Page 3 of 11 FirstFirst 12345 ... LastLast
Results 21 to 30 of 102

Thread: 6 tháng và sự trở về!!!

cái quan trọng nhất là lòng quyết tâm của mỗi người.chứ nếu đã ko quyết tâm.thì dù sau này có đi TT về thì cũng vậy cả thôi.quan trọng nhất là tư tưởng phải thông xuốt.thì mới có hi vọng làm lai CĐời
    Bao Gio Moi Den Ngay Hoang Kim Day

Quote Originally Posted by vlinh View Post
    bạn nói buồn cười. ai chả muốn về. mất tự do, xa gia đình sống khổ sở ai mà chả muốn về. mà đi có 2 tuần đòi về, về lại tái thì thà ở trong đấy đc ngày nào hay ngày đấy. tớ k biết trong miền nam cai khổ sở như nào. nhưng ngoài HN cai mình cũng thấy bt nhất là đối với tự nguyện. 1-2 tháng đầu đòi về là vì muốn chơi lại thế thôi. tâm lý người nghiện thế mà
    Bạn nói câu: "1-2 tháng đầu đòi về là vì muốn chơi lại thế thôi". Chứng tỏ bạn chưa nghiện bao giờ hoặc có nghiện nhưng chưa từng đi trại.
    Bởi vì: cuộc sống ở trong đó là một xã hội thu nhỏ (nhưng là một xã hội cặn bã). Muốn có cuộc sống tốt (về điều kiện sinh hoạt, lao động, y tế...) phải có ít nhất một trong 3 điều kiện sau:
    - Gia đình phải thật điều kiện, nhiều tiền hoặc có quyền lực ngoài XH, thuộc diện COCC. Cán bộ đỡ cho (Đỡ là thuật ngữ chuyên ngành trong trại ) .
    - Phải có quan hệ nhiều với ae xã hội, có số, có má. Khi vào trại được ae đỡ cho
    - Phải thật sự có bản lĩnh đánh, đấm, đâm, chém...kéo bè, kết phái...sẵn sàng đổi máu lấy cuộc sống.
    Còn không thì buồn mút chỉ thiên niên kỷ.
    Vậy trong đầu có nghĩ đến Heroin được nữa không? Hay chỉ mong thoát khỏi chốn địa ngục?
    Kể cả với những đại ca, đại cốc, đầu gấu, đầu mèo... điều kiện hơn hẳn những tù nhân khác còn thấy chối cs cai nghiện nữa là với bất kỳ ai.

Aha. Mạng người nghiện mỏng như tờ giấy pơ luya búng nhẹ cái: "Toạch"
    http://hn.24h.com.vn/an-ninh-hinh-su...51a564293.html

Quote Originally Posted by Loser View Post
    Bạn nói câu: "1-2 tháng đầu đòi về là vì muốn chơi lại thế thôi". Chứng tỏ bạn chưa nghiện bao giờ hoặc có nghiện nhưng chưa từng đi trại.
    Bởi vì: cuộc sống ở trong đó là một xã hội thu nhỏ (nhưng là một xã hội cặn bã). Muốn có cuộc sống tốt (về điều kiện sinh hoạt, lao động, y tế...) phải có ít nhất một trong 3 điều kiện sau:
    - Gia đình phải thật điều kiện, nhiều tiền hoặc có quyền lực ngoài XH, thuộc diện COCC. Cán bộ đỡ cho (Đỡ là thuật ngữ chuyên ngành trong trại ) .
    - Phải có quan hệ nhiều với ae xã hội, có số, có má. Khi vào trại được ae đỡ cho
    - Phải thật sự có bản lĩnh đánh, đấm, đâm, chém...kéo bè, kết phái...sẵn sàng đổi máu lấy cuộc sống.
    Vậy trong đầu có nghĩ đến Heroin được nữa không? Hay chỉ mong thoát khỏi chốn địa ngục?
    Kể cả với những đại ca, đại cốc, đầu gấu, đầu mèo... điều kiện hơn hẳn những tù nhân khác còn thấy chối cs cai nghiện nữa là với bất kỳ ai.
    mình nghiện k lâu. thời gian nghiện của mình chỉ 3 năm thôi. còn trại mình đã đi 2 năm mình mới dám nói thế chứ. tất nhiên là đi trại thì khổ và nhục rồi. k biết bạn đi trại nào mà mua đc hê. chứ trên HN muốn có trừ khi người nhà bon cho nhé. bạn không nhìn thấy mình nói là cai tự nguyện nó khác ah? ít ra cán bộ k sờ tới. cuộc sống sinh hoạt thì mấy a e tự nguyện tự sống với nhau nên chả có đại bàng đại bác gì ở đấy hết. ít ra sống trong đấy còn có time suy nghĩ lại cuộc đời. xem xét mình đc gì và mất cái gì. tại sao mình phải vào đấy sống nhục nhã.tại sao mình phải xa gia đình.tất nhiên là do bản lĩnh quyết tâm mỗi người thôi. có đi chắc chắn cớt cơn xong và tâm lý cũng ổn hơn rồi. còn về cai đc hay không thì phải xem lại con người mình thôi

