Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
Results 11 to 20 of 21

Thread: Mùa hạ của anh

Thật sự 2 bạn rơi vào tình cảnh thật éo le, tái nghiện hay cai nghiện thành công nó phụ thuộc rất nhiều từ phía gia đình, gia đình ko quan tâm lại hắt hủi thế thì thật ko đơn giản chút nào, nhưng ngược lại biết đâu từ sự hắt hủi đấy anh ta lại đứng dậy để thể hiện bản thân thì sao, vì mình cung chẳng ở hoàn cảnh của cá bạn mình cung ko do lăm, môi lần mình cai là đc sự quan tâm ko chỉ của gia đình mà cả họ hàng nưa, sự động viên khích lệ tinh thần từ phía người nhà là động lực để môi lần mình cai, có thể mình đc gia đình quá quan tâm lên việc tái nghiện cung đơn giản , môi người một hoàn cảnh chẳng biết đau đc, nhưng mình và anh em trong rum luôn hy vọng từ nhưng mất mát lòng tin với gia đình anh ấy se tìm được hướng đi tích cực cho bản thân, mới cắt cơn mà đa nghi đến chuyện đi làm thì cung khó đấy, nhưng cung do cuộc sống muw2u sinh lên 2 bạn chắc ko còn sự lựa chọn khác, chỉ tiếc rằng bạn và chô tôi ở cách a quá, nếu ở gần tôi se giúp được phần nào , ví dụ như việc giám sát, công việc thu nhập ko cao, nhưng đi với toi đảm bảo an toàn ko bao giờ tái nghiện, có nghiện cung chỉ lô đề thôi, cứ ở nhà làm lồng chim rồi đi bây chim bắt cào cào châu chấu là hết ngày, cứ lởn vởn ra đường ko có ai dám sát, thời gian, tiền bạc, môi trường , có cả 3 yếu tố đấy thì đường về còn gian nan lắm, thôi đành trông chờ vào nghị lực của anh ấy vậy, chứ cung hết cách rồi, đến khi mất hết rồi vào trại 4 năm thì mới biết thế nào là tự do
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Nếu bạn trai bạn về bảo bạn ấy nếu đồng ý thì về đây chơi với mình khoảng 1, 2 tuần gì đó mình se giám sát cho , về đây có gì ăn đấy nhà mình ở rất thoải mái, mình và bạn trai của bạn cung chẳng khác gì nhau nhưng hiện tại mình nhìn matuy theo hướng khác, biết dâu ở với mình một thời gian ngắn se có suy nghi tích cực hơn, có gì ăn đấy ko phải nghi gì cả , nếu anh ấy đồng ý cứ liên lạc với mình mình se đón ko phải ngại gì cả cứ 2 cái quần đùi là lên đường thôi, trân tình đấy
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Cảm ơn anh ninhtroc thật nhiều, đọc post của anh mà em không kìm được nước mắt, cảm ơn các bạn đã sáng lập ra "Niềm tin". Cái niềm tin em tìm thấy nơi đây có thể không phải là người thân sẽ chấm dứt được nghiện, mà là vẫn có một nơi, vẫn có những người sẽ chia sẻ và động viên mình, rằng cuộc đời của một người nghiện không chỉ có xa lánh, khinh rẻ, hóa ra vẫn còn một nơi ấm áp và yêu thương để họ được khóc cho vơi đi những buồn tủi, cay đắng của cuộc đời mình.

