Page 1 of 11 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 105

Thread: Xin Chia Sẻ Kinh Nghiệm

Quote Originally Posted by Tam An View Post
    Mình nghiện gần 2 năm nay nhưng tần suất chơi ngắt quãng khá nhiều , khoảng 3-4 ngày chơi 1 lần thậm chí 1 tuần chơi 1 lần rồi nghỉ khoảng 1 tháng thế nhưng khoảng 1 tháng trở lại đây thì mức độ thường xuyên...ngày chơi 1 lần ( 300-400k )
    Đợt này mình quyết tâm cai nên qua tư vấn cũng như hướng dẫn của Admin Song Khoa mình đã uống thuốc cắt cơn được 6 ngày rồi . Cảm giác lúc này dễ chịu hơn nhiều so với 2-3 ngày đầu tuy nhiên mình cũng bị rơi vào trạng thái mất ngủ sau cai ( thường gặp ) Hôm nay mình có mua thêm hoạt huyết dưỡng não về để uống hàng ngày cho dễ ngủ .
    Các bạn cho mình hỏi ngoài việc tắm liên tục và uống hoạt huyết dưỡng não thì còn có cách nào để dễ ngủ hơn không vì ngoài việc khó ngủ ra thì bụng mình luôn có cảm giác khó chịu vô cùng...đau không ra đau...nó cứ âm ỉ rất khó chịu ( Cái này mình hãi nhất )

Qua đây cũng xin được gửi lời cảm ơn đến bạn Song Khoa đã tư vấn cũng như giúp mình vượt qua được 3-4 ngày đầu rất khó khăn ( quãng thời gian mà mình cảm tưởng nó dài như cả năm ý )
    Ban oi ban uong thuoc cat con gi vay? Co the noi giup minh ko? Minh thay bao uong thuoc chong tao nghien ko biet tn

Xin Chia Sẻ Kinh Nghiệm

Mình nghiện gần 2 năm nay nhưng tần suất chơi ngắt quãng khá nhiều , khoảng 3-4 ngày chơi 1 lần thậm chí 1 tuần chơi 1 lần rồi nghỉ khoảng 1 tháng thế nhưng khoảng 1 tháng trở lại đây thì mức độ thường xuyên...ngày chơi 1 lần ( 300-400k )
    Đợt này mình quyết tâm cai nên qua tư vấn cũng như hướng dẫn của Admin Song Khoa mình đã uống thuốc cắt cơn được 6 ngày rồi . Cảm giác lúc này dễ chịu hơn nhiều so với 2-3 ngày đầu tuy nhiên mình cũng bị rơi vào trạng thái mất ngủ sau cai ( thường gặp ) Hôm nay mình có mua thêm hoạt huyết dưỡng não về để uống hàng ngày cho dễ ngủ .
    Các bạn cho mình hỏi ngoài việc tắm liên tục và uống hoạt huyết dưỡng não thì còn có cách nào để dễ ngủ hơn không vì ngoài việc khó ngủ ra thì bụng mình luôn có cảm giác khó chịu vô cùng...đau không ra đau...nó cứ âm ỉ rất khó chịu ( Cái này mình hãi nhất )

Qua đây cũng xin được gửi lời cảm ơn đến bạn Song Khoa đã tư vấn cũng như giúp mình vượt qua được 3-4 ngày đầu rất khó khăn ( quãng thời gian mà mình cảm tưởng nó dài như cả năm ý )

Cứ tưởng 4,5 năm nay ko có người nghiện mới chứ nhỉ? Ke, kẹo, đá... Thông dụng hơn mà. Mới 2 năm thì cai nhẹ như lông hồng thôi. Qua ngày thứ 7 là khoẻ rồi . Mất ngủ chừng 1,2 tháng rồi khắc hết. Mua viên an thần Đông dược Sen -vông mà uống ( tâm sen và lá vông) , hoặc làm 1,2 viên sedunxen sẽ ngủ ngay. Đừng nghĩ đến nó thì không mệt. Chơi như thế là quá nhẹ rồi, dừng ngay đi.
    Người cứu bạn khỏi cảnh sắp hết hơi chưa chắc là 1 bác sĩ, có thể là 1 tay vá xe

Thanks bạn Canabis chia sẻ .