Hjhj,các bạn đừng tranh cãi mất tình đoàn kết,tứ hải giai huynh đệ mà,cả 2 nói đều đúng orion cũng là chocopie và chocopie cũng là orion.Trong môi trường nào cũng có trường hợp ma cũ hiếp ma mới,nếu ko có anh em "đón" hay gia đình "chèo,chống" thì "vô hàng" và khổ suốt quá trình.Nhưng yên tâm vì "sống lâu mọc râu mà'',ỡ lâu rồi cũng lên lão làng và khôn ra thôi.Nói chung đã dấn thân vào chốn ken cung này thì có chơi có chịu thôi.Theo mình nếu thức thời muốn "cai" thì tự cùm chân ỡ nhà và có ý chí thì cũng cai đc,chứ có người "thua" 7,8 cục về cũng vẫn chơi lại thôi.Mình xin tâm sự đôi lời,xin các anh nể tình chiến hữu đừng ném gạch em nhé.Thân chúc mọi người sức khỏe,vui vẻ,thành đạt.

Quote Originally Posted by b0t04n0nlin3 View Post
    theo tôi thấy.ko đi thì bình thường .đi nhục lắm .tại sao ?.vì khi vào đó rồi .ko có học được cái gì tốt cả.toàn nhưng cái mất dạy.những mặt trái của XH nhưng riêng đối với bản thân tôi.vào đó.khổ trăm đường...chẳng qua đi là để khuất mắt GĐ và XH.chứ nói là đi cai .nhưng chắc gì đã cai được.đấy là theo kinh nghiệm của bản thân tôi.nếu có sai xin các bác đừng gạch đá p/s(nghiên 9 năm.thời gian bỏ lâu nhất là 6 tháng.kể cả vào trai thì cung vậy cả thôi.ở đâu có tiền ở đó có thuốc phiện).
    tho em bác ko nên quá bi quan. em cũng có chồng bị nghiện, dù khổ em vẫn muốn anhys bỏ. em cũng khuyên bác cố gắngbor. có chơi được có bỏ được. theo mọi người vẫn động viên sữa mẹ còn cai được huống gì thuốc viện

