Thật sự 2 bạn rơi vào tình cảnh thật éo le, tái nghiện hay cai nghiện thành công nó phụ thuộc rất nhiều từ phía gia đình, gia đình ko quan tâm lại hắt hủi thế thì thật ko đơn giản chút nào, nhưng ngược lại biết đâu từ sự hắt hủi đấy anh ta lại đứng dậy để thể hiện bản thân thì sao, vì mình cung chẳng ở hoàn cảnh của cá bạn mình cung ko do lăm, môi lần mình cai là đc sự quan tâm ko chỉ của gia đình mà cả họ hàng nưa, sự động viên khích lệ tinh thần từ phía người nhà là động lực để môi lần mình cai, có thể mình đc gia đình quá quan tâm lên việc tái nghiện cung đơn giản , môi người một hoàn cảnh chẳng biết đau đc, nhưng mình và anh em trong rum luôn hy vọng từ nhưng mất mát lòng tin với gia đình anh ấy se tìm được hướng đi tích cực cho bản thân, mới cắt cơn mà đa nghi đến chuyện đi làm thì cung khó đấy, nhưng cung do cuộc sống muw2u sinh lên 2 bạn chắc ko còn sự lựa chọn khác, chỉ tiếc rằng bạn và chô tôi ở cách a quá, nếu ở gần tôi se giúp được phần nào , ví dụ như việc giám sát, công việc thu nhập ko cao, nhưng đi với toi đảm bảo an toàn ko bao giờ tái nghiện, có nghiện cung chỉ lô đề thôi, cứ ở nhà làm lồng chim rồi đi bây chim bắt cào cào châu chấu là hết ngày, cứ lởn vởn ra đường ko có ai dám sát, thời gian, tiền bạc, môi trường , có cả 3 yếu tố đấy thì đường về còn gian nan lắm, thôi đành trông chờ vào nghị lực của anh ấy vậy, chứ cung hết cách rồi, đến khi mất hết rồi vào trại 4 năm thì mới biết thế nào là tự do