Page 3 of 6 FirstFirst 12345 ... LastLast
Results 21 to 30 of 54

Thread: AE nào đã cai bằng terpin codein xin chỉ giáo

Terpin , có chứa codein , cũng là 1 dẫn xuất của nhóm opium , cai bằng terpin theo cách giảm dần của bạn cũng là 1 cách hay , nhưng có hạn chế là test vẫn dương tính ..

Nhưng quan trọng là nó giúp chúng ta cắt cơn 1 cách êm ái , sau vài ngày đầu tối đa là 5 ngày thì nên ngừng hẳn terpin

Như đã biết cắt cơn thì có rất nhiều cách , và nói cho cùng cũng ko phải là quá khó khăn , quan trọng hơn là làm sao để tránh tái lại .

Xin các bác hưỡng dẫn cụ thể cách dùng Terpin Codein để cắt cơn ạ ?

- Liều dùng 1 ngày mấy lần , cách nhau mấy tiếng ?

- Uống 1 lần mấy viên & giàm dần ra sao ?

- Thuốc có tác dụng phụ gì không và có cần uống bổ sung các thuốc khác kèm theo ?

Cám ơn cả nhà nhiều !
    Hãy sống như nước...!!!

Chuyện uống terpin ngưng 1 tuần nuoc tiểu vẫn còn mình nghĩ do terpin đào thải chậm th, kh vấn đề gì, cái chính là hiệu nghiệm của nó. mình cai rất nhiều lần r, nhiều đến kh nhớ nổi, vậy mà chưa lần nào dùng terpin, thật sự là nó rất tốt trong hổ trợ cắt cơn v mà trước giờ kh biết cứ cai bo cho nó hành xác mình, ngu v đấy.Thật đấy Ae ạ, ai đang cai cứ dùng r sẽ biết đến kết quả bất ngờ của nó. Mình đang sử dụng đây. Ngày đầu sáng uống 10v, trưa 10v, chiều cũng v => kh có bất cứ triệu chứng cai nào, kh vừa nóng lạnh vừa đổ mồ hôi nhễ nhại (cái đó mình sợ nhất), kh nổi da gà và cuồng tay chân, còn việc ăn uống thì cũng được chút chút, nó hiệu quả đến bất ngờ đến độ mình thấy lạ phải vào đ hỏi AE nào đã dùng nữa. Nói chung rất hiệu nghiệm, AE nào chuẩn bị cai thì nên dùng thử. Sang ngày thứ 2 mình cũng dùng v nhưng giảm đi chỉ lần 7 v thui, hnay cũng kh mệt mỏi gì. Chú ý làm mua terpin trong hũ (thuốc có in chữ U trên viên thuốc, màu trắng, hàm lượng codein là 10mg), mấy lần đầu kh biết sử dụng loại thuốc vĩ (codein chỉ 4mg, viên màu xanh) kh hiệu nghiệm, uống vào vẫn mệt => té suốt, sau chuyển qua tẻpin U thì đạt duoc kết quả mong muốn, cai rất nhẹ nhàng. Ae cứ thử r sẽ biết.

Quote Originally Posted by Duylk View Post
    Chuyện uống terpin ngưng 1 tuần nuoc tiểu vẫn còn mình nghĩ do terpin đào thải chậm th, kh vấn đề gì, cái chính là hiệu nghiệm của nó. mình cai rất nhiều lần r, nhiều đến kh nhớ nổi, vậy mà chưa lần nào dùng terpin, thật sự là nó rất tốt trong hổ trợ cắt cơn v mà trước giờ kh biết cứ cai bo cho nó hành xác mình, ngu v đấy.Thật đấy Ae ạ, ai đang cai cứ dùng r sẽ biết đến kết quả bất ngờ của nó. Mình đang sử dụng đây. Ngày đầu sáng uống 10v, trưa 10v, chiều cũng v => kh có bất cứ triệu chứng cai nào, kh vừa nóng lạnh vừa đổ mồ hôi nhễ nhại (cái đó mình sợ nhất), kh nổi da gà và cuồng tay chân, còn việc ăn uống thì cũng được chút chút, nó hiệu quả đến bất ngờ đến độ mình thấy lạ phải vào đ hỏi AE nào đã dùng nữa. Nói chung rất hiệu nghiệm, AE nào chuẩn bị cai thì nên dùng thử. Sang ngày thứ 2 mình cũng dùng v nhưng giảm đi chỉ lần 7 v thui, hnay cũng kh mệt mỏi gì. Chú ý làm mua terpin trong hũ (thuốc có in chữ U trên viên thuốc, màu trắng, hàm lượng codein là 10mg), mấy lần đầu kh biết sử dụng loại thuốc vĩ (codein chỉ 4mg, viên màu xanh) kh hiệu nghiệm, uống vào vẫn mệt => té suốt, sau chuyển qua tẻpin U thì đạt duoc kết quả mong muốn, cai rất nhẹ nhàng. Ae cứ thử r sẽ biết.
    Uống khoảng 10 ngày thôi bạn ah.Đừng lợi dụng Codein quá sau này bị lệ thuộc đấy.Nếu biết cách uống Terpin thì nó cũng có cảm giác phê gần như Heroin.

