Results 1 to 4 of 4

Thread: Cai nghiện bia rượu bằng Naltrexone, có bạn nào thành công chưa?

Lightbulb Cai nghiện bia rượu bằng Naltrexone, có bạn nào thành công chưa?

Chào cả nhà Niềm Tin,
    Chồng mình bị nghiện rượu. Ngược đời là, khi anh ấy nhậu nhẹt thâu đêm suốt sáng thì không sao, chưa bao giờ phải dọn dẹp vì chồng bị ói. Cứ bắt đầu tới ngày đi làm thì bắt đầu bị hội chứng cai như run tay, sốt...

Mình stress quá, vì anh ấy mang lại nguồn thu nhập chính cho gia đình.

Mình đọc rất nhiều bài viết về Naltrexone, nhưng không biết việc sử dụng Naltrexone để giúp cai nghiện rượu có hiệu quả như thế nào.

Nếu không qua quá trình cai nghiện rượu tại trung tâm, mà bắt đầu dần dần uống Naltrexone thì có ổn không? Mình thực sự không muốn chồng vào trung tâm bởi vì anh ý còn phải đi làm.

Mong các bạn có hiểu biết về Naltrexone và các bạn đã từng dùng Naltrexone tư vấn giúp mình.

Cảm ơn nhà Niềm Tin nhiều

Mình sẽ trả lời chi tiết sau, xin lỗi vì tết bận quá không có thời gian. Naltrexone được một số nước dùng để cai nghiện rượu. Tuy nhiên hiệu quả ... khá thấp vì nhiều yếu tố chứ không phải tại chất lượng thuốc... Bạn có thể gọi cho mình mình sẽ tư vấn cho bạn. 0903041280 : Song Khoa
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có quá khứ một thời lầm lỡ

Quote Originally Posted by blabla View Post
    Chào cả nhà Niềm Tin,
    Chồng mình bị nghiện rượu. Ngược đời là, khi anh ấy nhậu nhẹt thâu đêm suốt sáng thì không sao, chưa bao giờ phải dọn dẹp vì chồng bị ói. Cứ bắt đầu tới ngày đi làm thì bắt đầu bị hội chứng cai như run tay, sốt...

Mình stress quá, vì anh ấy mang lại nguồn thu nhập chính cho gia đình.

Mình đọc rất nhiều bài viết về Naltrexone, nhưng không biết việc sử dụng Naltrexone để giúp cai nghiện rượu có hiệu quả như thế nào.

Nếu không qua quá trình cai nghiện rượu tại trung tâm, mà bắt đầu dần dần uống Naltrexone thì có ổn không? Mình thực sự không muốn chồng vào trung tâm bởi vì anh ý còn phải đi làm.

Mong các bạn có hiểu biết về Naltrexone và các bạn đã từng dùng Naltrexone tư vấn giúp mình.

Cảm ơn nhà Niềm Tin nhiều
    theo ý kiến của mình.uống naltrexone vào có thể hạn chế được rượu bia đó,mình đã từng trải qua.nhưng vẫn uống được và có rất có hại cho gan nữa.nghiện rượu và matuy đều như nhau.cũng rất khó bỏ lắm.hiện tượng cai rượu y như ban nói vậy.DT Admin tư vấn thử xem

Quote Originally Posted by cand View Post
    theo ý kiến của mình.uống naltrexone vào có thể hạn chế được rượu bia đó,mình đã từng trải qua.nhưng vẫn uống được và có rất có hại cho gan nữa.nghiện rượu và matuy đều như nhau.cũng rất khó bỏ lắm.hiện tượng cai rượu y như ban nói vậy.DT Admin tư vấn thử xem

Cảm ơn CAND, không biết bạn có thể nói rõ hơn là bạn đã trải qua như thế nào không?

Quote Originally Posted by Song Khoa View Post
    Mình sẽ trả lời chi tiết sau, xin lỗi vì tết bận quá không có thời gian. Naltrexone được một số nước dùng để cai nghiện rượu. Tuy nhiên hiệu quả ... khá thấp vì nhiều yếu tố chứ không phải tại chất lượng thuốc... Bạn có thể gọi cho mình mình sẽ tư vấn cho bạn. 0903041280 : Song Khoa
    Cảm ơn Song Khoa, hôm trước có gọi cho bạn, mà do dịp tết nên cũng không nói chuyện được nhiều.

Chúc anh Song Khoa và cả nhà Niềm Tin năm mới sức khỏe và nhiều bản lĩnh hơn nữa nhé!