Về lời mời của anh, em cảm ơn tấm lòng và sự chân tình của anh rất nhiều. Đối với em chẳng khác nào như người đang chết khát giữa sa mạc gặp một dòng nước mát lành. Em sẽ đợi khi nào anh ấy ra, xem tình hình sức khỏe và tâm trạng của anh ấy thế nào rồi em sẽ tính toán anh nhé. Em nói thêm để anh hiểu suy nghĩ của em. Em hay suy tự bản thân mình ra để hiểu người khác. Trước đây em cũng đã phung phí sức khỏe rất nhiều nên mới ốm yếu như bây giờ. Bao nhiêu lời khuyên răn giữ sk của mọi người em có nghe nhưng để đấy thôi chứ ko làm. Đến khi phải trả giá cho điều đó em mới hiểu câu nói: sức khỏe là tài sản quý nhất của cuộc đời. Đến lúc em bắt đầu tự tập thể dục, tự giác ăn uống đầy đủ, tự cắt hết những thứ có hại cho sức khỏe.. là do tự bản thân em nghĩ và làm, chứ ko phải vì bố mẹ hay mọi người nói (họ nói hoài em chẳng bao giờ nghe). Llúc làm em cũng chỉ nghĩ đến sk của mình chứ không phải vì làm để bố mẹ mọi người vui, hài lòng. Trong những việc khác cũng thế, em thấy rằng chỉ khi mình thực sự muốn làm cho chính mình thì mình mới làm được. Còn lời nói của mọi người, dù sâu sắc bao nhiêu cũng như gió thoảng qua thôi. Cho nên em nghĩ với anh ấy cũng vậy, 1 năm qua, em khuyên nhủ động viên anh ấy quá nhiều (kể cả khi chưa nghiện), em nghĩ một người cha người mẹ tốt nhất cũng chỉ dạy bảo anh ấy được đến thế. Anh ấy nghe, hiểu và đồng ý, nhưng chưa hề làm được. Cho nên em nghĩ chỉ đến khi nào chính anh ấy muốn sống, muốn thay đổi cuộc sống của mình thì anh ấy mới thực sự làm được.

Sự chiều chuộng cũng ko phải là điều hay. Bản thân em được chiều chuộng quá nhiều, bố mẹ càng chiều chuộng em càng thấy mình mất cả ý chí, sự độc lập cần thiết để vượt qua gian khó. Em cũng đã chiều chuộng anh ấy quá nhiều, như một người mẹ cứ sợ con bị ngã nên lúc nào cũng bế nó trên tay, thế nên nó mãi không sao đi được. Và kết cục là 1 năm qua, anh ấy không hề tiến bộ 1 chút nào sau tất cả sự quan tâm mà em phải trả giá bằng sức khỏe, gia đình để dành cho anh ấy. Em thấy đến lúc cần phải chấm dứt điều đó. Phải để anh ấy trả giá cho những điều mình làm. Trước đây anh ấy cứ làm sai, còn em lại chạy theo sửa chữa vá víu những sai lầm đó. Đến lúc em kiệt sức, em chán nản thì anh ấy hoảng sợ vì không còn ai để bấu víu và chìm vào chán chường tuyệt vọng. Đây là lần đầu tiên em để cho anh ấy phải biết cái giá của việc mình cứ phá vỡ cuộc đời mình. Chừng nào còn có người chạy theo lo cho anh ấy thì chừng đó anh ấy còn ỷ lại ko thể tiến bộ được.

Em biết ơn lời mời của anh thật nhiều, thực sự em nghĩ điều đó rất tốt trong thời điểm này, để anh ấy có 1 khoảng thời gian nghỉ ngơi bình tĩnh lại, và sốc lại tinh thần để đi tìm việc. Mấy ngày nay lúc nào lòng em cũng rối bời khi nghĩ đến việc anh ấy ra khỏi trại là lại ra đường, rồi trong trạng thái còn chưa hoàn hồn như thế thì đi xin việc làm sao, mà ko thể biết làm thế nào.

Cảm ơn diễn đàn bằng tất cả tấm lòng mình. Tuy mới quen nhưng nói thật lúc nào mình cũng nhớ. Tham gia một vài diễn đàn nhưng chưa bao giờ mình có cảm giác như ở đây. Như thể mình được ở trong một mái ấm, nơi sẽ có người lắng nghe những khổ đau không thể giãi bày, cho mình những lời khuyên chân thành và đúng đắn nhất khi mình hoang mang lo sợ, nơi sẽ có người an ủi khi mình khóc, và mở vòng tay đón nhận khi mình không có nơi đâu để trở về.

