Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 14

Thread: hỏi các bác về ma túy đá

hỏi các bác về ma túy đá

chào tất cả các bác, e đã tham khảo trên diễn đàn nhưng không thấy có thông tin gì về loại ma túy này.Gia đình e mới phát hiện thằng e trai đang sử dụng ma túy đá,đã đưa nó đi khám tư vấn và lấy thuốc cắt cơn, giải độc tại một cơ sở cai nghiện tư nhân của bác Lê Đức Hùng, nhưng cảm thấy thuốc ko cơ hiệu quả, nên giờ gia đình e muốn cai bo cho nó ở nhà ( tiện giám sát) rồi sau đó cho uống chống tái, nhưng vì thiếu thông tin chính xác nên không biết phải làm như thế nào? Mong các bác có chia sẻ cho e ít kinh nghiệm ạ!

Bạn tham khảo Topic Ma túy đá - Toàn tập tại diễn đàn

Hoặc vào website để tìm hiểu thông tin nhé!
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

chào tất cả các bác, e đã tham khảo trên diễn đàn nhưng không thấy có thông tin gì về loại ma túy này.Gia đình e mới phát hiện thằng e trai đang sử dụng ma túy đá,đã đưa nó đi khám tư vấn và lấy thuốc cắt cơn, giải độc tại một cơ sở cai nghiện tư nhân của bác Lê Đức Hùng, nhưng cảm thấy thuốc ko cơ hiệu quả, nên giờ gia đình e muốn cai bo cho nó ở nhà ( tiện giám sát) rồi sau đó cho uống chống tái, nhưng vì thiếu thông tin chính xác nên không biết phải làm như thế nào? Mong các bác có chia sẻ cho e ít kinh nghiệm ạ!
    Nhắc bạn : Làm gì có thuốc chống tái cho ma túy tổng hợp. Thuốc chống tái (Naltrexone HCl 50mg) chỉ có chức năng chống tái với nhóm ma túy gốc Opiat

Thêm nữa : Mình vẫn đang mơ hồ với định nghĩa cắt cơn cơn của ma túy đá lắm bạn à.

Thân
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có quá khứ một thời lầm lỡ

Quote Originally Posted by Song Khoa View Post
    Nhắc bạn : Làm gì có thuốc chống tái cho ma túy tổng hợp. Thuốc chống tái (Naltrexone HCl 50mg) chỉ có chức năng chống tái với nhóm ma túy gốc Opiat

Thêm nữa : Mình vẫn đang mơ hồ với định nghĩa cắt cơn cơn của ma túy đá lắm bạn à.

Thân
    Vâng,tại e chưa tìm hiểu đủ thông tin đã vội vàng đưa e trai đi cai,với lại tin tưởng vào bác sĩ quá nên thành ra mất thêm thời gian mà ko đc việc,chưa kể phải uống thứ thuốc hại người nữa.
    P/s : cảm ơn a songkhoa đã nhiệt tình tư vấn qua đt,để e có thể áp dụng cai tại nhà cho e trai e a!
    Mọi người ai có thông tin và kinh nghiệm trong việc cai MT đá thì vào chia sẻ thêmvowis e nhé!

đá mình cung có thời gian chơi liên tục 3 tháng liền, nhưng lúc ngừng cung chỉ thèm thôi chứ không vật va , mình cung chưa thấy ai nói là đi cai đá hoặc cắt cơn do nghiện đá cả, nhưng chơi đá phải nói là rất độc hại, ko biết là ai đa tư vấn cho gia đình bạn uống thuốc chống tái đá ... chắc người đó lại chạy theo lợi nhuận rồi... đá chơi nhiều , lâu năm cung chỉ vào trại tâm thần thôi... thật sự chơi đá nó rất cuốn nếu ko tỉnh táo để dan thì khó lắm, thật sự chán đá lắm rồi , mất ăn mất ngủ người teo tóp )(ấu rai da man, ko chơi nưa đẹp rai kinh khủng
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Quote Originally Posted by ninhtroc_7x View Post
    đá mình cung có thời gian chơi liên tục 3 tháng liền, nhưng lúc ngừng cung chỉ thèm thôi chứ không vật va , mình cung chưa thấy ai nói là đi cai đá hoặc cắt cơn do nghiện đá cả, nhưng chơi đá phải nói là rất độc hại, ko biết là ai đa tư vấn cho gia đình bạn uống thuốc chống tái đá ... chắc người đó lại chạy theo lợi nhuận rồi... đá chơi nhiều , lâu năm cung chỉ vào trại tâm thần thôi... thật sự chơi đá nó rất cuốn nếu ko tỉnh táo để dan thì khó lắm, thật sự chán đá lắm rồi , mất ăn mất ngủ người teo tóp )(ấu rai da man, ko chơi nưa đẹp rai kinh khủng
    e zai e nó cũng bảo nó ở nhà ko đi nữa thì thôi, nhưng mà e thấy nó ko đi ko chịu đc nên phải cầu cứu bs,e hỏi nhiều bs lắm, bác nào tư vấn cũng hay cũng nói là phương pháp của mình sẽ cai đc dứt điểm, ko phải cách ly môi trường, vẫn học tập và lao động bt, ko cần giám sát, quản lý thế nên e cũng tin và tràn trề hy vọng a ạ! Niềm tin ấy gia đình e gửi cả vào bác Lê Đức Hùng,PGĐ TTCBGD-LĐXH-Thái Nguyên, nhưng sau gần nửa tháng theo bác thì e nhận thấy nhiều điều bất ổn, nên về tìm hiểu lại thông tin và quyết định là chia tay bác và tự cai thôi ạ! Tuy nhiên e nghĩ thằng e e nó chưa thực sự có quyết tâm từ bỏ nên giờ e rất rối trí, mong nhận đc nhiều lời khuyên từ mọi người ạ!

e muốn hỏi mọi người một chu trình chơi đá diễn ra trong bao nhiêu ngày ạ! ý e muốn hỏi là ví dụ hôm nay chơi thì bao nghỉ nhiêu ngày lại có nhu cầu dùng tiếp ạ!? Nếu quá những ngày ấy dù ko có hội chứng cai nhưng sẽ có cảm giác như thế nào mà lại thôi thúc mình phải dùng tiếp ạ!?

chơi đá nó làm cho người sử dụng cuốn theo nó, có thể chơi triền miên ngày này qua ngày khác, từ bản thân tôi đa từng chơi, sau khi ngừng sử dụng không có hội chứng cai, chỉ thấy thèm có cung được không có cung chẳng sao, nó không như matuy bắt buộc phải chơi, không biết người khác thế nào, nhưng tôi cung có thời gian dài chơi đá , khi ngừng chơi , ăn khỏe ngủ tốt chẳng có vấn đề gì cả , còn không biết người chơi nhiều năm như thế nào, chơi cái gì mà chẳng nghiện, nhưng nghiện đá chắc chắn dê bỏ hơn matuy, chơi đá kiệt quệ về sức khỏe và kinh tế nhanh hơn matuy, dừng để cuốn theo đá các bạn ợ, ko có chu trình, nếu có đá có thể chơi liên tục ko dứt ra được vì nó cuốn ở mức ko tưởng, nếu thần kinh yếu ko vưng vàng , có thể dân đến nhiều hành vi tiêu cực, cách ly môi trường là biện pháp tốt nhất( khả năng mình phải chơi thêm vài năm để trải nghiệm mới có câu trả lời chính )(ác đc )
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Quote Originally Posted by Vanmit View Post
    e muốn hỏi mọi người một chu trình chơi đá diễn ra trong bao nhiêu ngày ạ! ý e muốn hỏi là ví dụ hôm nay chơi thì bao nghỉ nhiêu ngày lại có nhu cầu dùng tiếp ạ!? Nếu quá những ngày ấy dù ko có hội chứng cai nhưng sẽ có cảm giác như thế nào mà lại thôi thúc mình phải dùng tiếp ạ!?
    Chào bạn, theo mình trải nghiệm thì chơi MT đá thì nhu cầu lúc nào cũng muốn có nó. Khi e bạn có tiền nó sẽ tự động đi kiếm để sử dụng thôi. Hội chứng cai của đá thì cũng không được rõ ràng lắm, ví dụ như khi ngưng không sữ dụng thì họ có cảm giác bồn chồn, ngủ nhiều nhưng không có cảm giác vật vã như heroin. Nói chung là bỏ MT đá không khó quan trọng là người đó có muốn bỏ nó hay không thôi
    Sống là phải biết từ bỏ quá khứ sai lầm - Hướng tới tương lai tươi sáng. Biết vững lòng trước những cám dỗ. Biết sống vì mọi người xung quanh mình

Hội chứng cai ma túy đá của mình là đầu thỉnh thoảng nó rực lên cứ muốn nổ tung, cái hội chứng này thì ít nhất nửa năm mới hết. Đấy là mình bị như vậy còn người khác ntn thì không rõ.

Page 1 of 2 12 LastLast

Tags for this Thread