Results 1 to 2 of 2

Thread: Và điều kì diệu đã đến !!!

Lightbulb Và điều kì diệu đã đến !!!

Nối tiếp câu chuyện đầu của mình thì vấn đề đó đối với mình đã là may mắn lắm rồi nhưng đến câu chuyện này thì mình mới thực sự thấy được mình may mắn đến chừng nào.
    Đối với 1 người mang căn bệnh thế kỷ trong người như mình thì có được 1 người vợ đã là hạnh phúc lắm rồi nhưng khi có 1 đứa con nữa thì niềm hạnh phúc đó càng lớn và không thể có gì so sánh được.
    Kể ra câu chuyện này chắc hẳn sẽ không ít người chê trách vợ chồng mình hành động thếu suy nghĩ và không nghĩ đến hậu quả nhưng ở vào tình thế của mình bất đắc dĩ mới phải hành động như vậy.
    Lấy nhau từ 4-4-2010 đến đầu năm ngoái thì thực sự nhiều lúc 2 vợ chồng rất ngại đi đâu vì đi đến đâu ai cũng hỏi vợ mình là " có gì chưa" có người thì lại " tịt à mà lâu thế ko có gì" mẹ vợ thì cũng sốt ruột mong có cháu cứ giục nhiều lúc cực kì khó xử vì mọi người đâu hiểu được cho nỗi khổ của vợ chồng mình.
    Thế rồi sau một thời gian đấu tranh dày vò tư tưởng 2 vợ chồng quyết định liều khi quan hệ vì không có đủ kinh tế để làm sàng lọc với thụ tinh nhân tạo. Vào một ngày cuối tháng 4-2012 2 vc nhắm mắt làm liều mà trong lòng canh cánh không yên. Nhỡ may vợ mình mà bị thì không biết phải nói sao với mọi ng. Nhưng 1 phần vì sức ép lớn quá cộng với khát khao có một đứa con nên 2 vc đành chấp nhận đánh bạc với tử thần. Nhưng may sao, điều kì diệu đã xảy ra 1 lần làm liều đó đã mang đến cho vợ chồng mình 1 đứa con.
    Lúc 2 vợ chồng biết là có bầu vừa mừng vừa lo....nhưng sau 3 lần xét nghiệm vợ mình âm tính thì nỗi lo đó mới vơi bớt đi phần nào nhưng nỗi lo đó còn kéo dài đến khi đứa trẻ được sinh ra. Nhưng may sao nó hoàn toàn bình thường khỏe mạnh như những đứa trẻ khác.
    Đến khi được nhìn trong bệnh án của vợ khi sinh con kết quả xn vẫn là âm tính thì lúc đó thực sự nỗi lo mới hoàn toàn được dập tắt.
    Đến hôm nay chính xác là con trai đã được 5 tháng 10 ngày nhiều lúc mình vẫn ngỡ như là mơ .
    Bây giờ mình chỉ cầu mong sao giữ đ.c sức khỏe để chăm sóc cho con, cho người vợ đã hết lòng vì mình.
    Cuối cùng mình mong rằng thông qua câu chuyện này các bạn có chung hoàn cảnh với mình đừng vội buông tay mà hãy hi vọng biết đâu đó điều kì diệu cũng đến với chính các bạn. Hãy có niềm tin vào cuộc sống !!!!!

Đúng là kỳ diệu thật! Cảm ơn cuộc sống vì vẫn còn.. cổ tích!

Muốn viết nhiều.. muốn nói nhiều lắm.. nhưng chữ nghĩa nó đi đâu mất òi.. híc.. Có lẽ đây là niềm vui lớn nhất trong ngày nhok nhận được. Cười, cười.. Cảm ơn NMH nhé, chúc gia đình nhỏ mãi hạnh phúc!
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!