Page 27 of 34 FirstFirst ... 172526272829 ... LastLast
Results 261 to 270 of 337

Thread: Nhật ký cai nghiện ma túy lần N.

Quote Originally Posted by bachtiensinh View Post
    Nhưng Edison lại sang tận trung quốc mua tre về đốt thành than để thử nghiệm làm dây tóc, anh em mình đã từng đi xa thế để tìm con đường đi chưa? Ý chí mà chỉ ngồi nhà không có thực tiễn thì cũng khó đấy Duy à. Mình hãy tự tìm con đường đi cho mình, phù hợp và ngắn nhất.
    Di xa qua e so lai ko biet đuong ve bac ak...

Quote Originally Posted by bachtiensinh View Post
    Nhưng Edison lại sang tận trung quốc mua tre về đốt thành than để thử nghiệm làm dây tóc, anh em mình đã từng đi xa thế để tìm con đường đi chưa? Ý chí mà chỉ ngồi nhà không có thực tiễn thì cũng khó đấy Duy à. Mình hãy tự tìm con đường đi cho mình, phù hợp và ngắn nhất.
    Hoá ra bạn Bạch ngày xưa cũng nghiện giờ bỏ đc rồi à. Bạn cố gắng lên nha, hãy nghĩ đến bản thân và thương yêu gia đình mình nhiều hơn nha bạn. Cố gắng quên ma tuý đi nha, bỏ đc như thế là tốt. Bạn cũng bắt đầu biết nghĩ rồi đấy, tìm ra con đường ngắn nhất mà đi nha, nhưng bạn vẫn loay hoay tìm phải ko? đọc thật nhiều những chia sẻ của ae trên này mà học hỏi nha, chứ đi lòng vòng như bạn lâu lắm đó. Ko biết bạn đã có gia đình chưa? Nếu có rồi hãy nhìn vào mắt con thơ của mình nha, trong trẻo lắm đó

Quote Originally Posted by Duylk View Post
    Di xa qua e so lai ko biet đuong ve bac ak...
    Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt, quanh quẩn tái cai, cai tái đủ mệt rùi.

Quote Originally Posted by Loser View Post
    Hoá ra bạn Bạch ngày xưa cũng nghiện giờ bỏ đc rồi à. Bạn cố gắng lên nha, hãy nghĩ đến bản thân và thương yêu gia đình mình nhiều hơn nha bạn. Cố gắng quên ma tuý đi nha, bỏ đc như thế là tốt. Bạn cũng bắt đầu biết nghĩ rồi đấy, tìm ra con đường ngắn nhất mà đi nha, nhưng bạn vẫn loay hoay tìm phải ko? đọc thật nhiều những chia sẻ của ae trên này mà học hỏi nha, chứ đi lòng vòng như bạn lâu lắm đó. Ko biết bạn đã có gia đình chưa? Nếu có rồi hãy nhìn vào mắt con thơ của mình nha, trong trẻo lắm đó
    Mình bỏ cũng được tròn 5 năm rồi các bạn à. Có lẽ ma túy thì không bao giờ mình quên, nhưng với mình bây giờ nó là thứ phù phiếm, sự hưng phấn giả tạo, nó làm sao bằng hạnh phúc đích thực hiện nay mình đang có. Nói anh em đừng giận, nhưng cách của ae trên này mình thấy không ổn. Nhất là cái món cắt cơn, bởi khi cắt cơn có rất nhiều cơ quan trong cơ thể bị tổn thương, bị thay đổi đột ngột với môi trường không có heroin, vậy mà chỉ dùng 1, 2 loại thuốc tây hướng thần thì chỉ có thể là thay thế. Trước mình cắt cơn là 1 phức phương dùng 10 ngày thuốc liên tục. Tất nhiên sang ngày thứ 3 là đã ăn ngủ bình thường, nhưng vẫn phải uống tiếp hết liều mới cắt dứt cơn để sau này điều trị không bị tái lại. Như người VN mình kể cả chữa cảm cúm thông thường cũng thế, cứ hơi khỏi tí là chủ quan không uống tiếp thuốc theo đơn, sau này gặp môi trường thụ bệnh tương tự thì gần như đều tái phát. Có mấy cách cắt cơn, giải độc ngày trước mình dùng thấy hay đã nói rồi đó, ae nào thấy phù hợp cứ dùng 1 time sẽ thấy tác dụng.