Rất nhiều người đọc bài của bạn, nhưng họ không coment vì họ cung đang trong hoàn cảnh của bạn, cung bế tắc luẩn quẩn tìm lối thoát cho người thân, chẳng có bố mẹ nào muốn bỏ rơi con trừ khi con bỏ bố mẹ, nhưng sự chịu đựng thì chỉ có giới hạn, đến khi ko chịu đc nưa thì họ phải buông )(uôi, tôi tin chắc rằng họ cung đau lắm, đân tộc ta có câu "đánh kẻ chạy đi chứ không đánh kẻ chạy lại" quan trọng phải biết hối cải ăn năn, tôi chẳng dám lên tiếng dậy ai, nhưng từ bản thân tôi rút ra chia sẻ với bạn, đa số nhưng người nghiện khi tất cả đa hết rồi mới nghi đến cai, toi thật sự khâm phục bạn vân đeo đuổi hy vọng vào một tình yêu mà phía trước mù tịt, nhưng người như bạn là hiếm bởi vì nhiều người quyết định đi theo gắn bó với người nghiện"sống chung với lu" đa số phụ thuộc vào một cái gì đó, đó là điều tế nhị tôi ko tiện nói ra, vì tình nghia thời buổi này có nhưng hiếm , khi phát hiện ra chồng hoặc người yêu nghiện là họ bỏ ngay, còn )(ác định đi cùng nhau ở với nhau phải chịu đựng đc 200% vì nghiện mấy ai cai 1 lần bỏ được đâu, thực ra người nghiện như chúng tôi muốn cai lắm lắm , nhưng cám dô của ma túy nhiều khi nó vượt qua tình thân, bản than người nghiện không )(ấu sự lệ thuộc vào nó mới )(ấu, khi cai được cung" đáng yêu lắm chứ" không đáng yêu thì sao mà yêu... thôi hay bây giờ bạn cho là duyên phận hay số phận đi. kiếp trước bạn nợ nần anh ấy kiếp này trả , khi cảm thấy trả đủ cả lai rồi thì buông cung được, một điều tôi luôn mong muốn là bạn hay cho anh ấy thêm cơ hội này nưa, vân biết bạn cung đa cho anh ấy hơn 1 lần cơ hội rồi, nhưng cảm giác tôi thấy lần này có sáng hơn, nhưng bạn phải nhớ 1 điều rằng sau khi cắt cơn không hướng cho lam gì cả , thắt chặt chi tiêu, chỉ cho nhưng gì cần thiết , như ăn uống, đi lại hạn chế, và vấn đề tế nhị nưa là "QHTD bạn phải là người thông cảm và động viên anh ấy"80% tái nghiện trong lúc yêu là dê sảy ra nhất, tôi vân giư nguyên lời mời bạn trai ủa bạn về đây, ko phải nghi gì cả , vì tôi hiểu rằng tất cả gần như )(a lánh người ngiện một cái cầm tay thật chặt cung củng cố tinh thần , haynos còn lớn hơn cả 100 ghìn liều thuốc chống tái... tôi cung chỉ biết chia sẻ cùng bạn như vậy thôi, vân hy vọng dù mong manh để anh ấy bù đắp cho bạn, nhưng lời chia sẻ không bao giờ là sáo rông, vì chính bản thân tôi nhiêu khi đc lời chia sẻ trân thành lại là chiếc phao cứu sinh tốt nhất khi tuyệt vọng... lời le lủng củng mong bạn hiểu">Rất nhiều người đọc bài của bạn, nhưng họ không coment vì họ cung đang trong hoàn cảnh của bạn, cung bế tắc luẩn quẩn tìm lối thoát cho người thân, chẳng có bố mẹ nào muốn bỏ rơi con trừ khi con bỏ bố mẹ, nhưng sự chịu đựng thì chỉ có giới hạn, đến khi ko chịu đc nưa thì họ phải buông )(uôi, tôi tin chắc rằng họ cung đau lắm, đân tộc ta có câu "đánh kẻ chạy đi chứ không đánh kẻ chạy lại" quan trọng phải biết hối cải ăn năn, tôi chẳng dám lên tiếng dậy ai, nhưng từ bản thân tôi rút ra chia sẻ với bạn, đa số nhưng người nghiện khi tất cả đa hết rồi mới nghi đến cai, toi thật sự khâm phục bạn vân đeo đuổi hy vọng vào một tình yêu mà phía trước mù tịt, nhưng người như bạn là hiếm bởi vì nhiều người quyết định đi theo gắn bó với người nghiện"sống chung với lu" đa số phụ thuộc vào một cái gì đó, đó là điều tế nhị tôi ko tiện nói ra, vì tình nghia thời buổi này có nhưng hiếm , khi phát hiện ra chồng hoặc người yêu nghiện là họ bỏ ngay, còn )(ác định đi cùng nhau ở với nhau phải chịu đựng đc 200% vì nghiện mấy ai cai 1 lần bỏ được đâu, thực ra người nghiện như chúng tôi muốn cai lắm lắm , nhưng cám dô của ma túy nhiều khi nó vượt qua tình thân, bản than người nghiện không )(ấu sự lệ thuộc vào nó mới )(ấu, khi cai được cung" đáng yêu lắm chứ" không đáng yêu thì sao mà yêu... thôi hay bây giờ bạn cho là duyên phận hay số phận đi. kiếp trước bạn nợ nần anh ấy kiếp này trả , khi cảm thấy trả đủ cả lai rồi thì buông cung được, một điều tôi luôn mong muốn là bạn hay cho anh ấy thêm cơ hội này nưa, vân biết bạn cung đa cho anh ấy hơn 1 lần cơ hội rồi, nhưng cảm giác tôi thấy lần này có sáng hơn, nhưng bạn phải nhớ 1 điều rằng sau khi cắt cơn không hướng cho lam gì cả , thắt chặt chi tiêu, chỉ cho nhưng gì cần thiết , như ăn uống, đi lại hạn chế, và vấn đề tế nhị nưa là "QHTD bạn phải là người thông cảm và động viên anh ấy"80% tái nghiện trong lúc yêu là dê sảy ra nhất, tôi vân giư nguyên lời mời bạn trai ủa bạn về đây, ko phải nghi gì cả , vì tôi hiểu rằng tất cả gần như )(a lánh người ngiện một cái cầm tay thật chặt cung củng cố tinh thần , haynos còn lớn hơn cả 100 ghìn liều thuốc chống tái... tôi cung chỉ biết chia sẻ cùng bạn như vậy thôi, vân hy vọng dù mong manh để anh ấy bù đắp cho bạn, nhưng lời chia sẻ không bao giờ là sáo rông, vì chính bản thân tôi nhiêu khi đc lời chia sẻ trân thành lại là chiếc phao cứu sinh tốt nhất khi tuyệt vọng... lời le lủng củng mong bạn hiểu" type="application/x-shockwave-flash" width="425" height="350">
    .

