Page 2 of 11 FirstFirst 1234 ... LastLast
Results 11 to 20 of 102

Thread: 6 tháng và sự trở về!!!

Quote Originally Posted by vlinh View Post
    anh ấy có đòi về cũng kệ bạn ơi. đừng chiều a ấy để rồi về lại tái. k biết bạn cho ck mình cai ở trung tâm số mấy. mình cũng nắm khá rõ hoàn cảnh trong trung tâm cai. bạn an tâm đi. ck bạn ở trong đó có thiếu thốn thật nhung không khổ sở đâu. vì tình nguyện đc đối xử tốt hơn rất nhiều. cố gắng lên thăm nom a ấy đầy đủ là đc rồi
    ukm, nhưng mà nhà em định cho ra sớm, như thế có tốt ko a?

Quote Originally Posted by rongbien View Post
    Sao mà gia đình lại muốn cho anh ấy về sớm vậy bạn ?

Sợ anh ấy khổ quá không chịu được à hay là mủi lòng khi nghe anh ấy khóc lóc đòi về vậy bạn ?

Dĩ nhiên là về sớm lúc này sẽ không tốt một chút nào cả . Lúc này hãy giúp anh ấy có thêm quyết tâm cải tạo & lao động trong trại càng lâu càng tốt bạn à .
    Hãy sống như nước...!!!

Quote Originally Posted by Tam An View Post
    Sao mà gia đình lại muốn cho anh ấy về sớm vậy bạn ?

Sợ anh ấy khổ quá không chịu được à hay là mủi lòng khi nghe anh ấy khóc lóc đòi về vậy bạn ?

Dĩ nhiên là về sớm lúc này sẽ không tốt một chút nào cả . Lúc này hãy giúp anh ấy có thêm quyết tâm cải tạo & lao động trong trại càng lâu càng tốt bạn à .
    nhieu suy nghi trai chieu qua. nhung minh nghi thoi gian ko phai la van de

Dem nao doi voi e cung la mot dem dai va day nuoc nat. Con quay khoc, ching ko co nha, noii cuc nhoc cua mot dua con gai moi con doi muoi co chong nghien lui thui nuoi con mot minh. Nhieu luc e muon buong xuoi, muon bo di tat ca, nhung roi e ko lan dc, e hi vong nhieu qua, cang hi vong thi loi that vong lai cang nhieu. Bo vo tring cs nay mot minh, e thay minh sao ma ci doc the, sao lai nho be the.
    Anh cung biet em se phai kgo so tn jgi a i trong day. Ngay dau khi a di cai bme a da xo y duoi e len ba ngoai. Co the la tron trang trach nfhiem cua minh. 2 me con e bo vo trong can nha ko co a, va su ghe lanh cua gd chong. A co biet con minh moi 2 thang ko? Vat ma luc nao e cung phai be con 1 minh. Da vay lai zua phai thoi com, giat q.a. an ko giam an, uong ko giam uong. Em that su rat so cs do Lai mot lan nua bme e rang tay din em ve nha voi li do ch con di hoc lai may xuc tiep den ca nh

không hề tốt 1 chút nào cả bạn ạ. nếu có muốn cho a ấy về sớm hơn thì cho về sớm trước 2 tuần hoặc 1 tháng thôi. vả lại hình như bi h muốn cho về sớm phải bỏ thêm tiền hay sao ấy. tốt nhất là cho a ấy đi hết hạn rồi về. mình thề với bạn trong đấy ngoài ăn uống ra thì chả có gì là khổ sở đâu. tại thời gian đầu chưa quen nên đòi về thôi. mà về h này chắc chắn tái lại luôn và ngay. cứ để a ấy chịu khổ chút đi k thì k cai đc đâu bạn ah. cố gắng lên nhé

Dem nao doi voi e cung la mot dem dai va day nuoc nat. Con quay khoc, ching ko co nha, noii cuc nhoc cua mot dua con gai moi con doi muoi co chong nghien lui thui nuoi con mot minh. Nhieu luc e muon buong xuoi, muon bo di tat ca, nhung roi e ko lan dc, e hi vong nhieu qua, cang hi vong thi loi that vong lai cang nhieu. Bo vo tring cs nay mot minh, e thay minh sao ma ci doc the, sao lai nho be the.
    Anh cung biet em se phai kgo so tn jgi a i trong day. Ngay dau khi a di cai bme a da xo y duoi e len ba ngoai. Co the la tron trang trach nfhiem cua minh. 2 me con e bo vo trong can nha ko co a, va su ghe lanh cua gd chong. A co biet con minh moi 2 thang ko? Vat ma luc nao e cung phai be con 1 minh. Da vay lai zua phai thoi com, giat q.a. an ko giam an, uong ko giam uong. Em that su rat so cs do Lai mot lan nua bme e rang tay din em ve nha voi li do ch con di hoc lai may xuc tiep den ca nh
    bạn chú ý viết bài có dấu để mọi người dễ đọc và chia sẻ, chúc bạn luôn khỏe hanh phúc
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

không hề tốt 1 chút nào cả bạn ạ. nếu có muốn cho a ấy về sớm hơn thì cho về sớm trước 2 tuần hoặc 1 tháng thôi. vả lại hình như bi h muốn cho về sớm phải bỏ thêm tiền hay sao ấy. tốt nhất là cho a ấy đi hết hạn rồi về. mình thề với bạn trong đấy ngoài ăn uống ra thì chả có gì là khổ sở đâu. tại thời gian đầu chưa quen nên đòi về thôi. mà về h này chắc chắn tái lại luôn và ngay. cứ để a ấy chịu khổ chút đi k thì k cai đc đâu bạn ah. cố gắng lên nhé
    Tốt vậy mà ai cũng muốn về là sao? chẳng ai chịu ở trong đó, hay là bạn vlinh vào trong đó ở tiếp đi

sợ quen rồi thì lại muốn vào. quen rồi thì về nhà ko sợ nữa

Quote Originally Posted by Loser View Post
    Tốt vậy mà ai cũng muốn về là sao? chẳng ai chịu ở trong đó, hay là bạn vlinh vào trong đó ở tiếp đi
    bạn nói buồn cười. ai chả muốn về. mất tự do, xa gia đình sống khổ sở ai mà chả muốn về. mà đi có 2 tuần đòi về, về lại tái thì thà ở trong đấy đc ngày nào hay ngày đấy. tớ k biết trong miền nam cai khổ sở như nào. nhưng ngoài HN cai mình cũng thấy bt nhất là đối với tự nguyện. 1-2 tháng đầu đòi về là vì muốn chơi lại thế thôi. tâm lý người nghiện thế mà

theo tôi thấy.ko đi thì bình thường .đi nhục lắm .tại sao ?.vì khi vào đó rồi .ko có học được cái gì tốt cả.toàn nhưng cái mất dạy.những mặt trái của XH nhưng riêng đối với bản thân tôi.vào đó.khổ trăm đường...chẳng qua đi là để khuất mắt GĐ và XH.chứ nói là đi cai .nhưng chắc gì đã cai được.đấy là theo kinh nghiệm của bản thân tôi.nếu có sai xin các bác đừng gạch đá p/s(nghiên 9 năm.thời gian bỏ lâu nhất là 6 tháng.kể cả vào trai thì cung vậy cả thôi.ở đâu có tiền ở đó có thuốc phiện).
    Bao Gio Moi Den Ngay Hoang Kim Day

Page 2 of 11 FirstFirst 1234 ... LastLast