Page 3 of 5 FirstFirst 12345 LastLast
Results 21 to 30 of 43

Thread: Nhật ký cai nghiện

Quote Originally Posted by vocdientu View Post
    hôm nay mình rất mệt xong cố gắng lên dd điểm danh, đi ngoai mệt lử
    Dc may ngay r ban, Qua 3 ngay la het vat va,, nong lanh th(cai do minh so nhat). Sau con mua troi lai sang!! hehe
    Lac quan len di ban

hôm nay mình rất mệt xong cố gắng lên dd điểm danh, đi ngoai mệt lử
    Bạn vào dd thời gian này xem như là có nhiều người đồng hành cùng bạn đấy. Đọc lướt qua một vòng nhok thấy có rất nhiều người đang chia sẻ khó khăn với bạn, người đã cai cho bạn lời khuyên, người đang cai thì cho bạn sự đồng cảm, cả người không nghiện không cai cũng cho bạn vài lời động viên đây, hihi

Cố gắng lên bạn nhé, tác hại thì đã biết rồi, khó khăn, mất mát cũng đã trải qua rồi.. Giờ chỉ còn 1 cách duy nhất là dừng lại thôi. Diễn đàn NIEMTIN sẽ ở đây "kề vai sát cánh" cùng bạn, ủng hộ tinh thần cho bạn. Cố gắng nhé, hy vọng bạn sẽ ổn, nhanh thôi!
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Nghiện ai cũng muốn cai, nhưng chỉ muốn cai khi không thể quay được nữa, lúc không thể quay được nữa là bắt đầu bết, khi bết thì hành tung hay bị lộ, gia đình biết cơ quan bạn bè biết thế là hết... đừng để khi hết rồi mới bắt đầu cai
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Em chưa bao h cảm thấy mình kém kỏi đến vậy. Đúng như lời mọi người nói, đọc đến đâu em thấm đến đó, toàn là chân lý sống cả. Hi vọng, những ai như em hãy dừng lại một cách kịp thời đc ko?

Em chưa bao h cảm thấy mình kém kỏi đến vậy. Đúng như lời mọi người nói, đọc đến đâu em thấm đến đó, toàn là chân lý sống cả. Hi vọng, những ai như em hãy dừng lại một cách kịp thời đc ko?
    Chân
    lý đấy có khi chỉ là lý thuyết,ta không phải thánh thần mà có thể theo được chân lý đấy, cuộc sống của anh em chúng ta lệ thuộc quá nhiều vào matuy, chúng ta còn nghiện thì chúng ta có thể đi theo chân lý đấy không? chỉ biết cố gắng vượt qua cám dỗ của matuy thì chúng ta cũng tìm được chân lý sống cho mình, muốn dừng lại lắm ,nhưng nhiều lúc chúng ta chẳng điều khiển được đôi chân của mình, ta dùng ý trí và sự quyết tâm của bản thân chưa đủ, mà chúng ta còn nhờ sự bao dung của gia đình và xã hội... quay đầu vào bờ ai đón nhận ta đây?cũng có thể có người hỏi, anh em nghiện chúng ta đã làm được gì cho gia đình và xã hội, nhưng quay đầu về thì không thể thiếu sự bao dung
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Em đã dừng hết mọi công việc hiện tại và trở về mái ấm của mình để thực hiện điều đó, đúng là còn ở lại chỗ làm thì ko thể nào mà dứt được. Nóng lạnh, đầu gối, tay chân mỏi buồn bực ghê ghớm, nghĩ đến chỉ muốn phá cũi xổ lồng đi làm lại để kiếm cớ đi thôi, may mà vượt qua đc. Hôm nay, tinh thần khá hơn rồi, ko còn bị như mấy hôm trc nữa. Mệt mỏi nghĩ đến diễn đàn cũng muốn lên nhưng mà mệt ko màng tới. em đc 3 ngày rồi. Nghĩ lại trc đó ngày em chíck hơn phân cũng giỏi thật. tay thâm lại h thì lại ngon rồi. Duy mỗi cái khoản "ấm ấm" của chị em thì chưa hồi phục. Bây h mỗi cái khoản tinh thần là hơi kém thôi ạ, cứ nghĩ ko có matuy thì cuộc đời còn gì vui, chả muốn làm ăn gì nữa. mong các bác tiền bối chỉ cho cách thoát khỏi tinh thần tiêu cực này với ạ.

Em đã dừng hết mọi công việc hiện tại và trở về mái ấm của mình để thực hiện điều đó, đúng là còn ở lại chỗ làm thì ko thể nào mà dứt được. Nóng lạnh, đầu gối, tay chân mỏi buồn bực ghê ghớm, nghĩ đến chỉ muốn phá cũi xổ lồng đi làm lại để kiếm cớ đi thôi, may mà vượt qua đc. Hôm nay, tinh thần khá hơn rồi, ko còn bị như mấy hôm trc nữa. Mệt mỏi nghĩ đến diễn đàn cũng muốn lên nhưng mà mệt ko màng tới. em đc 3 ngày rồi. Nghĩ lại trc đó ngày em chíck hơn phân cũng giỏi thật. tay thâm lại h thì lại ngon rồi. Duy mỗi cái khoản "ấm ấm" của chị em thì chưa hồi phục. Bây h mỗi cái khoản tinh thần là hơi kém thôi ạ, cứ nghĩ ko có matuy thì cuộc đời còn gì vui, chả muốn làm ăn gì nữa. mong các bác tiền bối chỉ cho cách thoát khỏi tinh thần tiêu cực này với ạ.
    Em hay soi mình vào gương , em se thấy mình trước khi cai và sau khi cai thế nào, em bước ra đường , trong trạng thái tinh thần thoải mái , em se thấy thế nào? cuộc sống một ngày ko có matuy như thiên đường, matuy còn một ngày trong người ta đẩy toàn bộ người thân của chúng ta... xuống địa ngục, anh khuyên em cung chính là khuyên bản thân anh vân nhớ câu"hay làm tốt nhưng gì bạn khuyên người khác" cố gắng nhé
    .

Thôi, nói chuyện về mt thì nó Vip quá bởi ai cũng nhắc đến rồi, quên nó đi xem sao, hôm nay lại một đêm ko ngủ đc nhung sk khá lên em mò lên đc với Nt Group. Anh Ninktroc_7x bây h chắc nhìn bọn em thấy bt lắm nhỉ, thế nào mà ngày xưa mình cũng dùng cái thứ đó.

Thôi, nói chuyện về mt thì nó Vip quá bởi ai cũng nhắc đến rồi, quên nó đi xem sao, hôm nay lại một đêm ko ngủ đc nhung sk khá lên em mò lên đc với Nt Group. Anh Ninktroc_7x bây h chắc nhìn bọn em thấy bt lắm nhỉ, thế nào mà ngày xưa mình cũng dùng cái thứ đó.
    , bỏ đc matuy nhưng mình lại chơi cái khác nguy hại hơn lên người khác nhìn mình cung ko bt lắm ke ke
    .

Hôm qua, anh Song Khoa có nhắn tin kêu hỏi anh ninktroc_7x về thuốc Naltruxel. Hóa ra anh ở Hà Nội ah? Anh có biêt chỗ nào bán, hoặc anh có thì để cho em ít

Page 3 of 5 FirstFirst 12345 LastLast