Cảm ơn anh đã chia sẻ và cho lời khuyên. Về chuyện tình cảm, khả năng bọn em đến với nhau là gần như không có, vì chuyện anh ấy nghiện lại mẹ em đã biết. Trước đây khi chưa có chuyện đó, gia đình em đã rất phản đối, giờ có chuyện đó rồi thì nói thật là em không đủ sức để thuyết phục gia đình nữa, 1 năm qua em đã hết lòng hết sức để làm việc đó rồi. Gia đình em từ chỗ phản đối kịch liệt, đến cố gắng hiểu và trao em quyền quyết định, ko ép buộc hay phản đối nữa. Đáng ra anh ây đã có thể có em làm vợ (bố anh ấy đã đến nói chuyện với bố mẹ em), thì đùng 1 cái, chỉ vì em đi chơi xa với gia đình anh chị bạn em (họ còn vừa nhận anh ấy vào làm trong công ty của họ), anh ấy thì muốn em ở nhà, thái độ ghen tuông hết sức khó hiểu và kích động, em ko chấp nhận chuyện anh ấy ko muốn em đi, vì như thế là ích kỉ quá đáng, nên em cứ đi, thế là anh ấy ở nhà uống rượu say kinh khủng gọi điện nói lảm nhảm với anh chị bạn em, bố mẹ em, và say này anh ấy thú nhất là sử dụng lại ma túy trong đêm đó.

Thế là mọi thứ chấm hết, bố mẹ em ko bao giờ đồng ý nữa, công việc cũng mất, còn em, em quá mệt mỏi và chán nản rồi. Em mất lòng tin thực sự rồi. Anh ấy ko cố gắng để có bất cứ cái gì thì làm sao có thể có cái gì.

Giả sử em có bất chấp tất cả để đến với anh ấy thì chắc bố mẹ sẽ sẵn sàng chết để phản đối (bố mẹ em rất ghê, một năm qua em sống trong sự dằn vặt giữa bên tình bên hiếu khổ không sao tả xiết anh ạ). Thứ 2 là, để có được tình yêu và hạnh phúc (ko chỉ là với em mà với bất cứ cô gái nào, anh ấy cũng cần phải trở nên xứng đáng hơn những gì đã thể hiện. Anh ấy chưa làm gì để cố gắng cho cuộc đời mình, có trách nhiệm với nó và trở thành một người đàn ông tốt thì làm sao xứng đáng để có được tình yêu, và hạnh phúc gia đình.