Quote Originally Posted by chot.buon View Post
    Hjhj,các bạn đừng tranh cãi mất tình đoàn kết,tứ hải giai huynh đệ mà,cả 2 nói đều đúng orion cũng là chocopie và chocopie cũng là orion.Trong môi trường nào cũng có trường hợp ma cũ hiếp ma mới,nếu ko có anh em "đón" hay gia đình "chèo,chống" thì "vô hàng" và khổ suốt quá trình.Nhưng yên tâm vì "sống lâu mọc râu mà'',ỡ lâu rồi cũng lên lão làng và khôn ra thôi.Nói chung đã dấn thân vào chốn ken cung này thì có chơi có chịu thôi.Theo mình nếu thức thời muốn "cai" thì tự cùm chân ỡ nhà và có ý chí thì cũng cai đc,chứ có người "thua" 7,8 cục về cũng vẫn chơi lại thôi.Mình xin tâm sự đôi lời,xin các anh nể tình chiến hữu đừng ném gạch em nhé.Thân chúc mọi người sức khỏe,vui vẻ,thành đạt.
    Cũng chẳng phải tranh cãi mất tình đoàn kết đâu chot.buon vì mình cũng không có nhiều thời gian, đây là tranh luận về quan điểm thôi. Vì đây là topic của bạn rongbien với trường hợp chồng của bạn rongbien thì mình rất lấy làm tiếc. Chồng bạn í chỉ mới nghiện hút thôi thời gian cũng ko nhiều mới nghiện khoảng 2 năm nay. Nếu hiểu biết nhiều hơn về nghiện ma túy và các cách cai nghiện ma túy thì đâu phải vào trung tâm của nhà nước làm gì, bây giờ có nhiều loại thuốc tốt mà...
    Bản thân tớ nghiện 10 mấy năm trời nay giá mà ngày xưa mình hiểu biết và có các loại thuốc như bây giờ thì đâu đến nỗi. Tớ đi tăng đầu cũng số 1 Ba Vì đó, lúc đó cũng lơ ngơ như chồng bạn rongbien bây giờ, khi đi thì chỉ biết hút thôi, khi về thì đc các bạn tù dậy cho đủ các chiêu trò, đủ mọi ngón nghề, về chích thạo hơn y tá mới học xong 2 năm ra trường, rồi sau đó càng ngày càng chích siêu con nhà bà vẹo luôn. Vậy có đáng tiếc không? Cũng trong khi đó mẹ mình còn cười bà hàng xóm có con cũng cùng đội nghiện với mình là: "Sao chị không cho nó đi trại? Thế thì bỏ thế nào đc?". Kết quả giờ ra sao? Nó amater- amatoi vớ vẩn cùng mình 1-2 năm đó thôi rồi bỏ hẳn, còn mình đi trại về xong liên khúc xuống dốc không phanh.
    Ở trên mình mới đưa cái link dẫn bài báo mới nhất một học viên cai nghiện bị đập chết tốt, có ai thấy đau xót khi sinh mạng người nghiện rẻ rúng thế không?. Rồi vụ này sau sẽ xử thế nào? chẳng cần phải nghĩ kết quả cũng đoán đc trước rằng mọi tội lỗi sẽ dồn hết lên đầu người trách nhiệm tham gia cùng 2 cán bộ, đánh người học viên kia,chứ 2 người cán bộ chẳng sao đâu .

Các bạn có thể tham khảo thêm: Đây http://m.congly.com.vn/xa-hoi/van-de...ich-22001.html
    Và đây: http://nld.com.vn/20130624113210660p...nghien-sai.htm

Trong khi nhà nước đã và đang dần thay đổi nhận thức và quan niệm về nghiện ma túy và người nghiện ma túy. Cớ sao những người nghiện như chúng ta là người hiểu rõ nhất thực trạng của mình lại không chịu thay đổi, mà cứ phải suy nghĩ theo lối mòn sai lầm trước kia của XH rằng: "Cứ phải vào các trung tâm, chịu trói buộc, hành hạ hay haha cái nực cười là Lao động trị liệu...mới từ bỏ đc ma túy"

Quote Originally Posted by Loser View Post
    cái kiểu nói cuả dân ở trại lâu năm hả a. em vẫn nhớ khi nào chồng em ra sẽ tới nhà anhddos

nhà em quyết định cho ra sớm vì em nghĩ môi trường ở nhà tốt hơn. với lại cai nghiện có nghĩa là ở trong môi trường có ma túy mà vẫn bỏ được chứ như vào trung tâm là trốn tránh(câu này là em ăn trộm được).

Quote Originally Posted by rongbien View Post
    nhà em quyết định cho ra sớm vì em nghĩ môi trường ở nhà tốt hơn. với lại cai nghiện có nghĩa là ở trong môi trường có ma túy mà vẫn bỏ được chứ như vào trung tâm là trốn tránh(câu này là em ăn trộm được).
    Lâu lâu rồi anh mới lại thấy 1 niềm vui thế này! Chồng em mà biết tin này thì vui lắm đấy, chứ ko khóc nữa đâu

Page 3 of 11 FirstFirst 12345 ... LastLast