các chú ơi! cho cháu hỏi?
    -cháu thấy bố cháu nói chuyện với những người khác về liều sử dụng ma túy có nhắc tới từ" phân" vd như 1 phân, 2 phân...
    Vậy 1 tep bằng bao nhiêu phân?.Hiện tại bố cháu dùng khoảng 2 trăm rưỡi một ngày,như vậy là tầm bao nhiêu phân ah?
    -Cai nghiện đựoc một thời gian thì lần đầu tiên sử dụng lại thì đã coi là tái nghiện hay chưa? hay là đến giai đoạn ngày nào cũng phải sử dụng mới là tái nghiện?
    -Mỗi lần sử dụng bố cháu đều ngủ suốt ngày và lú lẫn? Đó là do tác động của He hay là do bố cháu dùng phen?
    “Because you are alive, everything is possible.”
    Vì bạn còn sống, mọi chuyện đều có thể xảy ra

Bình thường những người mua ít thì 1 2 tép, mua nhiều thì quy ra phân, ngoài bắc chắc khoảng 3 400k là 1 phân hàng @@
    - Cai nghiện rồi sử dụng lại 1 lần sẽ chưa tái lại ngay nhưng cảm giác thèm ma tuý sẽ tác dụng rất cao và rất khó quên, nên khi cai xong đã té 1 lần là sẽ có lần sau Thời gian lâu dần cứ tăng dần liều lượng lên, nên ng ta mới bảo đừng thử dù chỉ 1 lần =]
    - Khi sử dụng ma tuý ng không muốn làm gì và khi phê thuốc sẽ dẫn đến buồn ngủ Không phải bị lú đâu, có thể là sử dụng phen nên hay buồn ngủ.

Nhưng mà bố cháu thì có biểu hiện lú lắm.Có lần đang lên cầu thang thì đứng ngủ.Rửa tay cũng ngủ...ngủ mọi chỗ.Có hôm vừa cầm điều khiển ti vi vừa rửa tay nữa...hay do bố cháu sử dụng quá nhiều và lâu năm nên bị như vậy?

Nhiều người khi cai cũng hay bị lú, tuỳ theo sức khoẻ nữa, những cái này nên đi khám sẽ tốt hơn

Cháu cảm ơn chú vì đã giải đáp thắc mắc của cháu.Mấy hôm nay cháu mới thấy chú trên diễn đàn?Chú cũng cố gắng nhiều nhiều vào nhé!Fighting!

NguyenVNN's Avatar

Đảm bảo ko phải lú mà đang pê đó trời ơi, đang làm việc mà ngủ quên là chỉ có pê thôi kaka, 1 ngày 250k bạn có chắc ko? 250 k nếu kiếm đc mối bạn bè thì ngoài bắc chắc đc phân rồi, nghe noi ngoài đó rẻ mà ngon lắm !
    cảnh báo anh em trên diễn đàn Niềm Tin, ban quản trị diễn đàn ko có bán thuốc cai củng như quen biết và ủng hộ ai bán thuốc hết, anh em cảnh giác các trường hợp chào mời thuốc cai nhé!
    Diễn đàn Niềm Tin là nơi hoạt động phi lợi nhuận , nơi giúp đỡ cho snh em nghiện cần sự giúp đỡ và tư vấn các vấn đề về Ma Tuý

Page 27 of 34 FirstFirst ... 172526272829 ... LastLast