Results 1 to 9 of 9

Thread: Em gái - anh trai , làm sao hòa hợp ?

Thumbs up

Gia đình tui được mọi người kính nể vì nhà nghèo nhưng hai anh em hoc hành cũng thộc dạng không vừa ? Thế nhưng mọi chuyên bắt đâù từ khi hai chúng tui lớn lên (em gái tui chỉ thua tui 2 tuổi).
    Vì cha mẹ tui ít học nên có thể nói , chúng tui nhiều khi chỉ cha mẹ một số việc , chính vì lẽ đó , thâtj sự ngay cả tui có khi cung không xem ba mẹ mình ra gì , đến giờ tui nhânj ra đó là sai lâm , các bạn biết không em tui bắt chước , va nó bắt đâù trở nên một con người đổ đốn trí thức !
    Nó bắt đâù không nghe lời cha mẹ , bắt đâù yêu đương lăng nhăng khi vưa lớp 11 , bắt đâù biết về khuya , biết xài tiền , và biết khóc cho ... một thằng "bồ" . Đây là một điều rât đáng tiếc cho chúng tôi , tôi nói nó không nghe , còn cha mạ nó xem như dưới cơ !! Làm sao đây , tôi thâmf trách tại sao xã hội lại ra nông nỗi nay , tôi quả quyết rằng nếu chỉ trong vòng tay cha mẹ làm sao nó hư được ? Tôi râts muốn lôi kéo nó lai , tôi rợn gai óc trước những lá thư tình nó viết cho bạn trai !!???????
    Các bạn , làm sao đây ?

Sao hình như vân1 đề này khó quá hả , có ai giúp tui đi như tui cũng từng giúp mọi người vâỵ !!

Có lẽ vì chưa ai gặp tình cảnh này hoặc cũng có thể là cũng đang ở tình trạng đó nhưng cũng ko biết giải quyết là sao ?!? Chắc phải đợi 1 thời gian xem có ai nghĩ or biết được cách nào hay ko ?!? Thái thông cảm nha , đừng nóng mà
    Làm vài ly cho hạ wả nhé

Đợi thì được nhưng dù các bạn không biết cách giài quyết cũng cho thái vài lời khuyên hay an ủi gì đó , Thái sẵn sàng tiêp nhân5 . Đâu có ai là hoàn hảo , và dâu phải nói lúc nào cũng đúng , nói chung là chúng ta cùng thảo luân5 mà !

Thái a` , đừng vội kết luận về em gái bạn như vậy , đó chỉ là sự thay đổi khi em ban buớc vào tuổi dậy thì đó mà , hãy nhẹ nhàng khuyên em , nếu bạn đẻ em bạn nghe những lời này thì mọi chuyện sẽ rác rối lắm đó . chúc bạn sớm giải quyết đựơc !

Tât nhiên là như thế , Thái đang rât mềm mỏng và chiều chuộng , nhưng đó chỉ là xoa dụi , giúp cho em Thái quyến luyến với gia đình hơn , còn cách khác Thái chưa có , và hi vọng sẽ có nhờ vào các bạn , đúng không ?

be_xinhxinh_TPY_YM
    Guest
    hôm nay bé mới dzô DĐ nên mới coi bài viết này được
    Thế này đi.Chỉ sợ rằng bạn anh voéi em gái anh ko hay nói chuyện,thậm chí khó khăn trong nói chuyện voié nhau?Nhưng bé nghĩ có 1cách thế này: anh hãy dần dần nói hcuyện với em gái anh đi !Nói chuyện thật nhẹ nhàng thôi,những chuyện từ vu vơ,đến chuyện xung quanh cuộc sống của em anh,Hãy tạo niềm tin của em anh,và dần dần trở thành 1 người bạn,trứơc khi nói chuyện với em anh với tư cách là 1 người anh chín chắn.CÓ lẽ cần thời gian,nhưng bé nghĩ chị ấy đang trong thời kì"fá cách" nên mói vậy
    hy vọng anh có thể làm được
    chúc anh và chị ấy sẽ cùng gắn bó hơn ha

Cũng không biết bé mâý tuổi mà tinh tế ghê , có điều anh cũng thử những gì bè nói lâu rồi , nhưng lúc đâù thì thât5 có hiệu quả , nhưng về sau hình như bi cho là nhàm chán , có lẽ em anh chỉ còn biết bạn trai nó mà thôi , nhưng anh khẳng định , như vâỵ là không tốt vì từ ngày anh phát hiện ra , nó học sút hẳn !!

be_xinhxinh_TPY_YM
    Guest
    vậy à
    vậy còn cách này nữa,nhưng hơi ít thành công.nhưngcứ thử coi ha.Anh có thể đến gặp và nói chuyện với bạn trai cảu chị ấy coi.Anh cũng hiểu cách nói chuyện với anh bạ trai chị ấy chứ?
    sẽ tốt hơn nếu như chị ấy có anh bạn trai kia giúp(nhưng hình như bạn trai chị ấy ko ...hay lắm ạ?)
    khó há

P/s bé 16 nah :lol: :ph34r: