Page 4 of 4 FirstFirst ... 234
Results 31 to 39 of 39

Thread: Chút ánh sáng cuối con đường

Ngày Tươi Sáng

Quote Originally Posted by bacninh View Post
    Tui cũng lâu năm, nhưng ko biết các bạn thì sao, càng về sau thì toàn solo, chứ ko còn chơi chung như time lúc đầu, vì vậy mình có thể gọi là đỡ hơn bạn về khoản gặp bạn bè cũ, cái đó cũng giúp mình thêm % động lực nữa.
    Gởi tới Duylk cố lên bạn nhé,
    Tất cả a e yêu cô Ba chúng ta hảy thử li dị luôn nào, ( hix, quan trọng là thực hành được ko ) nhưng mà cứ hãy thử xem sao nhỉ a e. Cố lên quyết tâm li dị cô Ba , cố lên.
    không biết bacninh bao nhiêu tuổi nên không biết xưng hô thế nào nữa chắc anh lâu năm thì hơn tuổi em nên em gọi anh nhé em sinh năm 88 thôi.ngày trước mới bước vào đời bạn bè đông khi ra đường gặp là toàn bị lôi kéo nên không biết tránh đi đâu nữa nên cố gắng suy ngĩ tích cực thôi và động viên bản thân mình phải cố gắng vượt qua để bước tiếp.khi gặp những trường hợp bạn bè rủ rê như thế thật ra em cũng như tất cả mọi người thôi phải đấu tranh tư tưởng ghê lắm mới mong vượt qua đc....khi đã vượt qua đc 1,2,3... ngày như thế trong đầu luôn suy ngĩ và tưởng tượng nếu nó rủ thì mình sẽ nói "no" với nó hic, hôm nay đi sang chợ ăn sáng lại gặp thằng em kết nghĩa tiếp nó nhìn thấy mình đang đi bộ nó quay xe lại nó bảo em có tiền rồi anh ah tý anh sang trường cấp 3 a e mình ngồi nhé,mình cũng gật gù cho xong chuyện về tới nhà .suy nghĩ mình mà đi bây giờ là lại trở về con số 0 sẽ mất tất cả và bị gia đình cho vào trại cai thế là nằm 1 chỗ ,nhìn ra ngoài đường thấy mọi người đi tấp nập thấy tự do thật là sướng và nhớ lại những ngày chưa bị lệ thuộc vào cô Ba tự dưng quyết tâm hẳn lên mong rằng lần này mình sẽ tìm đc lối thoát để lấy lại những gì mình đã đánh mất.cám ơn những lời động viên của ACE NT đặc biệt là anh ninhtroc_7x,anh Duylk nhiều nhé .cố lên mọi người ơi cố đc ngày nào thì hay ngày đấy.

A thi 1979, cũng wen với co 1/2 đời người rồi, hồi đó chưa có vợ thì nghĩ mặc tới đâu hay tới đó, có chết thì cũng chả sao cả, mới lấy vợ tháng 1 vừa rối, giờ vợ cũng đã có bầu 5 tháng rồi, giờ thì có động lực hơn hồi độc thân 1 tý, là khổ mình thì ko sao, giờ đã có vợ và chuẩn bị có con, nên trong đầu suy nghĩ nhièu lắm, mong rằng thêm 2 gánh nặng thì sẽ quyết tâm hơn nữa.
    Giờ chỉ động viên tất cả a e nào giống minh thì bỏ được thì có tất cả.

Phải cố thôi AE ạ, dù rằng kh dám chắc giữ dc cả đời. nhưng trước mắt cứ nghĩ tránh dc ngày nào hay ngày đó, đâu ai nói hay dc. Té cứ đứng, coi ai "lỳ" biết liền .
    Mấy ngày nay đêm nào cũng ngủ lại bến, kh về nhà. Đêm nằm cũng thèm lắm, nhưng nghĩ lại lúc chơi đời chúng khinh mình quá, nên cũng chẳng muốn chơi AE ạ.
    Ku KNBQ, Bacninh cố nhé, Ae nghẹo lâu rồi, kinh nghiệm đầy mình hết rồi đâu biết nói gì hơn ngoài 2 chữ "cố gắng"

tuy khác nhau là lâu năm hay ít năm,cùng cảnh ngộ là đều có triệu chứng như nhau mỗi người có 1 hoàn cảnh khác nhau,nhưng thật sự khi vào NT thấy anh em trong room tuy chưa từng gặp nhau chưa biết gì về nhau nhưng đều có 1 điểm chung là coi nhau như anh em vậy ,rất cám ơn mọi người đã động viên ,chia sẻ cùng em những lúc em cần.không biết anh bacninh nghỉ đc lâu chưa?còn em mới nghỉ đc 10 ngày thấy béo ra ,ăn khỏe ngủ còn hơi khó ngủ ,khó ngủ 1 tý cũng không sao còn hơn là những lúc đói thuốc gấp ngàn lần .bây giờ chỉ biết nói cố gắng thôi cố đến đâu đc thì đến bỏ 1 ngày là làm con người đc 1 ngày bỏ 2 ngày là làm con người 2 ngày bỏ 3,4,5.....còn hơn là sống trong cái cảnh thân tàn ma dại suốt ngày lo kiếm tiền để mua thuốc hix hix.mong riêng anh Duylk,và anh bacninh cố gắng lên để cho đời bớt khổ

"Học cách không từ bỏ chính là học cách biến những điều không thể thành có thể. Khi sức mạnh và khả năng của con người vẫn là một ẩn số, thì chẳng bao giờ khẳng định được là có những chuyện không thể hoàn thành".

Cố gắng thêm chút nữa, vững tin thêm chút nữa nhé, mọi người!
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Đọc xong mấy trang các bạn chia sẻ mình thấy có bạn mới cai chưa được 1 tháng đã ra ngoài đi làm thì khả năng tái nghiện lên đến 90%. Mọi người ở đây chắc đều đã và đang chơi thứ này thì chắc chắn biết câu " buồn cũng nó mà vui cũng nó" Mình ví dụ như thế này nhé: khi ra ngoài bình thường thì không sao nhưng khi gặp một chuyện buồn gì đó bạn có dám khẳng định là mình không nhớ tới nó không ? và trong lúc đó liệu bạn có nghĩ là " đang chán ! chơi cho đỡ buồn mà chỉ chơi đúng lần này thôi không nghiện lại luôn được đâu, mai mình lại nghỉ là ok " đúng là không nghiện lại luôn nhưng nó sẽ là tiền đề cho những lần sau các bạn ah. Khi đã vập vào cái này thì ai cũng muốn bỏ cả nhưng đa số toàn tự lừa chính bản thân mình rằng chơi nốt hôm nay mai bỏ. Cái ngày mai đó nó xa lắm
    Cắt cơn chỉ là giai đoạn đầu chưa nói lên điều gì cả. Đành rằng là bỏ được ngày nào là tốt ngày đấy nhưng tại sao khi mình đã bỏ bao công sức chụi đựng những ngày cắt cơn thì tại sao mình không làm một lần dứt điểm luôn. Quan điểm của mình khi cai là "3 không "như sau:
    1.Không cai ở nhà : có nghĩa là không cai ở nơi mình đang sống, tiếp xúc dẽ dàng với nguồn hàng
    2.Không tự cai một mình: theo mình ít nhất phải có một người thân biết để hỗ trợ và động viên mình những lúc mình không thể tự làm chủ được mình
    3.Không điện thoại hay giao lưu với đồng chí, đồng đội cùng chí hướng với mình cho dù thân đến đâu cũng để sau cai hẵng tính

Quote Originally Posted by phungghoanghai View Post
    Đọc xong mấy trang các bạn chia sẻ mình thấy có bạn mới cai chưa được 1 tháng đã ra ngoài đi làm thì khả năng tái nghiện lên đến 90%. Mọi người ở đây chắc đều đã và đang chơi thứ này thì chắc chắn biết câu " buồn cũng nó mà vui cũng nó" Mình ví dụ như thế này nhé: khi ra ngoài bình thường thì không sao nhưng khi gặp một chuyện buồn gì đó bạn có dám khẳng định là mình không nhớ tới nó không ? và trong lúc đó liệu bạn có nghĩ là " đang chán ! chơi cho đỡ buồn mà chỉ chơi đúng lần này thôi không nghiện lại luôn được đâu, mai mình lại nghỉ là ok " đúng là không nghiện lại luôn nhưng nó sẽ là tiền đề cho những lần sau các bạn ah. Khi đã vập vào cái này thì ai cũng muốn bỏ cả nhưng đa số toàn tự lừa chính bản thân mình rằng chơi nốt hôm nay mai bỏ. Cái ngày mai đó nó xa lắm
    Cắt cơn chỉ là giai đoạn đầu chưa nói lên điều gì cả. Đành rằng là bỏ được ngày nào là tốt ngày đấy nhưng tại sao khi mình đã bỏ bao công sức chụi đựng những ngày cắt cơn thì tại sao mình không làm một lần dứt điểm luôn. Quan điểm của mình khi cai là "3 không "như sau:
    1.Không cai ở nhà : có nghĩa là không cai ở nơi mình đang sống, tiếp xúc dẽ dàng với nguồn hàng
    2.Không tự cai một mình: theo mình ít nhất phải có một người thân biết để hỗ trợ và động viên mình những lúc mình không thể tự làm chủ được mình
    3.Không điện thoại hay giao lưu với đồng chí, đồng đội cùng chí hướng với mình cho dù thân đến đâu cũng để sau cai hẵng tính
    anh nói chuẩn 100% cũng chỉ vì cái tư tưởng nhảy dù 1 lần rồi mai bỏ là nguyên nhân chính dẫn đến tái ngẹo đấy anh ah,khi muốn chơi thì nghĩ như vậy nhưng chơi xong ngày hôm đó sang ngày hôm sau là bắt đầu có cảm giác nhớ cô ba tương đối rồi anh ah.+ thêm điều kiên. ngáp chảy nước mắt,người vẫn khỏe vì mới nhảy dù 1 lần thế là lại có lần 2 lần 3+++>tái keke.

biết là khó khăn nhưng thà khó 1 chặng rồi có thể sống bt,vui những niềm vui bt,còn hơn là khổ đến hết cả con đường.Rồi thì gia đình ng thân và bn ng quan tâm tới mình nữa. Với cả theo cảm nhận của mình thì càng chơi lâu,cái cảm xúc và tình cảm nó chai sạn mai một dần đi.Lúc ấy khó có động lực mà quyết tâm lắm.

15 ngày đc làm người 1 con người thật sự thấy ăn khỏe ngủ đc thấy sung sướng quá.mong rằng ngày nào cũng làm 1 con người thật sự như vậy hic.không biết nghỉ đc 1,2..5 năm thì thế nào nhỉ,mình có trở lại bình thường đc không?trong đầu mình còn nghĩ về nó nữa không? ai đã cai đc 1,2..5 năm rồi thì chia sẻ cho em ít kinh ngiêm. nhé

Page 4 of 4 FirstFirst ... 234