Hình như mình biết là thuốc Seduxen rất khó mua nếu không có toa của bác sỹ . Mình cũng đã rất cố gắng không nghĩ đến nó . Thường buổi sáng ngủ dậy là mình phải chui vào nhà tắm để tắm cho tỉnh táo . Nguyên một ngày mình luôn phải đấu tranh tư tưởng mỗi khi đầu óc mình nghĩ về nó . Mỗi lúc như vậy là mình lại chui vào nhà tắm xả nước thì thấy đầu óc sảng khoái và dễ chịu hơn tuy nhiên điều khó chịu nhất vẫn là lúc màn đêm buông xuống . Không tài nào ngủ được và đặc biệt là cái bụng luôn có cảm giác rất khó chịu...nằm không yên , đứng không xong , ngồi không được và đi lại thì...mệt mỏi .

Trước đây mình nhớ có loại thuốc an thần chiết xuất từ thảo dược và có bán tại các nhà thuốc nhưng có lẽ lâu ngày quá nên mình quên mất cái tên của nó . Uống 2-3v trước khi ngủ 1-2h cũng cảm thấy nhẹ nhõm...Vậy bạn nào còn nhớ tên loại thuốc này thì cho mình xin tên nhé .

Mình hiện đang cai tại nhà & tự cai...không có ai quản lý bởi vì gia đình mình không biết mình nghiện nên cũng gặp nhiều khó khăn .

Mong nhận được sự chia sẻ cũng như tư vấn của các bạn có kinh nghiệm . Giờ mình lại thấy khó chịu quá...

Đi tắm thôi....Haizzzzzz

Chắc giờ này mọi người đã ngủ hết rồi....
    Hãy sống như nước...!!!

Red face

Bạn biết rồi mà ! Sendexen (diezapam 5mg) không mua được nếu không có toa bác sỹ. (Mà mình nghĩ bạn không cần dùng thuốc này sau khi đã cắt cơn xong). Cái giá phải trả của sử dụng ma tuý là chấp nhận mất ngủ. Thời gian ngắn hay dài tuỳ thuộc vào độ nghiện, cơ địa và các hoạt động sau cai của cá nhân. Có thể dục hay vận động hay không ... Cách sinh hoạt cá nhân trong ngày cũng ảnh hưởng nhiều lắm Tâm An à.

Như bạn, mình đã nói, nghiện không nặng lắm đâu. Mình rất ít khuyên ai dùng chống tái, nhưng riêng bạn có lẽ đó là giải pháp. Tâm sinh lý người nghiện sau cai chưa ổn định đâu bạn à. Quyết tâm bỏ và quyết tâm muốn tìm lại chút cảm giác có thể diễn ra trong một thời gian ngắn. Và đặc biệt phải có người hỗ trợ. Như bạn .... cần tìm một lối ra cho riêng mình Tâm An nhé.

Có gì cứ gọi cho mình.
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có quá khứ một thời lầm lỡ

theo
    cá nhân tôi thì đang trong thời gian cai không lên uống thuốc ngủ Seduxen rất hại cho thần kinh, sau khi uống ngủ dậy người rất mỏi mệt và chóng mặt vì thuốc chưa hết tác dụng , ko ngủ được mệt mỏi đầu óc lại "nghĩ linh tinh" bạn nhờ gia đình mua thuốc ngủ có gốc thảo dược , ngủ dậy thấy thoải mái hơn, uống giảm dần , cứ xác định tư tưởng ngoài một tháng mới có giấc ngủ êm say, còn các triệu chứng đau bụng khó chịu đó là cơ thể bạn đang có ma nhập , giờ ma đi rồi, rối loạn một số chức năng thôi
    /chúc thành công
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Quote Originally Posted by ninhtroc_7x View Post
    theo
    cá nhân tôi thì đang trong thời gian cai không lên uống thuốc ngủ Seduxen rất hại cho thần kinh, sau khi uống ngủ dậy người rất mỏi mệt và chóng mặt vì thuốc chưa hết tác dụng , ko ngủ được mệt mỏi đầu óc lại "nghĩ linh tinh" bạn nhờ gia đình mua thuốc ngủ có gốc thảo dược , ngủ dậy thấy thoải mái hơn, uống giảm dần , cứ xác định tư tưởng ngoài một tháng mới có giấc ngủ êm say, còn các triệu chứng đau bụng khó chịu đó là cơ thể bạn đang có ma nhập , giờ ma đi rồi, rối loạn một số chức năng thôi
    /chúc thành công
    Em Dũng đây anh Khoa,theo mình nghĩ thì bạn nên mua thuốc an thần gây ngũ nguồn gốc thảo dược MIMOSA về dùng,trước khi đi ngũ uống 2 viên vào,mình thấy nếu bạn đã chấp nhận cai thì phải chấp nhận mất ngũ bạn ah,ko biết cơ địa và độ nghiện của bạn ra sao nhưng mình cai dc 3 tuần rồi và uống MIMOSA ngũ tốt,có điều là ko ngũ sâu đc như người bình thường,nhưng mình nghĩ có ngũ đc là mừng rồi