Mình cũng dùng tepin codein, nói chung là ổn các bác ạ.Giá thành rẻ, dễ mua. Đúng là mình đã trở lại và lợi hại hơn xưa rất nhiều!

Chỉ đồng chí nào mới chơi hoặc tắc bop cai bằng tepin mới chịu đc thôi,chứ ngày chơi đôi phát trên 3 tháng thì tepin chẳng ăn thua,hoặc là hết chỗ quay tiền phải cai bằng tecpin cho bổ và rẻ,
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Quote Originally Posted by ninhtroc_7x View Post
    Chỉ đồng chí nào mới chơi hoặc tắc bop cai bằng tepin mới chịu đc thôi,chứ ngày chơi đôi phát trên 3 tháng thì tepin chẳng ăn thua,hoặc là hết chỗ quay tiền phải cai bằng tecpin cho bổ và rẻ,
    Cũng chỉ là giải pháp trong nhiều cách hỗ trợ khác nhau thôi bạn ạ.Khi mà nghiện nặng đến mức độ cắt cơn phải gây mê thì êm dịu,nhẹ nhàng lắm.Xác định thuốc chỉ là công cụ trong 1 thời điểm nhất định mà thôi

Nói chung ra quyết tâm chiếm 99%.
    A e hầu như đã trải qua những cơn cắt cơn, đúng là thời gian cắt cơn thì diễn ra thì khoảng 3,4 ngày thôi còn người đã lậm nặng thì có thể nhiều hơn rất nhiều, nhưng thời gian đó cũng sẽ trôi qua rất nhanh, a e đã cai thì tùy từng người, có người dùng thuốc, nhưng cũng có người cai bo.
    Và cuối cùng điều quyết định là hậu sau cai, thời gian này thì vô chừng, ko biết lúc nào thì mình nhảy dù lại, trải qua thời gian này rất quan trọng nhất, phải tâm niệm 1 điều rằng cấm tiệt nhảy dù dù chỉ có 1 lần, vì đã có 1 lần thì sẽ còn rất nhiều lần tiếp tụ.
    Tóm lại, a e nào cần hỗ trợ thì hỗ trợ, ko thì tay bo nhanh lại sức nhất
    A e hãy cố gắng lên nhe.

@ hkimninh: a đổi y/m là duylk_1978 (thêm gạch dưới đấy). Mong hồi âm nhé

Đúng là quá trình sau cai khó khăn gấp vạn lần quá trình cai ae ạ, mình dùng terpin cai cắt cơn đã được 5 ngày, người khộng mệt nhưng đầu óc thì bị cơn thèm là ray rứt lắm, mở mắt ra là đấu tranh, suốt ngày đấu tranh, nói chung là đấu tranh miệt mài. Cuối cùng thì sau 5 ngày thì mình lại đầu hàng, phải chăng là ý chí quá kém cỏi, hnay mình không chống lại được cơn thèm và té lại. Nói ra không phải để than van, mình tự làm thôi chứ ai ép đâu. Mình nói đây là cơn thèm nó ghê gớm lắm, chắc ae từng cai thì cũng đã trãi qua những giây phút ấy...Biết nói sao nhỉ, sau khi té thì vô cùng ân hận, chính mình lại đi đạp đổ công sức của mình, phụ lòng tin tưởng chăm sóc của gia đình mấy ngày qua!!! Có ai hiểu được cho ta, bản thân ta khi bình tâm cũng đâu muốn sữ dụng lại nhưng khi cơn thèm thuồng nó ùa đến thì ta lại mong manh dễ ngã đến vậy, mình kém cõi quá!!! Ôi cái vòng luẫn quẫn sao không buông tha ccho ta, để ta cứ mãi mê muội.. bết tắc quá ae à. Lòng rất muốn cai và đoạn tuyệt mà sao làm mãi không thành công...
    Một ngày buồn..... Trót nghẹo thì phải tranh đấu cả đời, phải làm lại thôi. Cuộc chiến bất tận

Page 3 of 6 FirstFirst 12345 ... LastLast