Em vẫn tiếp tục giúp anh ấy như thế này, vì tình cảm sâu nặng 1 năm, con người đó mình đã yêu, đã có những lúc hạnh phúc vô ngần bên nhau, đã gần đi tới hôn nhân.. em không dễ dàng quay lưng ngoắt lại được. Vả lại, gia đình anh ấy đã quay lưng rồi, lúc này mà em bỏ nữa thì anh ấy chết ngoài đường một mình thôi. Em vẫn muốn anh ấy cố gắng làm lại, nhìn lại những điều mất mát quá lớn trong cđời mình mà quyết tâm thay đổi. Còn tình cảm giữa bọn em, em mong bọn em coi nhau là bạn. Em mong anh ấy khỏe mạnh và sống tốt lên, khi đó có một hạnh phúc mới không khó khăn gì. Chứ giờ bố mẹ em thế này, em là con một, làm sao có thể vượt qua được, trong khi anh ấy như vậy.

Nhưng em ko thể đi theo giúp mãi anh ấy được. Sự giúp đỡ cũng giống như những cơ hội trong cuộc đời, nếu mình biết nắm lấy thì nó sẽ giúp mình vượt qua và bước tiếp, cũng giống như lúc mình leo núi, chỗ nào khó quá ko lên được thì có người giơ tay kéo mình lên. Chứ em ko thể kéo anh ấy cả chặng đường. Nếu mình nhận sự giúp đỡ đó, xong ko cố gắng để đi tiếp thì chỉ đành quay trở lại thôi.

Về chuyện đi làm, sao anh lại khuyên em là ko nên hướng cho anh ấy đi làm gì cả, như thế là sao hả anh. Hoàn cảnh cuả anh ấy, nếu cứ ở nhà mãi thì đâu có ai nuôi. Cái quan trọng là cả 1 năm yêu anh ấy, em thấy nguồn cơn của mọi nỗi thất vọng, chán chường buông thả cũng chỉ là vì anh ấy ko có việc. Có 1 thời gian, khi xin được việc làm bảo vệ ở công ty của bạn em, anh ấy rất phấn chấn và nhiệt tình làm việc, ko sống buông thả nữa. Cảm thấy cuộc sống có ý nghĩa và nhiều niềm vui. Sau khi nghỉ ở đó, là anh ấy lại tuột dốc không phanh. Nên là đối với em, việc anh ấy đi làm là giải pháp của mọi vấn đề, có thể độc lập, khi độc lập rồi ko cảm thấy mình yếu đuối phải bấu víu vào ai nữa. Tinh thần cũng lành mạnh hơn.

Có gì anh và mọi người cứ chia sẻ để em hiểu thêm nhé. Cảm ơn anh và mọi người rất nhiều.

ý mình muốn nói sau khi cắt cơn để anh ấy ở nhà mootj thời gian, ngắn hay dài phụ thuộc vào sự thay đổi của anh ấy, giờ mà đi làm ngay khó giư được lắm, chứ sức dài vai rộng kt lại eo hẹp ko làm thì lấy gì để sống , chắc là tự bản thân anh ấy cung nhận thức đựơc điều đó
    .

Bắt mấy tổ chim non chăm cả đêm không ngủ được tranh thủ tìm kiếm vài vần thơ tặng bạn, động viên tinh thần bạn trong lúc chờ đợi người ấy về , mong bạn mạnh me lên, thơ của nghiện đơn sơ thiếu hồn, thôi thì cố nhai cơm sạn...

đa bao lần em nuốt nướt mắt vào trong
    gồng sức tàn tìm cho anh con đường sáng
    chẳng quản gian nan cùng năm với tháng
    mải miết tìm chút ánh sáng mong manh

em van mơ khoảng hạnh phúc trong )(anh
    kéo anh ra khỏi u mê đen tối
    không phải nuốt đắng cay... bởi nhưng lời lừa dôi
    em mơ về một hạnh phúc đơn )(ơ

giòng lệ em khóc giờ đa khóc cạn khô
    khong thể khóc thêm môi lần anh lạc bước
    chỉ trách phận .đời sinh ra bạc phước
    thân liêu mềm oằn giưa nhưng cơn giông

em cứ lao theo một khoảng trống meeng mông
    phải mưu sinh thiếu sau hụt trước
    tại phận duyên, hay nợ nhau từ kiếp trước
    lên kiếp này phải trả nợ tình nhau
    .