Tâm An sao rồi bạn? có khá hơn không? Nếu thấy ổn ổn rồi thì vào diễn đàn báo tin vui cho mọi người nhé! Nhất định thành công! hihi
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Cảm giác bồn chồn khó tả , cứ đặt mình nằm xuống chỉ được 1 lúc là xoay qua xoay lại...ruột gan cồn cào như là đói dù...mới ăn tô mỳ gói lúc 12h khuya . Hay là do ăn mỳ gói ===> Nóng ruột

Ngồi dậy cắt tỉa móng chân , móng tay ===> Chương trình làm đẹp lúc nửa khuya kéo dài 15 phút , đi qua đi lại , đi tới đi lui mất 5 phút nữa...Bực mình ghê ta ui ===> Chui vào toilet gõ bàn phím viết vài dòng chia sẻ vậy.

Bây giờ là 3h sáng , Mong sao cái đồng hồ nó chạy nhanh nhanh tí để đến 5h sáng...vì phải đến giờ này thì hình như mới có thể chợp mắt được , và cũng chỉ có thể yên giấc được khoảng 2-3 tiếng là tỉnh giấc...sau đó gà gật thêm được 1-2 tiếng nữa ( khoảng thời gian này thì giật mình liên khúc )

Nhưng như vậy cũng là sung sướng lắm rồi vì đã thoát được thêm 1 ngày lệ thuộc CÁI CHẾT TRẮNG

Giờ mình lại tắm phát rồi tiếp tục leo lên giường...đánh đu tiếp đây !

P/S : Thanks bạn Nhóc Phù Thuỷ đã hỏi thăm & động viên nhé !

@ Hoanghoang : Cám ơn bạn đã tư vấn giúp thuốc Mimosa ( Hình như trước mình cũng uống thuốc này thì phải ) . Bạn cai được 3 tuần thì khoẻ quá rồi . Ráng cố gắng giữ bạn nhé...Chúc thành công , thành công , đại thành công !!!

&style=redtube">

Cảm giác bồn chồn khó tả , cứ đặt mình nằm xuống chỉ được 1 lúc là xoay qua xoay lại...ruột gan cồn cào như là đói dù...mới ăn tô mỳ gói lúc 12h khuya . Hay là do ăn mỳ gói ===> Nóng ruột

Ngồi dậy cắt tỉa móng chân , móng tay ===> Chương trình làm đẹp lúc nửa khuya kéo dài 15 phút , đi qua đi lại , đi tới đi lui mất 5 phút nữa...Bực mình ghê ta ui ===> Chui vào toilet gõ bàn phím viết vài dòng chia sẻ vậy.

Bây giờ là 3h sáng , Mong sao cái đồng hồ nó chạy nhanh nhanh tí để đến 5h sáng...vì phải đến giờ này thì hình như mới có thể chợp mắt được , và cũng chỉ có thể yên giấc được khoảng 2-3 tiếng là tỉnh giấc...sau đó gà gật thêm được 1-2 tiếng nữa ( khoảng thời gian này thì giật mình liên khúc )

Nhưng như vậy cũng là sung sướng lắm rồi vì đã thoát được thêm 1 ngày lệ thuộc CÁI CHẾT TRẮNG

Giờ mình lại tắm phát rồi tiếp tục leo lên giường...đánh đu tiếp đây !

P/S : Thanks bạn Nhóc Phù Thuỷ đã hỏi thăm & động viên nhé !

@ Hoanghoang : Cám ơn bạn đã tư vấn giúp thuốc Mimosa ( Hình như trước mình cũng uống thuốc này thì phải ) . Bạn cai được 3 tuần thì khoẻ quá rồi . Ráng cố gắng giữ bạn nhé...Chúc thành công , thành công , đại thành công !!!

&style=redtube" type="application/x-shockwave-flash" width="425" height="350">
    Hãy sống như nước...!!!

Page 1 of 11 123 ... LastLast