Page 3 of 11 FirstFirst 12345 ... LastLast
Results 21 to 30 of 105

Thread: Xin Chia Sẻ Kinh Nghiệm

[Ban ninh noi thatb chinh xac. minh se hoc tap theo chi dan cua ban. Minh chi con co hoi cuoi nay th, nen mong la se thanh cong.
    Te lai lan nua la mat viec, mat viec dong nghia chang con gi, nen phai cai thoi. Cam on nhung loi cua ban

Ban ninhtroc 7x men. Minh thay ban co rat nhieu bai viet hay va nhieu kinh nghiem nua. Ban co the cho minh nick yh de minh thac mac vai dieu dc k

Quote Originally Posted by Duylk View Post
    Ban ninhtroc _7x men. Minh thay ban co rat nhieu bai viet hay va nhieu kinh nghiem nua. Ban co the cho minh nick yh de minh thac mac vai dieu dc k
    ninhtroc_7x
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Bac ninh nay, S minh add ninhtroc_7x thi y/m lai bao la kh co ten nay v

Quote Originally Posted by Duylk View Post
    Bac ninh nay, S minh add ninhtroc_7x thi y/m lai bao la kh co ten nay v
    anh
    trả lời chú rồi mà
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Quote Originally Posted by ninhtroc_7x View Post
    Na chỉ hỗ trợ một phần rất nhỏ thôi,ý trí và lòng quyết tâm ư? nói mãi rồi nhưng mấy ai làm được? muốn chơi nghỉ Nal vài ngày vẫn chơi được, nghiện ai chẳng muốn cai , nhưng sự cám dỗ của matuy rất lớn , thời gian , kinh tế , môi trường là điều kiện tốt nhất để chúng ta chơi lại... hãy đam mê cái gì đó để vơi bớt , hãy tự cứu lấy bản thân, tự cứu lấy tương lai, anh em ta còn chơi thì chúng ta chẳng còn gì cả , sẽ mất hết và mất hết
    Bác Ninhtroc_7x nói đúng !

Khi nghiện ai cũng muốn cai , ai cũng nói sẽ cố gắng , sẽ có ý chí , sẽ quyết tâm...nhưng...không phải ai cũng làm được . Nếu dễ và đơn giản như vậy thì đâu có gọi là MA tuý

Mình thấy quyết tâm nhất , ý chí nhất , cố gắng nhất để chống tái là khi....vừa sử dụng lại MT . Khi ấy đang phê , đang sướng thì hưng phấn lắm , quyết tâm lắm và nghĩ sẽ dễ dàng lắm thế nhưng khi bị vật vã , mệt mỏi vì đói thuốc thì mọi ý chí , quyết tâm tan biến và trở nên vô nghĩa .

Thường em để ý thấy các cơn vật vã , đói thuốc của em kéo dài 30 phút đến 1 tiếng và cách nhau 3-5 tiếng ( giảm dần theo số ngày số ngày cai ) . Để vượt qua được cơn vật vã , đói thuốc trong 30 phút đến 1 tiếng đó là rất rất khó bởi ngoài sự đau đớn về thể xác ( ròi bò , nóng lạnh bất thường , đổ mồ hôi thân thể ) đặc biệt là cái bụng âm ẩm cồn cào cực khó chịu thì còn phải vượt qua được lý trí bản thân bởi lúc này trong đầu chỉ nghĩ đến MT , nghĩ làm sao có MT sử dụng để cắt bỏ được nỗi đau thể xác kia .

Tuy nhiên ... khó khăn là vậy , đau đớn là vậy nhưng vẫn phải cai dù chỉ là cai 1 ngày , 1 tuần , 1 tháng hay 1 năm . Cai 1 ngày là tốt 1 ngày...còn hơn là phải lệ thuộc vào nó để rồi mất tất cả những thứ khác & mất cả cái xác phàm này .

Mầy hôm nay em thấy đỡ hơn nhiều lắm , ăn uống thấy ngon miệng và ăn được nhiều ( 4-5 tiếng là có cảm giác đói & muốn ăn rồi ) . Em cố gắng uống nhiều nước và nói KHÔNG với rượu bia trong thời gian này và sẽ đi đánh tennis 1-2 ngày nữa ( Món này em đã bỏ bê hơn 2 năm nay rồi )

Cố lên nhé các bác....có sức khoẻ là có tất cả , có NIỀM TIN là có tất cả !

Thỉnh thoảng em sẽ cố gắng cập nhật tình hình báo cáo các bác bởi trong thời gian này em vẫn phải làm việc dù công việc không đòi hỏi nhiều sức nhưng cũng ít có thời gian rảnh online .

Thân Mến !
    Hãy sống như nước...!!!

Chán ghê....

Mình lại dính lại gần 10 ngày nay rồi...

Giờ phải làm sao đây cả nhà ơi...???
    Hãy sống như nước...!!!

Quote Originally Posted by Tam An View Post
    Chán ghê....

Mình lại dính lại gần 10 ngày nay rồi...

Giờ phải làm sao đây cả nhà ơi...???
    Còn làm gì nữa... ngã rồi thì phải đứng lên lại chứ! Hihi, đừng nản, đừng nản, nhé!
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Môi lần nga là một lần đau, trẻ con nó tập đi nga liên tục, và trong cái đầu nó nghi , lần sau ko đi kiểu đó nưa se lại nga và nó đứng dạy đi tiếp và ko bao giờ nga vì nhưng sai lam lần trước đay nó đa nga, nó biết đi kiểu đấy nga mà nó vân đi thì nó là đứa trẻ thiểu năng
    .

Minh cung giong ban tâmn oi, s cai vong luan quan thay truoc mat ma minh k tranh dc. Minh dung la qua te, dieu gi cung thay ma k ne tranh dc. Buon, nhung chi biet trach minh truoc

Page 3 of 11 FirstFirst 12345 ... LastLast