Bài thơ hay lắm a ninhtroc ạ. Nói lên tất cả tấm lòng của những người bạn gái có hoàn cảnh như bọn mình. Mong là anh ấy và các bạn đã lỡ bước chân vào MT có đủ nghị lực để lấy lại cuộc sống cho mình. Mình biết sức mạnh của MT thật đáng sợ, một thứ gì đó có thể chiến thắng cả tình yêu, tình người và tình thân thì quả thực đáng sợ. Nhưng trong một trăm người cũng có 1 người đã dứt bỏ hoàn toàn được nó phải ko. Tức là CÓ THỂ hoàn toàn từ bỏ nó, chứ không phải KHÔNG THỂ dù vô cùng khó khăn, có phải ko. Nếu nó có thể làm được, thì không gì có thể bao biện cho việc mình không làm nổi. Chỉ là nghị lực ý chí mình chưa đủ lớn mà thôi. Chứ ko phải sức cám dỗ của ma túy quá lớn. Có nhiều người đã bỏ được vài tháng, vài năm càng chứng tỏ là nó có thể bỏ được, cho nên việc họ quay lại sử dụng dù biết đó là đi vào đường chết là do sự dễ dãi, buông thả của bản thân thôi.

Mình nói điều đó không phải để chỉ trích ai cả. Nó đúng với mình trong quá khứ và một phần của hiện tại. Mình nói cũng là để nhắc nhở chính mình mà thôi. Mình ko sử dụng MT nhưng cũng làm đủ những thứ có hại cho sk của bản thân. Rốt cuộc mình thấy rằng: chẳng thể đổ lỗi cho bất cứ cái gì cả, mà mọi thứ đều từ bản thân mà ra cả. Nên là chỉ có chính bản thân mình mới chữa được cho mình chứ không phải bất kì ai hay thuốc gì cả.

Mình thích cái tên diễn đàn này. Niềm tin không phải là sự lạc quan tếu, đó là sức mạnh của chính các bạn, tin rằng mình sẽ chiến thắng được nó, mình phải chiến thắng được nó, loại bỏ hoàn toàn nó ra khỏi cuộc đời mình. Không phải methadone, naltrexonme hay bất cứ thứ gì sẽ giúp bạn chiến thắng nó. Một niềm tin chắc chắn mà chỉ có các bạn tự tạo ra cho mình. "Cái niềm tin mà người ta không nên kiếm tìm từ bên ngoài, không thể tìm thấy ở bên ngoài, và có lẽ, không bao giờ nên để mất."

Chúc cho anh ấy và các bạn từ bỏ đc cái chết không đáng có để bước vào cuộc sống bình yên và tươi sáng đang chờ đợi ngoài kia.
    .

Bạn mình đã đi cắt cơn về được vài ngày rồi. Hôm mình đón về lên cân trông béo lên trông thấy, mình rất mừng. Ở trong đó cắt cơn 3 ngày đầu vật vã xong sau đó thì bình thường thoải mái vui vẻ không sao cả. Mình thấy cắt cơn xong tinh thần anh thay đổi hẳn, vui vẻ, suy nghĩ lành mạnh. Ngay hôm về mình cũng đưa tiền để đi mua đt, nhưng vài ngày chưa mua được. đến hôm nay mình qua thì vẫn thấy còn nguyên. Nói chung cảm giác của mình là khá tin tưởng.

Tối hôm nay nhắn tin cho mình là hôm nay anh thấy hơi đau đầu, hơi khó chịu một tí. Mình thì đọc diễn đàn nhiều nên mình nhạy cảm lại nghĩ ko biết có phải là dấu hiệu thèm nhớ thuốc ko. Mình lập tức phải dặn dò phải cẩn thận và có gì ko ổn phải nói ngay với mình. Anh bảo ko sao, tinh thần anh đang tốt, ko có chuyện gì đâu.

Các bạn cho mình hỏi là kinh nghiệm sau khi cắt cơn về một thời gian thì tâm trạng sẽ thế nào, có ổn ko hay là sao hả các bạn. Cảm ơn mọi người nhiều.

sau khi cắt cơn ăn khỏe ngủ khỏe tinh thần thoải mái, sợ nhất là chủ quan , khi có tiền và môi trường thuận lợi hay nảy sinh chơi phát ko sao, thời gian đầu mất ngủ , thể trạng phải hơn 1 tháng mới ngủ đc , chịu khó bồi bổ và trấn an tư tưởng , khao khát đc ra ngoài mưu sinh, mọi chuyện cứ từ từ , đi kiếm tiền sớm nếu mà chơi lại thì tốt nhất cứ ở nhà, khi nào ổn định hăng nghi đến chuyện khác, vì cai nghiện cả đời chứ ko phải 1 tháng một năm hay 10 năm, chúc thành công
    .

Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast