình cùng đang cai .... chúc ace niềm tin luôn có nhiều niềm tin để vượt qua mọi sóng gió trong cuộc đời.

Nghe thienlong uống thuốc chống tái 1 thời gian đi. Tự tin là tốt nhưng với matuy kg đùa được. Các bạn đang trong giai đoạn sau cắt cơn sức khỏe yếu thần kinh suy sụp hay còn gọi là trầm cảm, rất khó làm chủ cảm xúc và suy nghĩ của mình. Bình thường thì kg sao nhưng nếu bị tác đồng thêm yếu tố bên ngoài nữa rất khó làm chủ được bản thân. matuy cũng là 1 dạng thuốc giờ mình muốn dứt được thì cũng nên uống thêm thuốc chống tái hỗ trợ thêm 1 thời gian khi nào ổn hơn thì thôi kg cần uống thuốc nữa.
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

Quote Originally Posted by thienlong View Post
    Nghe thienlong uống thuốc chống tái 1 thời gian đi. Tự tin là tốt nhưng với matuy kg đùa được. Các bạn đang trong giai đoạn sau cắt cơn sức khỏe yếu thần kinh suy sụp hay còn gọi là trầm cảm, rất khó làm chủ cảm xúc và suy nghĩ của mình. Bình thường thì kg sao nhưng nếu bị tác đồng thêm yếu tố bên ngoài nữa rất khó làm chủ được bản thân. matuy cũng là 1 dạng thuốc giờ mình muốn dứt được thì cũng nên uống thêm thuốc chống tái hỗ trợ thêm 1 thời gian khi nào ổn hơn thì thôi kg cần uống thuốc nữa.
    dạo này thấy room mình ít online,ít người nói về ma túy quá mọi người ạ.không biết dạo này các ace thế nào rồi cho em gửi lời hỏi thăm sk đến tất cả ace trên room nhé.dạo nè không thấy anh zero online nhỉ chắc lại ngẹo lại rồi hả anh,anh cố gắng lên anh nhé.trong thời gian qua em đã cố gắng và cố gắng rất nhiều và đến bây giờ em cũng đã bỏ đc cô ba đc 1 tháng 2 ngày rồi đó cũng là 1 thành tích mà em tự nhận thấy rằng mình đã cố gắng cho chính mình và cho những người yêu thương mình đặc biệt là ngươi mẹ yêu dấu của em đã cố gắng động viên an ủi em trong những ngày qua (con rất thương mẹ vì vây con sẽ cố gắng đứng dậy và bước đi,bước đi những bước thật chậm,thật chậm để con không bị vấp ngã 1 lần nào nữa mẹ ạ)mong mẹ luôn mạnh khỏe con mong những điều tốt nhất sẽ đến với mẹ.em xin tâm sự với các ace trên room quãng time em cai ngiện dù em cũng mới bước vào đời cô ba được gần 2 năm ,trong quãng time đó em cai ngiện khoảng trên 10 lần nhưng chưa lần nào em cai quá 20 ngày và những lần cai trước em thấy không lần nào đc thoải mái như lần này mọi lần cai đc khoảng 1 hoặc 2 tuần là em bắt đầu nảy số ngay rồi lúc đó là em đi tìm ngay cô ba nhưng lần này em cũng có nảy số nhưng em đã vượt qua đc ko đi tìm cô ba nữa hihi.cho đến time này em cai được 1 tháng 2 ngày em cảm thấy thoải mái lắm em ít nhớ đến cô ba nhiều rồi hầu như 5% là còn nhớ đến cô nữa thôi.em có tiền cũng không đi tìm cô ba nữa(mọi lần có tiền là tìm cô luôn rồi hihi) và lần này khi đi đón cháu đi học về gặp ngay thằng em ngẹo nó gọi vào hỏi thăm 1,2 câu rồi bảo làm tý không? thế là tự nhiên em lắc đầu quay xe về nhà gấp (nói thật là lúc đó em cũng muốn lắm nhưng mà cố gắng đấu tranh tư tưởng lắm đấy ạ)thế là 1 mạch về nhà thấy cứ nhớ nhớ muốn đi thế là em dậy phi xe 1 mạch lên bà ngoại lên đó bà lại khuyên thế là vượt qua đc ngày hôm đó hihi.đến hôm nay em có thể tự lắc đầu với cô ba đc rồi chỉ cần cố gắng thêm time nữa là oke và bây giờ em vẫn đang ở môi trường cũ em muốn mình ngã ở đâu phải đứng dậy từ đó thôi em xuống nấu cơm đây ông già gọi rồi lúc khac em tâm sự tiếp nhé !

Page 2 of 34 FirstFirst 123412 ... LastLast